Thread Tools
Old 28-09-2019, 11:10
namthienminh's Avatar
namthienminh namthienminh is offline
Senior Member
Re: Tâm sự đời trai khởi nghiệp lênh đênh

Khởi nghiệp thất bại hết tiền rồi làm gì ăn làm gì khác vậy thớt
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:18
Golia Active Plus's Avatar
Golia Active Plus Golia Active Plus is offline
Senior Member

Đọc đến chỗ Dell... tưởng bán laptop
Bác khởi nghiệp thế nào có thể chia sẻ với anh em được không. Ít người đủ dũng khí để bước ra khỏi vùng an toàn lắm.
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:23
katharon katharon is offline
Senior Member

Start up mà xài Dell Inspiron, gặp tao là tao đập vào mặt rồi
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:44
justofdream justofdream is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tuanmanpro View Post
Theo các thím, thế nào là "đẳng cấp doanh nhân"
- Đi 4 bánh????????
- Dùng Macbook????????
- Tiêu tiền tệp????????
Em khởi nghiệp gần 3 năm nay, bắt đầu rồi thất bại 4 lần rồi,... đôi lúc cũng thấy mệt mỏi và chán chường nhưng vẫn quyết tâm ko đi làm thuê nữa.
Được cái chưa vợ con gì nên đỡ áp lực, có thể tự do làm những gì mình muốn.
Hôm rồi đi cafe với thằng bạn cấp 3 (tỉ năm ko gặp rồi), nó thấy em vẫn đang dùng con máy tính DELL INSPIRON 15 3567 70093474 core I5 CPU 7200 (I57200-4-500-AMD) BLACK, nó phán câu xanh rờn "khởi nghiệp 3 năm vẫn còn dùng con này hả? doanh nhân thì phải Macbook air, đi gặp khách hàng người ta mới phục, ra ngoài xã hội người ta mới nể".
Định mệnh, nghe nó nói xong mà muốn táng cho nó 3 trận luôn nhưng nhịn
Tính em ko thích hào nhoáng bên ngoài, mua gì cũng tính tới hiệu quả thực tế và vừa túi tiền của mình nữa.
Nhân 1 ngày thứ 7, thời tiết thu HN khiến lòng người có chút bâng khuâng, muốn viết đôi 3 dòng tâm sự cùng anh em vozer...
Bác làm con Latitude 3400 mới ra của Dell đi, thế là chuẩn "đẳng cấp doanh nhân" rồi, bởi Latitude xưa giờ có tiếng là laptop doanh nhân

Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:46
justofdream justofdream is offline
Member

Quote:
Originally Posted by MinTim View Post
Cũng là Dell nhưng bác phang hẳn con Latitude 7400 2 trong 1 này cho em, sang vcl này: https://www.dell.com/vn/business/p/l...in-1-laptop/pd
Em này mới ra năm nay, đẹp vcl, nhưng nghe đâu 1600$, bác thớt khởi nghiệp fail vl vậy, khả năng ko có tiền mua đâu

Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:48
hauyencool hauyencool is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tuanmanpro View Post
Theo các thím, thế nào là "đẳng cấp doanh nhân"
- Đi 4 bánh????????
- Dùng Macbook????????
- Tiêu tiền tệp????????
Em khởi nghiệp gần 3 năm nay, bắt đầu rồi thất bại 4 lần rồi,... đôi lúc cũng thấy mệt mỏi và chán chường nhưng vẫn quyết tâm ko đi làm thuê nữa.
Được cái chưa vợ con gì nên đỡ áp lực, có thể tự do làm những gì mình muốn.
Hôm rồi đi cafe với thằng bạn cấp 3 (tỉ năm ko gặp rồi), nó thấy em vẫn đang dùng con máy tính DELL INSPIRON 15 3567 70093474 core I5 CPU 7200 (I57200-4-500-AMD) BLACK, nó phán câu xanh rờn "khởi nghiệp 3 năm vẫn còn dùng con này hả? doanh nhân thì phải Macbook air, đi gặp khách hàng người ta mới phục, ra ngoài xã hội người ta mới nể".
Định mệnh, nghe nó nói xong mà muốn táng cho nó 3 trận luôn nhưng nhịn
Tính em ko thích hào nhoáng bên ngoài, mua gì cũng tính tới hiệu quả thực tế và vừa túi tiền của mình nữa.
Nhân 1 ngày thứ 7, thời tiết thu HN khiến lòng người có chút bâng khuâng, muốn viết đôi 3 dòng tâm sự cùng anh em vozer...
Bác fail từ cách chọn bạn rồi còn đâu
Các cụ bảo, người khôn thì phải biết chọn bạn mà chơi.
Bác nên xem lại mình, phũ nhưng thật
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 13:51
emtomcoi emtomcoi is offline
Senior Member

Ko liên quan tới thớt cho lắm, em đang có nhu cầu mua laptop để học IT + chơi vài game kiểu lmht, pubg (nếu được). Mọi người tư vấn cho em vài máy (ưu tiên dell, hp). Giá tầm 20tr đổ lại ạ. Em cảm ơn nhiều
Và tư vấn cho em máy lenovo luôn ạ, em vẫn đang mơ hồ không biết nên chọn hãng nào
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 13:53
tutitu112 tutitu112 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by david666 View Post
thằng bạn thím 1 là cà khịa 2 là loại tư duy tiểu nông, ko chấp làm gì.
Mình ko khởi nghiệp nhưng từ năm 20 tuổi ko dính dáng gì đến tài chính obg là thấy tự hào rồi.
Máy tính: dell precision 7510, samsung q420 đời 2010 vứt tủ.
-------------
Nhân nhắc chuyện khởi nghiệp. Tầm 5 6 năm trước cũng nghe lời 1 vozer ở đây, bỏ việc ra làm cùng thím ấy. THím ấy hơn mình 3 tuổi, tự nhận là trước làm Viettel, đi mỹ đi newzealand công tác các kiểu, cuối cùng về khởi nghiệp làm rau sạch. Sau mình phát hiện ra là xạo lol nên bỏ đi. Lúc đó cũng bơ vơ, sau cứng dần và giờ thì ngon rồi. Phải cảm ơn thằng lừa đảo đó đã cho mình 1 bài học, giúp mình cứng đến ngày hôm nay
Sếp cũ mình kiếm bộn tiền từ quảng cáo facebook và google, xong quay ra làm thực phẩm sạch, khởi đầu là rau sạch, thịt lợn, thịt gà sạch... giờ có cả hệ thống cửa hàng to ở HN, đang ở trong SG.
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 13:54
Member

Quote:
Originally Posted by RimA View Post
mình nghĩ doanh nhân thì nên mặc vest dress for success
Mặc vest auto là doanh nhân thành đạt, mình suốt ngày quần sooc áo phông thì làm nông rân là đúng rồi, cãi gì
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 13:58
Member

Quote:
Originally Posted by justofdream View Post
Bác làm con Latitude 3400 mới ra của Dell đi, thế là chuẩn "đẳng cấp doanh nhân" rồi, bởi Latitude xưa giờ có tiếng là laptop doanh nhân

Dell Latitude 3400, 3500 mới ra năm nay nhìn thẩm mĩ cao hơn đấy. Thiết kế mới có xu hướng lai sự mềm mại, hiện đại của dòng Vostro. Dell Latitude 3400 và 3500 nặng chưa đến 2kg, thay đổi trong thiết kế nắp gập, màn hình, khung máy mỏng nhẹ, khá giống với người anh em Vostro.
Giá cũng mềm hơn trước nhiều, anh em start up ít tiền thì có thể cân nhắc dòng lap doanh nhân Latitude này của Dell.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules