Thread Tools
Old 01-03-2020, 02:54
Mr.Y's Avatar
Mr.Y Mr.Y is offline
Team vòi xịt
[HCM] Moo BeefSteak

Địa chỉ: 44 Đồng Khởi, phường Bến Nghé, Quận 1
Phục vụ: 9/10
Độ ngon: 8/10
Quay lại: Sẽ quay lại nếu được bao ._.

Menu và bill thì mấy thím xem mấy hình cuối em có chụp lại nha.

Quán này chuyên về bò, theo như bạn mình bảo thì là 1 trong những quán chanh sả có vị bò giống ở Nam Phi mà bạn mình từng ăn nhất. Mình thì đạo thịt (bò) nhưng vì không có điều kiện ăn nhiều loại nên cũng chưa thật sự cảm nhận được vị ngon của em nó, cơ mà ăn thì vẫn thấy được độ ngọt và chút mùi tanh đọng lại sau khi ăn, mình chọn Medium là kiểu vừa vừa chứ không có tái lắm vì mình ăn không quen.

- Hình đầu tiên: Món khai vị là Bánh mì với 3 loại chấm sốt & Seaweed salad. Bánh mì này thì free nhưng mình ăn thì thấy khá là ấn tượng vì bột bánh rất thơm và mềm, mình thì lại cực kì thích ăn bánh mì nên vote em này 5 sao, còn 2 cái que bánh mì kia thì ăn như bánh quy, cá nhân không thấy thích lắm. 3 loại chấm là Bơ, màu đỏ thì mình không biết tên gì, và Patê, Bơ có vị béo vừa phải, tan nhanh trong miệng và hơi nhạt, sốt đỏ thì đậm đà có chút vị chua, hợp miệng với một đứa ăn mặn như mình, còn Patê thì thơm và béo, chứ cũng không đặc sắc mấy. Về phần Salad thì khá là ngon, một mình mình ăn gần hết dĩa đó, rong biển trong salad cực kì giòn và dai, xịnnnnn.

- Hình tiếp: Bouillabaisse (Súp hải sản) có vị thơm và béo, chút bùi bùi, trong có mực không hiểu sao ăn ngọt ngọt, khá là tươi, mình ăn phát hết cmnl chén soup ._.

- Món chính: Bò, mình và bạn đều chọn ăn phần Thăn nội, thịt sẽ mềm và ngon hơn so với Thăn ngoại, Thăn ngoại thì sẽ có lớp da bên ngoài nữa. Vì là bò làm theo kiểu Tây nên ăn chỉ có thêm Muối và Tiêu, với khẩu vị của đứa người Việt thì sẽ thấy hơi nhạt.

Kết, như phần đầu đã nói, sẽ quay lại nếu có người baooooo

Cảm ơn chia sẻ của Như Nhí Nhố từ VOZ - Ăn, Chơi, Du Lịch.
Reply With Quote
Old 09-03-2020, 23:51
littinh123's Avatar
littinh123 littinh123 is offline
Đã tốn tiền
Re: [HCM] Moo BeefSteak

Trong hcm không biết sao chứ ở Hn ăn dở kinh khủng, starter vừa lên vừa động đũa đã chuẩn bị bưng main vào, mình order medium rare nhưng lại để trong 1 cái chảo gang còn đang nóng, ăn vội vàng dc 1 nửa thì nửa còn lại thành welldone side dish không được món nào ăn gọi là tạm, may được chất lượng thịt ăn tạm ổn và có discount 50% vào thứ 2 nên khuyên bạn nào ở hn muốn trải nghiệm có thể đi vào đầu tuần
i knew you gonna sit and play this with your new man then sit and laugh as you're holding his hand,what about when you look into my eyes told me you loved me as you would hug me,i guess everythings you said was a lie i think about it,it brings tear to my eyes now i'm not even a though in your mind i can see clearly my love is not blind
Reply With Quote
Old 10-03-2020, 17:15
tkpro1993's Avatar
tkpro1993 tkpro1993 is offline
Junior Member
Re: [HCM] Moo BeefSteak

Mình thích ăn thịt hơi tái tái đỏ hơn là chín luôn ấy
Reply With Quote
Old 10-03-2020, 22:14
Tnu69's Avatar
Tnu69 Tnu69 is offline
Senior Member