Thread Tools
Old 03-12-2019, 11:02
khoailangsan khoailangsan is offline
Member
Re: Mod bán mật ong chém gió ác quá !

Mật ong chỗ em ngta vẫn phân biệt đc mật nguyên hay pha đường thôi.
chủ yếu quan trọng là phân biệt mật tự nhiên - mật rừng với mật nuôi. Vì bao h cũng vậy, mật nuôi lượng đg nghe bảo cao hơn vì ngta cho ong ăn đường, dù ít hay nhiều.
Loại mật giả khi để 1 tgian nó sẽ lắng đường hoặc là đóng thành đường. Em của em từng mua và bị nguyên can đóng đường rồi. Loại mật này k thơm, k dẻo, k đặc. Màu k đẹp.
Chỗ em cũng đi lấy mật rừng chuẩn rồi. Mật rừng thường k đc nhiều, lấy khó nên giá cũng cao hơn nhiều so với mật bthuong
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 11:28
thangchochet's Avatar
thangchochet thangchochet is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dangkhoa27187 View Post
Ông chuyên gia chủ tịch hội nuôi ong thì tất nhiên ông ý phải bảo vệ cái mật nuôi của ông ấy, sắp đấy mà ông ta sẽ chia sẻ tất cả về kinh nghiệm xem mật ong.
Như mình nói, mình ko nhận giỏi hơn chuyên gia, nhưng riêng phân biệt mật giả, làm từ đường, và mật nuôi, mật rừng mình chắc chắn làm được. Bạn cứ việc thử như mình nói, nếu bạn vẫn không tin thì mình chịu.
Một phương pháp cực kì đơn giản nữa đó là tầm tháng 4,5 bạn có thể pm trực tiếp mình để mua sáp mật ong mật còn nguyên, đóng mà kín chứ không hở, giá là 250k 1kg, vắt ra sẽ rơi vào tầm 450k 1 lít - sáp vắt ra đắt hơn mua mật trực tiếp vì vấn đề vận chuyển sẽ lích kích hơn nhé.
Mang về dùng rồi, nếu bạn vẫn có thể ra siêu thị mua mật nuôi và nói rằng không khác gì mật rừng thì mình nể vị giác của bạn nhé
Thím ạ, ko bàn về chuyên môn min mod gì ở đây, mà mình muốn nói về vụ thím bán mật ong
Mật ong là tốt và anh em ở đây cũng cần 1 nguồn mua mật uy tín nhưng bản thân mình thấy chỉ vì bán được mật mà bạn thần thánh mật ong của bạn quá.
Mình đi nuôi ong cũng dk 2 năm có lẻ, rong ruổi khắp miền bắc cũng nhiều, tuyệt nhiên mình chưa bao giò nghe người nuôi ong hay nhà bán mật nói mật ong có thể chữa hp , vậy mà bạn dám tuyên bố mật của bạn chữa 100% hp.
Mấy ngày nay , ai cũng theo dõi vụ này, mình khẳng định là ở đây cũng có nhiều người biết về ong đó , đừng ba hoa bất cứ cái gì về con ong này, bởi đơn giản bạn ko biết 1 cái gì về con ong đâu, càng nói nhiều càng hóa dại đó bạn. Bạn đổ lỗi cho người làm mật ong giả làm ảnh hưởng đến danh tiếng của mật ong rừng của bạn, bạn cho m hỏi bạn và những ngưởi kêu mật ong giat đã từng thấy mật ong giả chưa hay chỉ nghe lại nta nói mật ong giả và lại đi rêu rao tiếp. Thông tin cho bạn là sản lượng mật ong của vn đã dư thừa nhu cầu cung của vn và xuất khẩu nhiều,trong khi giá mật bán ở vn rất rẻ, vậy tại sao phải làm giả. Bạn từng nói mật ong giả làm từ đường, bạn thử chỉ cách mình hòa đường tan ra nước sao giữ cho nó 1 tuần khỏi chua lòm dk chứ đừng nói đến phân phối đến tay nguoif dùng.
Vụ này bạn sai hoàn toàn từ topic bán mật ong đến dùng tư cách min mod lấy số thành viên để gọi rùi, tốt nhất đừng nói gỉ nữa , để thời gian làm cho lắng xuống chứ vũng nước này bạn càng ngoáy càng đục thôi. Và làm đàn ông thì hãy nhớ là mình biết thì hãy nói, và khi nói thì ko dk chuẩn 100% thì phải dk 80% chứ đừng nên nói bậy . Thân ái và gửi đôi lời đến người đồng hương cùng quê kiến xương

Gửi từ Realme Q bằng vozFApp
Old 03-12-2019, 11:38
banbanhgio's Avatar
banbanhgio banbanhgio is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thangchochet View Post
Thân ái và gửi đôi lời đến người đồng hương cùng quê kiến xương

Gửi từ Realme Q bằng vozFApp
Cãi như Kiến Xương mà lị
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 11:40
vpvp1's Avatar
vpvp1 vpvp1 is offline
Member
Re: Page 4 - Mod bán mật ong chém gió ác quá !

Quote:
Originally Posted by lulu32 View Post
Ok anh em nào tra được info thằng mod này tao tặng card 200k

via vozForums for iPhone
vô thread nó bán mật ong kìa thím
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 12:08
enterken enterken is offline
Junior Member
Re: Page 12 - Mod bán mật ong chém gió ác quá !

Quote:
Originally Posted by khoailangsan View Post
Mật ong chỗ em ngta vẫn phân biệt đc mật nguyên hay pha đường thôi.
chủ yếu quan trọng là phân biệt mật tự nhiên - mật rừng với mật nuôi. Vì bao h cũng vậy, mật nuôi lượng đg nghe bảo cao hơn vì ngta cho ong ăn đường, dù ít hay nhiều.
Loại mật giả khi để 1 tgian nó sẽ lắng đường hoặc là đóng thành đường. Em của em từng mua và bị nguyên can đóng đường rồi. Loại mật này k thơm, k dẻo, k đặc. Màu k đẹp.
Chỗ em cũng đi lấy mật rừng chuẩn rồi. Mật rừng thường k đc nhiều, lấy khó nên giá cũng cao hơn nhiều so với mật bthuong
Cô giáo ko rv vùng cao nữa à

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 12:33
Phuong Truong Thieu Lam's Avatar
Phuong Truong Thieu Lam Phuong Truong Thieu Lam is offline
Đã tốn tiền

Đá chết mẹ thằng già trâu nào nói mật ong chữa khỏi 100% hp.
Đây là 2 bài t trích sơ cho m thấy.
1.
2.

Bài 1 không có gì phải bàn nữa nhé. Chấp luôn bài 2 nuôi test kháng khuẩn bằng so đường kính + MIC.
Lỗi ở bài này là (1) nuôi hp môi trường không kị khí, (2) test đường kính kháng không trừ đi dung môi => fail. Cho là ok luôn thì kháng cao nhất theo hình cũng cỡ 70% chứ có 100% cái đéo.

Thằng già trâu lạm quyền thích thì gửi mẫu mật ong của m qua đh KHTN, đh Quốc tế HCM, Pasteur HCM t nhận test kháng hp in vitro in vivo cho, nếu kháng trên 80% t trả m 10tr, dưới 80% thì trả t phí test, ok không?
cho 10p để xóa tất cả cm trên. Ai ko xóa sẽ bị ra đảo cũng chủ thớt. It's trap
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 12:44
bo_tha_ya bo_tha_ya is offline
Member

Thắc mắc là ong nuôi nó cho uống bò húc hay lấy bò húc nấu chung với mật mà em thấy chỗ kia nó mua bò húc nhiều vãi. Cứ 2 3 hôm lại mua 4 5 thùng
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 12:47
Ferarri Ferarri is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Phuong Truong Thieu Lam View Post
1.
2.

Bài 1 không có gì phải bàn nữa nhé. Chấp luôn bài 2 nuôi test kháng khuẩn bằng so đường kính + MIC.
Lỗi ở bài này là (1) nuôi hp môi trường không kị khí, (2) test đường kính kháng không trừ đi dung môi => fail. Cho là ok luôn thì kháng cao nhất theo hình cũng cỡ 70% chứ có 100% cái đéo.

Thằng già trâu lạm quyền thích thì gửi mẫu mật ong của m qua đh KHTN, đh Quốc tế HCM, Pasteur HCM t nhận test kháng hp in vitro in vivo cho, nếu kháng trên 80% t trả m 10tr, dưới 80% thì trả t phí test, ok không?
Thím dịch hộ sang tiếng việt được không em nghĩ em và 1 phần dân trí voz trong đó có cả anh cố mod kia ko dịch được hết chữ trong ảnh
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 12:48
nickchat1997's Avatar
nickchat1997 nickchat1997 is offline
Member
Re: Page 12 - Mod bán mật ong chém gió ác quá !

Quote:
Originally Posted by Phuong Truong Thieu Lam View Post
1.
2.

Có cái lol nó dám. Miệng xạo lol thôi. Làm éo gì có thuốc nào hay dược liệu nào trị 100% được loại bệnh bất kì nào. nó nói chuyện phản y học bỏ mẹ

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 03-12-2019, 13:07
Phuong Truong Thieu Lam's Avatar
Phuong Truong Thieu Lam Phuong Truong Thieu Lam is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Ferarri View Post
Thím dịch hộ sang tiếng việt được không em nghĩ em và 1 phần dân trí voz trong đó có cả anh cố mod kia ko dịch được hết chữ trong ảnh
Sorry thím, Hình 1 là nghiên cứu về mật ong có diệt được hp không. Kết quả là không và không có ý nghĩa gì để nghiên cứu tiếp nữa.
Hình 2 là 1 nghiên cứu về khả năng kháng hp của mật ong, tuy nhiên mình thấy lỗi thực hiện trong bài này, bỏ qua lỗi thì cũng chỉ kháng tối đa 70% hp chứ không 100% như th tộc chém gió.
Nếu nó khăng khăng nói diệt được, gửi mẫu cho tôi tôi test các mô hình cao cấp hơn bài báo trên rồi gửi trả kết quả cho, lúc đó chả phải lo nói bằng mồm không căn cứ
cho 10p để xóa tất cả cm trên. Ai ko xóa sẽ bị ra đảo cũng chủ thớt. It's trap
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules