Thread Tools
Old 12-03-2010, 21:06
vistahome vistahome is offline
K.I.A
Re: Ai muốn chơi game nào ko bít cấu hình chơi được không cứ post vào đây em tư vân

Quote:
Originally Posted by hoangcanh88 View Post
mình chơi gta 4, E5200 oc lên 3.2, ram 3G, 4850 512 mà sao chơi GTA4 cảm giác cứ giật giật đau mắt,
bác cho em hỏi cấu hình như trên của em liệu chạy max GTA4 khung hình là bao nhiêu?
em chơi thấp nhất là 15, còm max là chỉ 46>50, còn bình thường chỉ toàn 23, dau mắt quá
all low,
nó xoay vòng vòng phải không bạn, bạn dang xài patch mấy, up patch mới nhất đi là hết. Cấu hình của bạn cũng ngon rồi mà.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 21:42
Cá Mè Chiên Bơ Cá Mè Chiên Bơ is offline
K.I.A
Re: Ai muốn chơi game nào ko bít cấu hình chơi được không cứ post vào đây em tư vân

Quote:
Originally Posted by boyhanu View Post
khó chịu với những thằng bựa,chỉ giỏi chém gió nhảy vào chọc ngoáy người khác, chú này chắc 10 tuổi. mày giỏi mày thay người ta tư vấn cho mọi người đi. nhiều người hỏi như thế thì ngta có nhầm có sai 1-2 chỗ thì sao,giỏi thì góp ý cùng ngta tư vấn cho mọi người đi
chẳng hiểu bác có đọc kỹ mấy cái tư vấn của bác chủ thớt không nữa
em thừa nhận là em quá lời nhưng nói thật cách tư vấn của bác chủ thớt thì cũng value cơ.Tư vấn kiểu gì mà người ta dùng máy gì con không phân biệt được. Khuyên người ta nâng cấp cấu hình kiểu éo gì mà éo biết nghĩ ,nếu mà thằng nào mà cũng cấu hình thế thì cần éo gì bác ấy tư vấn nữa
Đã thế game chưa ra chưa có thông tin ra sao mà tư vấn là sẽ chơi được và ok, phán như thánh

Quote:
Originally Posted by hainam11 View Post
Call 7 vẫn chơi dược, devil5 còn chờ nó ra bản benmark đã vì xem clip lần này làm hoành tráng lắm, cảnh địa ngục thì ..thôi rồi..
Bác nên thay CPU, Main tốt hơn, tăng ram lên.
Cụ thể CPu thì nên là CORE 2 QUAD ,hoạc I7.
Ram nên dể 4 thanh 2ghi adata.
thay nguồn, VGA lên đời cao hơn đi, banscon 250 các thêm tiền là dc.
em tự biết kiến thức mình ít , chẳng bằng ai thế nên cần học hỏi người khác.Ít ra cũng tự biết trình độ của mình đi tư vấn lung tung người khác đúng thì khồng sao nhưng sai thì chỉ tội người được tư vấn thôi.

còn bác coi em là bựa ok em bựa

Last edited by Cá Mè Chiên Bơ; 12-03-2010 at 21:52.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 21:44
bum_bum bum_bum is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Cá Mè Chiên Bơ View Post
em thừa nhận là em quá lời nhưng nói thật cách tư vấn của bác chủ thớt thì cũng value cơ.Tư vấn kiểu gì mà người ta dùng máy gì con không phân biệt được. Khuyên người ta nâng cấp cấu hình kiểu éo gì mà éo biết nghĩ ,nếu mà thằng nào mà cũng cấu hình thế thì cần éo gì bác ấy tư vấn nữa
Đã thế game chưa ra chưa có thông tin ra sao mà tư vấn là sẽ chơi được và ok, phán như thánh

còn bác vẫn coi em bựa thì ok em bựa

Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:08
hainam11 hainam11 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bum_bum View Post
chém gió à
cod7 còn chưa ra , đã phán là chưa chơi đc
E6320 thì làm sao? nó mà yếu à? cái kiểu tư vấn của bác lúc nào cũng quad I7 mới chơi đc game thì có cắm sổ đỏ mà nâng cấp mày à
các bác thì chỉ biết nhìn cái bề ngoài. Tôi hỏi các bác cái, dòng game call of duty có bao h dc coi là sát thủ phần cứng không.tôi đã ví dụ cái call 4 mà máy cùi cũng chơi được ngon thì call 7 dù chưa ra nhưng cũng phần nào đoán được là nó không sát phần cứng.Call 6 laptop dualcore 2.0, ram 1ghi card on 4500MHD chơi được thì đừng nói là nó sát phần cứng.Crysis2, nhà sản xuất cũng đã tuyên bố game sẽ không phải là sát thủ phần cứng nữa mà chỉ cần máy nào chơi được 2 phần đầu thì có thể choi cry 2 ...
Đó là ý kiến chứ không phải phán linh tinh.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:11
Senior Member

Quote:
Originally Posted by met3ora View Post
Ai muốn biết máy mình có chơi được game này game nọ không thì lên trang này, test system của mình luôn là biết ngay ấy mà
trang này khác gì systemrequirementslab.com hẩ bác. Tất cả như nhau chỉ máy móc dựa vào cấu hình đang có để xét xem có choi dược không. Trong khi thực tế khác hẳn. ví dụ: cấu hình trò legendary đòi 2ghi ram card 7900 (tối thiểu đấy) thì nhìn là hết muốn chơi. Nhugn em thử với cai lap 2.0 dual, ram 1ghi card on 4500MHD còn choi được 800X600 không giật với all low. ha cũng được thì bác nghĩ sao.
Giống y như EVtran, dịch tiếng anh sang tiếng việt WORD BY WORD
Bác đồng ý không

Last edited by hainam11; 12-03-2010 at 23:28.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:16
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Cá Mè Chiên Bơ View Post
==> phán cài gì, đều có cơ sơ đó bác. Bác thì biết cái gì. Có những dòng game được mệnh danh là sát thủ phần cứng thì ai cũng đoán trước được là sẽ không thể chơi với cấu hình yếu. Nhưng ngược lại call of duty cấu hình luôn ở mức yêu thích thế nên dự đoán nó chơi được thì đâu có sao. Bác suy nghĩ lại xem, suy nghĩ nông cạn không tả nổi.

em tự biết kiến thức mình ít , chẳng bằng ai thế nên cần học hỏi người khác.Ít ra cũng tự biết trình độ của mình đi tư vấn lung tung người khác đúng thì khồng sao nhưng sai thì chỉ tội người được tư vấn thôi.

còn bác coi em là bựa ok em bựa
Tôi tư vấn lung tung? chỉ 1 phần vì bác éo biết gi, em đã bảo: nếu dư dả(NẾU ĐẤY). Bác cứ quote rồi lấy để nói em là sao. EM tư vấn cấu hình đó lung tung sao, chỉ bất hợp lí ở số tiền,nhưng bác kia cũng chưa cho em biết số tiền là bao nhiêu. THế nên đưa mới đưa ra chữ NẾU.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:18
_NyX_'s Avatar
_NyX_ _NyX_ is offline
Senior Member

cấu hình mình như này
Laptop : core quad Q9000 2.0 . ram 4gb ddr3 ( 2x2 samsung), VGA : GTX 260M x2 Sli. thì choi dc Bad Company2 ko bác chủ thớt.
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:20
Senior Member

Còn bác nào nếu cứ thích chỉ trích em ra lập hẳn 1 topic nói thằng ngu đi tư vấn lung tung đi. Em sợ éo gì. EM tư vấn sai thì góp ý lại, đằng này cứ nhằm chỗ sai mà bới móc,chửi bậy. Thật không hiểu bác làm gì. Hỏi mấy bác em tư vấn cấu hình chơi game xem. Nếu tất cả kêu ca phàn nàn, em đóng hản topic luôn. EM sai thi em nhận em sai ở cái chỗ tư vấn nâng cấp cấu hình, còn em sai ở chỗ tư vần chơi game ở chỗ nào thì bác chỉ cho em cai, em tiếp thu
Reply With Quote
Old 12-03-2010, 23:23
Senior Member

Quote:
Originally Posted by _NyX_ View Post
cấu hình mình như này
Laptop : core quad Q9000 2.0 . ram 4gb ddr3 ( 2x2 samsung), VGA : GTX 260M x2 Sli. thì choi dc Bad Company2 ko bác chủ thớt.
bác yên tâm chơi được high đấy cư để độ phân giải như desktop nhé. Bác mua con này nhiêu vậy
Reply With Quote
Old 13-03-2010, 00:00
umbrella_corp's Avatar
umbrella_corp umbrella_corp is offline
Senior Member
Location: Umbrella Corp. (South East Asian Division ~ HCM City-VN)

ôi zào! hainam chú ý mấy chú bé hay xoắn làm gì! nếu có bản lĩnh thì mấy chú ấy đã đứng ra lập topic tư vấn cạnh tranh với hainam rồi. nói chung thì cũng nên góp ý 1 chút: khi tư vấn cấu hình nếu buộc fải nâng cấp thì tư vấn nâng cấp sao cho đạt tiêu chí là :chơi dc, hình vừa mắt (vừa mắt ở đây là fps ~30), wan trọng nhất là vừa túi tiền ng` chơi khi đầu tư fần cứng.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules