Thread Tools
Old 28-10-2019, 12:54
Mr.Katze's Avatar
Mr.Katze Mr.Katze is offline
Senior Member
Re: Hãy nghĩ lại trước khi bạn mua đồng hồ cơ, sự thật về sản phẩm này không như bạn nghĩ?

Topic hài hước quá.
Old 28-10-2019, 14:47
SowonAoD's Avatar
SowonAoD SowonAoD is offline
Senior Member
Re: Hãy nghĩ lại trước khi bạn mua đồng hồ cơ, sự thật về sản phẩm này không như bạn nghĩ?

Chức năng chính của đồng hồ giờ là để làm màu, chứ không phải là xem giờ
Mà làm màu thì đồng hồ quartz có gì mà để làm màu, đồng hồ cơ còn có thương hiệu, còn được chăm chút finish tinh xảo, có khi còn khoe máy lộ cơ. Thế là đủ. Giá trị nó nằm ở đấy chứ ở đâu.
Giống mấy cha bên điện thoại dùng xiaomi xong xỉa xói samsung với iphone vãi
Reply With Quote
Old 28-10-2019, 16:29
linhyoyo's Avatar
linhyoyo linhyoyo is offline
Senior Member

Quote:
Trên faceobok đôi cần các chiêu để kích thích máu mua bán của các khách hàng hơn, hãy thực hiện trò đấu giá. 1 cửa hàng bán đồng hồ cơ X (cửa hàng muốn bán giá 30tr) nhưng để các thành viên sẽ đấu giá xem ai mua được giá tốt hơn. Nếu cuối cùng giá được đấu hơn 30tr thì tốt quá, bán thôi; nhưng nếu giá đầu <30tr thì hãy để 1 nhân viên khác giả làm khách hàng đặt giá 32tr. Kết quả cửa hàng ko bị bán giá thấp, mà khách hàng lại càng thèm hơn vì bỏ lỡ sở hữu 1 món đồng hồ hời.
Đợt này thấy có mấy thằng trên fb chạy ad đấu giá suốt, toàn FC, Oris.. đấu giá từ 2 củ có cái thằng Pi Watch gì đó cứ hiện suốt, nhìn cũng ham mà đọc cái này mới vỡ lẽ
Quote:
Originally Posted by Nam Ca Si Le Roi View Post
Mày ỉa vào nồi lẩu tao còn ăn chứ đừng nói nước bọt.
Reply With Quote
Old 28-10-2019, 23:06
KingMGT's Avatar
KingMGT KingMGT is offline
Senior Member
Re: Page 2 - Chơi Hãy nghĩ lại trước khi bạn mua đồng hồ cơ, sự thật về sản phẩm này không như bạn nghĩ?

Em là người đơn giản. Em thấy cái nào đẹp, vừa túi tiền thì mua
Old 29-10-2019, 09:44
hoangluan1226 hoangluan1226 is offline
Junior Member

trend đồng hồ cơ bây giờ bớt hot rồi giờ là thời của giày hypebeast
Reply With Quote
Old 29-10-2019, 11:22
Khong phai dang vua dauuu Khong phai dang vua dauuu is offline
Member

Đồng hồ năng lượng ánh sáng thì sao hả các thím, có đáng mua không ạ? Dùng có ổn định không, có bị lệch giờ không? Có cần thường xuyên bảo dưỡng không?
Reply With Quote
Old 29-10-2019, 16:34
daogiahieu daogiahieu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Khong phai dang vua dauuu View Post
Đồng hồ năng lượng ánh sáng thì sao hả các thím, có đáng mua không ạ? Dùng có ổn định không, có bị lệch giờ không? Có cần thường xuyên bảo dưỡng không?
Eco - drive là phiên bản đồng hồ tiên tiến nhất hiện tại rồi đó bác. Cái này có ưu điểm là chỉ cần ánh sáng (nhân tạo hoặc tự nhiên) là nó chạy bác ạ nên ko lo hết pin hết cót trong thời gian rất dài.
Theo như citizen thì họ bảo là tầm 20 năm thì cục pin mới chai đi còn 80% năng lượng kia mà. Khả năng bác dùng cả đời ko bảo dưỡng thay pin nó vẫn sống nhăn
Độ chính xác và ổn định thì bác yên tâm, đây chính là ưu điểm của đồng hồ pin (cả đồng hồ năng lượng ánh sáng) so với đồng hồ cơ của thế hệ trước mà.
Reply With Quote
Old 29-10-2019, 16:42
Voldedore's Avatar
Voldedore Voldedore is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by seigwww View Post
Mình thích thì mình chơi thôi. Vừa đeo đh cơ vừa đeo smart watch cũng đâu có vấn đề gì mà thuốc nhỉ?

Mình đang đeo tay trái 1 cái đồng hồ, tay phải đeo smartband. Smart band để theo dõi sức khỏe nhịp tim giấc ngủ thôi. Đồng hồ để xem giờ. Và đeo quá lâu rồi, gần thập kỷ rồi giờ không đeo tay nó trống trống khó chịu.

À mà lại 1 cái thớt về đồng hồ cơ nữa à??
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 02:18
veanhchibi veanhchibi is offline
Senior Member

Kết luận: chủ thớt tưởng tượng quá giỏi

Last edited by veanhchibi; 30-10-2019 at 02:28.
Reply With Quote
Old 30-10-2019, 15:14
levu103's Avatar
levu103 levu103 is offline
Senior Member
Re: Page 2 - Chơi Hãy nghĩ lại trước khi bạn mua đồng hồ cơ, sự thật về sản phẩm này không như bạn nghĩ?

Quote:
Originally Posted by veanhchibi View Post
Kết luận: chủ thớt tưởng tượng quá giỏi
Lập luận khá hay đấy chứ tưởng tượng gì thím

via vozForums for iPhone
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules