Thread Tools
Old 24-10-2019, 10:42
kekoten123 kekoten123 is offline
Senior Member
Re: Page 251 - Voz còn ai thích đạp xe đạp ko ạ

Quote:
Originally Posted by kupo1513 View Post
http://batshop.vn/products/vo-swchalbe-kojak-26-x-2-00

đây nhé, nhưng đi thành phố thôi, đi offroad thì té sấp mặt đấy
Bánh 26 ah bác như này thì nhẵn quá, đi vào cát hay đường ướt sml quá , ý e là vỏ gai như dòng marathon cho bánh 27.5 k ấy
Reply With Quote
Old 24-10-2019, 11:23
kupo1513's Avatar
kupo1513 kupo1513 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kekoten123 View Post
Bánh 26 ah bác như này thì nhẵn quá, đi vào cát hay đường ướt sml quá , ý e là vỏ gai như dòng marathon cho bánh 27.5 k ấy
http://batshop.vn/products/vo-xe-dap...ard-27-5-x-2-0 à 275 thì có con này, muh đang hết, còn có mỗi 1 cái

Chuyên phụ kiện dã ngoại và xe đạp
https://forums.voz.vn/showthread.php?t=7679864 Nón bảo hiểm 3/4 cho vozer
Reply With Quote
Old 25-10-2019, 07:13
gionhe_93's Avatar
gionhe_93 gionhe_93 is online now
Đã tốn tiền
Re: Voz còn ai thích đạp xe đạp ko ạ

chiều nay hốt con xe này được ko mấy thím
Old 25-10-2019, 07:14
gionhe_93's Avatar
gionhe_93 gionhe_93 is online now
Đã tốn tiền

chiều nay hốt con xe này được ko mấy thím?
XE ĐẠP ĐƯỜNG PHỐ TOURING GIANT ESCAPE 3 ASIA – 2020
8.590.000VND
Old 25-10-2019, 09:09
vincentmui vincentmui is offline
Senior Member

Bác Kupo cho mình hỏi tí
Ở vn mình có thịnh dùng thru exle không bác? Và bánh xe dùng thru exle khác với quick release nhiều không bác? Mua bánh xe này ở đâu?
Thấy vn toàn xài quick release, nãy có search thử bánh xe dùng thru exle mà search ko ra, chắc là search ko đúng từ khóa
Reply With Quote
Old 25-10-2019, 09:12
bustalyme's Avatar
bustalyme bustalyme is offline
Senior Member

Anh em có ai đi touring size 700c không? Mình đang định đặt khung + vành mới để lên 700

Giờ đang chạy 26" , nhưng lên 700 ngoài khung + vành thì có cần nâng cấp hay thay đổi gì nữa không ?
Old 25-10-2019, 14:58
kupo1513's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vincentmui View Post
Bác Kupo cho mình hỏi tí
Ở vn mình có thịnh dùng thru exle không bác? Và bánh xe dùng thru exle khác với quick release nhiều không bác? Mua bánh xe này ở đâu?
Thấy vn toàn xài quick release, nãy có search thử bánh xe dùng thru exle mà search ko ra, chắc là search ko đúng từ khóa
hehe, bác viết sai, viết đúng phải là thru axle

hiện nay dùng thru axle chỉ có MTB dòng mới dùng sườn boost, phuộc boost mới xài. Còn lại road, touring, MTB đời cũ thì vẫn xài QR.

Nếu bác chạy touring, city, road thì ko cần quan tâm đến thru axle
Còn nếu bác xác định chạy MTB, và chạy MTB đúng kiểu MTB, đi offroad các kiễu thì nên dùng thru axle

Nhưng quan trọng là cái sườn, và cái phuộc của bác phải hỗ trợ thru axle, do đó muốn từ QR lên thru axle là đổi toàn bộ xe mới

thru axle có nhiều ưu điểm hơn QR : sử dụng cho sườn, phuộc hỗ trợ chuẩn boost, đi dc niềng / vỏ to hơn, cái này với MTB rất quan trọng
Chịu lực tốt hơn QR, bay nhảy thoải mái ko lo tuột ti, rớt ti, cong ti

và xài thru axle nó có 1 cái cực kì chua, là mất cây ti đi mua lại rất mệt, điển hình như tuần trước nguyên team mình đi đà lạt, lúc tháo xe bỏ lên xe đò chả hiểu sao mình bỏ quên cây ti thru axle 148 ở bến xe, thế là treo xe nguyên 1 ngày phải chờ anh bạn ở SG gửi lên cho mượn, giờ đang chờ ship cây mới về, và 1 cây ti đó giá là 34$ chưa ship , còn xài QR thì thoải mái, kiếm đâu cũng có

thru axle nó lại có rất nhiều chuẩn, chuẩn trước là 110 nhưng lại chia ra dòng đi với phuộc fox, dòng đi với rockshokc, sau có chuẩn 142 và 148, nhưng lại chia theo tùy dòng ren của từng hãng sườn nữa. nếu mua thru axle phải coi kỹ các thông số của thru axle để mua sườn, phuộc và đùm cho đúng

Last edited by kupo1513; 25-10-2019 at 15:01.
Reply With Quote
Old 25-10-2019, 15:03
kupo1513's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bustalyme View Post
Anh em có ai đi touring size 700c không? Mình đang định đặt khung + vành mới để lên 700

Giờ đang chạy 26" , nhưng lên 700 ngoài khung + vành thì có cần nâng cấp hay thay đổi gì nữa không ?
26 lên 700 thì thím phải coi cái sườn thím có đi dc 700 ko
cái thứ 2 là đang dùng thắng V hay thắng dĩa, thắng dĩa thì đi dc, còn thắng V là vô phương, vì thắng V ngàm thắng nó ăn vô cái niềng

ủa sorry đọc nhầm, nếu thay sườn và niềng thì ok, đi rút căm lại thôi

Reply With Quote
Old 25-10-2019, 19:04
kekoten123 kekoten123 is offline
Senior Member

Quote:

hiện nay dùng thru axle chỉ có MTB dòng mới dùng sườn boost, phuộc boost mới xài. Còn lại road, touring, MTB đời cũ thì vẫn xài QR.

Còn nếu bác xác định chạy MTB, và chạy MTB đúng kiểu MTB, đi offroad các kiễu thì nên dùng thru axle

Nhưng quan trọng là cái sườn, và cái phuộc của bác phải hỗ trợ thru axle, do đó muốn từ QR lên thru axle là đổi toàn bộ xe mới

thru axle có nhiều ưu điểm hơn QR : sử dụng cho sườn, phuộc hỗ trợ chuẩn boost, đi dc niềng / vỏ to hơn, cái này với MTB rất quan trọng

và xài thru axle nó có 1 cái cực kì chua, là mất cây ti đi mua lại rất mệt, điển hình như tuần trước nguyên team mình đi đà lạt, lúc tháo xe bỏ lên xe đò chả hiểu sao mình bỏ quên cây ti thru axle 148 ở bến xe, thế là treo xe nguyên 1 ngày phải chờ anh bạn ở SG gửi lên cho mượn, giờ đang chờ ship cây mới về, và 1 cây ti đó giá là 34$ chưa ship , còn xài QR thì thoải mái, kiếm đâu cũng có

thru axle nó lại có rất nhiều chuẩn, chuẩn trước là 110 nhưng lại chia ra dòng đi với phuộc fox, dòng đi với rockshokc, sau có chuẩn 142 và 148, nhưng lại chia theo tùy dòng ren của từng hãng sườn nữa. nếu mua thru axle phải coi kỹ các thông số của thru axle để mua sườn, phuộc và đùm cho đúng
Đắt thế nhờ, sao bác k thử đi cnc xem
Reply With Quote
Old 25-10-2019, 22:54
vincentmui vincentmui is offline
Senior Member

Quote:

và xài thru axle nó có 1 cái cực kì chua, là mất cây ti đi mua lại rất mệt, điển hình như tuần trước nguyên team mình đi đà lạt, lúc tháo xe bỏ lên xe đò chả hiểu sao mình bỏ quên cây ti thru axle 148 ở bến xe, thế là treo xe nguyên 1 ngày phải chờ anh bạn ở SG gửi lên cho mượn, giờ đang chờ ship cây mới về, và 1 cây ti đó giá là 34$ chưa ship Ảnh , còn xài QR thì thoải mái, kiếm đâu cũng có

Mình định đặt 1 cái sườn về, sườn xử dụng dc cả QR và thru axle, sườn có kèm theo 1 cây thru axle, dùng bánh 27.5
Vấn đề là nếu xài thru axle thì ở vn dễ tìm dc đùm cho xe ko bác? Cặp bánh giá có cao hơn dùng QR không bác? Mình chủ yếu ráp xe để tập offroad tăng dần và thồ đồ.
Với nếu đi MTB thì bb nên dùm loại vặn hay ép bác nhỉ? Loại nào tốt hơn?
Phuột thì có loại phuột nào tầm 2tr có khóa phuột và dùng thru axle ko bác?
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules