Thread Tools
Old 20-02-2020, 00:02
sleepykid sleepykid is offline
Member
Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

Chào các thím,

Em đã làm cho nhà nước được 2 năm. Suốt 2 năm qua dù học được nhiều, nhưng giá phải trả cũng không nhỏ. Môi trường nhà nước phức tạp, luôn phải nể nang nhau, hay phải làm chân culi, làm chuyên môn thì ít. Thậm chí chỗ em là đơn vị sự nghiệp có thu, nhưng những gì thu được bằng công sức của nhân viên thì sếp lấy hết

Cái quan trọng làm em đau đầu nhất đấy là quan hệ giữa người với người trong nhà nước. Nói xấu nhau, chia bè phái ăn tiền, tiền nong nhập nhằng... Sếp trực tiếp trong phòng thì khó ở. Em đã từng khóc...

Em chán quá nên ra ngoài phỏng vấn bừa. Thế nào có công ty nước ngoài nhận với mức lương mà cuối đời em làm nhà nước mới được nhận Bố em thì không hề muốn em ra, vì em là con gái đáng lẽ phải yên phận ở nhà nc rồi cưới chồng, sinh con....

Nhưng cứ nghĩ mình sống trong môi trường này mấy chục năm nữa thì không tiêu hụt về kinh tế cũng thui chột về tâm lý. Ngày nào em cũng mong muốn thoát khỏi nơi này

Em muốn hỏi các thím về trải nghiệm đã làm nhà nước và bỏ. Giờ các thím sống thế nào và cảm thấy việc bỏ biên chế có phải là quyết định sáng suốt không. Và cho em lời khuyên, em là con gái ạ.

Cảm ơn các thím nhiều ạ

Last edited by sleepykid; 20-02-2020 at 00:06.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 00:07
Babiescry's Avatar
Babiescry Babiescry is offline
Junior Member
Re: Thím nào đã từng bỏ việc nhà nước chưa, hiện tại ntn?

Anh bỏ việc nhà nước học AI, Machine Learning em. Gốc anh có cái IELTS 7.0 nữa.
Kết cục đéo có gì hối hận. Hối hận mình ngu sao ko bỏ sớm.
Nhưng anh đặt mình vào vị trí chồng tương lai của em thì khuyên em không nên bỏ. Em làm ở đấy vừa có 1 vị trí be bé trong xã hội vừa có thời gian lo cho anh và gia đình nhỏ của chúng ta. Việc lăn lộn ngoài xã hội cứ để anh lo.
Old 20-02-2020, 00:09
cljckvnn's Avatar
cljckvnn cljckvnn is offline
Member

Quote:
Originally Posted by sleepykid View Post
Chào các thím,

Em đã làm cho nhà nước được 2 năm. Suốt 2 năm qua dù học được nhiều, nhưng giá phải trả cũng không nhỏ. Môi trường nhà nước phức tạp, luôn phải nể nang nhau, hay phải làm chân culi, làm chuyên môn thì ít. Thậm chí chỗ em là đơn vị sự nghiệp có thu, nhưng những gì thu được bằng công sức của nhân viên thì sếp lấy hết

Cái quan trọng làm em đau đầu nhất đấy là quan hệ giữa người với người trong nhà nước. Nói xấu nhau, chia bè phái ăn tiền, tiền nong nhập nhằng... Sếp trực tiếp trong phòng thì khó ở. Em đã từng khóc...

Em chán quá nên ra ngoài phỏng vấn bừa. Thế nào có công ty nước ngoài nhận với mức lương mà cuối đời em làm nhà nước mới được nhận Bố em thì không hề muốn em ra, vì em là con gái đáng lẽ phải yên phận ở nhà nc rồi cưới chồng, sinh con....

Nhưng cứ nghĩ mình sống trong môi trường này mấy chục năm nữa thì không tiêu hụt về kinh tế cũng thui chột về tâm lý. Ngày nào em cũng mong muốn thoát khỏi nơi này

Em muốn hỏi các thím về trải nghiệm đã làm nhà nước và bỏ. Giờ các thím sống thế nào và cảm thấy việc bỏ biên chế có phải là quyết định sáng suốt không. Và cho em lời khuyên, em là con gái ạ.

Cảm ơn các thím nhiều ạ
Chạn to đây chứ đâu
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 00:09
NgaiLapNickQua NgaiLapNickQua is offline
Senior Member

Bỏ được 6 năm rồi. Hôm qua vừa ngồi lại với ông anh trc làm nhà nước cùng. Cảm thấy k hợp như trc mặc dù ae chơi thân thiết vs nhau. Mình đã đi cách họ quá xa. Ít nhất là về mặt nhận thức và tư duy.
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 00:13
con ech krong no con ech krong no is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NgaiLapNickQua View Post
Bỏ được 6 năm rồi. Hôm qua vừa ngồi lại với ông anh trc làm nhà nước cùng. Cảm thấy k hợp như trc mặc dù ae chơi thân thiết vs nhau. Mình đã đi cách họ quá xa. Ít nhất là về mặt nhận thức và tư duy.
Cười ỉa
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 00:14
Member

Quote:
Originally Posted by Babiescry View Post
Anh bỏ việc nhà nước học AI, Machine Learning em. Gốc anh có cái IELTS 7.0 nữa.
Kết cục đéo có gì hối hận. Hối hận mình ngu sao ko bỏ sớm.
Nhưng anh đặt mình vào vị trí chồng tương lai của em thì khuyên em không nên bỏ. Em làm ở đấy vừa có 1 vị trí be bé trong xã hội vừa có thời gian lo cho anh và gia đình nhỏ của chúng ta. Việc lăn lộn ngoài xã hội cứ để anh lo.
Không hối hận +1 là uki rồi anh ạ. Em đọc review chỗ mới này thấy bảo cũng phù hợp với người có con nhỏ mà không phải đi lại. Việc nhà nước em đang làm cũng bận rộn và phải đi nhiều. Làm nhà nước nhưng vị trí của em nhiều việc ạ. Nhưng có vẻ biên chế các cụ sẽ yên tâm hơn vì không sợ ai đuổi mình
Old 20-02-2020, 00:16
ushikawa4 ushikawa4 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by NgaiLapNickQua View Post
Mình từ ngooài vào làm nhà nước, ko hòa hợp được.
Từ cách mình troll vui vẻ, hài hước ( kiểu như voz ta troll vui vậy thôi) thì họ thấy đó là: Hâm, hãm vân vân và mây mây. Mình cũng ko quá hòa hợp nhưng nói nhận thức và tư duy bạn hơn người khác thì chưa chắc. . Bên Nhà nước nhiều người tầm nhìn xa lắm
Reply With Quote
Old 20-02-2020, 00:22
Sad Elnino's Avatar
Sad Elnino Sad Elnino is offline
Member

Làm chán nản thật sự, lương 2m5 3m5 sao mà đủ sông từ culi tới kiêm luôn tài xế
Old 20-02-2020, 00:25
Member

Quote:
Originally Posted by Sad Elnino View Post
Làm chán nản thật sự, lương 2m5 3m5 sao mà đủ sông từ culi tới kiêm luôn tài xế
Lương hiện tại của mình cũng không đến nỗi thấp như bạn, hiện tại là 8tr rồi. Nên bố mình vẫn muốn mình ở lại.

Nhưng chục năm nữa cũng chỉ hơn 10tr thôi
Old 20-02-2020, 02:10
shivalbladepro's Avatar
shivalbladepro shivalbladepro is offline
Senior Member

đã bỏ và ko bao giờ hối hận

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules