Thread Tools
Old 13-01-2020, 09:38
nhtphong's Avatar
nhtphong nhtphong is offline
Đã tốn tiền
Review chuyến đi Mẽo 01_2020

Tình hình là những ngày cuối năm cũng khá là thoái mái, nên lên đây review chuyến đi mẽo của em thang 12 vua roi, song song voi review thật tế là những ý kiên chủ quan của em, anh chị em nào thấy chưa đúng chưa hay thì góp ý soi sáng thêm cho em nhe, chứ đừng ném đá em quá để em có tinh thần review hết chuyến đi cùa mình.

Thật ra hơn nữa năm về trước em ko nghĩ có 1 ngày mình đặt chân lên xứ cờ hoa này, vì nghĩ nó xa vời với 1 thằng NVVP không tiền, không tài sản gì như mình.
Nhưng lâu rồi bà nội em chưa qua đó thăm cô, bà cũng lớn tuổi, em ko yên tâm để bà đi 1 mình nên đành liều bỏ 160 USD chi phí phỏng vấn, cùng với suy nghĩ, mình vào nước nó chơi là đem tiền bỏ vô túi nó thì có gì phải sợ.

Rồi em lên mạng tìm hiểu, mò mò rổi cũng apply thành công hồ sơ xin visa Mỹ và book cái hen vào đầu tháng 8.

Đến giờ đến ngày thì 2 bà cháu vào LSQ Mỹ trên đường Lê Duẫn xếp hàng là thủ tục vào bên trong phỏng vấn, lúc đầu có chút hồi hợp khi chứng kiến ko ít người buồn bả ra về, hay có 1 anh trông rất trí thức đứg cãi tay đôi với CO (Nhân viên trong lãnh sự quán Mỹ) rồi cuối cùng cũng phải ôm đống giấy tờ ra về công cốc.

Không giấu gì các bác, em không hề có tài sản gì đáng giá, nếu có thì cũng chỉ là những khoản nợ tính dụng, nên em chỉ có thể đem theo cái hop đồng lao động, sao kê lương 6 tháng .... nhưng cuối cùng CO cũng không thèm hỏi đến đống giấy tờ đó.

Đến lược em và bà lên phỏng vấn, CO chỉ hói mình em, vè gia đình công việc,mục đích đi ... rồi xong, ảnh báo mình đã dc cấp VISA. Mình và bà nội cũng ko tin là lẹ như vậy. Thậm chí CO còn không hỏi bà nội câu nào.

Em ra về vơi niềm vui và suy nghĩ, ko ngờ cũng có ngày mình dc đi Mỹ

Đã ký

Last edited by nhtphong; 13-01-2020 at 10:03.
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:45
TIENDAT0602 TIENDAT0602 is offline
Đã tốn tiền
Re: Review chuyến đi Mẽo 01_2020

đi thăm thân nhân hả thím, mình định trăng mật đi mỹ 1 chuyến. Mà cũng lo lắng vụ visa quá
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:45
nhtphong's Avatar
Đã tốn tiền

Sau khi em báo cho gia đình cô em bên Mỹ, ah quên, bà cô em có gửi giấy mời qua chơi mà nhân viên CO cũng ko thèm hỏi, ko thèm coi.
Bà cô nói em ai cũng nói sao em may mắn quá vậy, em dân 8x đời giữa, độ tuổi này ko dễ xin qua, ko tài sản, ko tiền tỷ.

Sau thời gian nghiên cứu, tìm hiểu về visa Mỹ, em có ý kiến chủ quan như sau, Không quan trọng các bác giàu có như thế nào, nhiều tài sản ra sau, Mỹ nó xem xét khả năng quay lại của các bác có cao hay không thôi.

Tiền có thể chuyển qua, tài sản cũng có thể bán rồi chuyền qua, chỉ có tình thân máu mủ là khó bỏ dc nhất....

Em có 1 lợi thế là có gia đình, có thằng con trai (lần này mẹ con nó ko đi chung), cha me đều ở VN và có dc 1 cong viec quản lý ổn định,... nên em tin em dc VISA không phải là may măn mà là do em ko có ly do gì mà phải trốn bên Mỹ ....

Đã ký
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:46
villa_dv villa_dv is online now
Đã tốn tiền

cho mình xin thủ tục đăng ký thế nào với, cũng tính plan đi thăm ba mẹ ở bên đó vào năm sau.
shopmyphamvn.com
fb.com/shopmyphamvncom
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:47
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is offline
Senior Member

Chắc nhìn bà già quá nên thươngn
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:48
Nathan Drake Nathan Drake is offline
Senior Member

Yếu tố con người là quan trọng nhất trong việc xin visa Mỹ. Nhiều ông nhiều bà đem passport ra cả đống mộc đi khắp nơi, sổ hồng này nọ rốt cục cũng rớt nhanh chóng sau khi bị hỏi vài ba câu

Kinh nghiệm là nói thật, nói thẳng, đừng nghe theo mạng chỉ cách này nọ, mình có gì nói đó và nói với thái độ tự tin. Bọn phỏng vấn nó có thể đọc vị qua lời nói, cử chỉ, hành động, cảm xúc trong lúc nó hỏi mình đấy
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:52
Dhiep1510's Avatar
Dhiep1510 Dhiep1510 is offline
Đã tốn tiền

Muốn qua đó du lịch tự túc thì trả lời sao các bác
Old 13-01-2020, 09:52
nhtphong's Avatar
Đã tốn tiền

Sau khi có visa ( tháng 8_2019), thì em bắt đầu tìm hiểu mua vé máy bay.
Gia đình cô mình ở Houston, nên ko có nhiều sự lựa về vé máy bay như bờ Tây (LOS, SF,....)
Giá rẻ như hãng Air China, Qatar (dưới 1k) thì trainsit cực lâu
Tranist nhanh thì có ANA và EVA ( giá ~ 1k2). Cuối cùng em chọn EVA vì nó đến IAH (sân bay quốc tế ờ HOUSTON) và buối tối, lúc đó cũng ít chuyến, hải quan cũng dễ hơn)

EVA bay 2 chặn thì dùng B777 -300er rộng rãi, trần cao nên cảm giá ngồi lâu kho mệt mỏi lắm ....

Đã ký

Last edited by nhtphong; 13-01-2020 at 10:01.
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 09:54
1stKid's Avatar
1stKid 1stKid is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by villa_dv View Post
cho mình xin thủ tục đăng ký thế nào với, cũng tính plan đi thăm ba mẹ ở bên đó vào năm sau.
Thím có ba mẹ ở Mẽo mà chưa được bảo lãnh qua à
Reply With Quote
Old 13-01-2020, 10:00
nhtphong's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by TIENDAT0602 View Post
đi thăm thân nhân hả thím, mình định trăng mật đi mỹ 1 chuyến. Mà cũng lo lắng vụ visa quá
Quote:
Originally Posted by villa_dv View Post
Quote:
Originally Posted by WENBIE View Post
Chắc nhìn bà già quá nên thươngn
Quote:
Originally Posted by Nathan Drake View Post
Yếu tố con người là quan trọng nhất trong việc xin visa Mỹ. Nhiều ông nhiều bà đem passport ra cả đống mộc đi khắp nơi, sổ hồng này nọ rốt cục cũng rớt nhanh chóng sau khi bị hỏi vài ba câu

Kinh nghiệm là nói thật, nói thẳng, đừng nghe theo mạng chỉ cách này nọ, mình có gì nói đó và nói với thái độ tự tin. Bọn phỏng vấn nó có thể đọc vị qua lời nói, cử chỉ, hành động, cảm xúc trong lúc nó hỏi mình đấy
Quote:
Originally Posted by Dhiep1510 View Post
Muốn qua đó du lịch tự túc thì trả lời sao các bác
Theo em đúng như bác @nathan Drake nói. Quan trong nhất là thành thật, đừng bao giờ tin cái bạn nào tư vấn, hay hướng dẫn cách trả lời để đậu VISA mỹ 100%. Có 2 yếu tố quan trọng nhất
1. Khai form phải trung thật 100%, Mỹ là biết có 1 chút giả dối thì cơ hội vào Mỹ các bác gần như bằng 0
2. Lúc tra lời phỏng vấn thì tự tìn, mình trả lời thành thật ko gì đáng lo.

Nói thêm đừng lo lắng vì mình đi du lich ít, ko tài sản, ko tiền bạc thì rớt.
Như trường hợp của em, ko nhà cửa, ko đất đai, chỉ có nợ ngân hàng chứ không có tiền gửi ngân hàng.

Nên em mạnh dạn noi với các bác, cứ tự tìm khai đơn, khai đền chổ nào ko rõ, cần tư vấn thì IB em, em share những gì em biết. Trong lúc làm thì các bác sẽ biết muốn hỏi gì, chứ hỏi chung chung khó trả lời lắm
Và em khuyên các bác đừng nhờ ông bà dich vụ nào hết trừ khi đi tour nó lo cho các bác, nhờ dịch vụ nó điền tờ khai bậy bạ thì chết mình đó

Đã ký
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules