Thread Tools
Old 06-01-2019, 23:38
maimot1 maimot1 is offline
Đã tốn tiền
Re: [CẢNH BÁO - TP.HCM] 1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Quote:
Originally Posted by Anthony View Post
https://www.youtube.com/watch?v=G97CkI7g464

Chưa thấy cướp, mới thấy bắt không đội nón thôi
Á đù, 363 đi tuần ở Hóc Môn này
Thấy trong clip có đi ngang qua khúc nhà mình luôn, sao ra đường đếu bao giờ thấy gì Không rõ mấy anh đi tuần bữa nào chứ đêm qua nhà hàng xóm bị cậy cửa hốt cái TV Internet
Mấy vụ như này ủng hộ nhiệt liệt các anh C.A, các anh như này thì chúng tôi đỡ chửi hơn không?

Last edited by maimot1; 07-01-2019 at 00:23.
Reply With Quote
Old 06-01-2019, 23:48
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by xindungbantoi5 View Post
Đường gặp cướp ở sg mé hóc môn về đức hoà, chỗ nguyễn văn bữa, đi xuống đường TL hoặc ngược lên phan văn hớn. Hoặc nguyễn ảnh thủ ra phan văn hớn. Khu chợ đầu mối ra phan văn hớn giờ khuya hoặc từ đó về quận 12.
Tô ký ra chợ hóc môn, hoặc đường song hành, giờ đêm nó vắng lắm.
Quận 9 lê văn việt, cuối đường ra biên hoà, nguyễn xiển, nguyễn duy trinh....
Nội thành thì đừng vô hẻm đặc biệt là khu bên bình thạnh, nơ trang long, đường tắt ra phan văn trị, hẻm tắt trần quý cáp, hẻm khu thanh đa, chợ văn thánh, toàn xì ke ko trên đó.

Khu tân sơn, đường phạm văn bạch, chỗ đường tắt ra quang trung xuống trường chinh, anh em cảnh giác. Giờ trước 12h ko sao, sau 1h khuya còn ngoài đường là coi chừng banh xác.

=======++=
Bình chánh thì khúc về bến lức có cái đường tắt qua chợ gì đó, có cái đường nguyễn hữu trí, để dân miền tây dưới quê lên sg, đêm cướp cũng vl, anh em nên né. Khu hưng long bình chánh thì toàn dân tiền giang long an khúc quốc lộ 50 lên, cũng nên cẩn thận.
Thanks bác đã note hộ mấy tuyến đường, để sau này đi đêm em lượn

Quote:
Originally Posted by Lucil123 View Post
có 1 chuyện hồi tháng 7 mình bị giật dt 2 lần trong 1 tháng 
mình ở trong khu phong phú 5 Bình Chánh, đường lớn ở ngoài là ql50 í
chuyện là mình ở tuốt trong đó, tối tối hay ra gần nhà videocall cho em người yêu. (cách cỡ 1 căn nhà chứ mấy)
lần đầu là mình đứng ngay cái cột đèn đường có thêm led trắng rất sáng và có cả camera nữa vậy mà cũng có thằng l ất ơ nào đó chạy ngang giật dt mình. Cũng hên là cầm dt khá chặc nên nó giật không được mà dt rớt xuống đất, bể mẹ 1 xíu màn hình của con J7 Prime. Mình còn thấy nó tính quay đầu xe lại giật lần nữa sợ vl chạy vô trong nhà luôn @@.
lần hai là ngồi ngay thềm nhà vì thềm cũng cao vl và cũng rộng, mình ngồi tuốt ở trong đó chơi pubg với em người yêu, có đeo tai phone để chat voice với ẻm. Lần này thì hình như là thằng lần trước chở thêm 1 thằng nữa canh mình không để ý áp sát, thằng ngồi sau nhảy xuống giật dt mình. Cũng hên là chơi pubg xoay ngang dt cầm bằng 2 tay khá chắt, kèm thêm cái tai nghe đang cắm jack nên nó giật đéo được. Mình la lên cướp cướp cái nó chạy đi luôn.
từ đó chừa đéo dám ngồi trước nhà nữa  à mà lần 2 cách lần đầu có 1 tuần thôi đó nha 
sau đó vài tháng mình dọn đi không ở đó nữa thì đọc báo có thấy tin vụ grab bị đâm chết cướp xe ở bình chánh  nhìn hình hiện trường có cái lùm cỏ quen quen thấy dm sao giống mấy bụi cỏ ven đường số 5 của khu dân cư phong phú 5. Đọc xong mà người run cầm cập cũng hên là mình dọn đi rồi 
Thím bị giật 1 lần mà còn tỉnh bơ cầm điện thoại ra game trước nhà cũng hay đó, mình bữa bị giật hụt là từ đó cạch không dám móc đt ra đường rồi, mới mua tai nghe bluetooth, ai gọi thì nhấp mà ngeh chứ không móc điện thoại ra nữa, giờ ra đường ớn vc
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 00:19
Đã tốn tiền

Ở Bình Chánh có review 1 băng cướp 15-20 mạng đi dàn cảnh cướp xe, nó chém tay để cướp luôn.
Lực lượng 363 bên đấy 12 mạng solo với chúng nó được không nhể? Ít nhất phải có súng
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 08:00
Bac Si Vo Danh's Avatar
Bac Si Vo Danh Bac Si Vo Danh is offline
Đã tốn tiền
Location: Nơi mà một năm có hai mùa gió, mỗi mùa sáu tháng -_-

Quote:
Originally Posted by Lucil123 View Post
có 1 chuyện hồi tháng 7 mình bị giật dt 2 lần trong 1 tháng 
mình ở trong khu phong phú 5 Bình Chánh, đường lớn ở ngoài là ql50 í
chuyện là mình ở tuốt trong đó, tối tối hay ra gần nhà videocall cho em người yêu. (cách cỡ 1 căn nhà chứ mấy)
lần đầu là mình đứng ngay cái cột đèn đường có thêm led trắng rất sáng và có cả camera nữa vậy mà cũng có thằng l ất ơ nào đó chạy ngang giật dt mình. Cũng hên là cầm dt khá chặc nên nó giật không được mà dt rớt xuống đất, bể mẹ 1 xíu màn hình của con J7 Prime. Mình còn thấy nó tính quay đầu xe lại giật lần nữa sợ vl chạy vô trong nhà luôn @@.
lần hai là ngồi ngay thềm nhà vì thềm cũng cao vl và cũng rộng, mình ngồi tuốt ở trong đó chơi pubg với em người yêu, có đeo tai phone để chat voice với ẻm. Lần này thì hình như là thằng lần trước chở thêm 1 thằng nữa canh mình không để ý áp sát, thằng ngồi sau nhảy xuống giật dt mình. Cũng hên là chơi pubg xoay ngang dt cầm bằng 2 tay khá chắt, kèm thêm cái tai nghe đang cắm jack nên nó giật đéo được. Mình la lên cướp cướp cái nó chạy đi luôn.
từ đó chừa đéo dám ngồi trước nhà nữa  à mà lần 2 cách lần đầu có 1 tuần thôi đó nha 
sau đó vài tháng mình dọn đi không ở đó nữa thì đọc báo có thấy tin vụ grab bị đâm chết cướp xe ở bình chánh  nhìn hình hiện trường có cái lùm cỏ quen quen thấy dm sao giống mấy bụi cỏ ven đường số 5 của khu dân cư phong phú 5. Đọc xong mà người run cầm cập cũng hên là mình dọn đi rồi 
vl cướp trước cửa nhà luôn
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 11:15
NanNhan's Avatar
NanNhan NanNhan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xindungbantoi5 View Post
Nội thành thì đừng vô hẻm đặc biệt là khu bên bình thạnh, nơ trang long, đường tắt ra phan văn trị, hẻm tắt trần quý cáp, hẻm khu thanh đa, chợ văn thánh, toàn xì ke ko trên đó.
Khu bôi đen trước em đi khuya hoài
Cũng hay chở gấu lượn lờ đem khuya từ Bình Tân qua Quận 8
Chưa gặp cướp ngoài đường bao giờ
Chỉ có 1 lần bị 4 thằng dàn cảnh ập vô phòng trọ, mà mấy thằng nhóc con + em bình tĩnh nên cũng không sao
Old 07-01-2019, 11:53
toandee toandee is offline
Member

Quote:
Originally Posted by NanNhan View Post
Chỉ có 1 lần bị 4 thằng dàn cảnh ập vô phòng trọ, mà mấy thằng nhóc con + em bình tĩnh nên cũng không sao
cướp vào tới phòng trọ luôn hả bác. kinh thế
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 12:23
nduybommer nduybommer is offline
Member

Quote:
Originally Posted by NanNhan View Post
kể lần bị ập vào phòng trọ đi bác
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 13:08
Anthony's Avatar
Anthony Anthony is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by maimot1 View Post
Ở Bình Chánh có review 1 băng cướp 15-20 mạng đi dàn cảnh cướp xe, nó chém tay để cướp luôn.
Lực lượng 363 bên đấy 12 mạng solo với chúng nó được không nhể? Ít nhất phải có súng
An tâm bác. 363 đi là có cả cơ động và hình sự đi theo nên chắc chắn là có mang theo hàng nóng.

Với cả cơ động với hình sự mình là thứ dữ không đấy, không phải hạng ruồi đâu
i7 7700 | MSI B250M Mortar | Corsair LPX 2400 8GBx2 | SS S12II 620W | WD Blue SSD 256GB | WD Blue 1TB | Jonsbo CR-201 | Dell U2417H | Samsung SyncMasterP2250 | HyperX Cloud Stinger | Leopold FC750R Navy with Cherry MX Blue Switch | E-blue Cobra
ThinkPad T430 with docking
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 13:34
can1dongten can1dongten is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Anthony View Post
An tâm bác. 363 đi là có cả cơ động và hình sự đi theo nên chắc chắn là có mang theo hàng nóng.

Với cả cơ động với hình sự mình là thứ dữ không đấy, không phải hạng ruồi đâu
nhiều nhiều vào.... thấy vẫn còn ít nếu so với 141
Reply With Quote
Old 07-01-2019, 16:09
Đã tốn tiền

Nãy 2h30 có đi ngang qua Chợ Cầu Gò Vấp
Thằng kia đi ăn trộm xe đạp chạy lên cầu bị dân dí đập cho sml
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools