Closed Thread

Thread Tools
Old 23-09-2009, 09:56
ductien's Avatar
ductien ductien is offline
Cá thể vOz duy nhất thuộc sách đỏ
{Review}Thử nghiệm hiệu năng VGA qua Need For Speed Shift - Tốc độ ko giới hạn

{Review}Thử nghiệm hiệu năng VGA qua Need For Speed Shift
Tốc độ ko giới hạn

[Lời đầu tiên]

Mùa hè đã trôi qua,bây h là lúc dành cho các bạn học sinh của chúng ta cất bước tới trường.Nhưng thực sự khó hiểu là tại sao các game hay lại đến bây h mới ra đời,có lẽ họ muốn làm giảm xì trét cho anh em học sinh căng thẳng khi bước vào năm học mới.

Và đây cũng là một chút thử lửa cho các bạn nào tinh thần thép ko muốn chơi game dành sức học bài.Vậy bạn nào sẽ cứng thép tinh thần ko mảng tới trò chơi đỉnh của EA : Need For Speed - Shift ...chúng ta hãy chờ xem

Fb.com/dtien87

Muốn hiểu VGA card bạn phải chơi GAME

Last edited by ductien; 24-09-2009 at 11:03.
Old 23-09-2009, 09:56
ductien's Avatar
Re: {Review}Thử nghiệm hiệu năng VGA qua Need For Speed Shift - Tốc độ ko giới hạn

[Sơ lược về game]

EA vừa tung ra vào ngày 15/9 vừa qua một dòng game đỉnh nhất trong series đua xe nổi tiếng Need For Speed : Shift.

Nhưng hãy dành một chút về lịch sử game NFS này

Phiên bản nổi tiếng nhất tới bây h mà chúng ta vẫn thường nhắc đến khi nói tới sự thành công của dòng game này

Có lẽ không mấy ai còn xa lạ với dòng game đua xe này,từ những phiên bản đầu NFS II SE đã đấu qua mạng LAN,lướt qua những kỳ quan thế giới Dx6 và Dx7.Và sản phẩm game khiến dòng này nổi tiếng thực sự với NFS II SE khi nhẹ nhàng,hình ảnh hồi đó cũng là đỉnh cao,đẹp. Thậm chí cho đến bây h chúng tôi đôi khi vì máy yếu ,còi cọc và tết kiệm thời gian chúng tôi vẫn luôn chọn: "NFS II SE" trong lúc nghỉ ngơi sau những chuyến đi chơi xa.

Nhưng sau đó bẵng đi một thời gian , dtien87 đã quay lại thấy dòng game ra rất nhiều series 3 , 4, 5 nhưng thực sự ấn tượng với Đức Tiến chỉ khi NFS tung ra phiên bản 6 cực đẹp,dưới dạng đua thành phố,có cảnh sát truy đuổi.ĐỒ họa tuy hồi đó hơi nặng với chú FX5200 nhưng vẫn khiến dTien87 phải cố lê lết mức high 1024*768 ---> Need for Speed : Hot Pursuit2!

Và từ đó những phiên bản sau mình không bỏ sót phần nào ,uNderGround 1/2 , rồi thì MOstWanted , UnderCover....

Fb.com/dtien87

Old 23-09-2009, 09:57
ductien's Avatar
Re: {Review}Thử nghiệm hiệu năng VGA qua Need For Speed Shift - Tốc độ ko giới hạn

[NFS SHift]

Quay trở lại với trung tâm thảo luận chính,NFS Shift.Một game mới có rất nhiều sự cải tiến lẫn cải lùi (theo mình cảm nhận như vậy).Mình vốn thích những cảnh đua xe như UnderGround 2 ,tự do ngắm thành phố về đêm,rồi lên đồi cao nhất và chọn Camera góc đẹp nhất rồi ngắm thành phố.những cảnh mưa sấm chớp + bài nhạc khiến nó thêm thi vị
Còn lúc đua mình lại muốn giống như MostWanted , có sự sôi động của công an đuổi theo , có sự giành giật từng cm trên màn hình để chiến thắng.
Còn ở SHift , có lẽ điều mình thấy đã ko còn ngoài việc ở một trường đua. Có lẽ gu của nhiều anh em khác thích không khí ở trường đua hơn,nhưng nhìn khía cạnh của Tiến thì thấy nó bị đóng kín các cửa ,khiến mình bị cô lập,ko tự do như trước.

Thế nhưng có những cái hay là bạn sẽ được tham gia nhiều vòng đua với những chiếc xe từ cổ chí kim tới hiện đại nhất.Và hình ảnh đồ họa khiến ta đôi lúc phải trầm trồ vì sao nó đẹp thế. (cái này mình đã từng thử với DIRT). Màu tông sáng khiến game trông trời trong xanh,cuộc đời game thủ gắn với dòng NFS cũngthấy tươi sáng so với những cảnh màu vàng của UnderCover

Các vòng đua trong game cũng có khá nhiều,và có cả chế độ Carrer để bạn đua tính điểm giành giải,còn bạn nào muốn chỉ thử sức và tranh thủ trong thời gian ngắn thì chỉ việc chọn Quick là xong

Hình ảnh đồ họa như Tiến đã nói,rất là đẹp,cộng với việc có nhiều đối thủ khiến cuộc đua sôi động hơn.

Và nếu bạn có một chiếc card tầm khá,bạn nên để một số setting ngon lành đẻ có những hiệu ứng bắt mắt như vệt khó khi đâm, những va chạm khi đua.. đều rất thật.

em chân dài cũng xinh ^_^

Và tất nhiên sau mỗi vòng đua, bạn sẽ có những điểm số ,kết quả thể hiện bạn ở level nào , thắng bao lần ... (hình ảnh có tính chất minh họa vì mình đua kém lắm - chỉ để giải trí thôi )

Fb.com/dtien87

Old 23-09-2009, 09:59
ductien's Avatar

[Cấu hình test game NFS Shift]

CPU AMD X2 245@3.5Ghz
Mainboard 780G Support only AMD CPU
RAM OCz Gold @800Mhz
HDD 250GB Seagate SATA II
VGA : HIS HD4670 / HD4850 / HD4870
eVGA 8800GT OC
Next on tonight : HIS HD4770 Ref Cooler / HD4770 iCooler III / eVGA 9600GT

Fb.com/dtien87

Last edited by ductien; 23-09-2009 at 10:11.
Old 23-09-2009, 10:02
ductien's Avatar

[Bảng tổng sắp hiệu năng]

Trước mắt dTien87 sẽ test với 4 chiếc card chính là HD4670 , HD4850 , HD4870 và eVGA 8800GT.Sản phẩm HD4770 sẽ test trong chiều nay do sản phẩm mới về đợt sáng nay và tiến sẽ update kết quả mới nữa

Game test theo một độ phân giải chính là 1680*1050 và 2AF (Anstropic) nhưng sẽ bật khử răng cưa mức 0AA và 8AA để xem sự thay đổi.
Toàn bộ thiết lập còn lại là High hết

Và kết quả thể hiện cho ta thấy

Fb.com/dtien87

Last edited by ductien; 23-09-2009 at 10:10.
Old 23-09-2009, 10:02
ductien's Avatar

[Kết luận]

Trước mắt dTien87 mới kịp update kết quả 4 sản phẩm card này.Hứa hẹn sáng mai tiếp tục với các sản phẩm HD4770 của HiS và 9600GT của eVGA nhằm thể hiện từng cấp sản phẩm với game NFS Shift .Giúp anh em nhận thấy sự khác biệt, dễ dàng so sánh sản phẩm

Nhưng nói chung thì hầu hết các sản phẩm VGA đều chạy ổn định với game NFS ở cấu hình mức Tiến đưa ra là trung bình và có lẽ bạn chỉ cần nâng bộ vi xử lý lên cao hơn so với bộ máy của T đang sử dụng thì chắc chắn rằng hiệu năng sẽ còn cao hơn nữa

[*]Riêng với sản phẩm 8800GT tuy đã cũ và là dòng OC nên nó coi ~ 9800GT.Vẫn cho thấy khả năng đạt sự ổn định trong game này
[*]HD4670 thì bạn nên để mức không AA (khử răng cưa) sẽ tốt hơn nếu bạn có một màn hình 22" tại gia và ko muốn hình ảnh bị co giãn nhiều so với độ phân giải chẩn của màn hình
[*]HD4850 và HD4870 thì đều lướt nhẹ nhàng qua game này ở mức khá cao nên các bạn có thể yên tâm

Xin chân thành cám ơn anh em đã quan tâm tới bài viết của dTien87
Mọi góp ý cũng như bình luận mời mọi người cứ thẳng thắn nhận xét
Hotline để có vấn đề gì mời gọi số 0979 899 599

//Gửi lời cám ơn tới bro nik ym : Games_forwindows đã cung cấp game
để thử nghiệm

dTien87

[Sau đây là vài SS]

Vào đua thôi nào các anh zai ơi ^_^

Anh em song hành

Chấp các chú nửa mắt ^_^

Chuyển form lái cho máu

Cái ảnh kết

Fb.com/dtien87

Last edited by ductien; 23-09-2009 at 10:23.
Old 23-09-2009, 10:14
Ferarri Ferarri is offline
Senior Member

Dạo này chuyển sang rv về game hả thằng em sao ko làm về card anh thích chú làm về card hơn đó hê hê
Old 23-09-2009, 10:18
shylva shylva is offline
Member

Kì này bác dtien thử nghiệm ít card của nvidia thế? Thêm vài con Nvidia nữa đi bác
YM: poseidon0403
Old 23-09-2009, 10:25
ductien's Avatar

Quote:
Originally Posted by shylva View Post
Kì này bác dtien thử nghiệm ít card của nvidia thế? Thêm vài con Nvidia nữa đi bác
dạ có ,em dạo này lười vác về nhiều nên lấy về update dần dần ạ

[Next on tonight: HIS HD4770 rf Cooler / HD4770 iCooler III / eVGA 9600GT]

Quote:
Originally Posted by Ferarri View Post
Dạo này chuyển sang rv về game hả thằng em sao ko làm về card anh thích chú làm về card hơn đó hê hê
Dạ ,dạo này em chỉ máu chơi game thôi,với lại card có gì mới đâu mà nói hả anh

THanks anh em đã quan tâm và ủng hộ

dTien87

Fb.com/dtien87

Old 23-09-2009, 10:47
vaio's Avatar
vaio vaio is offline
Đã tốn tiền

Sao NFS mình thấy mấy phiên bản cao thì xe pháo nhìn chán thế ko như
mấy bản cổ toàn Lamborghini , Ferrari..kiểu dáng khí động học lao đi như một mũi tên thép ?
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules