Thread Tools
Old 06-01-2010, 21:31
behong's Avatar
behong behong is offline
Senior Member
Mong các bạn tư vấn dàn âm thanh mini xem phim nghe nhạc panasonic v60x

Mình thấy ở đây có bán giàn mini panasonic http://tantanaudio.com/vi/spct/id52/panasonic-v60x/ có chức năng surround, mình định mua về xem phim và nghe nhạc (dùng với card xfi extreme music), nhưng nghe nhạc là chính (nhạc sến là chủ yếu), với tầm giá 3tr750 này các bạn tư vấn giùm mình có nên mua không, có ai có kinh nghiệm cho mình hay chất lượng âm thanh có hay không, mình có hỏi người bán hàng rồi, tất nhiên là họ bảo hay , mình còn có ý định mua thêm 1 cái sub rời nữa giá khoảng 1 triệu vì dàn mini này không có sub, cám ơn các bạn nhiều.

Reply With Quote
Old 07-01-2010, 12:42
behong's Avatar
behong behong is offline
Senior Member
Re: Mong các bạn tư vấn dàn âm thanh mini xem phim nghe nhạc panasonic v60x

Alo, thấy mọi người cũng hay sài dàn mini lắm mà ta.
Reply With Quote
Old 07-01-2010, 12:59
qiang qiang is offline
Senior Member

Hi, cách đây hơn năm mình mua ở chợ Sắt HP, giá 2,6củ, bây giờ lên hơn 3củ một tẹo, hình thức đẹp cũng ko đến cái giá đó đâu.
Tuy là hỗ trợ âm thanh surround nhưng đời thấp, nghe không tách bạch khi xem phim.
Bass nhẹ xuống sâu, treble sáng có phần chói, âm trung không có gì đặc biệt. khi nghe nhạc bật chế độ surruond (tức là cho cả các loa trên nắp đều hát) thì cực chuối.
Nói chung là nếu để xem phim thì không bằng mấy loa vi tính 5.1 tầm 2tr. Mà nghe nhạc thì ở mức độ kém hơn nhiều so với các giàn stereo khác trong tầm 3tr.
Thực sự con này chỉ được cái thiết kế đẹp, những hát chán lắm.

Last edited by qiang; 07-01-2010 at 13:01.
Reply With Quote
Old 07-01-2010, 13:35
behong's Avatar
behong behong is offline
Senior Member

Cuối cùng cũng có cao thủ vào rồi, cám ơn bạn nhiều nha, vậy mình quyết định không mua nó nữa.
Reply With Quote
Old 07-01-2010, 15:44
nhmols's Avatar
nhmols nhmols is offline
Senior Member

hồi xưa giờ ít bao giờ NHMOLS mua mấy dàn surround này.
Old 08-01-2010, 10:52
hdhn09 hdhn09 is offline
K.I.A

Nếu em là bác thì em ko lấy bộ này
Em thấy mấy cái dàn mini có nhiều loa, thiết kế hầm hố nửa cổ nửa kim này nghe nhạc đều ko ổn,
Về dàn mini mà xem phim thì ko thể bằng 5.1 cùng giá tiền được, nếu bác nghe nhạc nguồn vi tính vì tiếng bass thương ko chắc, tress chói, nhất là nhạc dance thì ko thể bằng mấy con 2.1 được đâu.
Nếu bác vẫn thiết tha mua dàn complex thì em khuyên bác nên mua mấy con có equal, am điều chỉnh bằng tay (ko phải là chỉ có chế độ mặc định sẵn) nhỡ ko có remote vẫn ok, còn hình thức tuỳ gu của bác.
Về chất lượng âm thanh bác nên đi thử qua vài con để có được sự lựa chọn tốt nhất (cái này phải do chính bác quyết thôi)
Theo em để thử chất lượng một cách đơn giản bác thử cho tress xuống thấp nhất và vặn up volume lên (tuỳ mức độ, với dàn mini thì khoảng 50% là được rồi) thấy bass đánh chắc, ko rè là được. sau đó tắt nguồn phát tín hiệu, chỉ mở volume to hết cỡ xem có bị ù ko, ...
Còn thêm nhiều nữa bác nên tham khảo các tư vấn của anh em khác nhé!
Reply With Quote
Old 08-01-2010, 21:12
behong's Avatar
behong behong is offline
Senior Member

Cám ơn bạn hdhn09 đã tư vấn cho mình, mình trước nay chỉ nghe nhạc bằng loa vi tính, nay muốn nâng thêm 1 cấp nữa chuyển sang dân dụng, chưa có kinh nghiệm gì cả nên ù ù cạc cạc lắm, sau khi được mọi người tư vấn mình quyết định không mua dàn mini nữa mà sẽ mua 1 ampli công suất vừa vừa thôi (chẳng hạn DENON PMA 390III giá tầm 2tr5) ghép với bộ loa nội địa nào đó công suất tầm 70W giá khoảng 2tr, tham khảo nhiều diễn dàn thì thấy con denon này hay trong tầm tiền và loa nội địa Nhật đánh bass mềm phù hợp với sở thích của mình, mình chủ yếu nghe nhạc nên mua stereo trước, sau đó cho quen và có kinh nghiệm với dàn audio dân dụng rồi sẽ tính tiếp sang 5.1, chậm mà chắc phải không, các bạn thấy mình tính vậy có ổn không và mình ghép ampli và loa như thế có được không, cám ơn các bác lần nữa để mình không phải tốn mớ tiền học phí .

Last edited by behong; 08-01-2010 at 21:15.
Reply With Quote
Old 09-01-2010, 15:41
yellowriver's Avatar
yellowriver yellowriver is offline
Senior Member

Mịa, Giàn này hồi trước ở Việt Nam có bán gần 10tr đấy. Mắc pà cố mà nge cũng thường thôi. Đợt 2000 thì phải.Được cái hồi đó nghe vegaboy thấy bass treble mạnh phết.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules