Thread Tools
Old 11-11-2019, 21:33
hamhochoi90 hamhochoi90 is offline
Member
Re: [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Vừa làm https://tiki.vn/combo-kem-duong-giam...NjcwMDgwMDE%3D combo này và https://tiki.vn/nuoc-hoa-hong-khong-...NjcwMDgwMDE%3D toner này, nhập mã giảm 50K, thanh toán Momo được 15K. Cả thảy 490K nguyên mấy thứ này, khá rẻ
Reply With Quote
Old 12-11-2019, 05:29
warriorsorochilubu warriorsorochilubu is offline
Đã tốn tiền

Luna 3 vs Luna Mini 3 nên mua cái nào nhỉ các thím, bản 2 vs 3 có gì khác nhau nhiều ko . 5 năm năm bị mụn bọc mụn mủ suốt, 2 năm gần đây thì chỉ bị 6 tháng cuối năm nhưng nói chung là do 6 tháng đầu năm ko skin care nên lên mụn ẩn rồi ngu đè ra nặn , xong nó thành mụn mủ rồi lan khắp mặt.

Quyết tâm skin care từ đây và chấp nhận mình ko thể kệ mẹ như mấy thằng khác nữa . Các bác cho e ý kiến nên mua con nào??? Đang phân vân giữa luna 2/3 vs Luna Mini 2/3.

Với cả đang trong quá trình sau mụn, còn 1,2 cái mụn viêm nữa là hết mụn còn thâm. Hiện tại đang dùng 1 srm, 1 kem dưỡng Sebamed, kcn dạng xịt Neutrogena bodymist vs tẩy tế bào chết Paula 2% . Có cần thiết phải dùng tẩy trang ko các bác? . Ăn uống thì 60% khối lg thức ăn 1 ngày của e là rau rồi

Last edited by warriorsorochilubu; 12-11-2019 at 06:04.
Reply With Quote
Old 12-11-2019, 13:20
eziodavinci's Avatar
eziodavinci eziodavinci is offline
Senior Member

Mình đang dùng srm Neutrogena, giờ định mua thêm máy rửa mặt của Xiaomi có ổn không ạ, hay fai xài loại Foreo gì đó. Tại hôm trước mình thấy cái hình teardown thì hình như cái máy Fereo cũng chỉ đơn giản là motor rung
Old 12-11-2019, 19:13
Feb.H's Avatar
Feb.H Feb.H is offline
Senior Member
Re: Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Quote:
Originally Posted by warriorsorochilubu View Post
Luna 3 vs Luna Mini 3 nên mua cái nào nhỉ các thím, bản 2 vs 3 có gì khác nhau nhiều ko . 5 năm năm bị mụn bọc mụn mủ suốt, 2 năm gần đây thì chỉ bị 6 tháng cuối năm nhưng nói chung là do 6 tháng đầu năm ko skin care nên lên mụn ẩn rồi ngu đè ra nặn , xong nó thành mụn mủ rồi lan khắp mặt.

Quyết tâm skin care từ đây và chấp nhận mình ko thể kệ mẹ như mấy thằng khác nữa . Các bác cho e ý kiến nên mua con nào??? Đang phân vân giữa luna 2/3 vs Luna Mini 2/3.

Với cả đang trong quá trình sau mụn, còn 1,2 cái mụn viêm nữa là hết mụn còn thâm. Hiện tại đang dùng 1 srm, 1 kem dưỡng Sebamed, kcn dạng xịt Neutrogena bodymist vs tẩy tế bào chết Paula 2% . Có cần thiết phải dùng tẩy trang ko các bác? . Ăn uống thì 60% khối lg thức ăn 1 ngày của e là rau rồi
Việc quan trọng nhất của skincare là làm sạch. B dùng kcn mà không dùng tẩy trang thì da mặt sẽ ko sạch được. Da mặt ko sạch sẽ gây bí lỗ chân lông => mụn càng nhiều và viêm nhiễm.

Sent from 1000 cây vàng using vozFApp
Reply With Quote
Old 12-11-2019, 23:55
mrac9x mrac9x is offline
Member

Quote:
Originally Posted by eziodavinci View Post
Mình đang dùng srm Neutrogena, giờ định mua thêm máy rửa mặt của Xiaomi có ổn không ạ, hay fai xài loại Foreo gì đó. Tại hôm trước mình thấy cái hình teardown thì hình như cái máy Fereo cũng chỉ đơn giản là motor rung
b mua hàng neutrogena ở đâu thế? cho mình xin địa chỉ với đang định múc kcn của bọn này )
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 05:21
warriorsorochilu's Avatar
warriorsorochilu warriorsorochilu is offline
Senior Member
Re: Page 99 - Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Quote:
Originally Posted by Feb.H View Post
Việc quan trọng nhất của skincare là làm sạch. B dùng kcn mà không dùng tẩy trang thì da mặt sẽ ko sạch được. Da mặt ko sạch sẽ gây bí lỗ chân lông => mụn càng nhiều và viêm nhiễm.

Tẩy trang nào cho da mụn nhỉ ???

via vozForums for iPhone
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 11:04
eziodavinci's Avatar
eziodavinci eziodavinci is offline
Senior Member
Re: Page 99 - Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Quote:
Originally Posted by mrac9x View Post
b mua hàng neutrogena ở đâu thế? cho mình xin địa chỉ với đang định múc kcn của bọn này )
Mình mua trên shopee ấy shop nào quên mất rồi

via vozForums for iPhone
Old 13-11-2019, 12:53
warriorsorochilubu warriorsorochilubu is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Feb.H View Post

Mình mua Micellar Water của Garnier thấy khá rẻ mà review ổn.
Cho mình xin recommend 1 số loại kem chống nắng ko cồn ko hương liệu với. Vừa mua con neudrogena xịt thấy ghi non comedogenic cái bay vào mua, xài 2 lần thấy bị kích ứng ngứa vãi, search ra mới thấy nó 65% SD Alcohol mà éo ghi trong ingredients .

Last edited by warriorsorochilubu; 13-11-2019 at 13:06.
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 14:17
nguoilamvu0n's Avatar
nguoilamvu0n nguoilamvu0n is offline
Senior Member

Quote:
Cho mình xin recommend 1 số loại kem chống nắng ko cồn ko hương liệu với. Vừa mua con neudrogena xịt thấy ghi non comedogenic cái bay vào mua, xài 2 lần thấy bị kích ứng ngứa vãi, search ra mới thấy nó 65% SD Alcohol mà éo ghi trong ingredients .
Budget bnhiêu m tư vấn cho, mua ở VN hay nước ngoài nữa ^^.
Reply With Quote
Old 13-11-2019, 15:25
Feb.H's Avatar
Feb.H Feb.H is offline
Senior Member
Re: Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Quote:
Kcn bạn thử tìm hiểu cell fusion hoặc curel. Cẩn thận hơn thì mua sample hoặc chai nhỏ về dùng thử.
Tt garnier m thấy chất lượng khá tốt so với giá. B mua rồi thì dùng xem có hợp không.

Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules