Thread Tools
Old 10-12-2018, 09:38
greenhope's Avatar
greenhope greenhope is offline
Senior Member
Re: [Unbox] TV Coocaa 50S5G mua trên lazada

Quote:
Originally Posted by 20404667 View Post
Cho link đi thím, mình canh cái máy giặt ko kịp

Gửi từ HTC U Ultra bằng vozFApp
Cái group Lazada Shopee Xiaomi đó, search cái là ra cả 100k thành viên, mà tụi nó đặt 3-4 cái rồi bán lại ăn chênh lệch thôi, cái tv chênh 300k, máy giặt như 500k chứ ko phải bán lại như giá Lazada sale đâu.
Old 10-12-2018, 10:04
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hninja222 View Post
Có 1 vấn đề này mình cần hỏi chút, nếu mình sideload 1 app vào Android TV thì hình như app đó sẽ không hiện lên trên launcher như các app tải từ Google Play. Nó chỉ xuất hiện trong 1 cái thư mục con thôi phải không các bác?
Bỏ cái sideload apps đó đi thím.
Làm theo cmt này là được
Quote:
Originally Posted by GK102 View Post
http://atvlauncher.trekgonewild.de/index.php
sẵn mấy thím bàn tới nên em nói luôn cách dùng cái này
ví dụ như mấy thím muốn đưa app speedtest ra màn hình home trước hết phải cài app speedtest trước đã.
Dòng đầu là tên app, dòng 2 thì mấy thím vô cài đặt>ứng dụng> chọn app speedtest sẽ thấy dòng org.zwanoo.android.speedtest điền cái này vô dòng 2

Dòng 3 để apps, dòng 4 mấy thím lên tìm cái logo speedtest to to tý tải về máy rồi up lên(logo bé quá đưa lên màn hình nó nằm lọt thỏm 1 gốc ), dòng 5 ko cần up gì cũng được.
Ấn tạo rồi đợi tý tải file apk đó về rồi cài qua box. Okie xong đó mấy thím, app khác thì mấy bác làm tương tự thôi
đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:10
hninja222 hninja222 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Bỏ cái sideload apps đó đi thím.
Làm theo cmt này là được
Theo như mình đọc hiểu thì sẽ phải cài 1 cái app phụ đúng với cái tên app chính, tác dụng chỉ là để mang logo ra ngoài màn hình nhỉ. (Giống như Pro key của Titanium backup. )

Với lại mình dùng remote để làm controller chơi mấy cái giả lập như SNES gameboy được không nhỉ. Mình có controller nhưng cắm thường trực vào máy tính rồi.

Last edited by hninja222; 10-12-2018 at 10:13.
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:13
huyggmu huyggmu is offline
Senior Member

làm sao để chặn ko cho người khác chrome cast vào tv của mình nhỉ
Zalo/sms/call: 0838.284.284
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:14
kakavt kakavt is offline
Senior Member

con này cài app ngoài sao vậy mấy thím?
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:28
huyggmu huyggmu is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kakavt View Post
con này cài app ngoài sao vậy mấy thím?
chép app vào usb rồi dùng trình duyệt file như es mở chạy file apk thôi
Zalo/sms/call: 0838.284.284
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:37
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member

Quote:
Theo như mình đọc hiểu thì sẽ phải cài 1 cái app phụ đúng với cái tên app chính, tác dụng chỉ là để mang logo ra ngoài màn hình nhỉ. (Giống như Pro key của Titanium backup. )

Với lại mình dùng remote để làm controller chơi mấy cái giả lập như SNES gameboy được không nhỉ. Mình có controller nhưng cắm thường trực vào máy tính rồi.
Chính xác rồi, nghĩa là đầu tiên b cài file apk của apps vào tv, do android tv ko hỗ trợ apps đó nên nó ko lôi ra home screen được như b nói.
Muốn lôi ra được thì phải tạo apk cho nó hiện ra.
Nó là apps tv apps repo đó, trước android 6,7 thì apps đó dùng được, lên 8.0 apps đó k dùng được nữa nên phải làm bằng tay như vậy.
Cái slideload launcher nó tù quá, nên làm cách này tuy mất time làm thủ công nhưng khi sử dụng thì thoải mái hơn cái slideload nhiều.

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 10:54
hninja222 hninja222 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Chính xác rồi, nghĩa là đầu tiên b cài file apk của apps vào tv, do android tv ko hỗ trợ apps đó nên nó ko lôi ra home screen được như b nói.
Muốn lôi ra được thì phải tạo apk cho nó hiện ra.
Nó là apps tv apps repo đó, trước android 6,7 thì apps đó dùng được, lên 8.0 apps đó k dùng được nữa nên phải làm bằng tay như vậy.
Cái slideload launcher nó tù quá, nên làm cách này tuy mất time làm thủ công nhưng khi sử dụng thì thoải mái hơn cái slideload nhiều.

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Android TV thì chắc cũng chỉ vài app quan trọng thôi nên không lo. Chắc cùng lắm phải sideload Kodi là cùng. (Thật ra hiện giờ mình còn chưa biết xài Kodi luôn kìa) Còn các app còn lại mình mua hết rồi thì cứ Google Play mà phang thôi.

Chủ yếu là có đủ máu dồn lên não để quyết mua hay không là chính.

Tối qua tính ra ngoài TGDD xem xét lại 1 lần nữa vụ kích thước, mà lại lười ra ngoài quá nên lại thôi. Nay đi làm về chắc triển rồi tối đặt hàng.

Nếu mà xài remote như controller được thì ngon. Chơi SNES, NEOGEO giả lập nghe khá hấp dẫn. Bác nào chuột bạch dùm mình nhé.

Old 10-12-2018, 11:21
kakavt kakavt is offline
Senior Member

Quote:
Android TV thì chắc cũng chỉ vài app quan trọng thôi nên không lo. Chắc cùng lắm phải sideload Kodi là cùng. (Thật ra hiện giờ mình còn chưa biết xài Kodi luôn kìa) Còn các app còn lại mình mua hết rồi thì cứ Google Play mà phang thôi.

Chủ yếu là có đủ máu dồn lên não để quyết mua hay không là chính.

Tối qua tính ra ngoài TGDD xem xét lại 1 lần nữa vụ kích thước, mà lại lười ra ngoài quá nên lại thôi. Nay đi làm về chắc triển rồi tối đặt hàng.

Còn vụ Wifi mình test trên 40G5S thì ko bị nhé, kết nối ầm ầm
Reply With Quote
Old 10-12-2018, 11:27
[duy-mst] [duy-mst] is offline
Senior Member

Anh em đặt con 40G5S đã ai được xác nhận chưa vậy? Mình đặt từ 0h22 đêm qua đến nay vẫn đang xử lý....

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules