Thread Tools
Old 02-09-2019, 21:43
i_miss_you i_miss_you is offline
Senior Member
Lộ trình cho Người Mới Bắt Đầu

Như tít ạ
mình thuộc thế hệ 8x ở quê nên cái phong trào học Eng rất kém, thời đó đua nhau xuất hiện ở các quán Net với mấy trò bắn súng, đế chế. xếp hình.. chứ bạn bè không có chí tiến thủ hoặc phong trào học tiếng Anh bây giờ
Đến bây giờ đi làm mới thấy nó quan trọng nhưng hối hận chắc vẫn còn kịp
Mình có thi thử Toeic mấy lần để xem trình bản thân đạt được đến đâu. Nhưng lần nào các thầy cô cũng lắc đầu ngán ngẩm có người tư vấn mình lên Voz diễn đàn lắm bạn trẻ sinh viên học rất tốt tiếng Anh tư vấn cho
Vậy bây giờ theo các bạn mình bắt đầu lộ trình như thế nào ạ. À mình mới xin được làm cho 1 tập đoàn TQ lương thấp do vị trí thấp. Coi như bây giờ mình vừa đi làm tối về vẫn lên Online học được. Mình có đt, máy tính và sách vở đầy đủ chỉ xin các bạn những File PDF và các bài tập để mình đạt Toeic 500 thôi
Thanks các bạn nhiều nhé!

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 02-09-2019, 22:09
ga_quay's Avatar
ga_quay ga_quay is offline
Junior Member
Re: Lộ trình cho Người Mới Bắt Đầu

Quote:
Originally Posted by i_miss_you View Post
Như tít ạ
mình thuộc thế hệ 8x ở quê nên cái phong trào học Eng rất kém, thời đó đua nhau xuất hiện ở các quán Net với mấy trò bắn súng, đế chế. xếp hình.. chứ bạn bè không có chí tiến thủ hoặc phong trào học tiếng Anh bây giờ
Mình có thi thử Toeic mấy lần để xem trình bản thân đạt được đến đâu. Nhưng lần nào các thầy cô cũng lắc đầu ngán ngẩm có người tư vấn mình lên Voz diễn đàn lắm bạn trẻ sinh viên học rất tốt tiếng Anh tư vấn cho
Vậy bây giờ theo các bạn mình bắt đầu lộ trình như thế nào ạ. À mình mới xin được làm cho 1 tập đoàn TQ lương thấp do vị trí thấp. Coi như bây giờ mình vừa đi làm tối về vẫn lên Online học được. Mình có đt, máy tính và sách vở đầy đủ chỉ xin các bạn những File PDF và các bài tập để mình đạt Toeic 500 thôi

via vozForums for iPhone
ké hóng, học thêm enlísk để xạo lol với đời )))

via vozForums for iPhone
Old 02-09-2019, 23:14
hungzoo hungzoo is offline
Member

8x mà sinh năm 98

10 điểm thế này thì khuyến khích bạn chơi game và xem youtube cho quen mùi tiếng Anh đã. Nội dung gì cũng được, miễn là tiếng Anh.
-game đầu tiên làm mình phải mầy mò tiếng Anh là Vice City, chơi từ hồi lớp 7. Giờ thì dùng điện thoại chơi cũng được. Youtube thì lựa chọn nội dung bạn thích xem đã.

-đồng thời là phải học theo giáo trình để có kiến thức về ngữ pháp. Đọc lại sách tiếng Anh cấp 2 cũng được. Để có tinh thần học thì kiếm các câu lạc bộ học tiếng Anh trong trường, năng nổ nhiệt tình và cầu tiến thì sẽ lên nhanh và được quý mến.

Vừa ngó profile xong, nay f33 sập qua đây spam à

Last edited by hungzoo; 02-09-2019 at 23:20.
Reply With Quote
Old 02-09-2019, 23:34
khoadla97's Avatar
khoadla97 khoadla97 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by i_miss_you View Post
Như tít ạ

via vozForums for iPhone
Em nghĩ chỉ cần toeic 500 thì bác chỉ cần cày listening với reading.

Cái quan trọng nhất là bác phải có từ vựng, tốt nhất là bác nên học theo chủ đề. Ít nhất phải được 500 - 1000 từ vựng để đi thi. Nhớ khi học từ bác hãy học phát âm cho đúng từ đó, em khuyên bác dùng google translate, gõ từ vào rồi nghe nó đọc rồi phát âm theo.

Về reading thì cần ngữ pháp với từ vựng, bác phải học đủ các ngữ pháp và từ vựng căng bản đã rồi thì nhảy vô làm đề cho quen, mẹo thi thì có đầy trên mạng. Đề thì bác kiếm bộ đề thi của th ETS, cũng đầy trên mạng, nhớ là bác phải kiếm theo format mới

Listening thì em khuyên bác vào Ted talk https://www.ted.com/talks mà học.
Bác coi hướng dẫn dùng ở đây (từ 1p20)
https://youtu.be/65__TVyDnxs
Sau khi bác nghe quen rồi thì trước khi thi 3 tuần nhãy vào luyện đề cho quen, chứ luyện sớm mau nản lắm
Old 03-09-2019, 05:19
i_miss_you i_miss_you is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hungzoo View Post
8x mà sinh năm 98

10 điểm thế này thì khuyến khích bạn chơi game và xem youtube cho quen mùi tiếng Anh đã. Nội dung gì cũng được, miễn là tiếng Anh.
-game đầu tiên làm mình phải mầy mò tiếng Anh là Vice City, chơi từ hồi lớp 7. Giờ thì dùng điện thoại chơi cũng được. Youtube thì lựa chọn nội dung bạn thích xem đã.

-đồng thời là phải học theo giáo trình để có kiến thức về ngữ pháp. Đọc lại sách tiếng Anh cấp 2 cũng được. Để có tinh thần học thì kiếm các câu lạc bộ học tiếng Anh trong trường, năng nổ nhiệt tình và cầu tiến thì sẽ lên nhanh và được quý mến.

Vừa ngó profile xong, nay f33 sập qua đây spam à
Hình đó không phải của mình, lấy trên mạng về cho anh em vui vẻ thôi
Còn hình này mới là của mình. Mình cần lộ trình thật chứ ko phải spam. Cô cũng buồn cho mình nữa..

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 04-09-2019, 19:41
nhipcautr1am's Avatar
nhipcautr1am nhipcautr1am is offline
Senior Member

Có info cô giáo không Thịnh?
Old 04-09-2019, 19:42
quancd1 quancd1 is offline
Senior Member

Ké, xin địa chỉ học ielts cho người mất gốc
Old 04-09-2019, 23:30
hungzoo hungzoo is offline
Member

Tài liệu thì nói thật mình chẳng có cái nào. Mà nếu bạn học đại học thì chắc có giáo trình tiếng anh chứ nhỉ. Quyển theo hướng khối ngành kinh tế mình nhớ có 5 quyển tương ứng 5 học phần, nội dung cũng sát toeic.

Trước khi thi mình có tìm mấy trang test online, ví dụ như cái này
https://www.4tests.com/toeic

thấy dễ hơn thi một chút, nhưng cũng gần bằng

nhưng nói thật, cách nhàn nhất là chơi. Xem youtube thì kênh này khá ổn vì có cả vie-eng sub
https://www.youtube.com/user/minuteearth
Trước mê game thì xem videogamedunkey mà giờ hắn đuối quá rồi
Reply With Quote
Old 05-09-2019, 02:25
Thank god you're here's Avatar
Thank god you're here Thank god you're here is offline
Senior Member

Từ vựng mấy cái app học ta phải từ vựng chuẩn hem mấy mẹ, mỗi app down về lại ra 1 kiểu

Gửi từ LGE LGM-V300S bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 05-09-2019, 09:22
xuccam2 xuccam2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Thank god you're here View Post
Từ vựng mấy cái app học ta phải từ vựng chuẩn hem mấy mẹ, mỗi app down về lại ra 1 kiểu

Gửi từ LGE LGM-V300S bằng vozFApp
Thấy mọi người hay dùng anki app rồi down cái 3000 từ Oxford về học
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules