Thread Tools
Old 22-09-2018, 14:55
cậu bé bút chì cậu bé bút chì is offline
Senior Member
Re: Sơ mi chọn Zara, Mango hay An Phước

Quote:
Originally Posted by tbcn2114 View Post
Tôi chưa phải chỉnh tay bao giờ nên chỉ đưa ra ý kiến thôi mà chứ có chắc chắn gì đâu . Cơ bản cắt ngắn quần mà giữ phần hem lại nó cũng lấy extra £5 rồi (uniqlo lấy £10 với dòng quần dưới xx tiền). mà áo sơ mi sửa khó hơn nên tôi k nghĩ nó làm cách 1 mà rẻ vậy thôi . Chưa kể thợ may ở quê chỗ tôi báo giá cắt tay kiểu 1 cx lấy min là £15
Tây nó ko phải như VN mà bảo đi cắt ngắn cổ tay áo là nó chịu. Làm vậy độ dài cổ tay ko còn chuẩn thì khách nó tẩy chay thằng CT lâu rồi, có mà sập tiệm ý chứ. Có lẽ là như tôi đoán, alter tay áo thì phải đợi lâu hơn vì nó sx riêng áo với cỡ tay đó chứ ko phải tháo tay ra rồi cắt đi may lại kiểu thủ công đâu.
Thợ sửa quần áo bên UK nó lấy đắt hơn ở vn nhiều, cùng là cắt ngắn gấu quần mà ở bên kia nó chém 9 10£ trong khi ở VN là 70 80k. Mấy việc đơn giản như lên gấu quần, nới hoặc bóp lưng áo thợ vn làm được tuốt, cứ ra mấy hàng chuyên may vest lâu năm ở vn là họ nhận. Chất lượng thì cũng như ở UK thôi mà giá thì rẻ gấp vài lần. Còn khó hơn như làm ngắn tay áo sơ mi, áo vest thì phải trả cao hơn nhưng vẫn nhận làm, làm đẹp còn hơn thợ bên tây nữa. Về cơ bản thì đồ đã sửa sẽ ko bao h đẹp như đồ chuẩn may sẵn được, hãng bên tây nhận xong nó vẫn tuồn cho thợ ngoài làm chứ nó ko làm mấy cái lặt vặt này đâu, trừ hàng bespoke thì ko nói.
Cắt ngắn tay áo vest, lên khuy tôi từng làm ở vn rồi, hết 200k trong khi bên UK tôi hỏi giá nó kêu làm hết 25£ Làm xong nhìn ko ai biết là cắt ngắn tay nếu mình ko nói
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 15:16
tbcn2114 tbcn2114 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cậu bé bút chì View Post
Tây nó ko phải như VN mà bảo đi cắt ngắn cổ tay áo là nó chịu. Làm vậy độ dài cổ tay ko còn chuẩn thì khách nó tẩy chay thằng CT lâu rồi, có mà sập tiệm ý chứ. Có lẽ là như tôi đoán, alter tay áo thì phải đợi lâu hơn vì nó sx riêng áo với cỡ tay đó chứ ko phải tháo tay ra rồi cắt đi may lại kiểu thủ công đâu.
Thợ sửa quần áo bên UK nó lấy đắt hơn ở vn nhiều, cùng là cắt ngắn gấu quần mà ở bên kia nó chém 9 10£ trong khi ở VN là 70 80k. Mấy việc đơn giản như lên gấu quần, nới hoặc bóp lưng áo thợ vn làm được tuốt, cứ ra mấy hàng chuyên may vest lâu năm ở vn là họ nhận. Chất lượng thì cũng như ở UK thôi mà giá thì rẻ gấp vài lần. Còn khó hơn như làm ngắn tay áo sơ mi, áo vest thì phải trả cao hơn nhưng vẫn nhận làm, làm đẹp còn hơn thợ bên tây nữa. Về cơ bản thì đồ đã sửa sẽ ko bao h đẹp như đồ chuẩn may sẵn được, hãng bên tây nhận xong nó vẫn tuồn cho thợ ngoài làm chứ nó ko làm mấy cái lặt vặt này đâu, trừ hàng bespoke thì ko nói.
Cắt ngắn tay áo vest, lên khuy tôi từng làm ở vn rồi, hết 200k trong khi bên UK tôi hỏi giá nó kêu làm hết 25£ Làm xong nhìn ko ai biết là cắt ngắn tay nếu mình ko nói
Ừ tôi chỉ khuyên mọi người là nếu nhắm thấy k vừa thì đừng order về thôi vì sửa quần áo là 1 thứ rất hên xui. Trên gg cx k có thông tin gì về việc sửa tay áo cả đơn giản vì bọn tây gần như k cần, cái size 32 làm ra gần như chỉ để phục vụ người “tay ngắn” r. Còn tiền nào của nấy thôi, nó lấy mình có £8 thì mình cx sợ chứ
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 15:20
Senior Member

Quote:
Ừ tôi chỉ khuyên mọi người là nếu nhắm thấy k vừa thì đừng order về thôi vì sửa quần áo là 1 thứ rất hên xui. Trên gg cx k có thông tin gì về việc sửa tay áo cả đơn giản vì bọn tây gần như k cần, cái size 32 làm ra gần như chỉ để phục vụ người “tay ngắn” r. Còn tiền nào của nấy thôi, nó lấy mình có £8 thì mình cx sợ chứ
Quan trọng là bọn tây có store ở đó, nó ra thử 1 lần là biết tay nó dài bao nhiêu để chọn rồi, từ lần sau nó cứ đúng số đo đó mà đặt thôi. Còn ở VN nó lằng nhằng là ko có được đặt thử.
Tay áo thì cứ ra hàng may áo sơ mi ở VN bảo nó đo chiều dài tay cho rồi ghi lại, về quy đổi ra inch là ra số đo tay áo để chọn trên web bọn tây. Còn nếu lười thì tự lên mạng xem nó hướng dẫn các tự đo cũng được. Có cái thước dây là xong.
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 16:59
Chauphong1997 Chauphong1997 is offline
Member
Re: Page 13 - Mặc Sơ mi chọn Zara, Mango hay An Phước

Quote:
21 dress up là được rồi bạn ơi . Ở nhà thấy mng ngại ăn diện hay sao ý??
Giày lười mà k muốn già thì mua penny hoặc tassel loafer, đừng học các bác đi mấy cái phom bánh mỳ xấu chết. Mua thì tầm 2 củ ở fugashin hoặc Galuti.
Quần chinos gồm mấy màu cơ bản: beige/sand, navy, light/dark grey.
Jeans thì đen và xanh sáng.
Áo phông trơn các màu. Sơ mi thì Ocbd nếu hợp dáng, đừng chọn vải bóng. Muốn chảnh hơn thì mua áo cổ tàu (madarine/grandad collar) hoặc hoạ tiết kẻ sọc nhỏ (pin stripe)
Giày thì thêm đôi sneaker trắng vơi body to 1 tí là chảnh hơn khối người trên đường r
E toàn quần vải với áo sơ mi. Mix thêm quả stan :v đang ngâm cứu mua đôi giày khác. Thím tư vấn cho e với.

Được gửi từ Phong 45 munite - vozForums
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 18:00
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Chauphong1997 View Post
E toàn quần vải với áo sơ mi. Mix thêm quả stan :v đang ngâm cứu mua đôi giày khác. Thím tư vấn cho e với.

Được gửi từ Phong 45 munite - vozForums
Budget của bạn tầm bnhieu
Về sneaker nếu giàu thì Common project, rẻ hơn thì zespa tại mũi giày 2 bọn này thuôn hơn các hãng khác.
Ủng hộ hàng Việt thì có Fugashin.
Giá tầm trung thì Vans hoặc nike af all white cx đẹp.
Còn nếu k qtam auth fake thì cứ đôi nào đẹp là mua thôi
Giày da thì chelsea boots, penny loafer, single monstrap. Mua tầm 2 3 tr chắc cũng oke rồi. Mình k thích chukka boots và thường con gái cx thế
Thể thao thì ultra boost là dễ phối nhất, mấy đôi của nike cx đẹp, nchung tuỳ giá tiền để lựa chứ mấy loại này thì k nên đi fake.
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 20:04
canguvang1098 canguvang1098 is offline
Senior Member

Quote:
Ko bác ơi bác gầy quá :(. Cố lên 63-65kg mặc extra slim là đẹp luôn. Mà tay châu Á em nghĩ chỉ tầm 32 33 thôi
Bác cho em hỏi hãng tm lewin thì thời điểm nào trong năm là nó sale off 50% bác nhỉvà mình mua bằng thẻ visa debit thì nó có ship tận nhà cho mình không,hic
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 20:14
Senior Member

Quote:
Originally Posted by canguvang1098 View Post
Bác cho em hỏi hãng tm lewin thì thời điểm nào trong năm là nó sale off 50% bác nhỉvà mình mua bằng thẻ visa debit thì nó có ship tận nhà cho mình không,hic
Giáng sinh bác ơi . K thì bác subscribe nó có gì báo mail cho
Ship thì bạn mình bảo hình như là kiểu gì cũng phải lên bưu điện trả thuế nữa, bác nhờ hội chuyên order cho lành
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 20:23
Senior Member

Quote:
Originally Posted by canguvang1098 View Post
1 năm có 2 đợt hầu như hãng nào cũng sale mạnh là boxing day (26/12) và tầm tháng 4 ( easter) còn lại quanh năm nó vẫn sale lai rai.
Mua chắc vẫn phải lên đóng thuế chỗ bưu điện.

Lên trang hotukdeal nó hay báo deal ngon với cả code giảm giá. Chăm xem trang đó thì mua đc rẻ lắm. Trước nhờ trang đó báo mua cả bộ wii hàng used có 15£ =))
Reply With Quote
Old 22-09-2018, 20:41
Chauphong1997 Chauphong1997 is offline
Member

Quote:
Budget của bạn tầm bnhieu
Về sneaker nếu giàu thì Common project, rẻ hơn thì zespa tại mũi giày 2 bọn này thuôn hơn các hãng khác.
Ủng hộ hàng Việt thì có Fugashin.
Giá tầm trung thì Vans hoặc nike af all white cx đẹp.
Còn nếu k qtam auth fake thì cứ đôi nào đẹp là mua thôi
Giày da thì chelsea boots, penny loafer, single monstrap. Mua tầm 2 3 tr chắc cũng oke rồi. Mình k thích chukka boots và thường con gái cx thế
Thể thao thì ultra boost là dễ phối nhất, mấy đôi của nike cx đẹp, nchung tuỳ giá tiền để lựa chứ mấy loại này thì k nên đi fake.
Chắc e bem đôi penny cho khác. Nên mua ở đâu ạ. E có 1tr8 ạ

Được gửi từ iPhone 5s - vozForums
Reply With Quote
Old 23-09-2018, 00:04
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Chauphong1997 View Post
Chắc e bem đôi penny cho khác. Nên mua ở đâu ạ. E có 1tr8 ạ

Được gửi từ iPhone 5s - vozForums
Galuti mình thấy đẹp nhất