Thread Tools
Old 17-11-2019, 21:49
Weiss Schneider Weiss Schneider is offline
Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by nevername View Post
Chào thớt và ACE. Thớt và ACE cho mình hỏi chút xíu. Mình thuộc diện được tạm hoãn gọi NVQS ( bố mình là bệnh binh tỉ lệ mất sức lao động 71%). Mình đã nộp đơn xin tạm hoãn và các giấy tờ chứng minh mình thuộc diện tạm hoãn mà các đồng chí trên BCHQS phường vẫn gửi giấy thông báo đi khám sức khỏe là sao nhỉ. Bây giờ mình nên xử lý như tế nào? Thớt và ACE ai biết thì tư vấn giúp mình với. mình cám ơn
Bố bác bị thế thì kêu bố bác qua kia mắng zốn là bọn nó nín đéo dám xạo lol ngay. 1308161
Reply With Quote
Old 17-11-2019, 22:11
bruvic's Avatar
bruvic bruvic is offline
Senior Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Chào thớt và ACE. Thớt và ACE cho mình hỏi chút xíu. Mình thuộc diện được tạm hoãn gọi NVQS ( bố mình là bệnh binh tỉ lệ mất sức lao động 71%). Mình đã nộp đơn xin tạm hoãn và các giấy tờ chứng minh mình thuộc diện tạm hoãn mà các đồng chí trên BCHQS phường vẫn gửi giấy thông báo đi khám sức khỏe là sao nhỉ. Bây giờ mình nên xử lý như tế nào? Thớt và ACE ai biết thì tư vấn giúp mình với. mình cám ơn
vcl bệnh binh thật sự có chứng nhận thì kêu bố bác ráng sức ra BCH quân sự phường/xã nhắn nhủ cho vài câu thì thách dám kêu bác đi. Tụi nó vẫn nhây thì lên BCH Huyện/Quận là xong. Trường hợp có công với CM và vì CM nên mới như vậy thì ko ai bắt bác đi đâu
Reply With Quote
Old 17-11-2019, 22:13
bruvic's Avatar
bruvic bruvic is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khoanhuynh97 View Post
Dân quân có lương không bác nhỉ???
Thường trực là như NVQS nhưng tại phường bác sinh sống thì có lương. 4tr/tháng. Nhưng ăn ngủ ở trển ko khác gì NVQS tại địa phương lại còn bị sai vặt thường xuyên nữa. Cơ động thì không có lương. Thường trực 2 năm cơ động 4 năm
Reply With Quote
Old 17-11-2019, 22:32
everet everet is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by everet View Post
Vừa khám ở p.Bến Nghé, Hồ Tùng Mậu, q.1 hôm 11/10 .
Mình vào chờ khám đầu tiên lúc đi ra thấy 80% thanh niên cận lòi mắt =)).
1m75, 85kg, xăm full cánh tay trái + ít hình lặt vặt ở tay phải, 2 mắt cận 6.0 diop.
Vào hỏi họ tên, rồi chờ đo huyết áp, cân nặng, chiều cao. Xong lại dẫn lên tầng 1 để mấy cô bác sĩ khám qua loa rồi đi về, chả có giấy tờ gì cả .

Bác nào chốt hộ em có phải đi không
Quote:
Originally Posted by chjnhnh0 View Post
Bạn chỉ việc đến khám và điền thông tin vào phiếu khám sức khỏe. Khám xong thì phiếu khám sức khỏe bên Ban CHQS giữ. Nếu bạn trúng quận thì sẽ có lệnh gọi khám quận. Ko thì thôi.
Còn mắt bạn như thế thì ở nhà đi nhé. Chứ xăm full cánh tay thì vẫn đi dc như thường, trừ khi xăm trên 1/3 diện tích cơ thể, hình xăm ko dc phép(hình kích động bạo lực, chính trị, nói xấu chế độ...), hoặc chỗ nào lộ như đầu, cổ, mặt thì ko phải đi.
Cám ơn bạn, đợt này có tin mình sẽ lên khám quận, mà chờ mãi chưa thấy gửi giấy, giữa tháng 11 rồi
Có bác nào có thông tin khám ở q1 không nhỉ
Reply With Quote
Old 17-11-2019, 22:35
nevername's Avatar
nevername nevername is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Weiss Schneider View Post
Bố bác bị thế thì kêu bố bác qua kia mắng zốn là bọn nó nín đéo dám xạo lol ngay. 1308161

Quote:
Originally Posted by bruvic View Post
vcl bệnh binh thật sự có chứng nhận thì kêu bố bác ráng sức ra BCH quân sự phường/xã nhắn nhủ cho vài câu thì thách dám kêu bác đi. Tụi nó vẫn nhây thì lên BCH Huyện/Quận là xong. Trường hợp có công với CM và vì CM nên mới như vậy thì ko ai bắt bác đi đâu
E cám ơn 2 bác. Tại 2 lần trước e có làm đơn xin hoãn thì k có gì. Năm nay làm đơn xin hoãn thì lại nhận được giấy thông báo đi khám sức khỏe nên hơi hoang mang ạ
Reply With Quote
Old 18-11-2019, 00:07
skillmax15's Avatar
skillmax15 skillmax15 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by binprovip99 View Post
Mình đã lên gặp các anh để "làm việc".

Kêu là phường có chỉ tiêu 3 người. Cho mình 2 lựa chọn: 1 là đi DQTV bây giờ vì chưa vướng bận gia đình, sẽ sắp xếp thời gian cho mình đi học cuối tuần; 2 là không đi, nhưng qua năm 27 tuổi sẽ gọi mình tiếp.

2 năm đầu thường trực ở phường, 2 năm sau cơ động trực đêm thôi.

Mấy anh nói căn theo Luật mà làm, vì đây là nghĩa vụ, áp dụng cho công dân từ 18t tới 45t, ai cũng phải đi không sớm thì muộn.

Còn mình đặt vấn đề điều kiện sức khoẻ thì sao, mấy anh nói không khắt khe bằng điều kiện NVQS đâu v.v. và v.v. Luật thì chưa quy định cụ thể thật.

Gửi từ HMD Global Nokia 8.1 bằng vozFApp
Nó ép bác để bù lính ra quân r.
Cái ngữ đòi 2 năm thường trực 2 năm sau cơ động rồi còn đôn quả 18-45 tuổi. )) Doạ ai chưa đọc luật thôi.
Đúng là 18-45 t còn trong nghĩa vụ thật. Nhưng hiện tại luật DQTV không quy định phải gia nhập thường trực 2 năm như thg đó hù bác. Đa số thường trực là bọn né nvqs, sức khoẻ tốt hoặc mấp mé loại 3-4 mới đi. Nếu bác khám quận ra loại 4+ trở lên thì cứ an yên kệ cha nó. Nó bày đặt quá thì bác kêu a cho em vào cơ động, e tham gia đủ 4 năm thì xong, hết làm phiền nhau.
Reply With Quote
Old 18-11-2019, 00:16
nevername's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by bruvic View Post
Mà bác cho e hỏi như trường hợp của e thì có giới hạn hoãn bn lần hoặc hoãn bao lâu k ạ ? E sinh tháng 2/95. Đã làm đơn hoãn gửi phường 2 lần r ạ
Reply With Quote
Old 18-11-2019, 00:16
skillmax15's Avatar
skillmax15 skillmax15 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bác cùng cụ nhà qua đập bàn chửi 1 tăng là chúng nó sun vòi thôi. Vì mình đúng luật mà.
Reply With Quote
Old 18-11-2019, 00:21
nevername's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by skillmax15 View Post
Bác cùng cụ nhà qua đập bàn chửi 1 tăng là chúng nó sun vòi thôi. Vì mình đúng luật mà.
e hơi hoang mang bác ạ. K biết n có giới hạn số lần hoãn hoặc hoãn bao lâu k bác nhỉ
Reply With Quote
Old 18-11-2019, 01:42
ventus4eva ventus4eva is offline
Senior Member

Tân Phú HCM có ai khám chưa xác nhận giúp em phát
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules