Thread Tools
Old 21-07-2019, 09:52
sitkit's Avatar
sitkit sitkit is offline
Senior Member
[ Cảm Nhận] Chính sách dịch vụ Fiber Viettel vs VNPT !

Mình chia sẽ một vài điều về dịch vụ cáp quang giữa 2 nhà mạng này.
- Viettel:
+ Thì mình đang dùng gói 30+ tình hình là con router xài được hơn 3 năm, cứ chập chờn còn wifi như hạch, cũng gọi ktv xuống xem vài lần, lần thì bấm cable lại, lần thì thay đổi cổng ngoài trụ nhưng đâu vẫn vào đó.
+ Mạng xài được 1 tuần lại như hạch. Nhiều lần bảo đổi router cứ kỳ nài, nay gọi lên tổng đài bảo đổi router khác 2 băng tầng. Bảo đóng liền 840k để thay đổi router và số tiền này sẽ trừ vào 24 tháng sử dụng!
+ không đóng là không được sử dụng!( Vãi rồi nha) router củ chuối người dùng đổi thì bắt đóng tiền! Mặc dù mình biết tiền sẽ trừ dần vài trong 24 tháng, nhưng mình không thích kiểu này. Thà nói mợ tiền xuống thay router 100k 200k thì mình sẵn bỏ ra và đóng. Còn kiểu này giống ép buộc khách hàng.
+ Mình hỏi lại nếu cắt và làm lại hợp đồng mới thì được cấp con router này không. Nhân viên bảo phải gói 5+ mới được còn dùng gói cũ thì méo được. Gói 5+ gần 500k một tháng 150Mb. Thấy vậy bỏ và tìm VNPT.
- VNPT:
+ Sao khi tìm hiểu và gọi tổng đài bắt gói GD3 100Mb vs 250k/1 tháng đóng trước 6 tháng 1tr5( gói cũ Viêttel cũng gần 240k). Trong lúc trao đổi và mình có thể chọn router mình ưng ý họ cũng Okay ( nói chung điều này mình thấy rất gọn, họ không yêu cầu và đóng thêm gì khi chọn router) mịnh yêu cầu họ cấp con 2 băng tầng.
+ Xuống khảo sát và bắt nhanh trong ngày rất. Mình cũng yêu cầu họ cổng ngoài trụ lấy port 1GB ( vì đọc trên forum thấy mọi người bảo default là 100mb nên mình bảo KTV lấy cổng 1Gb) họ Oke và tiến hành thi công.
+ Về con router 2 băng tầng họ cũng nói, chỉ cho có nhà trong TP còn thuê trọ thì không , họ sợ khi chuyển trọ thì khách hàng....
+ Sau khi bắt xong và test network đủ kiểu thì mọi thứ Oke. Vì trước giờ xài con router củ chuối Viêttel khi qua con Router VNPT Gw040H 2 băng tầng này thấy mạnh vãi ra nghĩ lại con router kia muốn chửi ).

- Tóm lại khi mình chuyển qua dùng không hối hận và mọi thứ Oke. Giờ chờ dùng thời gia nữa xem.
- Noted: Bài này mình chủ yếu chia sẽ về chính sách, chả PR thằng nào. Thời buổi này dịch vụ tốt thì khách hàng chọn thôi.

- Mấy bác có chia sẽ gì không khi đang dùng sevice của 2 thằng này !

via vozForums for iPhone

Last edited by sitkit; 21-07-2019 at 12:32.
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 10:02
congloi congloi is offline
Senior Member
Re: [ Cảm Nhận] Chính sách dịch vụ Fiber Viettel vs VNPT !

xin được AON hay sao mà đòi port 1GB ngoài cổng bác?
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 10:53
jos5 jos5 is offline
Member

cá nhân em thấy gói GD của VNpt giờ là ngon thứ 2 (chưa biết hay chưa tìm ra gói nào thứ 1), tạm hài lòng vì tốc độ cao, giá hợp ví, lại đc data cho sim nữa.
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 11:05
sitkit's Avatar
sitkit sitkit is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by congloi View Post
xin được AON hay sao mà đòi port 1GB ngoài cổng bác?
Vẫn Gpon bác ới !

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 12:06
thangcb's Avatar
thangcb thangcb is offline
Senior Member

Phải công nhận dịch vụ của bọn VNPT tốt, ít nhất là ở khu vực Q10. Vừa lắp cáp quang hoặc mytv xong là có nhân viên cskh hỏi thăm ngay. Mình có gì chưa vừa lòng là họ chuyển thông tin đến kỹ thuật, chiều đó hoặc ngày hôm sau là kỹ thuật gọi hỗ trợ luôn.

Kỹ thuật cũng dễ thương, kêu cái xuống liền, ko kèo nài xin xỏ gì cả. Mà sẵn topic hỏi luôn mấy bác, thường mấy bác có gửi kỹ thuật ít tiền cafe khi họ xuống sửa chữa gì đó không?
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 12:07
HuyRongDen's Avatar
HuyRongDen HuyRongDen is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thangcb View Post
Phải công nhận dịch vụ của bọn VNPT tốt, ít nhất là ở khu vực Q10. Vừa lắp cáp quang hoặc mytv xong là có nhân viên cskh hỏi thăm ngay. Mình có gì chưa vừa lòng là họ chuyển thông tin đến kỹ thuật, chiều đó hoặc ngày hôm sau là kỹ thuật gọi hỗ trợ luôn.

Kỹ thuật cũng dễ thương, kêu cái xuống liền, ko kèo nài xin xỏ gì cả. Mà sẵn topic hỏi luôn mấy bác, thường mấy bác có gửi kỹ thuật ít tiền cafe khi họ xuống sửa chữa gì đó không?
Quận 4 cũng thế luôn .
Draytek 2925Fv, Netgear X4S, Intel 9260ac
Logitech G Pro Combo, Philips SHP9500S, SB-Z
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 12:09
hoangthuong266's Avatar
hoangthuong266 hoangthuong266 is offline
Senior Member

Quote:

Tiền cafe tỷ lệ thuận với lượng mồ hôi đổ của KTV nhé. Chỉ việc đến đổi modem, adapter nguồn thì không (vì mình tự config), còn lắp mới kéo dây thì cho.
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 12:12
tung02 tung02 is offline
Senior Member

Quote:

mình toàn nhét 50k, mà có mấy thằng nó làm xog nó đi luôn mình chưa kịp đưa tiền nữa
Reply With Quote
Old 21-07-2019, 12:23
magicstone1412 magicstone1412 is offline
Senior Member

Xài Viettel cũng mấy năm như thớt, đến lúc thấy router Dasan nó dỏm quá muốn chuyển sang bridge thì nó ko cho, bảo phải gói cước cao tiền (hình như gói doanh nghiệp) mới được bridge. Gọi hỏi tổng đài thì nó lằng nhằng đổ lỗi như muốn đuổi khách đi, thôi thì cắt vậy. Mình cũng mới chuyển sang VNPT sử dụng gói GD0 (60mb) và thấy cực kì hài lòng, chưa thấy gì phải phàn nàn cả, lại được tặng sim vina data tháng chỉ cần nộp 10k xài tẹt ga. Các bác nên đổi sang VNPT giờ dịch vụ mình thấy quá tốt!
Old 21-07-2019, 12:30
sitkit's Avatar
sitkit sitkit is offline
Senior Member

Quote:

Dịch vụ gì cũng vậy các bác, máy bác KTV khi mình bắt mới bảo họ xuống mình cũng đưa cho họ tiền cafe này nọ thôi . Từng trải qua nên biết keke.
Chỉ là ghét với dịch vụ của Viettel như vậy.
Cái vấn đề khách hàng xài lâu năm chứ không phải mới bắt, router cùi thì đổi cho khách chứ ( vẫn quyền sở hữu vủa Viettel mà) chứ đâu phải mới bắt mà kỳ nài nâng gói cáo rồi đóng số tiền lớn để đổi ).
Thích cái khoản VNPT cho chọn router ưng theo ý khách hàng
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules