Thread Tools
Old 28-01-2019, 11:06
hninja222 hninja222 is offline
K.I.A
Re: [Unbox] TV Coocaa 50S5G mua trên lazada

Quote:
Originally Posted by loyal_2906 View Post
Kodi làm y chang méo hiểu sao k kết nối được. Xplorer thì nó hiện ntn nên mình đoán nó nhận đúng độ phân giải, play cái video hdr thì nó nhảy poppup thông báo hdr 10 luôn, nhấn chữ i trên remote thì vô dụng với hình thức playback ntn.

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Bác thử Open by cái video đó xem bằng Kodi xem sao bác (nhấn giữ chọn open by). Trong Kodi có chỗ chữ i đấy.

App file manager thích cái Xplore vì nhẹ, lại rất mạnh, nhiều chức năng, ông dev thì tích cực, đêm qua report lỗi Google Picasa thì sáng nay đã hồi âm rồi. Mười mấy năm nay xài X-plore, từ Symbian đến giờ. Hi vọng ổng sửa xong nhanh thì sẽ có access đến Google Photos từ TV xem phim chơi. Chứ cái ES có mùi Tàu thấy ghê vãi đái.

Thấy Google Photos lưu được video 1080 free nên Google Photos của mình giờ tràn ngập anime và phim... Tàu. Đang tập thói quen là down phim về xem sẽ reup lại lên Google Photos để dành lại cho đời sau.

Last edited by hninja222; 28-01-2019 at 11:08.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 11:34
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hninja222 View Post
Bác thử Open by cái video đó xem bằng Kodi xem sao bác (nhấn giữ chọn open by). Trong Kodi có chỗ chữ i đấy.
Được nhưng sao giật quá, cả cái playback hệ thống của xplorer cũng vậy dù file có 400 mb à. Chắc do router cùi rồi . Thử cắm lan cho tivi hoặc lap luôn thì nó vẫn giật lollllll.Chữ i bị vô hiệu do giật lag
// Kodi play kiểu này lên hdr10 luôn nên vụ kodi là chắc có hỗ trợ hdr rồi
Update 5: cast youtube qua lan đã tương đối ổn định, đã mò được ra cách fix. Nếu đt không hiện nút cast thì vào liên kết tv trên apps đt, nhập mã trên apps ở tv là ok. Thử khởi động lại thì nó vẫn thấy nhưng không cast được. Bắt buộc phải vào apps youtube trên tivi thì lúc này mới cast được. Khá rườm rà nhưng cũng hơi ổn rồi.

đức lại cho con e vào chửi
Quote:
Originally Posted by vozer chay exciter View Post
chơi voz, chơi cái đm 2 anh em mày 1089287

Last edited by loyal_2906; 28-01-2019 at 12:02.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 12:25
dang vuadauau dang vuadauau is offline
Senior Member
Quote:
STB là set top box của my TV á hả cụ .
Bị giật hay bị cả chớp chớp mất bóng
Bên hội SHARP hdvietnam có mấy thím comfrim xem qua đầu thu K+, xem qua DVBT2, cáp analog không bị mà .
Bác xem lại thử thế nào.
Đợt mình dùng IPTV ( apps trên android TV ) thì có đúng 1 trận NHA chiếu trên HTV9 nó không bị( mình xem cả trận )
Không rõ là do MyTV bây giờ VNPT chuyển sang trộn cùng luồng internet luôn hay sao ( thấy mấy bác bên topic VNPT bảo nó đang triển khai như vậy)
Nếu đúng mytv chạy qua luồng internet mà set fps 25 hoặc 30 thì trái banh sẽ bị lỗi .
Mình đã test rất kỹ vụ này , cùng 1 clip dùng apps smart youtube ( apps này nó cho chỉnh fps nếu video có 2 giá trị fps) thì để 25 hoặc 30 là bị . Chọn 50 hoặc 60 fps sẽ không bị nữa .
Để chắc cú b thử cắm ăngten DVBT2 hoặc vác sang nhà hàng xóm test nhờ ( kiếm nhà hàng xóm nào dùng K+ hoặc SCTV v...v nói chung là truyền hình cáp analog hoặc đầu thu vệ tinh ) , nếu chính xác chỉ bị khi xem qua truyền hình dạng IPTV thì xin chia buồn cùng bác . Đổi nhà cung cấp truyền hình hoặc lắp thêm DVBT2 thôi
Em đặt stb mytv 1080i 50hz. Vụ chuyển động mất hình ko chỉ có bóng mất mà những cảnh chuyển động nhanh cũng mất

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 12:50
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dang vuadauau View Post
Em đặt stb mytv 1080i 50hz. Vụ chuyển động mất hình ko chỉ có bóng mất mà những cảnh chuyển động nhanh cũng mất

Sent from my iPhone using vozForums
Chuyển động nhanh là sao thím? Mất là mất cái gì? Mình chỉ thấy trái banh có vấn đề thôi chứ cầu thủ, sân bóng đều ok Quay clip lên thì mới hình dung được.
Stb set là vậy thôi, đợt mình dùng Android box cũng set 4k, full hd về 50, 60 hz vẫn bị. Nói chung là dùng con đó phải chấp nhận dùng truyền hình cáp analog, dvbt2 hoặc truyền hình đầu thu kts. Chứ xem qua mạng là dính chưởng, iptv bác bảo dính chưởng thì chắc dính thật Bác tải smart youtube về test là biết. Như clip mình đính kèm ở đây set 25 fps sẽ bị lỗi ( con sharp ấy) set lại 50 sẽ không còn tình trạng đó. Bác set stb 50 hz nhưng nguồn phát của iptv nó là 25, 30 fps thì vẫn sẽ lỗi như thường. Vụ này tùy bác thôi, dùng mytv có thể gọi bọn ktv hãng kiểm tra. Cùng 1 nguồn truyền hình đó con sharp lỗi các tv khác trong nhà bình thường thì ăn vạ nó thu hồi hàng lại được chứ mình dùng file off vs youtube thì bọn lol ktv hãng méo chấp nhận đó là lỗi. Tùy bác thôi đổi nhà cung cấp truyền hình hoặc cố trả hàng mua con khác. Còn hình ảnh, màu sắc loa bác thấy ntn? Vừa ý không, không thì bác hiểu phải làm sao rồi đó .
https://drive.google.com/file/d/15Hu...w?usp=drivesdk

Quote:
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 13:23
Michael000's Avatar
Michael000 Michael000 is offline
Senior Member

Bác nào có tài khoản VIP Fshare thì tải cái Boba TV về mà dùng ý các bác, fim j cũng có, mình thấy Boba là kho phim nhiều nhất, ko thiếu fim j, mà đủ loại chất lượng FullHD Blueray luôn

(Nick chung nhiều người dùng)
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 18:06
Senior Member

Quote:
Chuyển động nhanh là sao thím? Mất là mất cái gì? Mình chỉ thấy trái banh có vấn đề thôi chứ cầu thủ, sân bóng đều ok Quay clip lên thì mới hình dung được.
Stb set là vậy thôi, đợt mình dùng Android box cũng set 4k, full hd về 50, 60 hz vẫn bị. Nói chung là dùng con đó phải chấp nhận dùng truyền hình cáp analog, dvbt2 hoặc truyền hình đầu thu kts. Chứ xem qua mạng là dính chưởng, iptv bác bảo dính chưởng thì chắc dính thật Bác tải smart youtube về test là biết. Như clip mình đính kèm ở đây set 25 fps sẽ bị lỗi ( con sharp ấy) set lại 50 sẽ không còn tình trạng đó. Bác set stb 50 hz nhưng nguồn phát của iptv nó là 25, 30 fps thì vẫn sẽ lỗi như thường. Vụ này tùy bác thôi, dùng mytv có thể gọi bọn ktv hãng kiểm tra. Cùng 1 nguồn truyền hình đó con sharp lỗi các tv khác trong nhà bình thường thì ăn vạ nó thu hồi hàng lại được chứ mình dùng file off vs youtube thì bọn lol ktv hãng méo chấp nhận đó là lỗi. Tùy bác thôi đổi nhà cung cấp truyền hình hoặc cố trả hàng mua con khác. Còn hình ảnh, màu sắc loa bác thấy ntn? Vừa ý không, không thì bác hiểu phải làm sao rồi đó .
https://drive.google.com/file/d/15Hu...w?usp=drivesdk

hôm qua em có xem 360 độ thể thao trên vtv6, thấy cầu thủ đang tập đạp xe đạp (xe đạp đứng yên) mà hình ảnh chỗ cái chân thật là vi diệu y như bị lag mặc dù đang xem iptv luôn Hình ảnh nói chung em thấy cũng được (chỉnh sống động thì nó mới sáng còn lại tối mịt). âm thanh tốt có điều hơi chóng mặt do hiện tượng trên
giờ em lại đi công tác rồi nên chẳng phản hồi hay đổi trả được
Mà bác biết cách tinh chỉnh hình ảnh trên con này không sao em thấy vào chỗ nâng cao có quá nhiều cái để chỉnh nhưng khá nhiều tùy chọn Rồi phần âm thanh, độ phân giải (trong TV) thì chỉnh như nào ạ
// Em tưởng con này chỉ lag khi bóng banh, ai ngờ chỗ chuyển động nhanh cũng bị luôn biết thế lấy con khác

Last edited by dang vuadauau; 28-01-2019 at 18:11.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 18:42
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
hôm qua em có xem 360 độ thể thao trên vtv6, thấy cầu thủ đang tập đạp xe đạp (xe đạp đứng yên) mà hình ảnh chỗ cái chân thật là vi diệu y như bị lag mặc dù đang xem iptv luôn Hình ảnh nói chung em thấy cũng được (chỉnh sống động thì nó mới sáng còn lại tối mịt). âm thanh tốt có điều hơi chóng mặt do hiện tượng trên
giờ em lại đi công tác rồi nên chẳng phản hồi hay đổi trả được
Mà bác biết cách tinh chỉnh hình ảnh trên con này không sao em thấy vào chỗ nâng cao có quá nhiều cái để chỉnh nhưng khá nhiều tùy chọn Rồi phần âm thanh, độ phân giải (trong TV) thì chỉnh như nào ạ
// Em tưởng con này chỉ lag khi bóng banh, ai ngờ chỗ chuyển động nhanh cũng bị luôn biết thế lấy con khác
1.Ko chỉnh được độ phân giải trên tivi nó sẽ tự nhận độ phân giải theo tuỳ nguồn vào.
2. Cảm giác ngợp do tivi to ( ko rõ b xem khoảng cách bao nhiêu, từ tv cũ bn inch lên) như mình từ 32" lên xem vs khoảng cách từ 1m8 đến 2m bị ngợp phải mất tầm tuần mới quen được mắt, mấy thím trên đây bảo tivi 4k xem vs khoảng cách đó là chấp nhận được nhưng mình thấy xem film thì sướng chứ xem truyền hình vẫn hơi ngợp và nhanh mỏi mắt. Đang tính dọn dẹp lại để tăng được thêm gần 1 mét.
3. Ngợp do âm thanh vòm bác có thể vô hiệu hoá nó đi trong setting, âm thanh vòm chọn tắt. Hoặc trên remote có nút surround nhấn vào chọn tắt ( chế độ av chuẩn mới chỉnh vậy được, các chế độ khác thì chức năng đó vô hiệu vì nó đã mặc định chuyển chế độ surround về tự động hay tắt rồi. Mình ko nhớ rõ lắm) mình thì xem film lẫn nghe nhạc để hiệu ứng âm thanh vòm thấy đã hơn, để tự động hoặc tắt cảm giác thiếu bass.
4. Tối là đúng do bác không vô hiệu hoá chức năng opc ( tự điều chỉnh độ sáng dựa vào cảm biến ánh sáng) . Trên remote có nút đó. Bác nhấn vào rồi chọn tắt. Hình như trong cài đặt nâng cao hình ảnh cũng có.
5. Mình thì chọn chế độ chuẩn, các giá trị độ tương phản ( tăng 2 hoặc 3), màu sắc ( tăng lên 8), các giá trị độ sáng giữ nguyên, độ nét cũng giữ nguyên. Sắc thái giữ nguyên vì con này lên màu da tốt rồi.

// Nếu thấy màu da k chuẩn thì chỉnh trong sắc thái đó, trong setting hình ảnh có phần tắt bật opc phải tắt nó đi tivi sẽ hết bị tôi.
Chuyển động nhanh kiểu cận cảnh cầu thủ, họ lia camera vào mặt cầu thủ khi họ chạy ăn mừng vs hiệu ứng xoá phông phía sau ý bác là vậy? Như vậy thì con nào cũng bị hết bác nhé
https://youtu.be/fJeJuc27ggE như clip này ở giây 32 cảnh đó thì xem tivi nào, kể cả đt cũng không thấy mượt được đâu. Vụ này mình đã xem thử, ko nhớ rõ clip nào ( clip đó họ quay cận cảnh hơn lia nhanh hơn) thì trên con lg 6340 vẫn bị k mượt.

Quote:

Last edited by loyal_2906; 28-01-2019 at 18:54.
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 19:18
hntek234's Avatar
hntek234 hntek234 is offline
Senior Member

Con 4k 55inch của sony mà cỡ 20 củ dùng ok không các thím ? Trước giờ toàn dùng ngu tv, tết này có tí lộc tính múc đổi gió cái

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 20:42
Senior Member

Mà dây opitical bác mua đâu thế bác ? loyar
Reply With Quote
Old 28-01-2019, 21:05
loyal_2906's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hntek234 View Post
Con 4k 55inch của sony mà cỡ 20 củ dùng ok không các thím ? Trước giờ toàn dùng ngu tv, tết này có tí lộc tính múc đổi gió cái

Gửi bằng vozFApp
Chắc dòng b nhắm là X7500F . Nếu tiền không là vấn đề thì múc cũng được, tầm tiền đó chắc cũng cận cao cấp rồi nên chất lượng chắc được đảm bảo hơn chút. Chứ dòng sony tầm trung hay die pannel lắm. Mua sony thì cứ nom nớp lo sợ vụ die pannel sau bảo hành, còn hình ảnh âm thanh thì sony ngon lành khỏi phải chê rồi

Quote:
Mà dây opitical bác mua đâu thế bác ? loyar
Mình mua 1 tivi LG được tặng 1 sợi, với 1 sợi lúc mua bộ chuyển đổi covert nên không mua , sợi đó rẻ thôi tầm 20, 30k ngoài các chỗ phụ kiện điện tử đó
Quote:
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules