Thread Tools
Old 18-12-2019, 11:32
the_death the_death is offline
Junior Member
Re: [Chia sẻ kinh nghiệm] Du Lịch Đà Nẵng Toàn Tập !

Quote:
Originally Posted by (Tieu_Phong) View Post
tầm này Đà nẵng đang lạnh, nhiệt độ hôm nay trưa là 20 độ, tuần sau thì chưa rõ nhưng khả năng sẽ lạnh. Thím nên mang theo áo ấm nhé. Mưa thì tuỳ lúc.
Hiện tại thì Sơn Trà đã cấm xe máy tay ga lên núi, nên chỉ đi được bằng xe số. Mà nếu là nữ thì mình khuyên không nên tự chạy lên (với cả trời này lên đó rét luôn, thêm sương mù nữa) không quen đường là dễ tai nạn lắm. Thế nên nếu muốn lên thì chạy đường Hoàng Sa lên tới Chùa Linh Ứng, Intercontinental rồi về. không khuyến khích chạy Sơn Trà nếu ko có người dẫn theo nhé.
Bà Nà nếu đi thì thím có thể ra phòng vé ở đường Nguyễn Văn Linh mua vé luôn Giá trực tiếp từ Sun Group.

ở Đà nẵng 4 ngày thì dành 1 ngày ở Hội An chơi cho vui nhé
Cảm ơn lời chia sẻ nhiệt tình của bác. Em vừa đi chơi về xong, thời tiết đẹp chiều lòng người.
Reply With Quote
Old 18-12-2019, 11:35
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Khiem_degea_1997 View Post
Đà Nẵng - Hội An một người tầm bao nhiêu hả các thím
Tuỳ thuộc bạn ăn chơi thế nào, như mình mới đi về thì tất tần tất hết chưa đến 5tr/người. Mình có đi Bà Nà, Hội An và ăn hải sản ngập răng. Mùa này đi giá phòng khách sạn ngon bổ rẻ lắm.
Reply With Quote
Old 20-12-2019, 13:51
tunhienlaiban tunhienlaiban is offline
Junior Member

đà lạt nên đi mua nào là đẹp nhất vậy các thím
Reply With Quote
Old 23-12-2019, 18:14
Akiyashi's Avatar
Akiyashi Akiyashi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by the_death View Post
Tuỳ thuộc bạn ăn chơi thế nào, như mình mới đi về thì tất tần tất hết chưa đến 5tr/người. Mình có đi Bà Nà, Hội An và ăn hải sản ngập răng. Mùa này đi giá phòng khách sạn ngon bổ rẻ lắm.
Thím ơi ăn ở thế nào thím, thím chia sẻ địa điểm thêm được không
Reply With Quote
Old 24-12-2019, 15:17
(Tieu_Phong)'s Avatar
(Tieu_Phong) (Tieu_Phong) is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Akiyashi View Post

Thím ăn gì ?
Nếu hải sản ở Đà nẵng thì có mấy quán cũng ổn.
cá nhân mình thấy Bà Rô (115 Lý Tử Tấn) khá ok mà giá cũng mềm. Không gian hơn tý thì qua Bé Mặn cũng được, giá thì đương nhiên sẽ cao hơn.
Còn các món như Mì Quảng, Bánh Bèo, Bánh Xèo, Bún Thịt nướng, Bún Chả Cá....thì giá giao động từ 25k trở lên.
Khoảng ăn uống ở Đà nẵng khá rẻ.
Reply With Quote
Old 25-12-2019, 10:56
Junior Member

Quote:
Nhà nghỉ em đặt trên booking. Bác cứ tìm trên mạng xem giá cả và đánh giá, hợp lý thì đặt thôi. Cái em ở tên Bảo Anh Boutique, giá 3 đêm là 950k/phòng cho 2 người đã bao gồm bữa sáng. Phòng ốc tiện nghi, phục vụ tốt, đi bộ vài phút là ra tới biển Mỹ Khê, gần lắm. Em đi đúng hôm đường ấy đang làm thành ra hơi bụi, giờ không biết làm xong chưa. Quanh nhà nghỉ có rất nhiều cửa hàng tiện lợi và cho thuê xe máy nhé. Hôm ấy em đến sớm nhưng có phòng nên vẫn được nhà nghỉ cho nhận phòng sớm. Em rất hài lòng với mức tiền bỏ ra so với dịch vụ nhận lại được.

Ăn uống thì em ăn những món nổi tiếng của Đà Nẵng ấy:

+ Mỳ Quảng Bà Mua, cá nhân e thấy cũng bình thường, tầm 70k/suất.
+ Bánh tráng cuốn thịt heo: 80k/suất mà thịt lợn khô và em thấy không được thơm ngon. Ăn món này giống món phở cuốn ngoài Bắc, nước chấm khác thôi.
+ Hải sản: Cái này là khám phá thú vị nhất của em. Chiều hôm ấy em đi bán đảo Sơn Trà chơi, trên đường về có ghé xuống bãi biển chụp choẹt thì gặp ngay được thuyền họ mang hải sản lên bán, mua tươi và sang quán đối diện trên đường chế biến luôn. Rẻ và tươi ngon lắm. Quán cô Hồng nhé, địa chỉ là đầu đường Lê Đức Thọ giao với đường Hoàng Sa. Tuy nhiên, đây chỉ là quán vỉa hè thôi.
+ Bún cá: Em thấy rất ngon, quán vỉa hè, giá 30k, cả dãy thấy toàn bún cá. Địa chỉ em không nhớ, nhưng nó gần chợ Cồn.
+ Cao lầu và mỳ Quảng em ăn ở quán cô Lý, đường La Hối, chợ đêm Hội An thấy cũng được này, 25k.
+ Nước Mót Hội An không có gì đặc sắc.
+ Cơm gà Bà Buội khá lạ miệng.
+ Bánh mỳ Phượng khá ổn, nhiều nhân.
Reply With Quote
Old 25-12-2019, 15:57
Akiyashi's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by the_death View Post
Nhà nghỉ em đặt trên booking. Bác cứ tìm trên mạng xem giá cả và đánh giá, hợp lý thì đặt thôi. Cái em ở tên Bảo Anh Boutique, giá 3 đêm là 950k/phòng cho 2 người đã bao gồm bữa sáng. Phòng ốc tiện nghi, phục vụ tốt, đi bộ vài phút là ra tới biển Mỹ Khê, gần lắm. Em đi đúng hôm đường ấy đang làm thành ra hơi bụi, giờ không biết làm xong chưa. Quanh nhà nghỉ có rất nhiều cửa hàng tiện lợi và cho thuê xe máy nhé. Hôm ấy em đến sớm nhưng có phòng nên vẫn được nhà nghỉ cho nhận phòng sớm. Em rất hài lòng với mức tiền bỏ ra so với dịch vụ nhận lại được.

Ăn uống thì em ăn những món nổi tiếng của Đà Nẵng ấy:

+ Mỳ Quảng Bà Mua, cá nhân e thấy cũng bình thường, tầm 70k/suất.
+ Bánh tráng cuốn thịt heo: 80k/suất mà thịt lợn khô và em thấy không được thơm ngon. Ăn món này giống món phở cuốn ngoài Bắc, nước chấm khác thôi.
+ Hải sản: Cái này là khám phá thú vị nhất của em. Chiều hôm ấy em đi bán đảo Sơn Trà chơi, trên đường về có ghé xuống bãi biển chụp choẹt thì gặp ngay được thuyền họ mang hải sản lên bán, mua tươi và sang quán đối diện trên đường chế biến luôn. Rẻ và tươi ngon lắm. Quán cô Hồng nhé, địa chỉ là đầu đường Lê Đức Thọ giao với đường Hoàng Sa. Tuy nhiên, đây chỉ là quán vỉa hè thôi.
+ Bún cá: Em thấy rất ngon, quán vỉa hè, giá 30k, cả dãy thấy toàn bún cá. Địa chỉ em không nhớ, nhưng nó gần chợ Cồn.
+ Cao lầu và mỳ Quảng em ăn ở quán cô Lý, đường La Hối, chợ đêm Hội An thấy cũng được này, 25k.
+ Nước Mót Hội An không có gì đặc sắc.
+ Cơm gà Bà Buội khá lạ miệng.
+ Bánh mỳ Phượng khá ổn, nhiều nhân.
Giá cho thuê xe máy chỗ nhà nghỉ thế nào thím?
Thím không đi Bà Nà hay là công viên châu á à? có thì review thêm đi
Reply With Quote
Old 25-12-2019, 16:46
petitgarcon petitgarcon is offline
Senior Member

Cuối tuần này đi Đà Nẵng chơi mà nghe nói bão vào thì nên lên kế hoạch vui chơi thế nào hả các thím
Reply With Quote
Old 25-12-2019, 20:35
Akiyashi's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by petitgarcon View Post
Cuối tuần này đi Đà Nẵng chơi mà nghe nói bão vào thì nên lên kế hoạch vui chơi thế nào hả các thím
Tuần này đã vào đến nơi đâu thím, em đang sợ vào tuần sau của em kìa
Reply With Quote
Old 26-12-2019, 08:44
petitgarcon petitgarcon is offline
Senior Member

Quote:
Tuần này đã vào đến nơi đâu thím, em đang sợ vào tuần sau của em kìa
Em đi từ t7 tuần này đến thứ 4 tuần sau thì chắc vào đến rồi mà thím Chưa kể kiểu gì cũng sẽ bị dính mưa nữa
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules