Thread Tools
Old 30-10-2018, 22:10
leequan2009's Avatar
leequan2009 leequan2009 is offline
Senior Member
Re: Báo danh những ai hóng Red Dead Redemption 2 lên PC

Mới ra chưa đến 5 ngày mà doanh thu 725 triệu Trump rồi nha. Chỉ đứng sau GTA V thôi.
Mặc kệ ai chửi thì cứ chửi, Rockstar vẫn vui, dân có game chơi vẫn vui...riêng có mấy anh kia là tạm thời không vui à. Thôi ráng chờ kiếm ít lúa xong lên PC ôm thêm tí lúa nữa cũng đc mà.

Last edited by leequan2009; 30-10-2018 at 22:15.
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:19
shenlong16's Avatar
shenlong16 shenlong16 is offline
Senior Member

SmartTV không phải con nào cũng cắm được là chạy được đâu bạn ơi, cái vấn đề là smart tv lại dùng linux nên ok, còn có thể chấp nhận đươc. Còn console thì không,thêm cái nữa là tư duy của dev ko muốn phiền phức vụ controller. Nếu controller là keyboard/mouse thì dev phải phải làm OS của console và keyboard chuẩn với từng pixel khi nó scan. Còn với tay cầm thì ez hơn nhiều.

1 vấn đề nữa là: mỗi game lại có 1 setting khác nhau (ví dụ GOW thì có 2 setting là 1080 và 4k) thì lúc đó lại phải setting khác nếu bạn chơi keyboard/mouse. Lí do dân dev thích môi trường console là vậy, đơn giản, tất cả đã có form sẵn hết, ko cần phải thiết kế lại hay re-design lại môi trường output. 

undefined
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:28
Click's Avatar
Click Click is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by shenlong16 View Post
SmartTV không phải con nào cũng cắm được là chạy được đâu bạn ơi, cái vấn đề là smart tv lại dùng linux nên ok, còn có thể chấp nhận đươc. Còn console thì không,thêm cái nữa là tư duy của dev ko muốn phiền phức vụ controller. Nếu controller là keyboard/mouse thì dev phải phải làm OS của console và keyboard chuẩn với từng pixel khi nó scan. Còn với tay cầm thì ez hơn nhiều.

1 vấn đề nữa là: mỗi game lại có 1 setting khác nhau (ví dụ GOW thì có 2 setting là 1080 và 4k) thì lúc đó lại phải setting khác nếu bạn chơi keyboard/mouse. Lí do dân dev thích môi trường console là vậy, đơn giản, tất cả đã có form sẵn hết, ko cần phải thiết kế lại hay re-design lại môi trường output. 

undefined
Thank bác đã trả lời mình, rất ưng bụng.
Mình bị cái kiểu sợ hack cheat mấy game online fps trên pc. Game nát rất nhanh. Nên khi nào có điều kiện tí cũng mua console để chơi game fps như battlefield hay pubg chẳng hạn, nếu console có phím chuột và chỉ cần game chạy 60fps thì đúng là best.
Benchtable: i5 2500k @40 || Gigabyte Z77X-UD3H || Gigabyte HD5770 || Gskill Sniper Black 8GB (2 x 4GB) DDR3 Bus 1600 cas 9 || SSD Corsair Force GT 60 GB Sata 3 || WD 250G || Corsair Gaming GS800 800W Plus Active PFC
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:35
shenlong16's Avatar
shenlong16 shenlong16 is offline
Senior Member

Thực sự thì hiện nay cũng có thiét bị để dùng k/m cho console mà, nếu bạn ở US lên amazon là kiếm keyboard and mouse usb for PS4/xbox1 là nó ra liền. Nếu ở vn thì có thể tìm trên taobao hay tran gì thương mại của TQ ấy (mình ko dùng nên ko nhớ tên). Bạn có thể lên cái page đế chế playstation ấy, hỏi trước khi mua. 

Nhưng mà nói trước là giá khá đắt đó nha bạn, nếu bạn cần lên rank của COD thì hẳn mua, chứ nếu chơi for fun thì khỏi đi vì tốn kém lắm. 

Đây, cho bạn:

https://www.amazon.com/IOGEAR-KeyMan.../dp/B00GBK434M

Còn cao cấp hơn đây:

https://www.amazon.com/Keyboard-Mous.../dp/B00MG654FM
Quote:
Originally Posted by Click View Post
Mình bị cái kiểu sợ hack cheat mấy game online fps trên pc. Game nát rất nhanh. Nên khi nào có điều kiện tí cũng mua console để chơi game fps như battlefield hay pubg chẳng hạn, nếu console có phím chuột và chỉ cần game chạy 60fps thì đúng là best.

Last edited by shenlong16; 30-10-2018 at 22:40.
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:41
[R]ainy's Avatar
[R]ainy [R]ainy is offline
Senior Member

Quote:
Nói như bác thì còn thuyết phục. Mình chỉ biết chơi và chẳng hiểu thuật nghĩ in out put các kiểu như bác nói. Và mình nghĩ bọn nó muốn thêm phím chuột trên console dễ ẹc, chỉ là nó k muốn làm thôi. Smart tivi nó còn cắm cả bàn phím chuột vào được thì console cpu vga khỏe mạnh thế kia k lẽ làm khó được nó.
Chuột, bản phím cho console các hãng thứ 3 bán đầy trc giờ mà. Muốn làm thì đơn giản nhưng Sony, M$ không muốn vì như mình nói nó ko có hợp với cách sử dụng trên console.
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:42
Elementalist Elementalist is offline
Senior Member

chà, vừa phím chuột mà vừa aim assist chắc phê
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:51
Click's Avatar
Click Click is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by shenlong16 View Post
Thực sự thì hiện nay cũng có thiét bị để dùng k/m cho console mà, nếu bạn ở US lên amazon là kiếm keyboard and mouse usb for PS4/xbox1 là nó ra liền. Nếu ở vn thì có thể tìm trên taobao hay tran gì thương mại của TQ ấy (mình ko dùng nên ko nhớ tên). Bạn có thể lên cái page đế chế playstation ấy, hỏi trước khi mua. 

Nhưng mà nói trước là giá khá đắt đó nha bạn, nếu bạn cần lên rank của COD thì hẳn mua, chứ nếu chơi for fun thì khỏi đi vì tốn kém lắm. 

Đây, cho bạn:

https://www.amazon.com/IOGEAR-KeyMan.../dp/B00GBK434M

Còn cao cấp hơn đây:

https://www.amazon.com/Keyboard-Mous.../dp/B00MG654FM
Mình chẳng tryhard gì miễn vui và công bằng là được. Thank bác mình sẽ lưu lại khi nào cần sẽ ngâm cứu.
Quote:
Originally Posted by [R]ainy View Post
Chuột, bản phím cho console các hãng thứ 3 bán đầy trc giờ mà. Muốn làm thì đơn giản nhưng Sony, M$ không muốn vì như mình nói nó ko có hợp với cách sử dụng trên console.
Benchtable: i5 2500k @40 || Gigabyte Z77X-UD3H || Gigabyte HD5770 || Gskill Sniper Black 8GB (2 x 4GB) DDR3 Bus 1600 cas 9 || SSD Corsair Force GT 60 GB Sata 3 || WD 250G || Corsair Gaming GS800 800W Plus Active PFC
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 22:57
RuaConHamChoi's Avatar
RuaConHamChoi RuaConHamChoi is offline
Senior Member

Quote:
PUBG hack đầy ra mà giờ vẫn nửa triệu đến gần triệu người chơi cùng một lúc!
Chơi offline với máy hay cỡ nào bác cũng chỉ chơi vài ba lần là chán.
Còn một trận PUBG với 100 người bác có thể chơi cả ngàn lần không chán.
Con người nó có khả năng tư duy khác với máy ở chỗ đó. Nó biết núp lùm, biết đánh lừa mình, rồi còn biết hack nữa chứ.

Last edited by RuaConHamChoi; 30-10-2018 at 23:00.
Reply With Quote
Old 30-10-2018, 23:12
namloki18's Avatar
namloki18 namloki18 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by RuaConHamChoi View Post
Con người nó có khả năng tư duy khác với máy ở chỗ đó. Nó biết núp lùm, biết đánh lừa mình, rồi còn biết hack nữa chứ.
có điều hack quá nát game bác ạ, đã từng rất thích BF1, phải nói là cảm giác bắn rất đã, nhưng vì hack trắng trợn quá mình drop luôn
Reply With Quote
Old 31-10-2018, 00:45
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by RuaConHamChoi View Post
Uh rút cuộc thì vẫn báo danh với ký petition thôi
Mồm cứ chê cái đã
Pubg ngàn lần ko chán thì taste cũng dễ dãi rồi chơi game console chắc ko hợp
Steam: EtherealBeing |Bnet: MisterCigar#6531 | ScreenSider: goo.gl/0CSZQU
PS4 Pro | Ps Vita | Nintendo Switch | Xbone S white controller | PS4 Black & Camouflage | siberia elite prism | K70 Rapid Fire | Mamba Chroma
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules