Thread Tools
Old 12-05-2020, 07:57
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member
Re: [REVIEW] VNPT gói Home Kết Nối đăng ký ngày 03/3/2020

Quote:
Originally Posted by Hero_Cyber View Post
Do con modem VNPT nó cùi đó bác, bác tắt wifi con modem đi rồi đấu LAN qua con 841 đảm bảo full speed =)) Ảnh
Ngặt nổi con 841 là của nhà mạng, họ đem về rồi bác . Đang không ép mình đổi aon sang gpon ( ngay từ lúc đầu mình đã bảo giữ lại giao thức aon ) nhưng họ vẫn tiến hành kéo lại line mới và thay toàn bộ thiết bị , giờ băng thông qua wifi nó tậm tịt lúc nhanh lúc chậm như vậy bực mình quá .

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 12:20
khang_dk khang_dk is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Ngặt nổi con 841 là của nhà mạng, họ đem về rồi bác . Đang không ép mình đổi aon sang gpon ( ngay từ lúc đầu mình đã bảo giữ lại giao thức aon ) nhưng họ vẫn tiến hành kéo lại line mới và thay toàn bộ thiết bị , giờ băng thông qua wifi nó tậm tịt lúc nhanh lúc chậm như vậy bực mình quá .

Giờ chỉ còn cách kiếm 1 con router khác phát wifi có sóng 5Ghz chuẩn AC thì sẽ full speedSự cố ko ai mún, nhưng giờ nhà mạng nào cũng mún đưa về GPON hết, port nhiều dễ chia, tiết kiệm cho họ ko như AONmà giờ chuyện đã rồi thì đành thui bác
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 12:38
loyal_296's Avatar
loyal_296 loyal_296 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khang_dk View Post
Giờ chỉ còn cách kiếm 1 con router khác phát wifi có sóng 5Ghz chuẩn AC thì sẽ full speedSự cố ko ai mún, nhưng giờ nhà mạng nào cũng mún đưa về GPON hết, port nhiều dễ chia, tiết kiệm cho họ ko như AONmà giờ chuyện đã rồi thì đành thui bác
Xiaomi Gen 4A ổn không bác nhỉ
Như bên voz tân mình có cmt ở topic này https://next.voz.vn/t/modem-igate-gw...c.44220/page-3
Đường cùng mình sẽ tự trang bị router , vì mình vẫn đang hiểu là mình đang rất được ưu đãi so với mức giá 175k/ tháng cho đường truyền 120 Mbps . Có đổi mạng, có làm ntn thì cũng không bao giờ có được giá ngon như thế , kể cả đổi mạng thì cũng chưa chắc có Aon cho.
// Nhu cầu của mình chỉ cần đảm bảo băng thông qua wifi được như trước ( lúc còn aon, dùng con Tplink 841 ) là đạt tầm 2/3 tốc độ đường truyền , tức 70,80 Mbps / 120 Mbps . Sóng không cần khỏe lắm vì nhà mình cấp 4 đã xây khá lâu rồi nên nhìn chung là không kiên cố lắm . Chỉ cần băng thông ổn định như cũ , không bị quá nóng dẫn đến tụt băng thông ( trước con Tplink buổi tối rất hay bị , khi bị là rớt xuống 0x, 1x Mbps reset modem là lại ngon lành ) .
Vì thực tế thì mình không cần Lan , ở nhà có 1 lap, 2 tivi , 6 cái điện thoại thôi nên Lan full speed mình cũng chẳng dùng được .
Và thực ra là mình đang lăn tăn nữa , không rõ mua con router độ 400k quay đầu về setup tắt wifi ở con igate ( nếu được ) , đấu lan qua con router rồi cho nó phát wifi thì tốc độ có được như mình kỳ vọng không hay lại thậm thụt , đó là điều làm mình băn khoăn ý . Còn vụ bridge mạng thì mình không rành lắm , trước đây minh dùng adsl thì chỉ có con modem nhớ không nhầm thì còn đó không có wifi nên mình phải sắm 1 con Tplink 740N để cắm vào modem cho nó nhiệm vụ phát .
Bảo với tụi nó là đang bận hầu tòa bên tụi Viettel rồi
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 13:21
N00 Phuoc Thinh's Avatar
N00 Phuoc Thinh N00 Phuoc Thinh is offline
Senior Member

cho mình hỏi các cục model này mã là gì ạ , đợt này mạng chập chờn muốn vnpt đổi qua model đời mới thì có mất phí ko bác
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 17:50
khang_dk khang_dk is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by loyal_296 View Post
Con này cổng Wan chỉ 100Mbps, nên chắc chắn chỉ phát dc dưới 100Mbps

Nhưng với yêu cầu của bác ko cần full speed và chỉ nhiêu đó kết nối thì modem nhà mạng vẫn cân tốt tắt wifi rồi mua thêm con router phụ vẫn ổn có nóng thì gắn thêm cái quạt 5v usb cho nó là mát ngay

Còn có điều kiện chuyển Bridge thì sẽ ổn định hơnnhưng phải có con router cấu hình mạnh tý , chứ như mấy con dưới 1tr thì ko nhiều con hơn dc con modem nhà mạng đâu ngoại trừ con New wifi 3D2
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 22:58
tunglam24111993's Avatar
tunglam24111993 tunglam24111993 is offline
Đã tốn tiền

Quote:

Nhưng với yêu cầu của bác ko cần full speed và chỉ nhiêu đó kết nối thì modem nhà mạng vẫn cân tốt tắt wifi rồi mua thêm con router phụ vẫn ổn có nóng thì gắn thêm cái quạt 5v usb cho nó là mát ngay

Còn có điều kiện chuyển Bridge thì sẽ ổn định hơnnhưng phải có con router cấu hình mạnh tý , chứ như mấy con dưới 1tr thì ko nhiều con hơn dc con modem nhà mạng đâu ngoại trừ con New wifi 3D2
Đúng rồi, thấy nhiều thím tha thiết mấy con router nhà mạng quá, mạng trên 100 thì làm mẹ con Newifi 3D2 để bridge, từ hồi mình mua con đó thấy ổn vl
Reply With Quote
Old 12-05-2020, 23:48
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member

Quote:

Quote:
Originally Posted by tunglam24111993 View Post
Đúng rồi, thấy nhiều thím tha thiết mấy con router nhà mạng quá, mạng trên 100 thì làm mẹ con Newifi 3D2 để bridge, từ hồi mình mua con đó thấy ổn vl
Ngon rồi 2 bác ơi

đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287
Reply With Quote
Old 14-05-2020, 00:43
drwpls's Avatar
drwpls drwpls is offline
Senior Member

Gói gì rẻ thế bác
Bác làm con newifi 500k trên shopee là ngon nhé
Quote:
Originally Posted by loyal_296 View Post
Như bên voz tân mình có cmt ở topic này https://next.voz.vn/t/modem-igate-gw...c.44220/page-3
Đường cùng mình sẽ tự trang bị router , vì mình vẫn đang hiểu là mình đang rất được ưu đãi so với mức giá 175k/ tháng cho đường truyền 120 Mbps . Có đổi mạng, có làm ntn thì cũng không bao giờ có được giá ngon như thế , kể cả đổi mạng thì cũng chưa chắc có Aon cho.
// Nhu cầu của mình chỉ cần đảm bảo băng thông qua wifi được như trước ( lúc còn aon, dùng con Tplink 841 ) là đạt tầm 2/3 tốc độ đường truyền , tức 70,80 Mbps / 120 Mbps . Sóng không cần khỏe lắm vì nhà mình cấp 4 đã xây khá lâu rồi nên nhìn chung là không kiên cố lắm . Chỉ cần băng thông ổn định như cũ , không bị quá nóng dẫn đến tụt băng thông ( trước con Tplink buổi tối rất hay bị , khi bị là rớt xuống 0x, 1x Mbps reset modem là lại ngon lành ) .
Vì thực tế thì mình không cần Lan , ở nhà có 1 lap, 2 tivi , 6 cái điện thoại thôi nên Lan full speed mình cũng chẳng dùng được .
Và thực ra là mình đang lăn tăn nữa , không rõ mua con router độ 400k quay đầu về setup tắt wifi ở con igate ( nếu được ) , đấu lan qua con router rồi cho nó phát wifi thì tốc độ có được như mình kỳ vọng không hay lại thậm thụt , đó là điều làm mình băn khoăn ý . Còn vụ bridge mạng thì mình không rành lắm , trước đây minh dùng adsl thì chỉ có con modem nhớ không nhầm thì còn đó không có wifi nên mình phải sắm 1 con Tplink 740N để cắm vào modem cho nó nhiệm vụ phát .
Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Ngon rồi 2 bác ơi

Old 14-05-2020, 20:15
Brickpsp Brickpsp is offline
Junior Member

Em đăng ký gói Home Kết Nối 2, khi đo tốc độ 4G thì khoảng 150Mbps, nhưng dùng 1 máy khác kết nối wifi cùng đo tốc độ thì tốc độ 4G giảm xuống chỉ còn khoảng 40 - 50Mbps, em muốn hỏi có phải 4G và cáp quang dùng chung băng thông của gói không?
Reply With Quote
Old 14-05-2020, 20:43
mrde12 mrde12 is offline
Senior Member

mới lắp Home KN2 speedtest down 300 up 150
đang gộp 2 line fiber40 với home KN lại đi quốc tế nuột
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules