Thread Tools
Old 20-02-2020, 02:34
Radamel.Falcao's Avatar
Radamel.Falcao Radamel.Falcao is offline
Senior Member
Re: Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

ko bao giờ vào dù luôn có slot trong nhà nước ( slot ngon )
nhìn con chị được bà già nhét vào : đấu đá nội bộ kinh hồn, chia bè phái nói xấu nhau sau lưng, cảm giác ai cũng giả tạo với nhau. ăn chặn tiền các thể loại ( phong bì, ký nháy ... ). Chuyên môn thì k bàn vì mình k có nắm rõ
quan trọng nhất là từ khi con chị vào đấy, thay vì gọi tên là con A thì mặc định trở thành con mẹ B. Mình vào cũng chả khác gì, nên thôi dẹp

via vozForums for iPhone
- Video giới thiệu / khai trương cửa hàng, nhà hàng
Quote:
www.youtube.com/channel/UCZ3oJv1UPw6RZYxBZzMfeng
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 02:35
ThaygiaoTuan's Avatar
ThaygiaoTuan ThaygiaoTuan is offline
Senior Member

Anh đã từng làm nhà nước 7 năm,biết đủ mọi chiêu trò mánh khoé nhà nước và anh đã nghỉ việc khi vừa bước chân vào năm thứ 7. Đến bây giờ anh có 2 điều mà anh cực kì hối tiếc điều đầu tiên là anh đã ko đủ dũng cảm để bỏ nó sớm hơn,nếu anh bỏ nó sớm hơn thì cuộc sống của anh bây giờ đã tốt hơn rất nhiều. Điều thứ 2 anh tiếc - đó là em - vợ hụt của anh..Giá như anh đủ mạnh mẽ hơn để inbox em vào ngày này cách đây hơn năm trước thì anh nghĩ mình sẽ đi cùng đường với nhau. Nhất là khi em đã là vợ anh rồi thì dù thế nào anh cũng chẳng bao giờ chấp nhận để em làm trong môi trường đó cả. Anh sẽ thuyết phục bố để em có thể nghỉ việc hoặc làm công việc mà em thích. Hoặc đơn giản hơn em chỉ cần ở nhà nội trợ và chăm con,còn tất cả mọi thứ khác hãy để anh lo.
Old 20-02-2020, 03:21
mr_nom's Avatar
mr_nom mr_nom is offline
Senior Member

Trong chán, ngoài thèm em ạ. Trước tiên hãy đánh giá được mất đã, nếu em cảm thấy đc nhiều hơn mất thì bỏ đi. Và trong lời em kể thì em cũng đã xác định rồi mà, chỉ là em chưa chắc chắn và cần thêm lời động viên thôi đúng ko? Cuộc sống ko có màu hồng đâu em, làm cty ngoài hay nhà nước đều có những góc xấu của nó, em phải kiên định với lựa chọn của mình từ bây giờ đi. Mạnh mẽ lên cô gái. Con sông êm đềm này khiến em tiếc nuối, nhưng sau bão tố đại dương kia mới là thứ mà em mong mỏi.
Anh cũng như em, cũng từng đắn đo rất nhiều để bỏ công việc nhà nước, để giờ đây khi cốc cà phê g7 của Qua vẫn nghi ngút khói trên bàn và đống giấy tờ còn ngổn ngang, anh lại tự hỏi nếu lúc trước mình vẫn làm nhà nước thì sao nhỉ? Có lẽ giờ này anh đã chìm vào giấc ngủ và mơ về em rồi. Nhưng em ạ, đồng hồ đã điểm rồi, và anh sẽ không khuyên gì em nữa, vì mai anh lại phải dậy sớm để làm việc tiếp, và em sẽ giống như vậy, cũng 1 ngày nào đó thức đến 3h sáng với 1 cốc cà phê và mấy tờ giấy lộn. Để rồi ngày mai em lại xúng xính váy xinh đi ngồi trên những chiếc xe sang trọng và đi trên con đường em mơ ước.
Và khi đó, đừng quên 1 ngày em đã phân vân khi rời khỏi nhà nước như thế nào nhé. Thương em.
#G7 by Qua.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 07:17
_JVeverM0re_'s Avatar
_JVeverM0re_ _JVeverM0re_ is offline
Junior Member

Tôi hiểu cảm giác đấy, tôi cũng đang trong tình huống tương tự
Old 20-02-2020, 07:22
sossos's Avatar
sossos sossos is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by sleepykid View Post
Lương hiện tại của mình cũng không đến nỗi thấp như bạn, hiện tại là 8tr rồi. Nên bố mình vẫn muốn mình ở lại.

Nhưng chục năm nữa cũng chỉ hơn 10tr thôi
Lương không có lậu à bạn? Tưởng làm nhà nước ăn cả cái đấy, chứ ba cọc một đồng sống kiểu gì mà con gái cứ yên vị chỗ đó đi, về sau lấy chồng tính tiếp. Làm ngoài cũng chẳng tốt đẹp như bạn nghĩ đâu, cũng có soi mói, nói xấu nhau, ..v.v.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 07:56
sogetsu7 sogetsu7 is offline
Đã tốn tiền
Re: Page 2 - Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

Làm ngoài từ hồi ra trường, mình thấy cứ làm với Tây là sướng nhất. Làm ngoài mà cty việt cộng cũng ko khá hơn được mấy

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 08:04
dr.tohung's Avatar
dr.tohung dr.tohung is offline
Senior Member

Em gái này trước mấy topic hỏi rồi cơ, đéo biết phải gái hay không mà cứ nhai đi nhai lại thế nhỉ.
Thôi khuyên lại 1 câu là nếu đéo thích thì makeno, kệ cm hết chúng nó. Quan tâm đéo gì cho nhọc sức. Còn thấy khó quá thì ra luôn, bên ngoài đấy chỗ bay nhảy. Trước lúc mới vào mình cũng muốn xin out lắm, cơ mà lâu rồi khác quen

Last edited by dr.tohung; 20-02-2020 at 08:09.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 08:13
sleepykid sleepykid is offline
Member

Quote:
Originally Posted by shivalbladepro View Post
đã bỏ và ko bao giờ hối hận

Quote:
Originally Posted by Radamel.Falcao View Post
ko bao giờ vào dù luôn có slot trong nhà nước ( slot ngon )
nhìn con chị được bà già nhét vào : đấu đá nội bộ kinh hồn, chia bè phái nói xấu nhau sau lưng, cảm giác ai cũng giả tạo với nhau. ăn chặn tiền các thể loại ( phong bì, ký nháy ... ). Chuyên môn thì k bàn vì mình k có nắm rõ
quan trọng nhất là từ khi con chị vào đấy, thay vì gọi tên là con A thì mặc định trở thành con mẹ B. Mình vào cũng chả khác gì, nên thôi dẹp
Mình chỉ còn thiếu "con mẹ" thôi )

Quote:
Originally Posted by ThaygiaoTuan View Post
Anh đã từng làm nhà nước 7 năm,biết đủ mọi chiêu trò mánh khoé nhà nước và anh đã nghỉ việc khi vừa bước chân vào năm thứ 7. Đến bây giờ anh có 2 điều mà anh cực kì hối tiếc điều đầu tiên là anh đã ko đủ dũng cảm để bỏ nó sớm hơn,nếu anh bỏ nó sớm hơn thì cuộc sống của anh bây giờ đã tốt hơn rất nhiều. Điều thứ 2 anh tiếc - đó là em - vợ hụt của anh..Giá như anh đủ mạnh mẽ hơn để inbox em vào ngày này cách đây hơn năm trước thì anh nghĩ mình sẽ đi cùng đường với nhau. Nhất là khi em đã là vợ anh rồi thì dù thế nào anh cũng chẳng bao giờ chấp nhận để em làm trong môi trường đó cả. Anh sẽ thuyết phục bố để em có thể nghỉ việc hoặc làm công việc mà em thích. Hoặc đơn giản hơn em chỉ cần ở nhà nội trợ và chăm con,còn tất cả mọi thứ khác hãy để anh lo.
Em tính nếu sau bận rộn quá thì nghỉ việc ở nhà chồng nuôi, có khi còn tập trung chăm gia đình được hơn đi làm nhà nước mà lương chẳng được mấy. Nhưng em vẫn còn ông bà giúp được nhiều mà

Quote:
Originally Posted by mr_nom View Post
Trong chán, ngoài thèm em ạ. Trước tiên hãy đánh giá được mất đã, nếu em cảm thấy đc nhiều hơn mất thì bỏ đi. Và trong lời em kể thì em cũng đã xác định rồi mà, chỉ là em chưa chắc chắn và cần thêm lời động viên thôi đúng ko? Cuộc sống ko có màu hồng đâu em, làm cty ngoài hay nhà nước đều có những góc xấu của nó, em phải kiên định với lựa chọn của mình từ bây giờ đi. Mạnh mẽ lên cô gái. Con sông êm đềm này khiến em tiếc nuối, nhưng sau bão tố đại dương kia mới là thứ mà em mong mỏi.
Anh cũng như em, cũng từng đắn đo rất nhiều để bỏ công việc nhà nước, để giờ đây khi cốc cà phê g7 của Qua vẫn nghi ngút khói trên bàn và đống giấy tờ còn ngổn ngang, anh lại tự hỏi nếu lúc trước mình vẫn làm nhà nước thì sao nhỉ? Có lẽ giờ này anh đã chìm vào giấc ngủ và mơ về em rồi. Nhưng em ạ, đồng hồ đã điểm rồi, và anh sẽ không khuyên gì em nữa, vì mai anh lại phải dậy sớm để làm việc tiếp, và em sẽ giống như vậy, cũng 1 ngày nào đó thức đến 3h sáng với 1 cốc cà phê và mấy tờ giấy lộn. Để rồi ngày mai em lại xúng xính váy xinh đi ngồi trên những chiếc xe sang trọng và đi trên con đường em mơ ước.
Và khi đó, đừng quên 1 ngày em đã phân vân khi rời khỏi nhà nước như thế nào nhé. Thương em.
#G7 by Qua.
Liệu G7 đã khiến anh trở thành một nhà văn Vâng em cũng tính phương án backup và có kế hoạch sẵn rồi. Nếu bên ngoài quá bão tố em lại quay lại nhà nước nhưng ở nơi khác tốt hơn

Quote:
Originally Posted by _JVeverM0re_ View Post
Tôi hiểu cảm giác đấy, tôi cũng đang trong tình huống tương tự
Bạn tính thế nào rồi ạ?

Quote:
Originally Posted by sossos View Post
Lương không có lậu à bạn? Tưởng làm nhà nước ăn cả cái đấy, chứ ba cọc một đồng sống kiểu gì mà con gái cứ yên vị chỗ đó đi, về sau lấy chồng tính tiếp. Làm ngoài cũng chẳng tốt đẹp như bạn nghĩ đâu, cũng có soi mói, nói xấu nhau, ..v.v.
Có lậu chút nhưng tớ cầm số tiền đó không thấy thoải mái khi tiêu nó, cảm thấy mình lấy tiền của người khác

Quote:
Originally Posted by sogetsu7 View Post
Làm ngoài từ hồi ra trường, mình thấy cứ làm với Tây là sướng nhất. Làm ngoài mà cty việt cộng cũng ko khá hơn được mấy
Đúng vậy, nếu ra mình làm với Tây thôi chứ làm cty VN thì thôi ở lại nhà nước còn sướng chán
Old 20-02-2020, 08:14
Typhoon_sun Typhoon_sun is offline
K.I.A

Quan trọng là bác phaj xác định thời điểm thích hợp để ra đi có lợi nhất. Như mình làm 6 năm rồi cug tính nghỉ nhưng vướng cái dag cày av 6.0 ielts rồi mới dám ra, trình độ chuyên môn của thím có đủ khả năng để trợ giúp được công việc mà thím nhảy ra không, quan trọng là phải có quen người bên ngoài đã từng hoặc dag làm vị trí đó coi họ tư vấn vì mình bik có nhiều vị trí có quá cần trình độ chuyên môn không hay vị trí đó chỉ cần có mối quan hệ tốt để làm chạy việc thì tranh thủ các năm ít ỏi làm trong NN mà cố tạo mối quan hệ thân thiết vs các ban ngành khác đi.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 08:17
Viktor-TheCreatorPerfect's Avatar
Viktor-TheCreatorPerfect Viktor-TheCreatorPerfect is offline
Senior Member

Bằng thạc sĩ trường top 30 thế giới, tương lai rộng mở. Vào nhà nước cái mọi thứ sụp đổ tôi cũng muốn nghỉ lắm rồi đây

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules