Thread Tools
Old 10-11-2019, 14:00
zkiller93z zkiller93z is offline
Đã tốn tiền
[Có hình] yêu cỡ mấy thì lợi ích bản thân cũng trên hết

Sơ sơ thế này. Em và gấu đang yêu nhau say đắm, đùng một cái gấu đòi chia tay. 2 ngày sau gia đình gọi điện kêu về quê làm công ty gần nhà, thầy u nói "bu bám chi ở cái Sài Gòn vậy con", em đồng ý vì chẳng có gì để luyến tiếc. Thầy U có nhờ ông chú bạn với giám đốc nộp hồ sơ giùm. Thì đùng một cái gấu nhắn tin kêu nhớ, gấu nói hôm bữa gấu tới "mùa dâu rụng" nên tâm lý hơi bất ổn, giờ muốn quay lại . Thế là phân vân giữa gấu và công việc ở quê, cũng lỡ nhờ ông chú nộp hồ sơ rồi. Cuối cùng chọn về quê với thầy u, làm công việc gần nhà. Gấu ở trong Sài Gòn buồn quá nên cũng về quê gấu để xả stress, ôn thi IELTS (Quê gấu rất xa quê em ), Bọn em vẫn yêu xa, hơn tháng trước ra quê gấu đi chơi 2 ngày tốn hết 3 củ rưỡi (mỗi lần thăm tốn vl ) Em về quê 2 tháng mà công việc không có, chỉ toàn hứa hẹn bực quá bỏ vào lại Sài Gòn. Tới giờ vào Sài Gòn 1 tháng rồi, làm nhân viên văn phòng lương vỏn vẹn 9 củ. Lúc trước gấu nói thi xong IELTS xong gấu vào Sài Gòn học lên thạc sĩ và đi làm. Ai dè tuần trước gấu xin việc ở quê và đi làm luôn rồi. Em như này Gấu bảo yêu xa, có gì bay ra bay vô thăm. Em như này vì tiền đâu mà bay ra bay vô. Mấy nay lơ lơ rồi cãi nhau. Toang thật rồi Bu em ạ
Tóm lại: Lúc trước em về bởi vì sự nghiệp của bản thân nên xa gấu. Bây giờ gấu vì sự nghiệp của gấu mà xa em. Hằng ngày video call nói thương nói nhớ cuối cùng vẫn đặt lợi ích cá nhân lên trên hết. Đúng không mấy thím
Em không nói đến chuyện đúng sai, em sai em biết, em chỉ muốn rút ra kết luận vậy thôi
cũng không hẳn là xinh lắm nhưng lúc ăn mấy em iq cao thế này chắc đầu óc trym cò nó cũng nhảy số ghê lắm, như kiểu chịch vào cái kho tàng trí tuệ nhân loại vậy :sexy:

Last edited by zkiller93z; 10-11-2019 at 15:00.
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 14:08
Ohgirl2 Ohgirl2 is offline
Member
Re: [Có hình] yêu cỡ mấy thì lợi ích bản thân cũng trên hết

Quote:
Originally Posted by zkiller93z View Post
Sơ sơ thế này. Em và gấu đang yêu nhau say đắm, đùng một cái gấu đòi chia tay. 2 ngày sau gia đình gọi điện kêu về quê làm công ty gần nhà, thầy u nói "bu bám chi ở cái Sài Gòn vậy con", em đồng ý vì chẳng có gì để luyến tiếc. Thầy U có nhờ ông chú bạn với giám đốc nộp hồ sơ giùm. Thì đùng một cái gấu nhắn tin kêu nhớ, hôm bữa em tới "mùa dâu rụng" nên tâm lý hơi bất ổn, giờ muốn quay lại . Thế là phân vân giữa gấu và công việc ở quê, cũng lỡ nhờ ông chú nộp hồ sơ rồi. Cuối cùng chọn về quê với thầy u, làm công việc gần nhà. Gấu ở trong Sài Gòn buồn quá nên cũng về quê gấu để xả stress, ôn thi IELTS (Quê gấu rất xa quê em ), Bọn em vẫn yêu xa, hơn tháng trước ra quê gấu đi chơi 2 ngày tốn hết 3 củ rưỡi (mỗi lần thăm tốn vl ) Em về quê 2 tháng mà công việc không có, chỉ toàn hứa hẹn bực quá bỏ vào lại Sài Gòn. Tới giờ vào Sài Gòn 1 tháng rồi, làm nhân viên văn phòng lương vỏn vẹn 9 củ. Lúc trước gấu nói thi xong IELTS xong gấu vào Sài Gòn học lên thạc sĩ và đi làm. Ai dè tuần trước gấu xin việc ở quê và đi làm luôn rồi. Em như này Gấu bảo yêu xa, có gì bay ra bay vô thăm. Em như này vì tiền đâu mà bay ra bay vô. Mấy nay lơ lơ rồi cãi nhau. Toang thật rồi Bu em ạ
Tóm lại: Lúc trước em về bởi vì sự nghiệp của bản thân nên xa gấu. Bây giờ gấu vì sự nghiệp của gấu mà xa em. Hằng ngày video call nói thương nói nhớ cuối cùng vẫn đặt lợi ích cá nhân lên trên hết. Đúng không mấy thím
Em không nói đến chuyện đúng sai, em sai em biết, em chỉ muốn rút ra kết luận vậy thôi
"...bữa em tới "mùa dâu rụng"" <- cái này không hiểu, ý thím muốn nói em nó đến mùa rụng trứng nên phải tìm trai để tâm hự, thường cuộc sống công việc ổn định rồi mới tới cưới xin, em nó lo cho em nó là bình thường và hiển nhiên, nếu bỏ công bỏ việc vì ông rồi cuối cùng chẳng may bị ông đá thì người thiệt là em nó, cố kiếm nhiều tiền mà qua lại thăm nhau
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 14:45
zdytnlz zdytnlz is offline
Member

3 tuần là nứng thấy mụ nội rồi, 4 năm sao đc em ơi
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 15:02
toicmnr_NO2 toicmnr_NO2 is offline
Junior Member

Muốn an ủi ông thớt chút mà nghĩ đến hoàn cảnh của mình lại không dám nói gì. Đến độ tuổi nhất định, khi thấy bạn bè cưới xin, bố mẹ hối thúc thì chả mấy đứa con gái nó còn quan trọng chuyện tình cảm đâu thím à. Lựa tấm chồng ổn ổn, gần gũi là chốt ấy mà. Cũng vừa trải qua câu chuyện gần gần như thế, vì hiểu được nhiều thứ nên cũng chẳng trách cứ nhau gì cả, chỉ buồn và thương thôi.

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 15:02
nam cung uyen's Avatar
nam cung uyen nam cung uyen is offline
Member

chắc nó kiếm cớ xa lâu vậy để chửa đẻ với cai sữa con đó mà. Cai sữa xong nó vào SG với thím. Thím cố chờ em nó đi chứ.
Cứ vào nhà tự nhiên, mình là khách thôi. Vào thì chào hỏi đàng hoàng: "Dạ, con chào 2 bác ạ, con là bạn của Uyên. Con cũng địt lén Uyên 2 lần rồi, hôm nay qua nhà ngỏ ý 2 bác cho phép con địt công khai ạ" :gach:
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 15:08
deptraidatenh deptraidatenh is offline
Senior Member

Ngay cả thím còn đặt lợi ích của m lên trên tình iu thì trách ai bây giờ, thôi chia tay đi bớt đau khổ

via vozForums for iPhone
Old 10-11-2019, 15:14
Tuổi Mới Nhú's Avatar
Tuổi Mới Nhú Tuổi Mới Nhú is offline
Senior Member

Ở đây không phải lợi ích cá nhân, bạn suy nghĩ quá thiển cận và ích kỷ.
Bạn về quê kiếm việc cho bạn, bạn gái bạn về quê kiếm việc cho mình.
Đấy gọi là cuộc sống độc lập thì phải tìm công ăn việc làm, chưa ràng buộc gì, chưa kết hôn thì đấy là chuyện bình thường.
Bản thân bạn chuyện tới lui thăm bạn gái còn sợ tốn kém thì bạn lo được cho ai?
Đúng ra lúc ng yêu về quê kiếm việc bạn nên dụ cô ấy về quê bạn làm việc nhưng bạn cũng chỉ ấm được thân bạn, bạn gái bạn tự lo thân là chuyện bt và mình nghĩ còn thất vọng bạn là khác. Nếu cô này kiếm đc anh nào ở quê mà OK thì cũng goodbye bạn sớm thôi, ko lèn èn với bạn nữa đâu.

Tóm lại mình khuyên cô gái ko nên đi đến lâu dài với 1 người như bạn. Bạn thiếu suy nghĩ, thiếu chín chắn, thiếu vốn sống, thiếu hoạch định tương lai, tiền bạc phụ thuộc gia đình. Tư tưởng có chút bảo thủ, gia trưởng. Chúc bạn sớm giải thoát cho con ng ta.
00:06 ────────── 00:09
ㅤㅤㅤㅤ❚❚ㅤㅤㅤㅤ
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 15:18
TiEu.MaN.tHaU's Avatar
TiEu.MaN.tHaU TiEu.MaN.tHaU is offline
Senior Member

Old 10-11-2019, 15:18
zkiller93z zkiller93z is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Tuổi Mới Nhú View Post
Ở đây không phải lợi ích cá nhân, bạn suy nghĩ quá thiển cận và ích kỷ.
Bạn về quê kiếm việc cho bạn, bạn gái bạn về quê kiếm việc cho mình.
Đấy gọi là cuộc sống độc lập thì phải tìm công ăn việc làm, chưa ràng buộc gì, chưa kết hôn thì đấy là chuyện bình thường.
Bản thân bạn chuyện tới lui thăm bạn gái còn sợ tốn kém thì bạn lo được cho ai?
Đúng ra lúc ng yêu về quê kiếm việc bạn nên dụ cô ấy về quê bạn làm việc nhưng bạn cũng chỉ ấm được thân bạn, bạn gái bạn tự lo thân là chuyện bt và mình nghĩ còn thất vọng bạn là khác. Nếu cô này kiếm đc anh nào ở quê mà OK thì cũng goodbye bạn sớm thôi, ko lèn èn với bạn nữa đâu.

Tóm lại mình khuyên cô gái ko nên đi đến lâu dài với 1 người như bạn. Bạn thiếu suy nghĩ, thiếu chín chắn, thiếu vốn sống, thiếu hoạch định tương lai, tiền bạc phụ thuộc gia đình. Tư tưởng có chút bảo thủ, gia trưởng. Chúc bạn sớm giải thoát cho con ng ta.
Gấu cũng nói em ích kỉ, em nghe xong cũng nhận ra mình tệ bạc quá. Em cảm ơn góp ý của thím ạ
cũng không hẳn là xinh lắm nhưng lúc ăn mấy em iq cao thế này chắc đầu óc trym cò nó cũng nhảy số ghê lắm, như kiểu chịch vào cái kho tàng trí tuệ nhân loại vậy :sexy:
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 15:34
theupthia1's Avatar
theupthia1 theupthia1 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by zdytnlz View Post
3 tuần là nứng thấy mụ nội rồi, 4 năm sao đc em ơi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools