Thread Tools
Old 04-02-2020, 10:33
d2q_90 d2q_90 is offline
Junior Member
V/v tư vấn đồng hồ thông minh

Như title, em đang phân vân các dòng đồng hồ thông minh để theo dõi sức khỏe hằng ngày (nhịp tim, huyết áp, giấc ngủ, calo) và cho việc chạy bộ thể dục
Mong các thím có kinh nghiệm chỉ giáo.
Target tầm 6 củ đổ lại hoặc hơn xíu
Reply With Quote
Old 04-02-2020, 10:39
hayuki's Avatar
hayuki hayuki is offline
Senior Member
Re: V/v tư vấn đồng hồ thông minh

Nếu thể thao thì thử nghía qua Garmin thử xem, thấy anh em đánh giá khá tốt, nhất là dùng cho thể thao đó fen
Reply With Quote
Old 04-02-2020, 10:46
d2q_90 d2q_90 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by hayuki View Post
Nếu thể thao thì thử nghía qua Garmin thử xem, thấy anh em đánh giá khá tốt, nhất là dùng cho thể thao đó fen
không biết có thread nào về loại garmin này ko, cũng đang tham khảo mà mỗi cái có một tính năng ko biết đâu mà lần
Reply With Quote
Old 04-02-2020, 11:48
doraku doraku is offline
Senior Member

garmin thôi bạn, giờ nó đại trà, cộng đồng ng việt mình xài cũng nhiều
Reply With Quote
Old 05-02-2020, 08:47
d2q_90 d2q_90 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by doraku View Post
garmin thôi bạn, giờ nó đại trà, cộng đồng ng việt mình xài cũng nhiều
thanks bác, em đang phân vân giữa garmin forerunner 245 và vivoactive 4
Reply With Quote
Old 05-02-2020, 23:25
vqh102 vqh102 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by d2q_90 View Post
thanks bác, em đang phân vân giữa garmin forerunner 245 và vivoactive 4
xì bác chơi dòng cùi bắp đó làm gì. Bác cố chút làm con Fenix 6 hay thêm tí lấy Garmin MARQ Althlete ngon hơn bao nhiêu.
https://techzones.vn/garmin-marq-athlete
Reply With Quote
Old 06-02-2020, 06:50
henkarin's Avatar
henkarin henkarin is offline
Đã tốn tiền
Re: Chơi V/v tư vấn đồng hồ thông minh

Quote:
Originally Posted by vqh102 View Post
xì bác chơi dòng cùi bắp đó làm gì. Bác cố chút làm con Fenix 6 hay thêm tí lấy Garmin MARQ Althlete ngon hơn bao nhiêu.
https://techzones.vn/garmin-marq-athlete
Kiểu như thớt hỏi nên mua Kia hay hyundai, m khuyên cố chút mua mẹc hay thêm tí lấy zôn zoi ấy nhỉ
Old 06-02-2020, 07:09
henkarin's Avatar
henkarin henkarin is offline
Đã tốn tiền

Gảmin có thể gọi là sportwatch chứ ko phải smartwatch. Nó chỉ kết nối với đt, có cuộc gọi tin nhắn hay thông báo j tới thì nó rung + báo trên màn hình đồng hồ. Garmin rung chất lượng lắm. Đeo ko lỡ thông báo bao h. Trc đó đeo apple watch rung nhẹ quá. Và HẾT.
Những cái bọn khác ko có:
- Màn hình luôn bật. Càng ra nắng càng nhìn rõ. Tối thì chỉnh sau khi mặt trời lặn, xoay cổ tay nó sáng đèn nền.
- Pin trâu, 245 hay vivoacrive thì cỡ 5-7 ngày, fenix 10-15 ngày tuỳ mức độ sử dụng.
Nếu muốn tập chạy bộ nghiêm túc, chú tâm thông số muốn nâng thành tích thì hãy mua garmin. Còn đeo mục đích khác thì đừng mua kẻo hối hận.
Nếu cổ tay >16cm thì cố chút lấy Fenix 5 đeo hằng ngày vẫn đẹp. Thép bền bỉ. Mua cũ thì tầm 7 củ. Mới chắc cỡ 10 củ.
Old 08-02-2020, 14:58
d2q_90 d2q_90 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by henkarin View Post
Gảmin có thể gọi là sportwatch chứ ko phải smartwatch. Nó chỉ kết nối với đt, có cuộc gọi tin nhắn hay thông báo j tới thì nó rung + báo trên màn hình đồng hồ. Garmin rung chất lượng lắm. Đeo ko lỡ thông báo bao h. Trc đó đeo apple watch rung nhẹ quá. Và HẾT.
Những cái bọn khác ko có:
- Màn hình luôn bật. Càng ra nắng càng nhìn rõ. Tối thì chỉnh sau khi mặt trời lặn, xoay cổ tay nó sáng đèn nền.
- Pin trâu, 245 hay vivoacrive thì cỡ 5-7 ngày, fenix 10-15 ngày tuỳ mức độ sử dụng.
Nếu muốn tập chạy bộ nghiêm túc, chú tâm thông số muốn nâng thành tích thì hãy mua garmin. Còn đeo mục đích khác thì đừng mua kẻo hối hận.
Nếu cổ tay >16cm thì cố chút lấy Fenix 5 đeo hằng ngày vẫn đẹp. Thép bền bỉ. Mua cũ thì tầm 7 củ. Mới chắc cỡ 10 củ.
rất cảm ơn thím
Reply With Quote
Old 11-02-2020, 11:08
huynhcongminh huynhcongminh is offline
Member

Mình từng dùng Samsung Galaxy Watch và đã bán sau 5 tháng sử dụng. Hiện tại đang dùng Apple Watch 4.

Trải nghiệm về người dùng trên con AW4 hơn hẳn con Galaxy Watch (ít nhất là đối với mình). Với nhu cầu của thớt thì gần như con smartwatch nào cũng đáp ứng được.

Nếu bạn là người chơi thể thao hạng nặng thì hẵn tìm hiểu Garmin. Mình cũng mê Garmin, nhất là dòng Fenix, hầm hố và trâu bò nhưng bản thân không phải người quá chú trọng việc cân, đo, đong, đếm từng calo cũng như Garmin không hỗ trợ nghe/gọi nên mình đành bỏ qua.

Tóm lại, trong tầm >= 6 củ thì bác có rất nhiều lựa chọn, cứ thích con nào thì hốt con đó thôi.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules