Thread Tools
Old 15-03-2020, 13:06
ktoon ktoon is offline
Junior Member
Re: Kinh nghiệm deal lương

Chả biết các bác deal kiểu gì, em đi pv chỉ đc hỏi em mong muốn mức lương khoảng bao nhiêu, mức lương hiện tại của em bao nhiêu. Em nói xong họ ok luôn, cũng ko ư hử là số này nhiều hay ít, bên chị có thể trả đc ít hay nhiều hơn. Lúc nhận đc mail thì lương toàn thấp hơn mức mong muốn hoặc mất tích ko gọi, phiền gheeeeeeeeeeeeeee :(
Reply With Quote
Old 18-03-2020, 14:05
dailamtp's Avatar
dailamtp dailamtp is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Have.u.eaten View Post
Chuẩn bị đi phỏng vấn ở cty của nhật. Cty hiện tại (không cần tiếng anh) lương cứng 10 củ, thưởng và các nguồn khác tổng trung bình cả năm chia đều mỗi tháng tầm 13 củ. Sang cty nhật thì yêu cầu toàn tiếng anh ( phỏng vấn và làm việc đòi hỏi tiếng anh nhiều), vậy deal lương lên 20 củ được không các thím. Kinh nghiệm 4 năm nhé rồi nhé
Bác dò thị trường trước nhé. Việc double lương là hoàn toàn có thể nếu công ty bác đang làm trả bèo so với thị trường. Đợt rồi em phỏng vấn (cũng cty Nhật) ko có hỏi mà có tờ giấy ghi thông tin trước phỏng vấn luôn, trong đó có đề cập mức mong muốn rồi, em đề xuất double + benefits và kết quả là họ offer cao hơn.
Đơn giản là HR họ cũng hiểu là nếu không có khác biệt vượt bậc thì chả ai nghỉ làm gì vì ngồi làm ở công ty cũ thì năm cũng lên 1-2 chẹo rồi thì tăng phải lớn hơn 30%.
Nếu không ở thế bắt buộc thì nên chờ họ đề nghị trước. Nếu họ nằng nặc thì bác đưa ra con số cao hơn kỳ vọng nhé. Ví dụ muốn 20 củ thì có thể nói từ 20-22 củ, trả giá tệ nhất 20 củ thì cũng đẹp rồi.
Old 20-03-2020, 20:57
thang2max-nuce's Avatar
thang2max-nuce thang2max-nuce is offline
Senior Member

chưa bao giờ là câu chuyện dễ dàng, nhất là trong tình trạng dịch bệnh phức tạp như hiện nay
Old 30-04-2020, 12:15
meow991 meow991 is offline
Junior Member

Bác có kinh nghiệm thì cứ đề xuất thẳng thắn lương cho người tuyển dụng biết.

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules