Closed Thread

Thread Tools
Old 29-09-2018, 20:41
pegavuive's Avatar
pegavuive pegavuive is offline
Senior Member
Re: Xin Mọi Người Giúp Đỡ

Cảm ơn các thím các bác quan tâm, động viên ạ

Gửi bằng vozFApp
Old 29-09-2018, 22:13
pegavuive's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by VLXDTTNTNK View Post
Vãi lồn sao ác vậy , thử xin ở lại thêm một thời gian để ổn định rồi đi xem đc ko
Xin đc em xin rồi anh với lại giờ ko còn cha em nên cũng khó nói, thôi kệ đi

Gửi bằng vozFApp
Old 29-09-2018, 22:31
oishi11's Avatar
oishi11 oishi11 is offline
Senior Member

Uppppp. Mong mẹ thớt hết bệnh.

Gửi từ nokia 1202 bằng vozFApp
Old 30-09-2018, 00:56
pegavuive's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by oishi11 View Post
Uppppp. Mong mẹ thớt hết bệnh.

Gửi từ nokia 1202 bằng vozFApp
Cảm ơn thím

Gửi bằng vozFApp
Old 30-09-2018, 01:36
fantasy4ever's Avatar
fantasy4ever fantasy4ever is offline
Member

Up...........
Old 30-09-2018, 01:40
ahihi123 ahihi123 is online now
Senior Member

Bạn bảo gia đình năn nỉ thêm 1tg nữa để có thể chuẩn bị, với cả xem có người thân họ hàng nào giúp đỡ được ko, chỗ trọ dưới 1 triệu mình biết mấy chỗ mà nói thật ngay cả dân xã hội ở đó mình éo biết có an toàn ko chứ đừng nói người bệnh ở
Old 30-09-2018, 01:45
mfe015 mfe015 is offline
Senior Member

Mong thớt và gd vượt qua, mình và mẹ cũng từng trong hoàn cảnh này

Mẹ mình thì làm quần quật cả ngày, cứ để dành cho mình, đến đi khám cũng sợ tốn tiền nên chẳng dám đi, thấy mẹ vậy mình cũng lo. Mong là ông trời có mắt, mong những tốt đẹp sẽ đến với gd bạn

Gửi từ cuốc thoại bằng vozFApp
Đi đường gặp hoàng thuỳ linh, nhìn nhìn nó bị nó phang cho 1 câu “ nhìn nhìn cái lol”. Mình đơ ra, may có thằng bạn tiếp ứng “ cái lol mày cả nước nhìn chán rồi, nhìn làm lol gì nữa”. Xong thấy nó cúp đuôi phóng xe đi mất.
Old 30-09-2018, 03:57
W A N I M A L's Avatar
W A N I M A L W A N I M A L is offline
Senior Member

Anh up giùm Phát nhé. Đầu tiên, anh thành thật chia sẻ cùng em và gia đình về những mất mát và đau thương đang gánh phải.

Anh vào thẳng vấn đề vì nghĩ em cũng đang online trong điều kiện không dễ dàng gì...

Anh có vài câu hỏi xíu:
  1. Giờ phần tín dụng đã thanh toán xong chưa? Có đang gặp khó khăn không? Ví dụ như: như bị gây khó dễ, hành hung, dọa giết...
  2. Em có đang dùng điện thoại không? Nếu có thì vấn đề pin và tài khoản tiền ra sao? Anh hỏi kỹ vì lúc chăm bệnh thì pin + tiền trong tải khoản rất quan trọng. Có đang thiếu điện thoại hay bất kỳ vấn đề gì liên quan đến việc liên lạc với gia đình, bạn bè và các anh em trong diễn đàn không? Ví dụ như: không có laptop, laptop mau xuống pin mà bệnh viện tìm chỗ sạc khó, thiếu một con đập đá pin mạnh sóng tốt, thiếu sạc dự phòng, thiếu ổ cắm điện, cần chuột...
  3. Phần chỗ trọ có tiến triển gì chưa em? Anh thì có họ hàng và bạn bè có phòng trọ ở Tân Phú (gần Tân Hương) và Tân Bình (gần Hoàng Hoa Thám),. Nếu chưa xong chỗ ở thì anh sẽ liên lạc gấp. Và em cùng người nhà có đang gặp vấn đề gì không? Ví dụ như: như khó khăn vận chuyển, đi lại, an ninh chỗ ở, an toàn tài sản theo người...
  4. Chế độ dinh dưỡng của em ra sao? Có đang thiếu hụt/bỏ bữa thì phải nói ngay để anh em diễn đàn biết đường mà giúp nhé. Có khi anh em không sẵn tiền nhưng đồ ăn thức uống lại có, sẵn có anh em nào chạy Grab/GoViet cũng giao giúp em được.

Em cứ mạnh dạn chia sẻ, anh em diễn đàn ai mạnh chỗ nào sẽ giúp chỗ đó nhé.

Nếu được thì từ giờ đến trưa pm anh số di động để anh tiện liên lạc ha. Anh giúp được nhiêu sẽ giúp.
Old 30-09-2018, 04:33
Clone1001's Avatar
Clone1001 Clone1001 is offline
Senior Member

up.....
giữ gìn sức khỏe nhé thớt.
Quote:
Originally Posted by Fake_IP View Post
Có thằng chó nào nó thèm gọi đâu mà nghe.
Old 30-09-2018, 09:17
pegavuive's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ahihi123 View Post
Bạn bảo gia đình năn nỉ thêm 1tg nữa để có thể chuẩn bị, với cả xem có người thân họ hàng nào giúp đỡ được ko, chỗ trọ dưới 1 triệu mình biết mấy chỗ mà nói thật ngay cả dân xã hội ở đó mình éo biết có an toàn ko chứ đừng nói người bệnh ở
Dạ, tại thấy mẹ theo học lớp khí công mấy bữa nay, tinh thần vui lên hơn vì vào đó gặp đc nhiều người cùng hoàn cảnh, trò chuyện nên em cũng ko mún bỏ giữa chừng, chứ nếu cần vẫn cho mẹ về quê ở với dì út đc , chỉ cần mua sẳn thuốc thôi, trên này 2 ae mướn cái phòng để ngủ là đc tại cũng ko có tài sản gì .họ hàng thì cũng nghèo, giúp thì mọi người cũng giúp hết sức từ lúc ba em mất tới giờ cũng hết khả năng rồi, để em với mẹ bàn bạc lại xem chi phí tất cả như thế nào rồi tính tiếp cảm ơn thím và mấy anh quan tâm và động viên nhiều lắm

Gửi bằng vozFApp
Closed Thread

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules