Thread Tools
Old 08-11-2019, 16:15
rongxanh's Avatar
rongxanh rongxanh is offline
Senior Member
Re: Page 134 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by gatami View Post
Mình ở quận cẩm lệ đà nẵng vừa đi khám sơ tuyển sáng nay. Nó có phát cho mỗi thằng tờ rơi khuyến khích đi nvca. Vì mình có bằng đại học+ đủ tiêu chuẩn đi. Thời gian đi nvca năm nay bằng với tg đi nvqs, e ko có ý định ra quân vào công an, thì mình nên đi cái nào lợi hơn hả các thím.
Mới khám vòng phường à thím?
Đi nvca nge nói khỏe hơn

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 17:21
Weiss Schneider Weiss Schneider is offline
Member
Re: Page 134 - Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by rongxanh View Post
Mới khám vòng phường à thím?
Đi nvca nge nói khỏe hơn

via vozForums for iPhone
hên xui

nghe nói trấn áp tội phạm xì ke hiv toàn đưa lính nghĩa vụ ra đi đầu , mấy thằng chính quy núp sau 1308161
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 19:13
Mir.Evan's Avatar
Mir.Evan Mir.Evan is offline
Senior Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Mấy thím ơi bình thường là khám UBND phường rồi đến UBND quận. Sao em khám phường xong rồi nó đẩy em lên bệnh viện quận khám là sao mấy thím

Khám ở UBND Quận với ở bệnh viện khác nhau ko mấy thím
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 20:52
[W]inter [B]lues's Avatar
[W]inter [B]lues [W]inter [B]lues is offline
Senior Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by skillmax15 View Post
Bình thường bác ơi. Giờ cận kiết gì đưa lên quận cho quận nó đo bằng máy hết.
nếu như thông số e đưa thì có bị dính ko thím, mấy nay e lo quá
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 21:47
hihihihi911's Avatar
hihihihi911 hihihihi911 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by [W]inter [b]lues View Post
bác ở tỉnh nào mà gắt thế. sk loại 5 6 rồi mà vẫn tiếp vòng quận
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:09
skillmax15's Avatar
skillmax15 skillmax15 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by MrNobodyknows View Post
Dân quân giờ là bắt buộc à mấy bác? Nãy lên bổ túc nó nói là nghị định 120 gì đó bắt buộc đi do ko đủ đk nvqs

Gửi từ khô bò SG bằng vozFApp
Nghị định 120 mà có liên quan NVQS, DQTV là QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC QUỐC PHÒNG, CƠ YẾU từ 2013 mà ta...
Nó có nói rõ không bác?
Mà cái DQTV này nó là chỗ lấp liếm cực kì không minh bạch vì điều kiện sức khoẻ để tham gia DQTV không hề được thông tư nào quy định. Nghĩa là bác loại 4-5 hay thậm chí 6 NVQS nó cũng kì kèo bác đi được. Trừ khi bác bị dạng sức khoẻ MIỄN của NVQS thì nó né bác ra.
Còn vụ bắt buộc thì luật DQTV nó phê trong luật y chang NVQS đó là "nghĩa vụ của công dân"...nên nó thích là nó ép bác đc thôi. Bác cứng thì kệ nó, bảo đi học đi làm xa sao tham gia. Còn không yêu cầu vào quách cơ động, tuần ra trực đêm 2-3 buổi + cao điểm và điều động/huấn luyện.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:12
skillmax15's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Mir.Evan View Post
Mấy thím ơi bình thường là khám UBND phường rồi đến UBND quận. Sao em khám phường xong rồi nó đẩy em lên bệnh viện quận khám là sao mấy thím

Khám ở UBND Quận với ở bệnh viện khác nhau ko mấy thím
Khám ở y tế phường rồi lên y tế quận mà thường là bệnh viện đa khoa cấp quận vì nó có trang thiết bị chuyên dụng chứ làm gì có khám ở UBND quận đâu bác.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:15
skillmax15's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Thế này cho bác rõ: khám phường nó chỉ ghi nhận lại sơ cho có lệ, vì theo em biết chỉ thị giờ chỗ em là cho thẳng lên quận khám hết. Lên đó nó mới đưa kết quả khám của bác ra hội đồng sức khoẻ duyệt xếp loại.
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:19
[W]inter [B]lues's Avatar
[W]inter [B]lues [W]inter [B]lues is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hihihihi911 View Post
bác ở tỉnh nào mà gắt thế. sk loại 5 6 rồi mà vẫn tiếp vòng quận
e ở ĐN thím
Quote:
Originally Posted by skillmax15 View Post
Thế này cho bác rõ: khám phường nó chỉ ghi nhận lại sơ cho có lệ, vì theo em biết chỉ thị giờ chỗ em là cho thẳng lên quận khám hết. Lên đó nó mới đưa kết quả khám của bác ra hội đồng sức khoẻ duyệt xếp loại.
vậy theo chỉ thị bây giờ là ở phường ko quan trọng sức khỏe loại gì nó cứ tống lên quận khám lại hết hả thím , e vừa cận 4.75 vừa loạn 0.5 thêm cái huyết áp cao nữa mà vẫn đang lo, sợ nó thiếu quân hốt đi luôn thì ko biết kiện đc ko thím nhỉ
Reply With Quote
Old 08-11-2019, 22:21
hihihihi911's Avatar
hihihihi911 hihihihi911 is offline
Senior Member

Quote:
e ở ĐN thím

vậy theo chỉ thị bây giờ là ở phường ko quan trọng sức khỏe loại gì nó cứ tống lên quận khám lại hết hả thím , e vừa cận 4.75 vừa loạn 0.5 thêm cái huyết áp cao nữa mà vẫn đang lo, sợ nó thiếu quân hốt đi luôn thì ko biết kiện đc ko thím nhỉ
cận 4.5 là thím bằng mình r, sk loại 5. theo thông tư vẫn ở nhà thì sợ gì nhỉ
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules