Thread Tools
Old 03-01-2020, 10:48
2816's Avatar
2816 2816 is offline
Senior Member
Re: [Quick Review sản phẩm / dịch vụ] Viettel Net5Plus

Quote:
Originally Posted by loveyou4e View Post
Con f670y 4 port đều 1G nha thím.
Cơ mà giờ hạ net5plus xuống 4plus có bị lấy lại đầu thu ko mấy thím

via vozForums for iPhone
4 cổng GE thật ạ? Sao bữa kĩ thuật đưa em xem thì em thấy có 1 cổng GE, còn 3 cổng kia FE mà ạ?
Nên em phải chờ nửa tháng để bế con Heo quay về.

Gửi từ LGE LM-G710N bằng vozFApp
MSi GE60 2PC Apache: Intel i5-4210H | Corsair DDR3L 4GBx2 OC | NVIDIA GeFore GTX 850M OC | Toshiba M-Sata 128GB | Western Digital 750GB | Samsung Seagate Momentus 2TB | Corsair Vengeance M65 | Corsair Vengeance MM200 | Easars TRAP 5.1 ......
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 11:12
AQ_donkihote's Avatar
AQ_donkihote AQ_donkihote is offline
Senior Member

Tbi Vitteo nhiều mã nhiều số từ modem, stb , thế nên cứ cắm Lan vào test là chắc cú ZTE chỉ biết 2 mã F608, F668 là full 1G, còn bọn 2 băng tần 670 ko rõ lắm ,tùm lum cả lên
Hạ gói từ net5+ xuống 4+ thì xem tụi GDV nó có hủy cái acc IPTV free ko , hủy cái nào thì mới bị mất K+, vì 2 acc IPTV là 2 gói khác nhau , hủy thì bị thu stb ...còn nó ko hủy chỉ tác động acc net thì ngon chym rồi

Gửi từ Samsung SM-N960F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 11:47
manly manly is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tmk1207 View Post
Vậy chắc áp lực từ thằng k+, đợt trước bên topic vnpt tôi cũng kêu là sớm muộn gì k+ nó cũng ép giá thôi. Mịa độc quyền hết cả ngoại hạng lẫn c1 rồi
Đúng rồi đó bác VNPT mới thông báo K+ cũng tăng giá.
Old 03-01-2020, 12:48
queenfrozen queenfrozen is offline
Đã tốn tiền
Re: Page 110 - [Quick Review sản phẩm / dịch vụ] Viettel Net5Plus

Quote:
Mua về cắm xong đổi SN của cục converter là được. SN thì lấy SN của cái modem viettel hiện tại ở nhà maifen ý.

Ship trực tiếp đấy , muốn nhanh hơn thì có gói ship mà maifen
Ôi ship thường chỉ 40 ngày thôi. Còn shio nhanh 80$ nhoé.:( gấp 4 lần cái cục

via vozForums for iPhone

Laptop: Sony Vaio S13 i5-3210M|MSI GP62M 7REX Leopad Pro - i7-7700HQ||16 G DDR4 || Hackintosh full
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 12:59
neroPTIT's Avatar
neroPTIT neroPTIT is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by neroPTIT View Post
Dạo này thằng Viettel có bóp băng thông buổi tối không các thím?
Nghe nói xài một thời gian nó mới bóp, chứ mới đăng ký thì chưa bị
Thím nào đang xài trả lời giúp em phát.
Old 03-01-2020, 13:10
KOTAKAKAJI's Avatar
KOTAKAKAJI KOTAKAKAJI is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Cao điểm kiểu gì cũng bóp nhé, ít nhiều tùy khu.

Mình xài net 7 cao điểm kéo IDM còn 5-8MByte, không ổn định và lên xuống thất thường. Bình thường thì ổn định ở mức 20MByte trở lên.

Tất nhiên ớ mức này thì vẫn dùng web bình thường. Dạo này đứt cáp nên một số page có CDN resoure ảnh ọt ở nước ngoài sẽ chậm (lazada, shopee), hên xui, lúc bị lúc không.

Mình không chơi game nên chưa từng care về ping.

Bác tham khảo nhé
AMD Ryzen 3600 + MSI Tomahawk Max + 2x8GB Trident Z, Dell U2515H + Dell U2419H
Fiio X5 3rd + AKG N40 + Fiio K5 + ATH MSR7 + AKG N20
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 13:33
langtubac248's Avatar
langtubac248 langtubac248 is offline
Senior Member

Quote:
525.000 đồng/ tháng.... vãi, hình như đăng ký mới thì dính giá này, còn khách cũ vẫn 495k.

Động thái tăng giá này giống bên VNPT thôi, do gói k+ đây mà. Tăng giá thì chắc ko cắt IPTV k+ đâu
Gì mắc vậy, mình đóng 1 tháng có 400k đã bao gồm VAT
My PC: Ryzen R7 1800x | MSI X370 Gaming M7 | MSI RTX 2060 6Gb | Corsair Vengeance Pro RGB 2x8GB 3200 | SSD Samsung 970Evo Plus 250GB + SSD Samsung PM863 480GB + SSD WD Blue 1TB + HDD WD Black 1TB + HDD Toshiba 5Tb + 6Tb| CR-201 Red | Corsair CS650M | NZXT S340 | Asus XG258Q
My Gears: Ducky Shine 5 RGB | ASUS ROG Pugio | Kingston HyperX Cloud Revolver S
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 13:50
RookieTrainer's Avatar
RookieTrainer RookieTrainer is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Dạo này thằng Viettel có bóp băng thông buổi tối không các thím?
Nghe nói xài một thời gian nó mới bóp, chứ mới đăng ký thì chưa bị
Confirm là có bóp nhé, bóp nhiệt tình là khác. E ở khu Thành Thái, Cầu Giấy, cứ tối đến gói Net3Plus load game mobile server nc ngoài còn ỳ ạch nữa.

Mà nhắc đến Viettel lại cáu. Khuyên các bác nếu chỉ xài cơ bản vào internet thì xài, mấy tháng đầu còn mặn nồng thì tuyệt vời lắm, như vợ mới cưới ấy. Xong đến lúc có chuyện thì cãi nhau vỡ đầu cũng chả đc gì đâu. Đừng ngu như em đóng xừ nó 12 tháng giờ muốn rút cũng chả rút đc.

Chả là em có host 1 cái web nho nhỏ ở nhà dùng cá nhân. Trước dùng dịch vụ của VNPT ngon lắm, nhưng chuyển nhà qua chung cư mới nghĩ thế nào lại đi mắc Viettel.

Và rắc rối là từ đây. Các bác Viettel sau 3 tháng đầu thì ném em vào dải IP cấp động nằm sau router của các bác ấy, tạm gọi là double-NAT ấy.

Bác nào làm Camera hay hosting hay bất cứ cái gì remote ở nhà thì đều biết làm thế thì ngoại bất nhập, vì WAN IP của mình không thể truy cập qua internet đc vì nằm sau một router khác. ShowmyIP ra 1 cái và xem trong Router ra 1 cái khác.

Cảm nhận ban đầu là kỹ thuật ngoài việc lắp ra thì một chữ bẻ đôi không biết luôn :| gọi lên tổng đài tổng cộng 4 lần thì 4 bạn nghe máy, đều hướng dẫn reset lại modem =))) lần 4 em gắt ầm lên mới chịu điều kỹ thuật xuống.

Kỹ thuật không thèm xuống, gọi hỏi em bị sao. Nghe xong trả lời ráo hoảnh: ở khu a cũng có công ty bị vậy bọn e không biết giải quyết thế nào. Xong kệ mẹ luôn á. Gọi 5 lần bảy lượt không nghe máy luôn ) lần nào nghe thì bảo bên e không giải quyết đc, vậy thôi.

Mà vâng, cả mấy bạn Viettel Support trên voz hay cái group Giải đáp thắc mắc gì gì trong chữ ký của các bạn ấy, lúc mới đăng ký thì vồ vập lắm cơ, xong đến lúc cần hỗ trợ thì đều thái độ như đuổi khách Dẫn lời bạn Xuân Nhi admin cái group đó đây ạ: "Chào bạn! Rát tiếc với trường hợp của bạn. Để chấm dứt hợp đồng bạn vui lòng mang chứng minh thư đăng kí dịch vụ cùng modem đến cửa hàng Viettel để làm thủ tục. Phí chấm dứt là miễn phí ạ."

Nói tóm lại là nghỉ khỏe. Cảm giác như bị lừa. Vác con NAS sang mạng VNPT cắm thì tẹt luôn từ đó đến giờ hơn 1 quý rồi. Cạch đến già không bao giờ dây vào mấy bạn Viettel nữa. Thân ái và quyết thắng.
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 14:16
tmk1207 tmk1207 is offline
Senior Member
Location: Thỉnh thoảng tớ cũng biết dịu dàng .................

Quote:
Originally Posted by RookieTrainer View Post
Confirm là có bóp nhé, bóp nhiệt tình là khác. E ở khu Thành Thái, Cầu Giấy, cứ tối đến gói Net3Plus load game mobile server nc ngoài còn ỳ ạch nữa.

Mà nhắc đến Viettel lại cáu. Khuyên các bác nếu chỉ xài cơ bản vào internet thì xài, mấy tháng đầu còn mặn nồng thì tuyệt vời lắm, như vợ mới cưới ấy. Xong đến lúc có chuyện thì cãi nhau vỡ đầu cũng chả đc gì đâu. Đừng ngu như em đóng xừ nó 12 tháng giờ muốn rút cũng chả rút đc.

Chả là em có host 1 cái web nho nhỏ ở nhà dùng cá nhân. Trước dùng dịch vụ của VNPT ngon lắm, nhưng chuyển nhà qua chung cư mới nghĩ thế nào lại đi mắc Viettel.

Và rắc rối là từ đây. Các bác Viettel sau 3 tháng đầu thì ném em vào dải IP cấp động nằm sau router của các bác ấy, tạm gọi là double-NAT ấy.

Bác nào làm Camera hay hosting hay bất cứ cái gì remote ở nhà thì đều biết làm thế thì ngoại bất nhập, vì WAN IP của mình không thể truy cập qua internet đc vì nằm sau một router khác. ShowmyIP ra 1 cái và xem trong Router ra 1 cái khác.

Cảm nhận ban đầu là kỹ thuật ngoài việc lắp ra thì một chữ bẻ đôi không biết luôn :| gọi lên tổng đài tổng cộng 4 lần thì 4 bạn nghe máy, đều hướng dẫn reset lại modem =))) lần 4 em gắt ầm lên mới chịu điều kỹ thuật xuống.

Kỹ thuật không thèm xuống, gọi hỏi em bị sao. Nghe xong trả lời ráo hoảnh: ở khu a cũng có công ty bị vậy bọn e không biết giải quyết thế nào. Xong kệ mẹ luôn á. Gọi 5 lần bảy lượt không nghe máy luôn ) lần nào nghe thì bảo bên e không giải quyết đc, vậy thôi.

Mà vâng, cả mấy bạn Viettel Support trên voz hay cái group Giải đáp thắc mắc gì gì trong chữ ký của các bạn ấy, lúc mới đăng ký thì vồ vập lắm cơ, xong đến lúc cần hỗ trợ thì đều thái độ như đuổi khách Dẫn lời bạn Xuân Nhi admin cái group đó đây ạ: "Chào bạn! Rát tiếc với trường hợp của bạn. Để chấm dứt hợp đồng bạn vui lòng mang chứng minh thư đăng kí dịch vụ cùng modem đến cửa hàng Viettel để làm thủ tục. Phí chấm dứt là miễn phí ạ."

Nói tóm lại là nghỉ khỏe. Cảm giác như bị lừa. Vác con NAS sang mạng VNPT cắm thì tẹt luôn từ đó đến giờ hơn 1 quý rồi. Cạch đến già không bao giờ dây vào mấy bạn Viettel nữa. Thân ái và quyết thắng.
Gọi là IP nat thôi chứ double nat gì bác. FPT giờ đa phần cấp toàn IP nat nhưng gọi tổng đài cái là nhà anh dùng camera, cần xem từ bên ngoài là nó cũng bỏ. Viettel giờ nát như chó thế này à.

Còn riêng thằng Support Viettel thì ngay trong topic này nó cũng lừa mình 1 vố rồi chứ đâu.
Reply With Quote
Old 03-01-2020, 14:18
tmk1207 tmk1207 is offline
Senior Member
Location: Thỉnh thoảng tớ cũng biết dịu dàng .................

Quote:
Originally Posted by queenfrozen View Post
Ôi ship thường chỉ 40 ngày thôi. Còn shio nhanh 80$ nhoé.:( gấp 4 lần cái cục

via vozForums for iPhone
Thì đợi htooi bác, order giờ ăn tết xong là có cái chơi rồi.

Quote:
Vào đợt cao điểm bóp chết sặc tiết, đỉnh điểm như đợt vừa rồi down web nào cũng lẹt đẹt vài trăm Kb (net5plus) nhưng riêng donw từ gg drive thì lại max speed.

Quote:
Originally Posted by langtubac248 View Post
Gì mắc vậy, mình đóng 1 tháng có 400k đã bao gồm VAT
Giá mới cập nhật kìa, Tôi đoán là khách mới phải đóng giá mới. Còn khách cũ chưa thấy đả động gì cả.
Tháng 12 vừa rồi vẫn thấy auto thu 495
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules