Thread Tools
Old 01-11-2019, 12:56
taideptrai taideptrai is offline
Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Tuổi 25. Trốn khám nvqs 2 lần là thành 27. Về sau còn bị gọi hay bị khởi tố không?

2016-10 : Msi H110M Eco / Core i5 6500 / Team Elite+ 8GB DDR4 2133 / SSD Team L3 EVO 240GB / Colorful GTX 1050TI OC 4GB / Dell Ultrasharp U2414H
2017-03 : Macbook Pro Non-touchbar 2016

Hãy mua thứ bạn dùng thường xuyên, chứ không phải thứ bạn thích.
Reply With Quote
Old 01-11-2019, 13:06
I am thor odinson'ss I am thor odinson'ss is offline
Senior Member
Re: Tất tần tật những điều cần biết về NVQS và DQTV 2020 – Trao đổi, tư vấn, hỏi đáp!

Quote:
Originally Posted by trieutulong795 View Post
Theo như em đọc báo thấy ghi lần 2 là có thể bị khởi tố rồi, mà bác lại nói lần 3, làm em chả biết bên nào đúng luôn

Sent from Xiaomi Redmi 4X using vozFApp
https://dantri.com.vn/phap-luat/tron...7142025620.htm
thấy mấy người trốn khám thì thường là 3 lần, còn khi đã khám mà trúng tuyển là 2 lần nhưng thực hư thế nào thì không dám chắc vì luật vn tương đối mập mờ

Last edited by I am thor odinson'ss; 01-11-2019 at 13:11.
Reply With Quote
Old 01-11-2019, 13:11
leminhhieuctvn leminhhieuctvn is offline
Đã tốn tiền

Các bác cho em hỏi, em con 1, cháu 1 đang sống với ông bà (trong hộ khẩu chỉ có em và ông bà), em còn đang học Đại Học mà hết học kì này là hết thời gian đào tạo, hôm nay vẫn bị bắt vào khám full + chụp hình (em hỏi chụp để làm gì thì bảo chụp để điểm danh) thì nguy cơ bị bắt đi cao không ạ?
—•—•—•—•—•—•—•—
Quote:
Originally Posted by vitcon View Post
Khi bạn vững chãi, phụ nữ tự khắc sẽ tựa vào.
—•—•—•—•—•—•—•—
Reply With Quote
Old 01-11-2019, 13:56
da.tang da.tang is offline
Member

Em mới bị đi khám xã hôm 31, vào kiểm tra chiều cao cân nặng ra chụp ảnh lấy tên lên vòng huyện luôn, dm toàn mấy thằng 2k ở nhà bù khú, mình tự tin cận 4 loạn r nhưng đọc thớt này bắt đầu thấy chột dạ r, mấy thằng oắt kia tên với đi bao nhiêu
Reply With Quote
Old 01-11-2019, 15:07
bruvic's Avatar
bruvic bruvic is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by da.tang View Post
Em mới bị đi khám xã hôm 31, vào kiểm tra chiều cao cân nặng ra chụp ảnh lấy tên lên vòng huyện luôn, dm toàn mấy thằng 2k ở nhà bù khú, mình tự tin cận 4 loạn r nhưng đọc thớt này bắt đầu thấy chột dạ r, mấy thằng oắt kia tên với đi bao nhiêu
Bác cứ để ý mấy đứa khám chung với bác xem cận nhiều không với lại xem tròng có dày không nếu không thì khỏe chứ bác cận 4 90% ở nhà rồi bác
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 11:12
broken195's Avatar
broken195 broken195 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by abcd1024 View Post
Mình hiện tại đang làm trong 1 đơn vị quốc phòng, hợp đồng bắt đầu từ tháng 6/2019, thuộc diện cán bộ nguồn do ban chính trị quản lí.
Bữa có nhận giấy báo bổ sung hồ sơ thì lên xin đơn vị giấy xác nhận rồi, có mộc đỏ chữ kí thủ trưởng rồi mà vẫn bị gọi đi khám vòng phường.
Thế bác giải quyết sao rồi. E cũng làm ở đvi quân đội. Hợp đồng làm 1 năm mới đc biên chế. Giờ vẫn đang hợp đồng. Cũng đang bị gọi đi khám trên xã đây

Gửi bằng vozFApp
Old 02-11-2019, 13:18
The Sky Is Crying's Avatar
The Sky Is Crying The Sky Is Crying is offline
Senior Member

Quận 8 hôm nay hình như khám vòng quận rồi, thằng cháu vừa bị kêu
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 14:31
skillmax15's Avatar
skillmax15 skillmax15 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ReSTARTED View Post
em chưa khám nhưng đã bị gù từ lúc còn nhỏ bác ạ

tướng em như ông bên phải vậy , nếu như cố gắng để đứng thẳng thì cổ đau và mỏi , khó thở , xương sườn nhô ra , không rõ phải dùng từ như nào nhưng cảm thấy não em như bị bóp lại ạ , dù cố đứng thẳng nhưng cái xương em như mặc định là bị cong vậy luôn bác ạ , cố uốn cho thẳng thì cái lưng với cái cổ vẫn bị cong bác ạ
Bác lên viện tuyến quận/TW/Quân y/Viện chuyên như Tp.HCM có Chấn thương chỉnh hình khám, lấy phim chụp Xquang kèm hỏi thủ tục xin bệnh án ngoại trú (cái này mình ko rành) hoặc đơn giản là có sổ ghi khám bsĩ ghi rõ tình trạng bệnh tình. Lên vòng khám quận bác sĩ bảo thẳng lưng thì bác nói y như bác ghi đây kèm đưa sổ/bệnh án cho bsĩ khám coi. Theo bác tả thì là cong gù cột sống có ảnh hưởng hô hấp, vào loại 6 rồi.
Reply With Quote
Old 02-11-2019, 19:30
leminhhieuctvn leminhhieuctvn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by leminhhieuctvn View Post
Các bác cho em hỏi, em con 1, cháu 1 đang sống với ông bà (trong hộ khẩu chỉ có em và ông bà), em còn đang học Đại Học mà hết học kì này là hết thời gian đào tạo, hôm nay vẫn bị bắt vào khám full + chụp hình (em hỏi chụp để làm gì thì bảo chụp để điểm danh) thì nguy cơ bị bắt đi cao không ạ?
Bác nào biết hông ạ
—•—•—•—•—•—•—•—
Quote:
Originally Posted by vitcon View Post
Khi bạn vững chãi, phụ nữ tự khắc sẽ tựa vào.
—•—•—•—•—•—•—•—
Reply With Quote
Old 03-11-2019, 09:11
Gies.Fly's Avatar
Gies.Fly Gies.Fly is offline
Senior Member

Thời gian khám thành phố là khi nào vậy các bác , chuẩn bị tinh thần mà khám xem kqua ra sao . Nếu bị đi thì đi thôi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules