Thread Tools
Old 16-04-2019, 22:53
tuantm1996 tuantm1996 is offline
K.I.A
Cách mua hàng Online thông minh theo phong cách voz

Em muốn chia sẻ cách mua hàng Online từ kinh nghiệm của dân kĩ thuật. Sử dụng Tiện ích mua sắm này sẽ giúp vozer cảm thấy tự hào với bất cứ quyết định mua hàng trên Shopee, Tiki, Lazada

Câu chuyện là thế này:

Cuối năm ngoái em chia tay gấu nên quyết định cuộc đời sang trang mới. Em chuyển nhà và hành trình thực sự bắt đầu.

+ Em săn đồ 1 tháng trên Shopee để canh lúc mua rẻ nhất. Hồi đấy cũng rút ra được vài kinh nghiệm bỏ túi
Đây là đồ em săn bếp từ Sunhouse đang bán bây giờ là 890k, em săn mua chỉ mất 369k

Kinh nghiệm của em là tìm được nhu cầu sẽ theo dõi mấy sản phẩm định mua. Mỗi ngày sẽ mở lại link đó để check giá. Canh khoảng 1 tuần là đoán được thời điểm rẻ nhất

+ Cảm thấy mình kiếm được món hời nên nghiện Shopee, gom lương để tậu ngay cái TV Samsung với tâm nguyện là t bá cmn đạo shopee rồi (xem hình)

Đợt đấy các bên cũng thi nhau sale TV nên em không đợi thêm nữa, mua luôn vì nó cho cái mã 1 triệu.

Bước ngoặt đầu năm 2019
Ấm lòng chưa được lâu, mấy hôm sau như thói quen check giá. Em lượn vào xem lại đồ mình mua các bác ạ

Giá nó chưa sale giờ còn rẻ hơn 1 củ. Từ đấy em hết lòng tin vào mấy shop kể cả bọn mall.

Chiêu trò bọn shop lừa mấy đứa canh giá như em là nó sẽ dụ tăng giá cao lên 30% rồi mấy hôm sau giảm xuống 20%. Bài này được các shop áp dụng thường xuyên để kiếm lời và được lên top giảm giá (Bác nào đang bán hàng đừng chửi em )

Cảm giác hơi cú vì bị mua hớ, đợt mới chia tay nên cũng thích tập trung làm việc. Em code ngày đêm để ra lò tiện ích theo dõi giá. Vì trước sang bên Nhật mua đồ Amazon hay cài Keepa để canh lúc rẻ nhất.

Ngày đó em đăng lần đầu ở group facebook sau rồi được thím vozer nào đó đăng lại: https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7490776

Làm tiện ích mua sắm BeeCost này càng ngày em càng mê và giờ em gần như full time cho nó trong suốt 3 tháng nay .
Đến giờ em khá ưng để mang ra chia sẻ tại voz.
Dễ hình dung thôi, sau khi các thím cài BeeCost Extension lên trình duyệt Chrome.
Lần sau cứ khi vào Shopee, Lazada, Tiki, Sendo nó sẽ tự động chèn thêm thông tin Lịch sử giá ngay bên dưới (xem ảnh)

Thi thoảng em quét được Mã giảm giá thì mọi người cũng được hưởng luôn )

Em đã xin nghỉ việc để phát triển BeeCost nghiêm túc. Đội em chính thức đang có 2 người đều dân Data Science. Nếu vozer quan tâm join cùng thì hộp em nhé.

BeeCost em đã phát hành trên Chrome Extension Store / Android : Chỉ cần search BeeCost là ra
https://www.beecost.com/install?utm_...ontent=telling

Cách sử dụng em có viết chi tiết tại đây rồi https://blog.beecost.com/tiki-shopee...truoc-den-nay/

Mong nhận được ủng hộ từ mọi người!

Em reg nick voz từ năm 2013 để nằm vùng đọc f17 đến nay cũng 9 năm rồi. Đây là bài đầu tiên của em, mong được cả nhà cùng úp 5*

---
Update:

Quote:
Originally Posted by tuantm1996 View Post
Cảm ơn các thím đã lưu ý giúp em về việc aff.

Em xin trả lời, đúng là em có ghi nhận Offer (affiliate) từ các giá trị do BeeCost mang đến. Em trong sạch nên hoàn toàn không có chuyện drop cookie từ các anh em khác. Phần này em cũng có xin phép người dùng và ghi ở term rồi.

Thật ra BeeCost đang vận hành được là nhờ fund Credit Startup Program từ đầu năm. Em thực sự không dám mong đợi BeeCost có thể phát triển lâu dài mà chỉ từ aff

Last edited by tuantm1996; 17-04-2019 at 09:46.
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 22:59
tieulong_001v2's Avatar
tieulong_001v2 tieulong_001v2 is offline
Senior Member
Re: Cách mua hàng Online thông minh theo phong cách voz

Quote:
Cuối năm ngoái em chia tay gấu nên quyết định cuộc đời sang trang mới. Em chuyển nhà và hành trình thực sự bắt đầu.

Em săn đồ 1 tháng trên Shopee để canh lúc mua rẻ nhất. Hồi đấy cũng rút ra được vài kinh nghiệm bỏ túi
Đây là đồ em săn bếp từ Sunhouse đang bán bây giờ là 890k, em săn mua chỉ mất 369k

Kinh nghiệm của em là tìm được nhu cầu sẽ theo dõi mấy sản phẩm định mua. Mỗi ngày sẽ mở lại link đó để check giá. Canh khoảng 1 tuần là đoán được thời điểm rẻ nhất

Cảm thấy mình kiếm được món hời nên nghiện Shopee, gom lương để tậu ngay cái TV Samsung với tâm nguyện là t bá cmn đạo shopee rồi (xem hình)

Đợt đấy các bên cũng thi nhau sale TV nên em không đợi thêm nữa, mua luôn vì nó cho cái mã 1 triệu.
Ấm lòng chưa được lâu, mấy hôm sau như thói quen check giá. Em lượn vào xem lại đồ mình mua các bác ạ

Giá nó chưa sale giờ còn rẻ hơn 1 củ. Từ đấy em hết lòng tin vào mấy shop kể cả bọn mall.

Chiêu trò bọn shop lừa mấy đứa canh giá như em là nó sẽ dụ tăng giá cao lên 30% rồi mấy hôm sau giảm xuống 20%. Bài này được các shop áp dụng thường xuyên để kiếm lời và được lên top giảm giá (Bác nào đang bán hàng đừng chửi em )

Cảm giác hơi cú vì bị mua hớ, đợt mới chia tay nên cũng thích tập trung làm việc. Em code ngày đêm để ra lò tiện ích theo dõi giá. Vì trước sang bên Nhật mua đồ Amazon hay cài Keepa để canh lúc rẻ nhất.

Ngày đó em đăng lần đầu ở group facebook sau rồii được thím vozer nào đó đăng lại: https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7490776

Làm tiện ích mua sắm BeeCost này càng ngày em càng mê và giờ em gần như full time cho nó trong suốt 3 tháng nay.
Dễ hình dung thôi, sau khi các thím cài BeeCost Extension lên trình duyệt Chrome.
Lần sau cứ khi vào Shopee, Lazada, Tiki, Sendo nó sẽ tự động chèn thêm thông tin Lịch sử giá ngay bên dưới (xem ảnh)

Em đã xin nghỉ việc để phát triển BeeCost nghiêm túc. Đội em chính thức đang có 2 người đều dân Data Science. Nếu vozer quan tâm join cùng thì hộp em nhé.

BeeCost em đã phát hành trên Chrome Store / Android : Chỉ cần search BeeCost là ra
https://beecost.com/install?utm_sour...ontent=telling

Cách sử dụng em có viết chi tiết tại đây rồi https://blog.beecost.com/tiki-shopee...truoc-den-nay/

Em reg nick voz từ năm 2013 để nằm vùng đọc f17 đến nay cũng 9 năm rồi. Đây là bài đầu tiên của em, mong được cả nhà cùng úp
Hay đó thím, có iOS chưa?
Mình từng bị dụ 3 lần và đã viết bài ở đây:

https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7428141&page=1

Được gửi từ iPad Air 2 - vozForums
CPU: Core i7-8700 V3 3.2GHz * VGA: MSI GTX 1660 OC 6G * Main: Gigabyte B360M Aorus Pro * SSD: SamSung EVO 850 256GB * HDD: Western Digital 5TB * PSU: Andyson M5 550W * Ram: Corsair Vengeance 2 X 8GB DDR4 bus 2666 * Case: D-Shield V2

Last edited by tieulong_001v2; 16-04-2019 at 23:01.
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 23:05
[Laptop] [Laptop] is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tieulong001 View Post

Dm thằng quất ngu học :hell_boy_t::hell_boy_t::what_t::what_t::what_t:
Klq: lập acc từ 2013 đến giờ là 9 năm, cũng chuẩn vozer đấy thím:shame_tg::shame_tg:

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 23:07
Ruoi Den's Avatar
Ruoi Den Ruoi Den is offline
Member

Quote:

Em săn đồ 1 tháng trên Shopee để canh lúc mua rẻ nhất. Hồi đấy cũng rút ra được vài kinh nghiệm bỏ túi

Cảm thấy mình kiếm được món hời nên nghiện Shopee, gom lương để tậu ngay cái TV Samsung với tâm nguyện là t bá cmn đạo shopee rồi (xem hình)

Ngày đó em đăng lần đầu ở group facebook sau rồii được thím vozer nào đó đăng lại: https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7490776

Làm tiện ích mua sắm BeeCost này càng ngày em càng mê và giờ em gần như full time cho nó trong suốt 3 tháng nay.

BeeCost em đã phát hành trên Chrome Store / Android : Chỉ cần search BeeCost là ra
https://beecost.com/install?utm_sour...ontent=telling

Em reg nick voz từ năm 2013 để nằm vùng đọc f17 đến nay cũng 9 năm rồi. Đây là bài đầu tiên của em, mong được cả nhà cùng úp
96 à. sao đỉnh vậy mày. giờ tao mới bước ra khỏi trò chơi ảo để try hard trò chơi thực, cảm giác như 1 thằng con nít tập đi
Old 16-04-2019, 23:07
Jella Trinh's Avatar
Jella Trinh Jella Trinh is offline
Đã tốn tiền

vozer nay đầu tư content gớm
Old 16-04-2019, 23:08
linkinsteps linkinsteps is offline
Junior Member

Oh yeah tool này đang lên super top hot bên linkhay, vozer cũng chơi ah ))
Đang mê mệt cái list search ra cả đồ có mã giảm giá, phêêê...
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 23:13
hoangtpf4 hoangtpf4 is offline
K.I.A

đức
5 xao

Last edited by hoangtpf4; 16-04-2019 at 23:15.
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 23:32
tuantm1996 tuantm1996 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by tieulong_001v2 View Post

iOS bác đợi em sang tuần. Apple review lâu kinh
Reply With Quote
Old 16-04-2019, 23:47
carbon_crystal_14.07 carbon_crystal_14.07 is offline
Senior Member

Có vẻ khá là hữu ích. Cơ mà thớt port sang Firefox được ko, e lại dùng Firefox là chính.

Đăng từ next.voz.vn phiên bản mới của vozForums. Click để xem bình luận gốc.
Reply With Quote
Old 17-04-2019, 00:01
NhOc_BuOn's Avatar
NhOc_BuOn NhOc_BuOn is offline
Senior Member

Đánh dấu mai đọc đi uống về mệt quá
04:10 ━━━━━━───●─── 04:50
⇆ㅤㅤㅤㅤ◁ㅤㅤ❚❚ㅤㅤ▷ㅤㅤㅤㅤ↻
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools