Thread Tools
Old 22-12-2019, 08:15
Tesla_Kingdom Tesla_Kingdom is offline
Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by clone_mjnhkjd3 View Post
chả biết các thím nghĩ kiểu gì mà bảo đi bộ đội khổ
hôm qua mình vừa đưa lính đi xem Mắt Biếc đây, mà xem free luôn nhé

lần trước thì đi xem Aquaman
Ở quân khu nào sướng vậy bác
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 08:18
clone_mjnhkjd3 clone_mjnhkjd3 is offline
Senior Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by Tesla_Kingdom View Post
KA
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 10:24
jl_hd jl_hd is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Tesla_Kingdom View Post
1 sướng trăm khổ vẫn là khổ
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 11:05
park_kim_thang01 park_kim_thang01 is offline
Senior Member

Quote:
chả biết các thím nghĩ kiểu gì mà bảo đi bộ đội khổ
hôm qua mình vừa đưa lính đi xem Mắt Biếc đây, mà xem free luôn nhé

lần trước thì đi xem Aquaman
Thôi cho tao địt mẹ mày phát. Khổ ở đây là khổ về tinh thần, trong khi ở xã hội bên ngoài đang phát triển từng ngày từng giờ, bạn bè cùng trang lứa nhưng vì 1 lý dó nào đấy không cần/được phải đi nghĩa vụ, cày cuốc tích lũy kinh nghiệm, vốn liếng thì mình lại phải lặn ngụp học thuộc 10 lời thề quân nhân, 11 chế độ trong ngày, 3 chế độ trong tuần.
Còn nói về xem phim, ở ngoài bố mày thích thì đi xem, không thì thôi. Còn trong quân đội, không thích cũng phải đi. Tao nói đúng chứ ?
Tao ko đả kích NVQS, nó cũng có mặt lợi mặt hại và cá nhân tao ủng hộ việc thanh niên PHẢI đi NVQS nhưng TOÀN BỘ, ĐỒNG ĐỀU và TỰ CHỌN thời gian thi hành giống HQ. Chúng mày đừng có mà bưng bô, bợ đít như thế.
À mà trả lời luôn để mày khỏi hỏi "đã đi NVQS chưa", Tao đi đại đội 10 Trinh Sát, lữ 957 vùng 4 Hải Quân Cam Ranh khóa 2013-2015. Em ruột tao, Sư 309 Đồng Nai khóa 2018-2020.
Có chiến tranh chưa biết thằng nào cầm súng, thằng nào cầm dái chạy đâu anh sĩ quan cấp úy.

Last edited by park_kim_thang01; 22-12-2019 at 11:09.
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 11:27
Senior Member

Quote:
Originally Posted by park_kim_thang01 View Post
Thôi cho tao địt mẹ mày phát. Khổ ở đây là khổ về tinh thần, trong khi ở xã hội bên ngoài đang phát triển từng ngày từng giờ, bạn bè cùng trang lứa nhưng vì 1 lý dó nào đấy không cần/được phải đi nghĩa vụ, cày cuốc tích lũy kinh nghiệm, vốn liếng thì mình lại phải lặn ngụp học thuộc 10 lời thề quân nhân, 11 chế độ trong ngày, 3 chế độ trong tuần.
Còn nói về xem phim, ở ngoài bố mày thích thì đi xem, không thì thôi. Còn trong quân đội, không thích cũng phải đi. Tao nói đúng chứ ?
Tao ko đả kích NVQS, nó cũng có mặt lợi mặt hại và cá nhân tao ủng hộ việc thanh niên PHẢI đi NVQS nhưng TOÀN BỘ, ĐỒNG ĐỀU và TỰ CHỌN thời gian thi hành giống HQ. Chúng mày đừng có mà bưng bô, bợ đít như thế.
À mà trả lời luôn để mày khỏi hỏi "đã đi NVQS chưa", Tao đi đại đội 10 Trinh Sát, lữ 957 vùng 4 Hải Quân Cam Ranh khóa 2013-2015. Em ruột tao, Sư 309 Đồng Nai khóa 2018-2020.
Có chiến tranh chưa biết thằng nào cầm súng, thằng nào cầm dái chạy đâu anh sĩ quan cấp úy.
mình đã nện mẹ bạn phát nào chưa mà bạn sủa kinh vậy?
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 13:39
rongden184's Avatar
rongden184 rongden184 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kunian View Post
Vậy nên em mới lo. Mà giờ không còn mối nào lo được nữa nên phải đợi thôi ạ.
Ý tôi là ông cứ cầm tiền dúi cho nó, đừng nghe nó nói ko nhận tiền mà im luôn, tôi lạ gì, đợt tôi còn trong tuổi nvqs, gặp thằng phường đội trưởng, miệng thì bảo thôi em cứ cầm lại tiền đi, nhưng nhét tiền vào tay vẫn lấy nhé
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 13:43
blue_sky666's Avatar
blue_sky666 blue_sky666 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
do chú nói đi không khổ nên nó bật lại thôi chứ có gì đâu
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 13:54
park_kim_thang01 park_kim_thang01 is offline
Senior Member

Quote:
Thớt đéo nào có liên quan đến NVQS, bộ đội cũng vào ti toe, chúng nó phản biện thì hỏi đi chưa, tao đang thế này, tao đang là bộ đội thế nọ để làm lý lẽ phản biện.
Tính đéo nói, mà thấy mày bảo đi đéo khổ. Đúng rồi, đối với những thằng không xài đầu óc thì chỉ quan tâm đến cái khổ thể xác. Còn những thằng biêt suy nghĩ, nó khổ vì 2 năm chôn vùi biết bao kinh nghiệm chuyên môn và 1 số thằng vô công rỗi nghề vẫn nhởn nhơ không bị bắt đi. (Tao nhấn mạnh là kinh nghiệm CHUYÊN MÔN nhé.) và công nhận kinh nghiệm sống trong bộ đội học đc khá nhiều. Thế nên đừng thằng nào vào lấp liếm kinh nghiệm sống này nọ, lọ chại

Quote:
ko rõ anh đi nghĩa vụ bao h chưa?
2 lính là 24 tháng chứ ko còn 18 tháng nữa rồi
tùy anh là lính gì thì dc bắn nhé, chứ riêng bộ binh 1 năm đầu tiên bắn ko dưới 100 viên AK, trừ khi tâm lí, kĩ thuật anh yếu quá nên Sĩ quan ko cho bắn thôi
Điện thoại dùng để gọi cho gia đình hỏi thăm sức khỏe chứ ko dc phải anh thích dùng smarthphone để giải trí rồi làm những trò xằng bậy nhé
ai bảo ko dc tiếp xúc với bên ngoài?? Chủ Nhật gia đình vào thăm, rồi đi dân vận ko phải tiếp xúc thì là gì????
ngu học, óc bò mà cứ phán như Thánh
Quote:
thằng ngu lol này, mày nghe kể so với tao trực tiếp đi thì mày nghĩ mày đúng hả
Bonus cái hình ko lại bảo tao chém gió.

Last edited by park_kim_thang01; 22-12-2019 at 13:57.
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 14:29
Senior Member

Quote:
Originally Posted by park_kim_thang01 View Post
Thớt đéo nào có liên quan đến NVQS, bộ đội cũng vào ti toe, chúng nó phản biện thì hỏi đi chưa, tao đang thế này, tao đang là bộ đội thế nọ để làm lý lẽ phản biện.
Tính đéo nói, mà thấy mày bảo đi đéo khổ. Đúng rồi, đối với những thằng không xài đầu óc thì chỉ quan tâm đến cái khổ thể xác. Còn những thằng biêt suy nghĩ, nó khổ vì 2 năm chôn vùi biết bao kinh nghiệm chuyên môn và 1 số thằng vô công rỗi nghề vẫn nhởn nhơ không bị bắt đi. (Tao nhấn mạnh là kinh nghiệm CHUYÊN MÔN nhé.) và công nhận kinh nghiệm sống trong bộ đội học đc khá nhiều. Thế nên đừng thằng nào vào lấp liếm kinh nghiệm sống này nọ, lọ chại

Bonus cái hình ko lại bảo tao chém gió.
ơ thế bọn nó nói sai tao chỉnh lại ko dc à?
mày đã từng đi nghĩa vụ, chứ đéo phải bây giờ mày đang đi nghĩa vụ nhé
tao bảo đéo khổ chỗ nào? có cứt thì tự ăn đừng nhét vào mồm người khác
Reply With Quote
Old 22-12-2019, 14:48
bruvic's Avatar
bruvic bruvic is offline
Senior Member

Nhưng giáo sư Minhkid ơi post này đa phần dùng để né nvqs giáo sư vô giáo huấn về việc đi nvqs dc gì làm gì thế. Có làm người nào quay đầu đi lính không hay lại bị bash vào đâu cho ???? giáo sư dc đi lính là ngon rồi. Có công với tổ quốc rồi, anh em ở nhà cám ơn giáo sư vì đã góp công bảo vệ đất nước được chưa. Nhưng vẫn Dí lồn ai mà nhà có điều kiện học hành nghề ngỗng ổn định mà tự nguyện đi nvqs nhé bác. Trừ khi lo được đi xong vô sĩ quan luôn thì đéo nói bác ạ. Bác được đi thì kinh rồi, chúc mừng bác nhé. Nhưng bác đi thì không có nghĩa mấy thằng khác cũng muốn đi và chả có thằng lồn nào sống ở TP có mục đích sống, không thất tình, học hành đàng hoàng, nghề ngỗng ổn định, có vợ có con, gia cảnh khá giả lại lựa không trốn nvqs cả. Bây giờ thế sau này đéo đổi thì vẫn thế thôi. Done
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules