Thread Tools
Old 30-10-2019, 14:23
thinhkieuphong's Avatar
thinhkieuphong thinhkieuphong is offline
Senior Member
Hỏi về cái sạc nhanh VOOC của Oppo và Realme

Bác nào dùng máy có cái sạc này em hỏi tí, muốn sạc nhanh đương nhiên cần cái củ của nó, thế còn cái dây sạc có phải cần đúng cái dây đi kèm trong hộp lúc mua máy ko, hay cứ dùng dây Type C bất kì cũng được ????
www.xadudanang.com
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 17:30
bioidaika bioidaika is online now
Senior Member
Re: Hỏi về cái sạc nhanh VOOC của Oppo và Realme

Đúng hết cả dây cả cáp cả máy nhé, rất khó chơi
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 18:10
o0oatulao0o's Avatar
o0oatulao0o o0oatulao0o is offline
Đã tốn tiền

Khả năng dùng dây của nó hoặc dây của Huawei là đc, 2 thằng này nó đều theo kiểu tăng A lên 4-5A, cáp type C hãng khác sợ nó ko chịu quá . Mà thôi tối em test cho, nhà còn con realme Q, cơ mà em ko cầm theo , tối về em test .
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 23:40
The.LordCf16's Avatar
The.LordCf16 The.LordCf16 is offline
Senior Member

Dây c to c loại xin hỗ trợ đúng công suất là chơi thôi, do lõi dây nó to chịu tải cao hơn, chứ dăm ba dây chợ thì hoặc sạc chậm, hoặc đứt dây

Gửi từ Xiaomi MIX 2 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 00:04
o0oatulao0o's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by The.LordCf16 View Post
Dây c to c loại xin hỗ trợ đúng công suất là chơi thôi, do lõi dây nó to chịu tải cao hơn, chứ dăm ba dây chợ thì hoặc sạc chậm, hoặc đứt dây

Gửi từ Xiaomi MIX 2 bằng vozFApp
bọn vooc với super chager của oppo hw nó dùng dây A to C bác ợ, nó chủ yếu là tăng dòng lên , nói chung là ngược hoàn toàn với cách làm của Qualcom là tăng áp.
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 00:34
copmeo copmeo is offline
Senior Member

Bạn test thế này, mượn dây type C nào cũng đc r cắm xem pin lên ntn, nếu k dùng đc thì pin sẽ lên chậm, còn tương thích thì lên rất nhanh như bộ trong hộp, vì trước đó tài liệu của OPPO/REALME đều có nhắc đến công nghệ VOOC tích hợp 5/7 con chip xử lý (5 hay 7 lâu quá mình quên rồi) trên cả sạc + dây + máy, nhưng là thời còn dùng dây micro usb thông thường chứ k phải type C, và hãng cũng khuyến cáo không nên sử dụng loại cáp/sạc VOOC cho những loại máy khác không đc tích hợp những loại chip xử lý này (dễ gây hư hại đến pin). Cũng giống như dùng bộ sạc nhanh của ip11/11pro/11pro max sạc cho ip đời 7plus trở xuống sẽ rất hại máy vì từ 7plus trở xuống không có hỗ trợ công nghệ sạc nhanh

Gửi từ Samsung SM-N975F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 10:16
thinhkieuphong's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by copmeo View Post
Bạn test thế này, mượn dây type C nào cũng đc r cắm xem pin lên ntn, nếu k dùng đc thì pin sẽ lên chậm, còn tương thích thì lên rất nhanh như bộ trong hộp, vì trước đó tài liệu của OPPO/REALME đều có nhắc đến công nghệ VOOC tích hợp 5/7 con chip xử lý (5 hay 7 lâu quá mình quên rồi) trên cả sạc + dây + máy, nhưng là thời còn dùng dây micro usb thông thường chứ k phải type C, và hãng cũng khuyến cáo không nên sử dụng loại cáp/sạc VOOC cho những loại máy khác không đc tích hợp những loại chip xử lý này (dễ gây hư hại đến pin). Cũng giống như dùng bộ sạc nhanh của ip11/11pro/11pro max sạc cho ip đời 7plus trở xuống sẽ rất hại máy vì từ 7plus trở xuống không có hỗ trợ công nghệ sạc nhanh

Gửi từ Samsung SM-N975F bằng vozFApp
em đang có nhu cầu mua 1 con máy có VOOC, hỏi kĩ để xem có sạc lẫn lộn được ko.Hiện tại đang dùng Honor 10 mà nó chỉ sạc nhanh khi dùng củ của nó + dây của nó.

Mới mua được 1 củ Baseus nó quảng cáo hỗ trợ đủ các loại Q C 4.0 . Huawei Super Charge + các loại khác luôn. Em cắm thử dây Huawei vào nhận sạc nhanh luôn

Mua 1 đống dây Type C rẻ có đắt có mà thằng Honor 10 chỉ nhận sạc bt @@@

Quote:
Originally Posted by o0oatulao0o View Post
Khả năng dùng dây của nó hoặc dây của Huawei là đc, 2 thằng này nó đều theo kiểu tăng A lên 4-5A, cáp type C hãng khác sợ nó ko chịu quá . Mà thôi tối em test cho, nhà còn con realme Q, cơ mà em ko cầm theo , tối về em test .
test chưa bác, tình hình như nào ???
www.xadudanang.com

Last edited by thinhkieuphong; 31-10-2019 at 10:19.
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 12:33
o0oatulao0o's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thinhkieuphong View Post
em đang có nhu cầu mua 1 con máy có VOOC, hỏi kĩ để xem có sạc lẫn lộn được ko.Hiện tại đang dùng Honor 10 mà nó chỉ sạc nhanh khi dùng củ của nó + dây của nó.

Mới mua được 1 củ Baseus nó quảng cáo hỗ trợ đủ các loại Q C 4.0 . Huawei Super Charge + các loại khác luôn. Em cắm thử dây Huawei vào nhận sạc nhanh luôn

Mua 1 đống dây Type C rẻ có đắt có mà thằng Honor 10 chỉ nhận sạc bt @@@

test chưa bác, tình hình như nào ???
Dây khác nó ko lên đc VOOC đâu thím, em thử với cọn xiaomi, aukey đều ko lên đc, cái phần mềm accubatery đều báo chỉ dòng 1A , phải cái cáp vàng theo máy nó mới lên đc 3,5 4A. Con Q thì max nó chỉ có tầm đó thôi ợ

Gửi từ Realme RMX1971 bằng vozFApp

Last edited by o0oatulao0o; 31-10-2019 at 12:35.
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 14:53
thinhkieuphong's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by o0oatulao0o View Post
Dây khác nó ko lên đc VOOC đâu thím, em thử với cọn xiaomi, aukey đều ko lên đc, cái phần mềm accubatery đều báo chỉ dòng 1A , phải cái cáp vàng theo máy nó mới lên đc 3,5 4A. Con Q thì max nó chỉ có tầm đó thôi ợ

Gửi từ Realme RMX1971 bằng vozFApp
thx bác, vậy cái cáp vàng này nó có bán riêng ko nhỉ (trên mạng em ko thấy, chỉ có dây type c thường thôi (thằng Huawei thì cái đầu USB A nó màu tím, cũng ko thấy bán riêng)
www.xadudanang.com
Reply With Quote
Old 31-10-2019, 15:49
Iosha1188's Avatar
Iosha1188 Iosha1188 is offline
Senior Member

Dùng mấy con này đừng có sạc linh tinh
Cứ cáp sạc chính hãng, đúng máy mà dùng.
Bức huyết thư về sự tồn vong của diễn đàn Voz
Quote:
https://forums.voz.vn/showthread.php?t=4277109
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules