Thread Tools
Old 10-12-2019, 10:43
em k phai la frzzy's Avatar
em k phai la frzzy em k phai la frzzy is offline
Senior Member
Re: [CLB Chứng khoán] Cùng nhau làm giàu (version 4)

MSN hôm nay rớt kinh nhỉ, tuần trước ai bắt đáy giờ ra đê ở hết
Reply With Quote
Old 10-12-2019, 11:19
duaconcuadem's Avatar
duaconcuadem duaconcuadem is offline
Senior Member
Arrow Re: [CLB Chứng khoán] Cùng nhau làm giàu (version 4)

Quote:
Originally Posted by freelancer_coder View Post
Chán quá, mình có tiêu chí riêng để lọc cổ phiếu cho mình rồi thế nhưng vì tình cảm mà nhảy vô 2 mã hơi sớm khi nó chưa thoã mãn điều kiện (P/E, %cổ tức/giá), thành ra giờ cả 2 con đều đỏ lòm (>5%) lại đầu tư dàn trải (nhiều mã) nên ko còn xiền mà mua xuống. Thể loại ăn cổ tức cả nên chắc giữ lâu dài thôi, nhưng vẫn cứ chán
Chơi cungf kiểu với bác đây, mà nhận định hiện ko thấy con nào ngon, cổ tức ngon mà giá trên trời. Ko lên chơi tb giá, ko mãi ko thoát dc bác à
Old 10-12-2019, 12:35
Svenska1407's Avatar
Svenska1407 Svenska1407 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by em k phai la frzzy View Post
Về đúng giá của 2 năm trước.
Còn thằng quỹ Tundra chuẩn bị thanh lý 1 đống hàng nữa.
Thương vụ mua Vinmart bộc lộ bộ mặt xem thường cổ đông của nhà Masan nên quỹ ngoại nó đua nhau bán Cầm tiền của người ta đi mua cục nợ về mà không thèm hỏi ý kiến. Nghìn tỷ mà làm như nghìn đồng ấy.
Tiền mặt chắc cúng cho Vingroup hết rồi nên chả còn đồng nào để mà đỡ giá lại hết,mấy thằng đi hô bắt đáy chắc toàn người nhà của ông Quang vận động chứng sĩ vào hốt bô cho quỹ ngoại
Mỗi lần muốn văng tục là 1 lần thử thách chính bản thân. Thay vì "ĐM mày, mày nói ngu như con chó", thì chỉ viết: "Cảm ơn, ý kiến đó không phù hợp". Nếu là được thì là vượt qua chính bản thân mình, ko vượt qua thì là kẻ thua cuộc. ... Nó ngu ko phải lỗi của mình.
Reply With Quote
Old 10-12-2019, 13:18
meoxjnhgaj meoxjnhgaj is offline
Member

Chào các bác lâu lắm e mới quay lại giao lưu
Reply With Quote
Old 10-12-2019, 13:22
meoxjnhgaj meoxjnhgaj is offline
Member

Tôi sẽ mở đầu với bài phân tích HSG ở thời điểm hiện tại: phiên 10/12/2019 tương ứng thị giá 8.4

Thời gian qua HSG có nhịp tăng giá xoay quanh nhưng vẫn đề sau:
- Thuế chống bán phá giá nhôm thép TQ và Hàn áp dụng chính thức hiệu lực tháng 9 là điều kiện giúp HSG gia tăng thị phần, cải thiện doanh thu.
- Giá nguyên liệu thép cán HRC xu hướng giảm thời gian tới do nguồn cung trong nước gia tăng khi Dung Quất của HPG đi vào hoạt động, báo cáo ghi nhận gia tăng nguồn cung HRC đáp ứng được tương đối nhu cầu trong nước, làm giảm nguyên liệu đầu vào của HSG.
- Nợ vay của HSG giảm mạnh 7500/17k tỷ do ko còn duy trì đầu cơ hàng tồn kho nguyên liệu vì đang muốn giải phóng hết do nguyên liệu đầu vào xu hướng giảm đến năm sau nữa => Q4 ko chịu chi phí lãi vay tác động 1 phần giúp HSG ghi nhận lãi so với cùng kỳ bị lỗ.

Dự kiến biên lợi nhuận gộp của HSG sẽ tiếp tục được cải thiện thời gian tới, tất cả những điểm trên chính là những thay đổi tương đối lớn với HSG, có thể HSG sẽ có bước chuyển mình thời gian tới nữa.

Thời gian qua HSG đã có 1 nhịp đảo trend quay đầu tăng kha khá rồi, và nhìn HSG luôn có những nhịp giũ rất mạnh và gắt thử hỏi NĐT cá nhân ai ko có niềm tin thì tôi tin rằng chả mấy ai giữ nổi hàng , giá cũng đã phản ánh tương đối 1 nhịp tăng tương đối cũng 35% rồi, Đà tăng giá như vậy là hợp lý và vùng 8.5-9 là 1 vùng khá khó với HSG. Vậy ngắn hạn anh em trên tàu nên để ý theo dõi, với tôi thì tôi sẽ rời con tàu HSG tại đây. :x

Reply With Quote
Old 10-12-2019, 13:28
chimlon008 chimlon008 is offline
Senior Member

mình cũng thoát HSG ngày hôm qua sau khi thấy nó đạt đỉnh của 1 quý
Reply With Quote
Old 10-12-2019, 13:42
vuongktd vuongktd is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by meoxjnhgaj View Post
Tôi sẽ mở đầu với bài phân tích HSG ở thời điểm hiện tại: phiên 10/12/2019 tương ứng thị giá 8.4

Thời gian qua HSG có nhịp tăng giá xoay quanh nhưng vẫn đề sau:
- Thuế chống bán phá giá nhôm thép TQ và Hàn áp dụng chính thức hiệu lực tháng 9 là điều kiện giúp HSG gia tăng thị phần, cải thiện doanh thu.
- Giá nguyên liệu thép cán HRC xu hướng giảm thời gian tới do nguồn cung trong nước gia tăng khi Dung Quất của HPG đi vào hoạt động, báo cáo ghi nhận gia tăng nguồn cung HRC đáp ứng được tương đối nhu cầu trong nước, làm giảm nguyên liệu đầu vào của HSG.
- Nợ vay của HSG giảm mạnh 7500/17k tỷ do ko còn duy trì đầu cơ hàng tồn kho nguyên liệu vì đang muốn giải phóng hết do nguyên liệu đầu vào xu hướng giảm đến năm sau nữa => Q4 ko chịu chi phí lãi vay tác động 1 phần giúp HSG ghi nhận lãi so với cùng kỳ bị lỗ.

Dự kiến biên lợi nhuận gộp của HSG sẽ tiếp tục được cải thiện thời gian tới, tất cả những điểm trên chính là những thay đổi tương đối lớn với HSG, có thể HSG sẽ có bước chuyển mình thời gian tới nữa.

Thời gian qua HSG đã có 1 nhịp đảo trend quay đầu tăng kha khá rồi, và nhìn HSG luôn có những nhịp giũ rất mạnh và gắt thử hỏi NĐT cá nhân ai ko có niềm tin thì tôi tin rằng chả mấy ai giữ nổi hàng , giá cũng đã phản ánh tương đối 1 nhịp tăng tương đối cũng 35% rồi, Đà tăng giá như vậy là hợp lý và vùng 8.5-9 là 1 vùng khá khó với HSG. Vậy ngắn hạn anh em trên tàu nên để ý theo dõi, với tôi thì tôi sẽ rời con tàu HSG tại đây. :x

bác này môi giới à? bác mua được vùng khoanh đỏ 7-7,3 giờ chốt lãi thì ổn đó.
Old 10-12-2019, 13:58
bobb2 bobb2 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by em k phai la frzzy View Post
con đó mà đi bắt đáy - một từ NGU.

Reply With Quote
Old 10-12-2019, 14:03
XTTTT's Avatar
XTTTT XTTTT is offline
Senior Member

Mấy con nhà VIN kéo cả thị trường đi xuống
Reply With Quote
Old 10-12-2019, 14:16
Svenska1407's Avatar
Svenska1407 Svenska1407 is offline
Senior Member

Về mốc 890 thật rồi Làng nước ơi con VHM nó tụt không phanh
Mỗi lần muốn văng tục là 1 lần thử thách chính bản thân. Thay vì "ĐM mày, mày nói ngu như con chó", thì chỉ viết: "Cảm ơn, ý kiến đó không phù hợp". Nếu là được thì là vượt qua chính bản thân mình, ko vượt qua thì là kẻ thua cuộc. ... Nó ngu ko phải lỗi của mình.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules