Thread Tools
Old 10-11-2019, 18:52
jupiter128 jupiter128 is offline
Senior Member
Re: iOS 13 khiến tôi chỉ muốn vứt cả iPhone lẫn iPad đi!

Quote:
Originally Posted by deolamgicungbibanlasao View Post
Nó là cơ chế của hệ đh thôi , ko liên quan nhiều ít ram hay đa nhiệm ngu vì thằng táo làm méo có đa nhiệm , nó chỉ lưu lại cái snapshot của app tại thời điểm deactivated thôi , nên nếu ko phải task của app gốc của táo thì ko đc phép chạy ngầm ,mọi loại task của app khác ko phải của nhà táo lúc ko mở app đều bốc cứt hết nhé

Gửi từ Xiaomi MI 8 Lite bằng vozFApp
Sao bữa nghe ông nào bảo vào setting ra ngoài chút vào lại nó cũng load lại mà, hay mình nghe nhầm
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 18:56
jupiter128 jupiter128 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by rosario_1 View Post
Ở đời có được có mất là bình thường. Mất cái đa nhiệm nhưng bù lại hiệu năng nó tốt, mượt mà và có rất rất nhiều người còn ko hiểu đa nhiệm nó hay ở chỗ nào huống gì.

Căn bản người viết là người đã quen sử dụng đa nhiệm nên mới vậy. Chứ còn có rất rất nhiều người kiểu như vợ tớ chỉ đơn giản lướt Web với facetime thì chỉ có iPhone thôi. Tớ cũng mò mẫm nghịch iOS 1 thời gian nhưng cũng chịu không nổi y chang người viết bài. Tớ hay giải trí bằng mấy cái game chiến thuật kiểu xây nhà có tốc độ rất chậm nên quen vừa chơi game vừa chat vừa lướt Web, chuyển qua iOS đúng tức như bò đá khi không còn Pop-up chat cũng như tách cửa sổ ứng dụng.
android cũng làm được thôi nhưng phải setting trong dev mode. Mà ios nó hay ở chỗ ko chạy ngầm app vẫn push thông báo được, android thì nghỉ khỏe
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 19:38
rosario_1 rosario_1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by jupiter128 View Post
android cũng làm được thôi nhưng phải setting trong dev mode. Mà ios nó hay ở chỗ ko chạy ngầm app vẫn push thông báo được, android thì nghỉ khỏe
Tớ kiến thức nông cạn bạn giải thích hộ tớ là làm thế nào không chạy ngầm mà app vẫn push được thông báo? Với tớ thì đấy là chuyện viễn tưởng, không thể nào, phải có 1 cái gì đấy chạy ngầm. Cho nên tớ không tin chuyện iOS làm được mà Android làm không được, trước giờ chỉ có điều ngược lại thôi.
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 19:48
deolamgicungbibanlasao's Avatar
deolamgicungbibanlasao deolamgicungbibanlasao is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by jupiter128 View Post
Sao bữa nghe ông nào bảo vào setting ra ngoài chút vào lại nó cũng load lại mà, hay mình nghe nhầm
Đợt đó đang lỗi bản mới chắc fix rồi
Quote:
Tớ kiến thức nông cạn bạn giải thích hộ tớ là làm thế nào không chạy ngầm mà app vẫn push được thông báo? Với tớ thì đấy là chuyện viễn tưởng, không thể nào, phải có 1 cái gì đấy chạy ngầm. Cho nên tớ không tin chuyện iOS làm được mà Android làm không được, trước giờ chỉ có điều ngược lại thôi.
Đây nhé bạn
http://m.genk.vn/vi-sao-iphone-co-it...7123451671.chn

Old 10-11-2019, 20:41
rosario_1 rosario_1 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by deolamgicungbibanlasao View Post
Đợt đó đang lỗi bản mới chắc fix rồi

Đây nhé bạn
http://m.genk.vn/vi-sao-iphone-co-it...7123451671.chn

Bạn trích dẫn bài báo đấy nhưng mình dám cá bạn đọc mà không thực sự hiểu. Cái Apple làm được thì Android cũng làm được chứ không phải như bạn nói. Chẳng qua nó không làm, bởi vì mỗi cách làm đều có những ưu nhược điểm. Ví dụ làm như Apple, ưu điểm thì thấy rồi nhưng nhược điểm là khi đó mọi thứ bạn đều phải thông qua Apple. Giờ giả dụ máy chủ đặt ứng dụng không có vấn đề, máy bạn không có vấn đề mà máy chủ Apple có vấn đề, vậy là cơ chế đấy sẽ không hoạt động, thế có phải vô lý không. Chứ nếu dựa vào 1 thằng ở giữa như Apple bạn hoàn toàn có thể chọn Google, và thậm chí còn có thể có nhiều lựa chọn khác nữa. Tàu nó chặn Google Cloud Message thì nó hoàn toàn có thể làm 1 cái Huawei Cloud Message thay thế chả có vấn đề gì.

Bởi vậy tớ nói với bạn rằng, nếu nói về hay, thì thực ra cái đấy hoàn toàn không phải điều gì đặc biệt như bạn nói "cái hay của iOS là ở ...". Cái hay nhất là nó đáp ứng rất tốt nhu cầu của 1 bộ phận khách hàng. Kiểu như mấy con xe Mini cooper ấy, với cá nhân tớ chẳng thấy gì hay, ấy thế mà chị em phụ nữ mê như điếu đổ, vợ tớ nhìn thấy trên đường lúc nào cũng xuýt xoa. Tớ có cô bạn cũng đòi bằng được chồng 1 con. Mê chỉ mỗi vì nó đẹp. Chứ mà lái thì tớ thấy ồn, xóc, chật chội, đã vậy còn rõ đắt, ấy thế mà nó vẫn sống khỏe.

Nói chung bài học là có những người không nên giảng cái gì tính năng, giá thành này nọ kia chỉ mệt người mà còn phản tác dụng, đã yêu là không cần nói lý. Kiểu như vợ tớ, tặng đt thì phải là iPhone, xe thì Mini cooper, xong, chấm hết. Còn mà lôi cái gì tính năng, giá thành, phù hợp nhu cầu sử dụng v.v... là sẽ phải nghe cái gì mà không yêu vợ, tính toán với vợ abc xyz ngay
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 20:49
†h€†ru†h's Avatar
†h€†ru†h †h€†ru†h is offline
Senior Member

mấy ios cao rất kén phụ kiện fake, hoặc ngay cả cáp zin dùng 1 thời gian lúc sạc vẫn báo "phụ kiện không hỗ trợ" =))
đóng luôn 2 combo Anker ngon rồi
Old 10-11-2019, 21:08
VNUIT's Avatar
VNUIT VNUIT is offline
Senior Member

Cho mình hỏi, con iPad của mình update lên 13.2, giờ có cách nào cho nó quay về 12.4 không, mình nhờ TGDĐ thì nó bảo ko support cái vụ này
Reply With Quote
Old 10-11-2019, 21:44
Dark Man's Avatar
Dark Man Dark Man is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Ở đời có được có mất là bình thường. Mất cái đa nhiệm nhưng bù lại hiệu năng nó tốt, mượt mà và có rất rất nhiều người còn ko hiểu đa nhiệm nó hay ở chỗ nào huống gì.

Căn bản người viết là người đã quen sử dụng đa nhiệm nên mới vậy. Chứ còn có rất rất nhiều người kiểu như vợ tớ chỉ đơn giản lướt Web với facetime thì chỉ có iPhone thôi. Tớ cũng mò mẫm nghịch iOS 1 thời gian nhưng cũng chịu không nổi y chang người viết bài. Tớ hay giải trí bằng mấy cái game chiến thuật kiểu xây nhà có tốc độ rất chậm nên quen vừa chơi game vừa chat vừa lướt Web, chuyển qua iOS đúng tức như bò đá khi không còn Pop-up chat cũng như tách cửa sổ ứng dụng.
Chả quen đéo gì

Xưa xài Lumia bắn được tấm hình nào xong về có Wi-Fi nó đẩy lên ngay (muốn đẩy ngay lúc xài 3G cũng ok luôn, có hầu bao cứ đốt)

Qua ăn roi cũng vậy, quất OneDrive vô chụp phát đẩy lên luôn

Chừ qua iOS đéo có thì đổ thừa tại người dùng ???

ĐM mất tiền mua điện thoại mà đéo được phục vụ ???
Old 10-11-2019, 23:50
Alei Alei is offline
Member

Ios 13 đúng ngu hơn 12 nhiều. Ngoài thêm mấy chức năng chỉ cho ip11
Reply With Quote
Old 11-11-2019, 07:31
deolamgicungbibanlasao's Avatar
deolamgicungbibanlasao deolamgicungbibanlasao is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bạn trích dẫn bài báo đấy nhưng mình dám cá bạn đọc mà không thực sự hiểu. Cái Apple làm được thì Android cũng làm được chứ không phải như bạn nói. Chẳng qua nó không làm, bởi vì mỗi cách làm đều có những ưu nhược điểm. Ví dụ làm như Apple, ưu điểm thì thấy rồi nhưng nhược điểm là khi đó mọi thứ bạn đều phải thông qua Apple. Giờ giả dụ máy chủ đặt ứng dụng không có vấn đề, máy bạn không có vấn đề mà máy chủ Apple có vấn đề, vậy là cơ chế đấy sẽ không hoạt động, thế có phải vô lý không. Chứ nếu dựa vào 1 thằng ở giữa như Apple bạn hoàn toàn có thể chọn Google, và thậm chí còn có thể có nhiều lựa chọn khác nữa. Tàu nó chặn Google Cloud Message thì nó hoàn toàn có thể làm 1 cái Huawei Cloud Message thay thế chả có vấn đề gì.

Bởi vậy tớ nói với bạn rằng, nếu nói về hay, thì thực ra cái đấy hoàn toàn không phải điều gì đặc biệt như bạn nói "cái hay của iOS là ở ...". Cái hay nhất là nó đáp ứng rất tốt nhu cầu của 1 bộ phận khách hàng. Kiểu như mấy con xe Mini cooper ấy, với cá nhân tớ chẳng thấy gì hay, ấy thế mà chị em phụ nữ mê như điếu đổ, vợ tớ nhìn thấy trên đường lúc nào cũng xuýt xoa. Tớ có cô bạn cũng đòi bằng được chồng 1 con. Mê chỉ mỗi vì nó đẹp. Chứ mà lái thì tớ thấy ồn, xóc, chật chội, đã vậy còn rõ đắt, ấy thế mà nó vẫn sống khỏe.

Nói chung bài học là có những người không nên giảng cái gì tính năng, giá thành này nọ kia chỉ mệt người mà còn phản tác dụng, đã yêu là không cần nói lý. Kiểu như vợ tớ, tặng đt thì phải là iPhone, xe thì Mini cooper, xong, chấm hết. Còn mà lôi cái gì tính năng, giá thành, phù hợp nhu cầu sử dụng v.v... là sẽ phải nghe cái gì mà không yêu vợ, tính toán với vợ abc xyz ngay
Bạn lan man vl , bạn bảo ko hiểu thì tôi chỉ muốn cho bạn xem cách mà apple đã làm thôi , họ ko cần app phải chạy ngầm vẫn nhận push notice bt , nói kiểu máy chủ bị chặn hay sập thì thằng nào cũng ẳng hết thôi .

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules