Thread Tools
Old 24-12-2018, 11:26
xuan_denon xuan_denon is offline
K.I.A
Re: [CẢNH BÁO - HÓC MÔN - Quận 12]1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Quote:
Originally Posted by Dark Horse View Post

Thằng bạn mình trong Ba lô lúc nào cũng có cái này , có biến là rút ra phay luôn, cơ mà HN không có cướp giật trắng trợn như SG nên cũng k có cơ hội dùng
dân với CA trong này đụt quá nên bọn nó mới lộng hành vậy, được thêm các bố giang hồ ngoài Bắc dạt thêm vào kiếm ăn nữa, đéo phải ít đâu.
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 14:09
maimot1 maimot1 is offline
Đã tốn tiền
Re: [CẢNH BÁO - HÓC MÔN - Quận 12]1 tháng dính gần 3 vụ cướp, cuối năm anh em cẩn thận

Quote:
Originally Posted by xuan_denon View Post
móe nghe giọng thằng cướp dân ngoài Bắc à, mấy anh xăm trổ hiền thế, phải tay bọn Hà nội là cứ gạch phang thẳng tay rồi. Thảo đéo nào đám cướp giật ngoài Bắc nó chạy vào Nam kiếm sống
Mấy anh xăm trổ không vì mấy bà già cản chắc nó giết thằng này luôn chứ hiền éo gì
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 16:03
sieutrom's Avatar
sieutrom sieutrom is offline
Senior Member

Cuối tháng cô hồn vừa rồi cũng mới bị 2 thằng con chó đua mất cái J7 pro khúc Nguyễn Ảnh Thủ gần nhà thờ Trung Chánh đây. Có việc đi về trễ, gọi đt con nhỏ em họ mở cửa, mà nó ngủ kiểu éo j ko nghe, kéo cửa ra la làng lên mà nó vẫn ko nghe. Móc đt ra tính gọi bà chị trên lầu xuống mở dùm thì nó chạy qua đua mất. làm tối đó ko vô nhà được phải chạy qua nhà bạn xin ngủ ké, hên gần nhà nó có nhà kia còn thức, mượn đt kêu nó ra mở cửa cho chui zô ngủ. Sáng về con em họ nó hỏi mất đt hả vì nó nghe nhà kế bên kể lại, chán đéo buồn nói tới.
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 18:54
kankan kankan is offline
Member

tao đi làm về khuya tầm 3h thì cũng có cơ động đấy, nhưng mà toàn rình cắn trộm cua ko bật xi nhan, cướp giật thì đéo bắt toàn bắt người ngay

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 4 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 20:34
Likquoc Likquoc is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by maimot1 View Post
Bạn còn nhớ 2 thằng đó đi xe gì không?
Tại cũng hay đi đêm ở LTH, biết đường mà né, còn có cơ hội thì đặt trap tẩn chúng nó 1 trận luôn
Hay về khuya BD-SG lộ trình Võ Văn Bích - chợ Hóc Môn - An Sương, riêng Lê Thị Hà hay gặp kiểu 2 thanh niên đi xe máy tà tà nhìn bất hảo.
Bữa vừa rẻ qua LTH là có xe máy kẹp sát ngay, đến ngã tư có đèn đỏ mình bức tốc cắt đuôi luôn.
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 21:09
cu.hanh.tay's Avatar
cu.hanh.tay cu.hanh.tay is offline
Senior Member

Thủ Đức, hẻm 6 mét, cách công an phường 300 mét:
- Cặp vợ chồng mỗi người một xe, vừa xuống mở cửa xe ông chồng bị cướp mất lúc 7h tối.
- Giựt dây chuyền vàng trước cửa nhà 12 giờ trưa.
- 10h đêm, 1 bà cầm giỏ xách bị 2 thằng cướp dí chạy sấp mặt. May là bả lách vào hẻm nhỏ la lớn có người ra giúp.
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 22:20
kuthinh kuthinh is offline
Member

Vô đây mới thấy nhiều thím ở khu vục HM-Q12 ghê nhỉ. Em thì ở khu Bà Điểm cũng đông đúc đỡ hơn. Má hẻm cụt nhà em mà tụi nó cũng mò vô tới, bữa đó nhà em có lắp camera ngay trước nhà nên tụi nó không dám vô mà vô nhà đối diện đẩy chiếc xe máy hên mà phát hiện la lên kịp, trong buổi sáng luôn mới ghê. Xa xa tí giữa hẻm thì nhà kia bị đua 2 chiếc xe máy do sơ ý quên khoá công, mà công nhận canh me hay thật. Em thì chơi chung cả đen và đỏ nên thấy là hiện h khu vực này phức tạp vl, đám bạn chơi chung nói là h có nhìu nhóm từ khu công nghiệp Vĩnh Lộc với mấy nhà máy mới mở lạ hoắc mà gan lắm
Chạy về nhà khuya em toàn chạy 70-80 không thôi, từ q3 ga xe lửa đua về có hơn 20p bị gấu chữi quài mà kệ không bị tụi cướp theo đuôi là được. Ở khu này thì mấy thím cũng thấy tụi nó hay chạy wave thái độ kiểng chứ nhỉ, em cũng có 1 con cho nhỏ em chạy chắc tụi nó nghĩ có quen biết nên nhỏ em gái đi cũng chưa bị cướp giật gì

Sent from my Iphone 7Plus using vozForums
Reply With Quote
Old 24-12-2018, 22:28
kuthinh kuthinh is offline
Member

Quote:
Originally Posted by pololia View Post
hic em chuẩn bị chuyển về khu Phan Văn Hớn, từ Cộng Hoà qua khúc đó dễ bị cướp không mấy bác
Mình đi đoạn đó hằng ngày nè bác, chủ yếu khúc qua tham lương quẹo vô PVH đoạn Q12 thì vắng vẻ thật bác lì thì kéo 70-80 như em khỏi lo . Mà chắc ăn đi về khuya quá thì nên đi lên An Sương rồi vòng vô lại an toàn hơn có hình sự với cơ động hay lượn. Em thì ở đây đó giờ quen rồi có bị gì thấy ko đua lại cứ xuống đưa xe bảo toàn tính mạng + nhớ biển số xe tụi nó để về nhờ mấy ông anh qua lấy về được

Reply With Quote
Old 25-12-2018, 00:51
maimot1 maimot1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by cu.hanh.tay View Post
Thủ Đức, hẻm 6 mét, cách công an phường 300 mét:
- Cặp vợ chồng mỗi người một xe, vừa xuống mở cửa xe ông chồng bị cướp mất lúc 7h tối.
- Giựt dây chuyền vàng trước cửa nhà 12 giờ trưa.
- 10h đêm, 1 bà cầm giỏ xách bị 2 thằng cướp dí chạy sấp mặt. May là bả lách vào hẻm nhỏ la lớn có người ra giúp.
Đù, Thủ Đức cũng loạn phết nhể

Quote:
Originally Posted by kuthinh View Post
Vô đây mới thấy nhiều thím ở khu vục HM-Q12 ghê nhỉ. Em thì ở khu Bà Điểm cũng đông đúc đỡ hơn. Má hẻm cụt nhà em mà tụi nó cũng mò vô tới, bữa đó nhà em có lắp camera ngay trước nhà nên tụi nó không dám vô mà vô nhà đối diện đẩy chiếc xe máy hên mà phát hiện la lên kịp, trong buổi sáng luôn mới ghê. Xa xa tí giữa hẻm thì nhà kia bị đua 2 chiếc xe máy do sơ ý quên khoá công, mà công nhận canh me hay thật. Em thì chơi chung cả đen và đỏ nên thấy là hiện h khu vực này phức tạp vl, đám bạn chơi chung nói là h có nhìu nhóm từ khu công nghiệp Vĩnh Lộc với mấy nhà máy mới mở lạ hoắc mà gan lắm
Chạy về nhà khuya em toàn chạy 70-80 không thôi, từ q3 ga xe lửa đua về có hơn 20p bị gấu chữi quài mà kệ không bị tụi cướp theo đuôi là được. Ở khu này thì mấy thím cũng thấy tụi nó hay chạy wave thái độ kiểng chứ nhỉ, em cũng có 1 con cho nhỏ em chạy chắc tụi nó nghĩ có quen biết nên nhỏ em gái đi cũng chưa bị cướp giật gì

Đậm: Mình chưa thấy vụ này bao giờ luôn Bạn kể chi tiết hơn đi
Reply With Quote
Old 25-12-2018, 06:29
vozer chay exciter's Avatar
vozer chay exciter vozer chay exciter is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by maimot1 View Post
Quận 8 mình đi hoài, địa hình chỗ này mình thấy hợp cho bọn loạn tặc hơn cả Hóc Môn mà mình ít nghe loạn tặc chỗ này
Nhà mình thì ở Hóc Môn nhưng đang đi làm rồi thuê nhà trọ ở Q8 luôn nè.
Nói thiệt ở Q8 còn an ninh chán, chủ yếu là đường xá đông, nửa đêm mà nhà dân còn sáng đèn nhiều, có gì còn tấp vô tránh được. Camera an ninh với cam nhà dân cũng nhiều, với cơ động cũng hay rảo vòng quanh, hầu như tối nào mình đi cũng gặp 2-3 chốt CĐ.
Chứ như HM như đoạn trên nhà mình ở tuốt bên hãng thuốc lá 27-7 thì tối 9 giờ là đường ko còn xe rồi, mấy lần về nhà đi ớn bỏ mẹ ra, gặp mình chạy xe cũng chậm, toàn 50-60 thôi, bởi vậy mà càng ngày càng ít về nhà, mẹ bả kêu về sáng được thì về, ko thì khỏi về cũng được, cướp giật ghê lắm. 1089287
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules