Thread Tools
Old 23-10-2019, 21:41
EmCee's Avatar
EmCee EmCee is offline
Member
Có ae nào sợ đi làm nội soi không?

Hi ae :v
Mình bị trào ngược dạ dày 1 thời gian, gần đây nó hành vãi lìn, tác động thì ít mà nó gây lo lắng sợ hải thì nhiều. Do 1 thời gian đi làm về khuya ăn khuya thức khuya uống thuốc vô tác dụng nên nghỉ thuốc gần 4 tháng.

Hôm nay quyết định đi tái khám và làm xét nghiệm nội soi (clo-test). Trước đó 1-2 mình vẫn còn đấu tranh tư tưởng vl vì lần đầu làm xét nghiệm thì đm kinh hãi vải lìn luôn

Đi lần 2 bị tâm lý sợ hải, sắp vào phòng cái tim nó đập thình thịch, hồi hộp nhưng vẫn cố trấn an vì lần trước đã làm đc 1 lần rồi sợ con cẹc gì nữa

Em rất tự tin lên giường khám, y tá xịt thuốc gì vào họng. Đm vừa mới hùng hổ đó mà nuốt thuốc vào nó nhợn mắc ói vãi linh hồn.

Sau đó được hướng dẫn. Bác sĩ hướng dẫn nằm ngoan như 1 con cún. Quá trình nội soi diễn ra, 1 cái ống đen đen xỏ vào mồm rồi đi từ họng xuống gần tới đít. Cái đkm nó vừa vào cổ hỏng nó thắt cho một cái và cái ống từ từ đi xuống. Em vẫn ngoan như 1 con cún theo sự hướng dẫn của bác sĩ lâu lâu lại rú lên như bị chọc tiết mặc dù cũng vẫn làm theo chỉ dẫn của bác sĩ thực hiện.

Một vấn đề rất cay cú anh bác sĩ là đm dám lừa mình bảo chỉ còn vài giây nữa ráng đi đm nó tới 20s lận đấy.
Quá trình làm nội soi diễn ra trong 1p30s rất êm đẹp. Cảm giác có vẻ như dễ chịu hơn lần 1 rất nhiều do đã có kinh nguyệt

Đm em ói ra 1 ly nước các bác ạ, dơ vãi lìn.
Hết review rồi :v nói chung em thì em khuyên anh em nào chưa đi làm nội soi thì đi thử 1 lần cho đời trai thêm cứng rắn, còn ai đi rồi mà sợ đau thì chiến luôn đi, đéo đau lắm đâu
Old 23-10-2019, 22:04
congtu20496 congtu20496 is offline
Junior Member
Re: Có ae nào sợ đi làm nội soi không?

Xuống tới dạ dày thôi thím ơi !!! Tới đích của thím thì cái ống phải dài 7m quá

Gửi từ Asus ASUS_Z017D bằng vozFApp
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules