Thread Tools
Old 20-04-2020, 16:54
AQ_donkihote's Avatar
AQ_donkihote AQ_donkihote is offline
Senior Member
Re: [Quick Review sản phẩm / dịch vụ] Viettel Net5Plus

Box đó android box là hàng cùi bắp , dùng app chứ ko chạy luồng iptv

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 22-04-2020, 21:39
meo7x meo7x is offline
Member

Nói chung các bác tránh xa vt ra,ngày nào nó còn phụ thuộc vnpt vào backborn thì ko bao giờ ổn định bằng vnpt cả. Sau 7 lần chuyển nhà và thử đủ các dv của 2 bên thì mình bằng lòng với vnpt. Thích bridge ư ktv alo 1 câu là xong,thay dây thay thiết bị ư ? Alo 1 câu là xong. Tất cả mọi trục trặc đều đc giải đáp và giải quyết nhanh gọn,ko có tình trạng đá bóng bên này qua bên kia. Nhất là gđ hay cty nhỏ bây giờ đủ các thứ phụ thuộc và sự ổn định của đường truyền cáp quang thì vnpt vẫn là sự lựa chọn tốt nhất. Đặc biệt KHÔNG BAO GIỜ CÓ CHUYỆN BÓP MẠNG.
Reply With Quote
Old 23-04-2020, 13:58
thanh pt thanh pt is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by meo7x View Post
Nói chung các bác tránh xa vt ra,ngày nào nó còn phụ thuộc vnpt vào backborn thì ko bao giờ ổn định bằng vnpt cả. Sau 7 lần chuyển nhà và thử đủ các dv của 2 bên thì mình bằng lòng với vnpt. Thích bridge ư ktv alo 1 câu là xong,thay dây thay thiết bị ư ? Alo 1 câu là xong. Tất cả mọi trục trặc đều đc giải đáp và giải quyết nhanh gọn,ko có tình trạng đá bóng bên này qua bên kia. Nhất là gđ hay cty nhỏ bây giờ đủ các thứ phụ thuộc và sự ổn định của đường truyền cáp quang thì vnpt vẫn là sự lựa chọn tốt nhất. Đặc biệt KHÔNG BAO GIỜ CÓ CHUYỆN BÓP MẠNG.
Bác bảo không có chuyện bóp mạng. có đấy bác. em dùng 3 nhà mạng đều biết nhé. Vt phủ sóng rộng nhiều người dùng. ngoại thành hay miền núi hải đảo thì vt vẫn khỏe vô cùng còn vnpt và fpt thì lag chậm yếu nhiều khi không có sóng. Thành phố đông người dùng nên chậm thôi. theo e thấy dùng vt vẫn ổn nhất đó.
Reply With Quote
Old 23-04-2020, 15:44
baohen1510 baohen1510 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thanh pt View Post
Bác bảo không có chuyện bóp mạng. có đấy bác. em dùng 3 nhà mạng đều biết nhé. Vt phủ sóng rộng nhiều người dùng. ngoại thành hay miền núi hải đảo thì vt vẫn khỏe vô cùng còn vnpt và fpt thì lag chậm yếu nhiều khi không có sóng. Thành phố đông người dùng nên chậm thôi. theo e thấy dùng vt vẫn ổn nhất đó.
Bác đang nói di động hay cáp quang vậy ?nếu nói di động thì fpt đâu có , còn nếu nói cáp quang thì liên quan gì tới miền núi hải đảo hả bác . khó hiểu thật
Reply With Quote
Old 23-04-2020, 17:45
khang_dk khang_dk is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by baohen1510 View Post
Bác đang nói di động hay cáp quang vậy ?nếu nói di động thì fpt đâu có , còn nếu nói cáp quang thì liên quan gì tới miền núi hải đảo hả bác . khó hiểu thật
Chắc có lẽ nhầm lẫn đâu đó giữa cáp quang và di động
Reply With Quote
Old 23-04-2020, 17:47
khang_dk khang_dk is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thanh pt View Post
Đúng là nhận xét là về độ phủ sóng thì Viettel bá nhất nhưng về chất lượng 4G hay cáp quang thì tuổi tôm với VNPT nhé
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules