Thread Tools
Old 07-12-2009, 03:41
shaggy13 shaggy13 is offline
Senior Member
1 câu chuyện vui của em

Chắc hẳn mấy hôm nay anh em biết mình đang đau đầu vì vụ paypal,để nạp cho trò BF.Tìm mãi người hướng dẫn hay cho mượn thẻ đều ko đc,vì trước giờ mình chả biết giao dịch ngân hàng là gì cả,tối qua có bác Lưu Nhất Nam,namln đó anh em,ở tận SG bảo mình cách nạp qua paypal,hoặc gửi tiền cho bác ý để bác ý nạp hộ.Cũng đã định nạp rồi mà tầm 10h tối qua,có 1 bác buzz mình nói nạp cho mình,và bảo đang ở nước nc ngoài,cụ thể là new zealand.Mình đang rất đắn đo về chuyện tiền nong thì anh ý bảo bao giờ về việt nam thì tính sau.Mình thực sự sốc Lúc đó là 3h new zealand.Anh ý còn đang đi làm ca đêm từ 12g>>>8h a.m hôm sau.Đến tầm 3h sáng vn anh ý lại buzz bảo là paypal verify mất thời gian nên anh ý nạp = credit card cho nhanh.đến lúc này thì ko còn gì để nói.Quá bàng hoàng,ko ngờ đó lại là sự thật.15 phút sau tài khoản mình là 2100 BF.đơn vị tiền trong game,=15 USD = 20 đô new zealand.em ko thể tin vào mắt mình nữa.QUả thực trên đời này vẫn còn người tốt.Sau đó 2 anh em nói chuyện thêm 1 lúc nữa.Anh ý là dân IT,sn 1976,chưa vợ con gì và nhà bố mẹ anh ý ở Sg.Anh ý ko cho em tiết lộ nick chat và nick voz ở trên này..Còn chuyện tiền anh vẫn khăng khăng là bao giờ anh về việt nam thì tính sau,em xin mãi anh mới bảo là để hôm nào hỏi số thẻ ACB rồi em chuyển tiền vào đó,thật là
20 đô nzl,anh bảo = 1 bữa tối.Ngẫm ra thấy là ít ỏi nhưng thật sự đó là tấm lòng người việt.Tình đồng bào vẫn có trong mỗi người chúng ta,và chính những người như anh đã cho em thấy tin thêm vào cuộc đời này,giữa xã hội kim tiền ngổn ngang đầy cạm bẫy này vẫn còn nhiều,rất nhiều người tốt.
Gửi anh,người em chưa hề biết mặt,bằng tất cả lòng biết ơn và sự ngưỡng mộ của mình.và cả 15$ nữa,hehe
anh em đã bao giờ trong cuộc đời online của mình gặp những trường hợp như em chưa,chia sẻ đi.
Old 07-12-2009, 03:55
taodaki taodaki is offline
K.I.A
Re: 1 câu chuyện vui của em

hôm trước chơi CaBal bán tiền game, vì xa nhau nên không giao dịch được, mình nói đùa ra ngân hàng send cho tớ rồi tớ đưa cho. Vì mỗi câu "tớ là sinh viên" nên bạn ấy send thật, giờ 2 đứa là friend chat yahoo , tuy có 400k nhưng với 1 năm trước <hay 2 gì đó> thì khá là quý, và theo thông lệ chúng ta có thể bỏ tiền để nhậu nhẹt,tiêu xài rất dễ dàng, nhưng bỏ tiền để mua tiền ảo thì rất chùn tay.

Hình như đó là lần đầu tiên và duy nhất, giờ hở ra là lừa đảo
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 06:21
namln's Avatar
namln namln is offline
Senior Member

Bác kia tốt thế hóa ra mình thành người xấu rồi
Old 07-12-2009, 07:54
waterfall's Avatar
waterfall waterfall is offline
Senior Member

Mình thì chưa có số gặp người tốt nhưng em trai mình thì có kìa

Nhớ 4 năm trước chị em mình chơi Audition gặp 1 nick là TeryCandy, sinh năm 83, là con gái, ở Nha Trang.

Chơi 1 thời gian thân rồi chị này biết chị em mình nghèo hông đủ tiền trả tiền giờ huống gì nạp Vcoin nên nạp cho, mà 2 đứa mình ngại lắm không dám nhận, có bao nhiêu Voin mua đồ tặng lại hết.

Đã vậy, lâu lâu còn gửi bánh, nem... từ Nha Trang vào, cả mua áo quần cho thằng em mình...

Nói chung chơi với nhau mà nhận đồ như thế thì ngại lắm, 2 đứa mình đã nói là đừng gửi vào nữa mà chị ấy cứ gửi, nói là không bao nhiêu, đây là tấm lòng.

Tết còn gửi tiền lì xì vào nữa chứ

Có vài lần chị ấy vào SG tụi mình gặp mặt và đi chơi với nhau nữa, đáng yêu lắm cơ

Nhờ chị ấy mà mình mới hiểu rằng trên đời này còn nhiều người tốt lắm

Gần 5 năm rồi, thằng em mình với chị ấy ngày nào cũng liên lạc với nhau qua tin nhắn, điện thoại... mình thật sự ngưỡng mộ 2 người ấy khi giữ được 1 mối quan hệ tốt lâu đến như thế trong khi 2 người chênh lệch tuổi quá nhiều ( thằng em mình sinh 89 )

Mình cứ ước gì chị ấy đừng lấy ai, đợi em mình lớn lên tí nữa kết hôn luôn, về sống chung cho vui jk

Nếu chị có đọc được những lời này thì cho em cám ơn chị 1 lần nữa, vật chất không là gì nhưng tình cảm chúng mình dành cho nhau 4 năm qua thì thật là không đong đếm được
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 08:04
Aurora Borealis's Avatar
Aurora Borealis Aurora Borealis is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by waterfall View Post
Chơi 1 thời gian thân rồi chị này biết chị em mình nghèo hông đủ tiền trả tiền giờ huống gì nạp Vcoin nên nạp cho, mà 2 đứa mình ngại lắm không dám nhận, có bao nhiêu Voin mua đồ tặng lại hết.

Đã vậy, lâu lâu còn gửi bánh, nem... từ Nha Trang vào, cả mua áo quần cho thằng em mình...
Em wtf nghèo, ko đủ tiền trả, nhưng vẫn chơi, chứng tỏ chắc là hay gọi "cứu net" nhỉ
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 08:08
waterfall's Avatar
waterfall waterfall is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Aurora Borealis View Post
Em wtf nghèo, ko đủ tiền trả, nhưng vẫn chơi, chứng tỏ chắc là hay gọi "cứu net" nhỉ
Éc, net gần nhà cho thiếu mà, cần gì
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 08:48
MrTun's Avatar
MrTun MrTun is offline
Senior Member

Quote:
Chị wtf lừa tình giỏi quớ!
Old 07-12-2009, 08:56
thienti's Avatar
thienti thienti is offline
Senior Member

Quote:
mỗi lần chơi là cắm con míồ, chơi xog rút xăng ra để lại
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 09:01
tantrokiniem's Avatar
tantrokiniem tantrokiniem is offline
Senior Member

cách đây gần 3 năm khi mà tớ chơi VLTK ..

có 1 hảo hữu trong Game , là 1 công nhân viên chức , 2-ae chỉ onl game chưa 1 lần gặp mặt , khi ấy bộ AB 20 là cực kỳ mắc , có lần mở miệng nói chơi là mượn AB 20 mặc đi khoe hàng , ko ngờ ổng bảo gd ổng đưa thiệt ..

đến khi ổng nghỉ thì ổng chỉ alo sang nói : cái acc này là acc đầu tiên anh chơi , h anh bận , a giao lại cho chú...thế là cầm cái acc 17x với cây đao TL ..

về giá trị mấy món đồ ảo ấy chắc các pak chơi VL thì biết hết nhỉ

đến bây h thì ổng đang làm sếp của mình [ thực tập ] ..

//trinity.com.vn
Reply With Quote
Old 07-12-2009, 09:02
Callboy Callboy is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MrTun View Post
Chị wtf lừa tình giỏi quớ!
Chicky đi rồi, chuyển hướng hả Tũn
//Chuyện zui quớ zui quớ
Reply With Quote