Thread Tools
Old 13-05-2008, 19:02
kha1_2_3 kha1_2_3 is offline
Senior Member
Re: Muốn khóc quá !!!

Quote:
Originally Posted by 1413
Nếu dùng để nghe nhạc theo mình bỏ tiền ra mua cái Onkyo vẫn còn là uổng phí, vì chất âm nó cho ra đâu có hơn gì mấy cái USB DAC tốt tốt đâu. Trong khi đó có mấy khi ta cắm mic vào mà "ca-ra-ô-kê" với bạn bè bằng yahoo pager đâu. Ngoài ra, có khi nào chúng ta lại nghe nhạc midi đâu. Thế nên bộ giải mã midi của card coi như bỏ không. Và nhất là với mấy cái main hiện giờ, cấp trung và cấp thấp, đa phần đều dùng khích cỡ Mini-ATX, điều này làm giới hạn PCI slot lại 2 slot thậm chí có 1 slot duy nhất.

Thế nên, nếu là mình, thì mình sẽ đầu tư vào một cái USB DAC, một cái Headamp DIY, một cái headphone kha khá. Để dành cái slot PCI kia để mà cắm cái khác vào.Hix, nghe nhạc với headfone lúc ban đêm tĩnh lặng mới thật là đã. Âm thanh nhẹ nhàng bay ra đầy đủ. Gặp đêm nào mà cúp điện cả xóm nữa thì càng yên tĩnh để mà thưởng thức
Có Onkyo SE-U55SX rồi đó bác.
Old 13-05-2008, 19:15
1413's Avatar
1413 1413 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kha1_2_3
Có Onkyo SE-U55SX rồi đó bác.
em thì đang thích con này cơ http://www.emu.com/products/product....&product=15186

Theo một số người đánh giá E-MU chất không bằng Onkyo, theo em thì họ đánh giá dựa vào số tụ gắn trên con card

Mà thích thì thích thế thôi chứ giờ vẫn chưa có tiền , thế nên vẫn mong ước DIY một cái DAC cho rẻ.
Reply With Quote
Old 14-05-2008, 19:42
namthy97's Avatar
namthy97 namthy97 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by 1413
Nếu dùng để nghe nhạc theo mình bỏ tiền ra mua cái Onkyo vẫn còn là uổng phí, vì chất âm nó cho ra đâu có hơn gì mấy cái USB DAC tốt tốt đâu. Trong khi đó có mấy khi ta cắm mic vào mà "ca-ra-ô-kê" với bạn bè bằng yahoo pager đâu. Ngoài ra, có khi nào chúng ta lại nghe nhạc midi đâu. Thế nên bộ giải mã midi của card coi như bỏ không. Và nhất là với mấy cái main hiện giờ, cấp trung và cấp thấp, đa phần đều dùng khích cỡ Mini-ATX, điều này làm giới hạn PCI slot lại 2 slot thậm chí có 1 slot duy nhất.

Thế nên, nếu là mình, thì mình sẽ đầu tư vào một cái USB DAC, một cái Headamp DIY, một cái headphone kha khá. Để dành cái slot PCI kia để mà cắm cái khác vào.Hix, nghe nhạc với headfone lúc ban đêm tĩnh lặng mới thật là đã. Âm thanh nhẹ nhàng bay ra đầy đủ. Gặp đêm nào mà cúp điện cả xóm nữa thì càng yên tĩnh để mà thưởng thức
ko tập trung bằng loa đâu, nó chỉ tiện ko ồn ào cho mọi người thôi, vướng víu lắm, nên nằm ngẫm nghĩ theo tiếng nhạc là chính xác nhất!
Máy mình cũng không có gì đâu!
Reply With Quote
Old 14-05-2008, 21:55
atxihoi's Avatar
atxihoi atxihoi is offline
Senior Member

cứ mỗi lần đụng đến vụ soundcard này là um sùm liền. Mình thì cũng ko ưa gì thằng Creative, tốn tiền ngu cho nó nguyên dàn Music, T100, G500 xài được hơn tháng ra đi hết. Còn thằng SE200 các bác ca ghê quá cố gắng kiếm về xài được 1 tuần cũng cho em nó đi luôn, ko phải vì ko hay mà chất lượng đem lại không xứng với giá tiền. Hiện tại thì tạm hài lòng với Pro HIFI mod opamp, giá cả hợp lý, nghe thực sự ko thua kém nhiều thằng SE200 mà giá bằng có 1 nưả. Trước tới giờ xài thấy con HDA là đáng từng đồng tiền nhất, ngon, bổ rẻ. Còn onboard thì ko biết mấy con bây giờ ra sao, chứ board mình thì thua, lúc bán em HDA đi, xài onboard mâý ngày mà mún đập lun dàn loa
Reply With Quote
Old 14-05-2008, 22:20
bkbanana bkbanana is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by HoanXtq
Chỉnh lại đi bro, fan rock sao lại sai chính tả thế
khổ lắm, bắt câu chữ nhau làm gì,hơi vội nên đánh nhầm .
chỉ sai sót nhỏ thôi mà,thỉnh thoảng mới có .mà có bro nào máu underground ko?
Reply With Quote
Old 14-05-2008, 22:56
linh99992001's Avatar
linh99992001 linh99992001 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by atxihoi
cứ mỗi lần đụng đến vụ soundcard này là um sùm liền. Mình thì cũng ko ưa gì thằng Creative, tốn tiền ngu cho nó nguyên dàn Music, T100, G500 xài được hơn tháng ra đi hết. Còn thằng SE200 các bác ca ghê quá cố gắng kiếm về xài được 1 tuần cũng cho em nó đi luôn, ko phải vì ko hay mà chất lượng đem lại không xứng với giá tiền. Hiện tại thì tạm hài lòng với Pro HIFI mod opamp, giá cả hợp lý, nghe thực sự ko thua kém nhiều thằng SE200 mà giá bằng có 1 nưả. Trước tới giờ xài thấy con HDA là đáng từng đồng tiền nhất, ngon, bổ rẻ. Còn onboard thì ko biết mấy con bây giờ ra sao, chứ board mình thì thua, lúc bán em HDA đi, xài onboard mâý ngày mà mún đập lun dàn loa
bác mang 2 con prodigy và se 200 qua em nhá họăc mang prodigy qua thôi em mựơn anh bạn em con onkyo cũng đc, em test cho thấy sức mạnh thực sự của onkyo 200 như thế nào .Onkyo thực sự chỉ phù hợp với dân dụng, với vi tính thì thôi tạm thời quên em nó đi bác à

Last edited by linh99992001; 14-05-2008 at 22:58.
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 00:02
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nham18
Hôm qua em đã tiễn em X-Fi Xtreme Music lên đường. Mà con Xonar D2 thì khuya hôm nay mới về tới phi trường. Buồn quá nên đành bật vài bài nhạc nghe đỡ bằng sound Realtek "ôm bô". Trời !! Kỉ niệm xưa tràn về, sao mà những bài nhạc này lại nghe hay đến như vậy. Nhớ lại ngày nào những bài nhạc này đã cũng em sẻ chia niềm vui nỗi buồn (lúc trước em xài Blaster Live! 5.1). Vậy mà 1 thời gian dài em đã ko màng tới những người bạn của em nữa, kể từ khi em rước con X-Fi về. Giọng của Celion Dion trong My Heart Will Go On, Coco Lee trong A Love Before Time (Ngọa hổ tàng long) như bị ai bóp mũi vậy. Còn bây giờ những giọng hát ấy bay vút tới tận trời xanh, như vậy mới thấy trong lĩnh vực Music thằng X-Fi khốn nạn tới mức nào. Ngay cả thể loại Rock cũng vậy, giọng Mid của ca sĩ ko thể hiện hết cái hồn của bản nhạc, được 1 cái mấy hiệu ứng treb nghe "bén hơn" bass nghe "chắc hơn" toàn là 1 mớ giả tạo lừa người. Có bác đã so sánh X-Fi ko bằng card onboard của Asus thì bị nhiều người phản bác. Bản thân em thấy so với Realtek còn ko bằng chứ đừng nói chi xa.
Bữa nay em xúc cảm quá nên viết bài này, rồi đây em sẽ bị rất nhiều Fan X-Fi chửi nhưng em cũng đành chịu. Dù sao em cũng chuyển qua Xonar rồi và bye bye ko bao giờ quay lại với soundcard Creative nữa
Hơ hơ giờ này anh mới nhận ra à! Đáng buồn thật! Mình khuyên nhiều bác mà mấy bác ấy cứ vẫn khoái mua XFI để nghe nhạc
Hãy để bản thân bạn được hiểu biết 1 cách đúng nghĩa!
From HDVietnam.com

Last edited by echip; 15-05-2008 at 00:26.
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 00:08
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mikivn
Ặc ặc, đọc bài của bạn chắc mình xỉu. Bạn nghĩ sao khi 1 cái là đồ onboard, gọi là đồ add on hay là đồ cho thêm cũng vậy. Đi so sánh với 1 card đỉnh nhất của Creative.
So sánh đã thấy khập khiễng rồi, huống chi nói Elite Pro như vậy thì hơi tội. He he.
Nếu thấy âm thanh giả tạo thì tắt hết plugin của nó đi. Bạn nói bạn test rồi thế bạn lấy gì chứng minh ? Bạn nói như thế vô lý quá đi. (Mình chẳng phải là fan của Creative. Đang tính bỏ Elite pro mua sound khác đây.)
thế thì bạn cứ mua đi! Nó sẽ là học phí cho bạn đấy! Mình tự tin nói rằng con SOUND BLASTER LIVE 5.1 CHIP EMU10K1 MODEL SB0220 của mình đập chết mấy bạn XFI đấy ạ! Nhiều bác nói rằng "nhìn cái Blaster Live vậy sao mà hay hơn đc", ừhm đúng là vậy thật nhưng mà soundcard thì phải nghe chứ nhìn thì chả nói lên đc điều gì cả! Cứ thử sẽ biết! Hiện đang chờ em XONAR D2 về để nghe thử xem em này như thế nào
From HDVietnam.com

Last edited by echip; 15-05-2008 at 00:11.
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 00:10
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thinhint
Chậc, Gì mà anh em chê XFI wá vậy, ,Đọc vài lời tâm sự của nham18, cũng hiểu 1 phần nào, chẳng wa là lâu wá ko nghe nhạc, rồi bật realteck gì đấy lên nghe thấy lạ tay thấy phê phê, chứ nghe thử 2 hôm rồi bỏ XFI vô nghe lại rồi thấy phê hơn liền àh. Có bạn gì nói ONBOARD còn hơn cả thằng XFI ELITE PRO, nhận xét vậy hơi wá rồi. Thật ra mà nói thì âm thanh nghe lâu thành ra wen tai, Chứ cái kiểu gì mà onboard mà hơn card rời thì ko đúng. Nếu vậy thì cứ vác tiền ra mua MAIN có SOUND + VGA ON là nhất rồi. VGA ON thấy khác biệt là do mắt mình nhìn, còn tai thì nghe 1 thời gian sẽ wen thôi. Mà thú thật với anh em nhé, Thịnh cứ nghe anh em nói Mộc hay ko Mộc Thịnh nghe cũng buồn cười wá. Mình chơi PC nghe nhạc trên PC mà chủ yếu là MP3 mắm muối thêm vô "ăn" mới ngon chứ.Cứ nghe mà lỗ tai mình thấy phê là dc.
đúng là bác nghe tự cảm thấy hài lòng là đc! Còn về mảng nghe nhạc thì anh nham18 chỉ đc cái nói đúng là XFI ko có cửa nào so với onboard Realtek
From HDVietnam.com
Reply With Quote
Old 15-05-2008, 00:14
echip's Avatar
echip echip is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thinhint
Tại Linh thích nghe những dòng nhạc nhẹ , hãy thử ONBOARD với RnB , HIPHOP , DANCE, POP, ROCK ...Linh sẽ cần ngay đến cái "gắt" của XFI.
Còn muốn khắc phục dải trầm, bằng cách nghe nhạc chất lượng cao, thì thật hạn chế, vì anh em xài PC, ít nhất trong máy phải > 2GB nhạc Mp3 !! và giá thành của những đĩa thu âm chuẩn thì ko rẽ!
Mình đang dùng Soundcard Blaster Live với Z5500, style nghe nhạc của mình chủ yếu là rock và với XFI thì...hoàn toàn thất vọng bro à
From HDVietnam.com
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules