Thread Tools
Old 11-08-2019, 12:12
pippo_f4's Avatar
pippo_f4 pippo_f4 is offline
Senior Member
Re: Page 35 - Chơi Tất cả về M43 post ở đây

via vozForums for iPad
Reply With Quote
Old 11-08-2019, 20:08
<Loading>'s Avatar
<Loading> <Loading> is offline
Đã tốn tiền
Re: Tất cả về M43 post ở đây

Monday Morning (Explored Apr 22nd, 2016) by kietbull, on Flickr

Chỗ này mình chụp năm 2016 bây giờ đã bị san bằng làm quán lẩu bò. 226552

E-M5 Mark II và LEICA DG SUMMILUX 25mm F1.4
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 13:20
thienmau's Avatar
thienmau thienmau is offline
Đã tốn tiền
Location: Hoàng Diệu - Trần Phú - Nguyễn Tri Phương - Lý Nam Đế

Kit 14-42 của pana có vẻ ngon hơn m.zuiko 14-42 của olympus nhỉ
Quote:
Originally Posted by nhovanthanh View Post
GX7ii & 14-42

Reply With Quote
Old 12-08-2019, 15:02
|G|I|G|A|'s Avatar
|G|I|G|A| |G|I|G|A| is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thienmau View Post
Kit 14-42 của pana có vẻ ngon hơn m.zuiko 14-42 của olympus nhỉ
Ngon hơn chỗ nào vầy bác?
Đằng kia trên ngọn đồi thông, ánh mắt của chàng trai đang hướng về phía chân trời xa. Cơn gió nhẹ như bàn tay thiếu nữ, lả lướt trên từng sợi tóc, tựa hồ như những niềm hoài cảm, ký ức lại đưa anh về với từng phút giây hạnh phúc tưởng chừng như chỉ mới ngày hôm qua.
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 15:07
thienmau's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by |G|I|G|A| View Post
Ngon hơn chỗ nào vầy bác?
Mình nhìn quả ảnh trên thôi, em5 cắm kit mình chụp ra nhìn oải lắm luôn , nước ảnh nhìn k đc trong như tấm trên
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 16:47
|G|I|G|A|'s Avatar
Senior Member

Quote:
Mình nhìn quả ảnh trên thôi, em5 cắm kit mình chụp ra nhìn oải lắm luôn , nước ảnh nhìn k đc trong như tấm trên
Nếu hậu kỳ tốt thì ảnh cũng sẽ đỡ lắm bác, lens ko đến nỗi đâu.
Thường mấy lens kit nó ko phù hợp với một số cái chuyên như kiến trúc (do méo), chân dung (dof dày), phong cảnh (flare nặng, tối góc, viền tím)... chứ ảnh không trong thì mình nghĩ ko phải đâu
Đằng kia trên ngọn đồi thông, ánh mắt của chàng trai đang hướng về phía chân trời xa. Cơn gió nhẹ như bàn tay thiếu nữ, lả lướt trên từng sợi tóc, tựa hồ như những niềm hoài cảm, ký ức lại đưa anh về với từng phút giây hạnh phúc tưởng chừng như chỉ mới ngày hôm qua.
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 16:49
thienmau's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Nếu hậu kỳ tốt thì ảnh cũng sẽ đỡ lắm bác, lens ko đến nỗi đâu.
Thường mấy lens kit nó ko phù hợp với một số cái chuyên như kiến trúc (do méo), chân dung (dof dày), phong cảnh (flare nặng, tối góc, viền tím)... chứ ảnh không trong thì mình nghĩ ko phải đâu
Mình chơi kiểu ăn xổi, cũng k đầu tư gì nên toàn dùng lens tàu với cái kit này là chính. Nhưng chụp kit này thực sự là chưa dùng đc vào hoàn cảnh nào thấy ok cả. Thím chia sẻ thêm giúp mình đc k? Vì mấy trường hợp thì kể ra kit bị lỗi thì mình thấy đối với mình là hết đường dùng rồi. Bình thường mình chụp thì 1 là dùng 7artisan 25 f1/8 và Yi 42.5 f1/8 thôi

Last edited by thienmau; 12-08-2019 at 16:51.
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 18:48
|G|I|G|A|'s Avatar
Senior Member

Quote:
Mình chơi kiểu ăn xổi, cũng k đầu tư gì nên toàn dùng lens tàu với cái kit này là chính. Nhưng chụp kit này thực sự là chưa dùng đc vào hoàn cảnh nào thấy ok cả. Thím chia sẻ thêm giúp mình đc k? Vì mấy trường hợp thì kể ra kit bị lỗi thì mình thấy đối với mình là hết đường dùng rồi. Bình thường mình chụp thì 1 là dùng 7artisan 25 f1/8 và Yi 42.5 f1/8 thôi
Mấy con lens prime chính hãng của Oly hay Pana cũng rẻ mà, bác dùng mấy lens tàu chi cho uổng
Ý em ko phải chê lens tàu ko tốt nhưng mà theo em nghĩ thì về độ tương thích, khả năng focus lẫn công nghệ chế tạo lens thì ko thể bằng chính hãng đc
Để gia tăng trải nghiệm, giúp bác hứng thú hơn trong việc chơi ảnh, em đề xuất bán hết đống lens Tàu đó đi và chuyển sang dùng lens Oly hoặc Pana. Mấy lens prime khẩu 1.8 của Oly và 1.7 của Pana giá cũng rẻ lắm, không đắt mà ngon hơn hẳn. Như con Oly 45 f1.8 chuyên chân dung vầy, giá cũng chỉ tầm 4 hay 5tr gì đó thôi
Về con kit thì em mới cầm con kit của Oly 14-42 thôi, chụp ảnh lên cũng tốt mà. Không biết lens bác có vấn đề gì ko nhỉ?
Bác thử up 1 tấm dùng lens kit lên em xem thử sao nào
Reply With Quote
Old 12-08-2019, 23:13
thienmau's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Mấy con lens prime chính hãng của Oly hay Pana cũng rẻ mà, bác dùng mấy lens tàu chi cho uổng
Ý em ko phải chê lens tàu ko tốt nhưng mà theo em nghĩ thì về độ tương thích, khả năng focus lẫn công nghệ chế tạo lens thì ko thể bằng chính hãng đc
Để gia tăng trải nghiệm, giúp bác hứng thú hơn trong việc chơi ảnh, em đề xuất bán hết đống lens Tàu đó đi và chuyển sang dùng lens Oly hoặc Pana. Mấy lens prime khẩu 1.8 của Oly và 1.7 của Pana giá cũng rẻ lắm, không đắt mà ngon hơn hẳn. Như con Oly 45 f1.8 chuyên chân dung vầy, giá cũng chỉ tầm 4 hay 5tr gì đó thôi
Về con kit thì em mới cầm con kit của Oly 14-42 thôi, chụp ảnh lên cũng tốt mà. Không biết lens bác có vấn đề gì ko nhỉ?
Bác thử up 1 tấm dùng lens kit lên em xem thử sao nào

Một tấm chụp hôm đi off của Zhiyun với ông Cường làm phim nghiệp dư bằng lens kit đây bác.
Reply With Quote
Old 14-08-2019, 09:40
Marty Friedman's Avatar
Marty Friedman Marty Friedman is offline
Senior Member

Quote:

Một tấm chụp hôm đi off của Zhiyun với ông Cường làm phim nghiệp dư bằng lens kit đây bác.
Chụp trong nhà thiếu sáng thì lens khẩu bé nó chỉ đến thế được thôi
Nhưng mà đúng là kit pana 14 - 42 mkII ngon hơn mấy con kit 14 - 42 olym thật 678604
Đập đầu vào ghế, máu phun ra
Hôm sau tin tức có thông báo
Bước tới Ủy Ban nhớ lấy đà
:shame:
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules