Thread Tools
Old 31-05-2019, 14:25
batquaimotthoi batquaimotthoi is offline
Senior Member
Re: Cà phê hội

Quote:
Originally Posted by RedbaronV View Post
Gửi mình dạng xay sẵn nha
Vâng,
Reply With Quote
Old 31-05-2019, 14:30
edelweiss's Avatar
edelweiss edelweiss is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by batquaimotthoi View Post
190k 1kg, Các thím ủng hộ em uống xong cho nhận xét với ah, link shopee đây nha các thím

https://shopee.vn/Cafe-b%E1%BB%99t-M...367.2281475040

em còn chưa rành bán hàng shopee, ko biết đúng ko nữa
Cho thêm thông tin sản phẩm lên bao bì đi thím ơi. Ngày rang, mức độ rang, tỷ lệ ara/ro...

Quote:
Originally Posted by .JETIX. View Post
Hmm. Mốt mình mở xưởng rang kết hợp với quán cafe ko biết có đc ko nhỉ. Nếu mà mở ra xong thì anh em cứ vác hạt xanh qua rang thoải mái mình tính giá sát sàn (điện + gas, ko tính công). Cũng muốn là nơi cho anh em vozer qua chơi giao lưu về sở thích cafe, sẵn sàng chia sẻ hết kinh nghiệm lẫn kiến thức tích cóp(SCA + Q grader)
Thím có máy rang rồi à? sao không mở quán luôn hoặc giao buôn cho các quán?
Old 31-05-2019, 16:05
.JETIX.'s Avatar
.JETIX. .JETIX. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by edelweiss View Post
Cho thêm thông tin sản phẩm lên bao bì đi thím ơi. Ngày rang, mức độ rang, tỷ lệ ara/ro...

Thím có máy rang rồi à? sao không mở quán luôn hoặc giao buôn cho các quán?
Mình vừa là quán cafe vừa rang mà. Cái máy rang đặt giữ quán, máy 3kg bé xíu thôi nhưng thật ra thích để như vậy để minh bạch thông tin về sản phẩm và trang trí cũng rất tốt, cứ mỗi tầm chiều là mình rang và có nhiều khách họ thích quan sát quy trình rang lắm. Đó giờ mình tự lấy cà nhân xanh về xong rang theo profile nhu cầu của khách hoặc cho quán mình, chưa có đủ lực quảng cáo và cũng không thích quảng cáo cứ để thế bao nhiêu năm nay, may là quán cũng đủ sống qua ngày. Bây giờ tính mở rộng ra làm cho đàng hoàng lại để theo ngành lâu dài lẫn đầu tư mạnh về gear gủng các thứ, tại mình cũng học xong đầy đủ chứng chỉ về cafe rồi nên có thể làm theo mô hình cafe chuyên nghiệp. Mấy cty cafe lớn trên thế giới họ đều là nhà rang hết, quán cafe chỉ là nơi họ giới thiệu sản phẩm và là nơi họ giáo dục cộng đồng thôi và mình đang hướng đến mô hình đó. Vì 1 tương lai tươi sáng cho cafe vn và bảo đảm sức khỏe cho người thân và hàng xóm không phải uống thứ cafe pha tẩm hại sức khỏe

Last edited by .JETIX.; 31-05-2019 at 16:10.
Reply With Quote
Old 31-05-2019, 23:56
edelweiss's Avatar
Senior Member

Quote:
Mình vừa là quán cafe vừa rang mà. Cái máy rang đặt giữ quán, máy 3kg bé xíu thôi nhưng thật ra thích để như vậy để minh bạch thông tin về sản phẩm và trang trí cũng rất tốt, cứ mỗi tầm chiều là mình rang và có nhiều khách họ thích quan sát quy trình rang lắm. Đó giờ mình tự lấy cà nhân xanh về xong rang theo profile nhu cầu của khách hoặc cho quán mình, chưa có đủ lực quảng cáo và cũng không thích quảng cáo cứ để thế bao nhiêu năm nay, may là quán cũng đủ sống qua ngày. Bây giờ tính mở rộng ra làm cho đàng hoàng lại để theo ngành lâu dài lẫn đầu tư mạnh về gear gủng các thứ, tại mình cũng học xong đầy đủ chứng chỉ về cafe rồi nên có thể làm theo mô hình cafe chuyên nghiệp. Mấy cty cafe lớn trên thế giới họ đều là nhà rang hết, quán cafe chỉ là nơi họ giới thiệu sản phẩm và là nơi họ giáo dục cộng đồng thôi và mình đang hướng đến mô hình đó. Vì 1 tương lai tươi sáng cho cafe vn và bảo đảm sức khỏe cho người thân và hàng xóm không phải uống thứ cafe pha tẩm hại sức khỏe
Ngon quá rồi. Quán thím có lấy hạt nhiều nước về rang không hay chỉ có VN. Mình cũng vừa học 1 khoá, thấy vỡ ra nhiều thứ quá. Đang muốn mua cái lồng quay về đặt lên bếp ga mini rang. Lúc học cũng dc rang vài lần mà cảm giác vẫn lóng ngóng.

Mình cũng ước mở 1 cái quán nhỏ tự rang xay, cơ mà giờ dồn tiền mua nhà nên chắc phải chờ thêm
Old 01-06-2019, 09:28
Senior Member

Quote:
Quán của thím ở đâu ah, có ở SG ko nếu khi có dịp đi qua để em vào uống ly
Reply With Quote
Old 01-06-2019, 13:42
.JETIX.'s Avatar
.JETIX. .JETIX. is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by edelweiss View Post
Ngon quá rồi. Quán thím có lấy hạt nhiều nước về rang không hay chỉ có VN. Mình cũng vừa học 1 khoá, thấy vỡ ra nhiều thứ quá. Đang muốn mua cái lồng quay về đặt lên bếp ga mini rang. Lúc học cũng dc rang vài lần mà cảm giác vẫn lóng ngóng.

Mình cũng ước mở 1 cái quán nhỏ tự rang xay, cơ mà giờ dồn tiền mua nhà nên chắc phải chờ thêm
Có chứ bác, em bán hạt vn và cả châu phi và châu mỹ nếu đợt đó hàng về hạt tốt. Menu chính là hạt fine Ro vn và hàng tiệm cận Specialty của vn lẫn hạt Specialty từ châu phi hoặc châu mỹ(micro lot). Menu nước ngoài thì thay đổi liên tục còn vn giữ nguyên, rang lồng cũng hay nhưng bác phải kiểm soát tốc độ quay và cách quay lồng để hạt chín đều lẫn phát triển theo chu kì khá là kì công nhưng đã là rang thì luôn thú vị theo cách riêng. Có gì cứ trao đổi mình biết gì sẽ chia sẻ hết ko giấu gì cả, sân chơi là để chia sẻ chứ ko phải để ỉm hàng giữ riêng cho bản thân
Quote:
Quán của thím ở đâu ah, có ở SG ko nếu khi có dịp đi qua để em vào uống ly
À quán mình ở sg, đang làm nhà lại rồi đón máy xịn hơn
Reply With Quote
Old 02-06-2019, 18:14
RedbaronV's Avatar
RedbaronV RedbaronV is offline
Senior Member

Quote:
Vâng,
Hàng về rồi nha thím , mà trên bao bì ghi thêm ngày rang, tỷ lệ pha trộn đi thím nhìn bao bì đơn sơ quá

Reply With Quote
Old 02-06-2019, 19:49
Senior Member

Quote:
Originally Posted by RedbaronV View Post
Hàng về rồi nha thím , mà trên bao bì ghi thêm ngày rang, tỷ lệ pha trộn đi thím nhìn bao bì đơn sơ quá

Vâng thím, cái bao bì này tụi em làm 1 lần nhiều rồi nên chắc phải xài hết đợt mới đổi được,
Thím uống xong cho em xin ít ý kiến coi nha, mỗi lần em uống cafe là say sml
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 07:31
RedbaronV's Avatar
RedbaronV RedbaronV is offline
Senior Member

Quote:
Vâng thím, cái bao bì này tụi em làm 1 lần nhiều rồi nên chắc phải xài hết đợt mới đổi được,
Thím uống xong cho em xin ít ý kiến coi nha, mỗi lần em uống cafe là say sml
Thím bỏ nhiều robusta à, uống không đường sữa đắng vãi linh hồn
Reply With Quote
Old 03-06-2019, 08:27
edelweiss's Avatar
Senior Member

Quote:
Có chứ bác, em bán hạt vn và cả châu phi và châu mỹ nếu đợt đó hàng về hạt tốt. Menu chính là hạt fine Ro vn và hàng tiệm cận Specialty của vn lẫn hạt Specialty từ châu phi hoặc châu mỹ(micro lot). Menu nước ngoài thì thay đổi liên tục còn vn giữ nguyên, rang lồng cũng hay nhưng bác phải kiểm soát tốc độ quay và cách quay lồng để hạt chín đều lẫn phát triển theo chu kì khá là kì công nhưng đã là rang thì luôn thú vị theo cách riêng. Có gì cứ trao đổi mình biết gì sẽ chia sẻ hết ko giấu gì cả, sân chơi là để chia sẻ chứ ko phải để ỉm hàng giữ riêng cho bản thân

À quán mình ở sg, đang làm nhà lại rồi đón máy xịn hơn
Hộp cái địa chỉ thím ơi, thỉnh thoảng order uống thử

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules