Thread Tools
Old 17-01-2020, 18:34
..:: MTV ::.. ver 2's Avatar
..:: MTV ::.. ver 2 ..:: MTV ::.. ver 2 is offline
Senior Member
Re: Bất ngờ chưa, Redmi Note 7 và Pixel 4 XL 'ẵm trọn' danh hiệu những chiếc smartphone mỏng manh nhất năm 2019

Các flagship của SS hay Apple lúc nào cũng cứng cáp

Sent from HTC U Ultra using vozFApp
Your love makes me strong. Your hate makes me unstoppable.Cristiano Ronaldo
Quote:
Quality without results is pointless. Results without quality is boring.Johan Cruyff
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 20:06
Nipin Nipin is offline
Senior Member
Re: Bất ngờ chưa, Redmi Note 7 và Pixel 4 XL 'ẵm trọn' danh hiệu những chiếc smartphone mỏng manh nhất năm 2019

Quote:
Originally Posted by dasklney View Post
Đúng rồi, không phải bẻ sai hay không sai, bản thân bẻ bằng tay đã không có giá trị để so sánh, ý mình là như vậy

Mấy cái khác như test độ cứng của màn hình này nọ thì ok, chứ bẻ thì xem cho vui thôi
xét về độ tự kỷ thì vozer có vẻ kém 4chan hay reddit.

hơn 5 năm rồi nhưng tôi vẫn nhớ cùng quan điểm với bạn có khối thằng, chúng nó còn rảnh thối đi soi từng frame trong video, xem lực tay, chỗ đặt tay phát lực, đo độ nổi lên của gân tay mạch máu các kiểu nữa cơ =))

nhưng kết quả là 2020 thằng jerry nó vẫn bẻ bằng tay :|

Ờ mà bạn trên nói sai vãi, chính apple với samsung mới dính phốt nhiều (cho nên kênh của lão này mới nổi tiếng như bây giờ). pixel lúc nào cũng khoe chất liệu gia công, nhưng bẻ gãy thì cũng không ít. Ngon nhất vẫn là mấy anh nokia, bẻ mãi đếch thèm cong. Dòng OnePlus đợt tôi vẫn còn hứng xem thì cũng khá, mà giờ không biết thế nào rồi :|
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 20:56
dasklney's Avatar
dasklney dasklney is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Nipin View Post
xét về độ tự kỷ thì vozer có vẻ kém 4chan hay reddit.

hơn 5 năm rồi nhưng tôi vẫn nhớ cùng quan điểm với bạn có khối thằng, chúng nó còn rảnh thối đi soi từng frame trong video, xem lực tay, chỗ đặt tay phát lực, đo độ nổi lên của gân tay mạch máu các kiểu nữa cơ =))

nhưng kết quả là 2020 thằng jerry nó vẫn bẻ bằng tay :|

Ờ mà bạn trên nói sai vãi, chính apple với samsung mới dính phốt nhiều (cho nên kênh của lão này mới nổi tiếng như bây giờ). pixel lúc nào cũng khoe chất liệu gia công, nhưng bẻ gãy thì cũng không ít. Ngon nhất vẫn là mấy anh nokia, bẻ mãi đếch thèm cong. Dòng OnePlus đợt tôi vẫn còn hứng xem thì cũng khá, mà giờ không biết thế nào rồi :|
Mình cũng không hiểu sao bạn vẫn cứ cố cãi trong khi sự thật nó rõ rành rành là bẻ bằng tay kể cả là 2 con giống nhau cũng không có giá trị so sánh nữa chứ đừng nói là bẻ 2 con điện thoại khác nhau.

Nó đã không công bằng ngay từ cái phương pháp thực hiện rồi, rãnh đi soi từng frame thì đúng là vl thật.

Nó đâu có liên quan gì đến tự kỷ hay không tự kỷ, bạn cho là đúng thì bạn tin, người khác và mình nhìn đã thấy không có giá trị thì nói nó ko có giá trị, mình đâu có nói bạn sai, mình chỉ ra cái sự vô giá trị của bài test bẻ điện thoại thôi.
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 21:30
Nipin Nipin is offline
Senior Member

Quote:
Mình cũng không hiểu sao bạn vẫn cứ cố cãi trong khi sự thật nó rõ rành rành là bẻ bằng tay kể cả là 2 con giống nhau cũng không có giá trị so sánh nữa chứ đừng nói là bẻ 2 con điện thoại khác nhau.

Nó đã không công bằng ngay từ cái phương pháp thực hiện rồi, rãnh đi soi từng frame thì đúng là vl thật.

Nó đâu có liên quan gì đến tự kỷ hay không tự kỷ, bạn cho là đúng thì bạn tin, người khác và mình nhìn đã thấy không có giá trị thì nói nó ko có giá trị, mình đâu có nói bạn sai, mình chỉ ra cái sự vô giá trị của bài test bẻ điện thoại thôi.
.... ờ có khi tôi dùng từ tự kỷ sai, vào /g/ thì mấy trò xăm soi kiểu này nó hay bị chọc là mấy thằng autist mới làm thì tôi bí từ bê nguyên vào (mà autist nhiều khi cũng đéo có nghĩa là xấu, giống voz tự nhận là gay thì chúng nó tự nhận autist). Mà tôi có nói bạn bị tự kỷ đâu, tôi nói là mấy thằng tự kỷ ở 4chan reddit nó còn không bóc phốt được cái vụ dùng lực không đúng, thiên vị này nọ nữa là vozer :|

... mà tôi nghĩ cố cãi là bạn, bài đầu tiên thì bạn nói là thiên vị thằng nào đấm tiền vào thì nó ngon thì tôi phản biện là làm thế đéo đáng. Tiếp đó thay vì tiếp tục tranh cãi với tôi là tiền quảng cáo với tiền thu từ công ty thì thằng nào nhiều hơn, revenue của nó nếu đổi từ review nghiêm túc sang làm tiền + ăn tài trợ (giống linustechtips) thì thằng nào hơn thằng nào kém, nó đã làm thế hay chưa các kiểu , như mấy thằng IQ bình thường khác tôi hay gặp ngoài miệng giếng, thì bạn đéo nghĩ được tới thế, đi cãi cái vụ dùng lực tay nó không chuẩn =))))

Tôi tiếp tục đưa ra luận điểm là mấy cái bạn nghĩ chúng nó từ 5 6 năm trước cũng nghĩ đến rồi, không những có vô số thằng khác đã làm theo (và đạt kết quả tương tự, chứng minh thằng jerry này đủ legit, ít nhất là tới bây giờ vẫn chưa có phốt vụ nó dìm hàng ai hay nâng hàng ai cả), hay là có những thằng khác rảnh l` đi soi từng động tác của thằng jerry này (luận điểm nó còn khôn hơn vài câu xl của bạn nhiều), thì bạn lại cố đòi là đéo chính xác tuyệt đối bạn đéo chấp nhận kết quả.

Gớm đã nói đến chính xác tuyệt đối thì chịu rồi, làm đéo gì có thước đo chuẩn, người ta cũng chỉ cần biết kết quả đại khái (cùng lắm nếu đéo tin một thằng thì tìm thêm vài video khác cùng làm như tôi đã nói, chẳng lẽ mấy chục thằng thằng nào cũng bắt tay nhau dìm một hãng?) chứ lại còn đòi dùng máy để đạt kết quả chính xác 100%, thật vkl.

p/s: bạn nào đứng ngoài rảnh có thể google jerryrigeverything, tôi đéo phải là fan nhưng nói thật là ngoài cái chỗ này ra ở ngoài đéo thấy ai phản đối mấy bài test của nó, vozer đúng là thông minh nhất thiên hạ /s

Last edited by Nipin; 17-01-2020 at 21:55.
Reply With Quote
Old 17-01-2020, 23:06
dasklney's Avatar
Đã tốn tiền

Bạn không fan nhưng khi người ta chỉ ra điểm cực kỳ bất hợp lý thì bạn lại nhảy cẫng lên như vậy thì gọi là cuồng chứ fan gì nữa.

Học vẫn xem, mình vẫn xem bình thường. Vì họ xem vui nên phản đối làm gì đâu bạn? Nhưng lấy cái bài test bằng tay để làm tiêu chuẩn thì sai rất sai luôn.

Hình như có lần mình đọc ở đâu đó hay nghe trực tiếp ông này nói là việc bẻ chỉ cho vui, nó ko mang ý nghĩa gì cả.

Còn những bài test khác như độ cứng màn hình, cắt viền, khung viền máy, kính camera, đốt màn hình để test độ phục hồi, bung máy để xem cấu tạo thì có thể dùng để làm tiêu chuẩn được vì mọi máy đều được test như nhau, bằng dụng cụ giống nhau.

Last edited by dasklney; 17-01-2020 at 23:10.
Reply With Quote
Old 20-01-2020, 16:10
ducanh6988's Avatar
ducanh6988 ducanh6988 is offline
Senior Member

Quote:

Vì sao ko có giá trị vậy bạn? Làm như vậy mà ko có giá trị thì phải làm sao mới đủ giá trị?

Đã gọi là review, đánh giá, test thì cái gì nó cũng có phương pháp, cách thức,đối tượng, số liệu đầu vào,… rồi từ đó cho ra kết quả. Chả có quy định nào ràng buộc phải dùng cách này hay cách khác.

Mình biết qua cách nói của bạn thì bạn cứ thích yêu cầu phải tuyệt đối cơ, nhưng cái gì cũng đủ dùng thôi chứ lấy đâu ra tuyệt đối? Và nhiều đánh giá cũng ko cần quá tuyệt đối để có đc 1 kết quả đáng tin cậy đâu.

Thay vì tìm lý do để phản đối 1 cách cứng nhắc như bạn, sao bạn ko thử tìm lý do để tin tưởng kết quả người ta đưa ra xem?
Quote:
Còn những bài test khác như độ cứng màn hình, cắt viền, khung viền máy, kính camera, đốt màn hình để test độ phục hồi, bung máy để xem cấu tạo thì có thể dùng để làm tiêu chuẩn được vì mọi máy đều được test như nhau, bằng dụng cụ giống nhau.
Mấy cái test bạn đưa ra cũng có thể dễ dàng sai lệch. Test độ cứng cũng phụ thuộc lực của tay khi cầm dao, chưa kể bộ đồ nghề có chắc là giống nhau 100% ko? Đốt màn hình thì lửa có cùng nhiệt độ và nhiệt lượng ko? Chắc chắn là ko nhé, đã muốn xét nét thì cái gì cũng có thay đổi dù rất nhỏ.

Test cái gì cảm tính quá thì có thể ko tin hoặc chỉ xem cho vui, cái này thì ok. Chứ ngta bẻ hàng đống điện thoại rồi thì đánh giá về độ bền là đủ tin cậy, và như thế là đủ với đa số người xem.

Còn khó tính quá như bạn nói thì đặt hàng hoặc tự chế cái máy chuyên bẻ đt mà test. Nhưng cũng nhớ cân nhắc tới các vấn đề như: mỗi cái đt có 1 kích thước khác nhau, dài-rộng-dày khác nhau thì điểm đặt lực nó cũng chả giống nhau, thêm nữa cùng 1 model đt thì cũng chưa chắc giống nhau 100% (bằng chứng là nhiều con vừa bóc hộp đã lỗi, cùng rơi trong điều kiện giống nhau nhưng mỗi con chịu tác động mỗi khác).

Bởi vậy mình kết luận test như bạn Jig vậy là đủ tin tưởng rồi, việc xét nét bắt bẻ từng li từng tí thì cũng có đúng 1 tẹo đấy, nhưng xét nét vậy là vô nghĩa. Và dựa vào cái khác nhau (sau khi xét nét) giữa những lần test rồi bảo kết quả của người ta là vô giá trị thì sai lắm!
Old 20-01-2020, 16:35
Dorothy19589's Avatar
Dorothy19589 Dorothy19589 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ss3000 View Post
Nói chung kiểu gì cũng khó tránh khỏi nhiều nghi vấn, Nếu như họ có loại công cụ nào đấy tương tự cờ lê lực thì khách quan hơn nhiều, không ai cãi hay ý kiến gì được.
Phải có gì gây tranh cãi thì mới nhiều tương tác chứ mai phen, như ở f33 rồ nga rồ mỹ, rồ QT rồ Ánh, rồ 7 đĩ rồ lùn thì mới kéo đc mấy chục page chứ

Gửi từ Samsung SM-G935F bằng vozFApp
Old 20-01-2020, 16:37
dasklney's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ducanh6988 View Post
Vì sao ko có giá trị vậy bạn? Làm như vậy mà ko có giá trị thì phải làm sao mới đủ giá trị?

Đã gọi là review, đánh giá, test thì cái gì nó cũng có phương pháp, cách thức,đối tượng, số liệu đầu vào,… rồi từ đó cho ra kết quả. Chả có quy định nào ràng buộc phải dùng cách này hay cách khác.

Mình biết qua cách nói của bạn thì bạn cứ thích yêu cầu phải tuyệt đối cơ, nhưng cái gì cũng đủ dùng thôi chứ lấy đâu ra tuyệt đối? Và nhiều đánh giá cũng ko cần quá tuyệt đối để có đc 1 kết quả đáng tin cậy đâu.

Thay vì tìm lý do để phản đối 1 cách cứng nhắc như bạn, sao bạn ko thử tìm lý do để tin tưởng kết quả người ta đưa ra xem?

Mấy cái test bạn đưa ra cũng có thể dễ dàng sai lệch. Test độ cứng cũng phụ thuộc lực của tay khi cầm dao, chưa kể bộ đồ nghề có chắc là giống nhau 100% ko? Đốt màn hình thì lửa có cùng nhiệt độ và nhiệt lượng ko? Chắc chắn là ko nhé, đã muốn xét nét thì cái gì cũng có thay đổi dù rất nhỏ.

Test cái gì cảm tính quá thì có thể ko tin hoặc chỉ xem cho vui, cái này thì ok. Chứ ngta bẻ hàng đống điện thoại rồi thì đánh giá về độ bền là đủ tin cậy, và như thế là đủ với đa số người xem.

Còn khó tính quá như bạn nói thì đặt hàng hoặc tự chế cái máy chuyên bẻ đt mà test. Nhưng cũng nhớ cân nhắc tới các vấn đề như: mỗi cái đt có 1 kích thước khác nhau, dài-rộng-dày khác nhau thì điểm đặt lực nó cũng chả giống nhau, thêm nữa cùng 1 model đt thì cũng chưa chắc giống nhau 100% (bằng chứng là nhiều con vừa bóc hộp đã lỗi, cùng rơi trong điều kiện giống nhau nhưng mỗi con chịu tác động mỗi khác).

Bởi vậy mình kết luận test như bạn Jig vậy là đủ tin tưởng rồi, việc xét nét bắt bẻ từng li từng tí thì cũng có đúng 1 tẹo đấy, nhưng xét nét vậy là vô nghĩa. Và dựa vào cái khác nhau (sau khi xét nét) giữa những lần test rồi bảo kết quả của người ta là vô giá trị thì sai lắm!
Những cái bạn nói quá đúng rồi, ông ấy làm cho người ta xem cho vui, theo cách riêng của ông ấy, mình cũng sub và vẫn xem bình thường, không phàn nàn.

Nhưng cái bẻ bằng tay, nó có rất nhiều cái không hợp lý.

Còn cái tư duy, muốn tốt thì tự làm thì mình chịu, mình không tranh luận được đến mức như vậy. Vì khi đã cố tính làm sai, thì cái gì cũng có thể sai được.

Ví dụ bạn dùng máy để bẻ, bằng 1 lực giống nhau, cho tất cả các điện thoại, thì nó vẫn có thể không đáng tin, do các hãng làm chiếc điện thoại, không phải để bẻ, và cũng không bẻ theo 1 kiểu giống nhau (như máy nó bẻ).

Còn trong video bẻ của ông này, thậm chí là bẻ 1 cái điện thoại, mà bẻ 2 lần khác nhau thì cũng đã khác nhau rồi. Nó không đáng tin ở chỗ, bạn chẳng thể nào biết được bạn có dùng 1 lực giống nhau hay không, kể cả là dùng hết sức, có bao giờ bạn thử làm 1 cái gì đó, ví dụ hít xà đơn, kết quả nó giống nhau ở tất cả các lần hít không?

Hay lúc vui khác, lúc buồn khác, lúc có thằng bạn làm kèo nhậu nó khác, lúc mới huỵt nhau với bồ nó lại khác?
Reply With Quote
Old 20-01-2020, 19:00
Tim-kun's Avatar
Tim-kun Tim-kun is offline
Senior Member

Bẻ tay theo cảm tính thì xem cho vui chứ tham thảo cái gì
Ko nói đến việc ăn tiền, chứ fanboi/hater hãng nào thì nó bẻ lực khác nhau đố ai biết dc
Chưa kể con dt thiết kế khác nhau cho dù cùng lực mà cách cầm nắm, góc chịu lực chưa hẳn đã giống nhau thì so quái gì chứ hay đang quay clip buồn ị bẻ cho nhanh ai biết dc
Nói chung xem cho vui cho sướng mắt chứ kham thảo so sánh thì =0
Còn anh bạn trên kia rõ lí luận cùn mới bênh kiểu này, bị bắt bẻ thì giãy đành đạch, nói toàn cảm tính
Điển hình như các hãng sản xuất, nghiên cứu, phát triển đt chúng nó test độ bền bằng máy chứ chả có thằng kĩ sư, công nhân nào test bằng tay cả đâu
Reply With Quote
Old 20-01-2020, 19:10
Tim-kun's Avatar
Tim-kun Tim-kun is offline
Senior Member

Còn review bố láo thì các trang lớn đầy ra chứ nói gì tới mấy tay youtube rẻ rách này
Gamespot ăn tiền nâng bi, IGN review bố láo cho nhanh, LTT dùm AMD, CNN Clinton 90%, Bloomger chip hạt gạo,...
Đấy là tôi ví dụ thôi đấy
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules