Thread Tools
Old 29-03-2019, 12:29
dauphongtroi dauphongtroi is offline
Member
Re: [Voz chefs] Hội đầu bếp Voz

Quote:
Originally Posted by bianhchum View Post
Á âu học cũng oke đấy bác.
Phụ bếp bao năm ??? Câu hỏi này khó. Bạn bao tuổi rồi, làm bếp bh chưa, có cảm thấy mình có năng khiếu không???
Những nơi vào mà cho phụ bếp rửa chén thì k nên làm nhé. Vì công việc rửa chén đã có tổ rửa họ lo r. Phụ bếp sẽ làm các cv như: sơ chế thực phẩm, bảo quản thực phẩm, nấu 1 vài món linh tinh cho nhân viên. Lên 1 tí thì cầm dao thái thịt.... Tuỳ vào nhà hàng đó họ sắp xếp. Tất nhiên CV vệ sinh bếp thì không chừa mỗi ai.
Mình từng làm bên kingbbq buffe, mình thấy phụ bếp bên này đc đào tạo khá tốt, nền tảng cho CV sau này. Vì nếu là nam bạn sẽ đc trực tiếp làm thịt ngay ngày đầu vào làm. Bạn có thể đứng bếp nóng dù chưa lên bếp chính ( nếu đủ năng lực). Công việc đòi hỏi sự nhanh nhẹn, sắp xếp công việc. Nó sẽ là nền tảng cho bạn sau này nếu theo nghê bếp.
Còn tại s mình giới thiệu bạn vào đây, vì mình từng làm ở đây 1 năm. Và mình thấy nơi đây là nơi những ng mới có thể đc học nhiều thứ nhất.
Chào bác. Bác cho hỏi Á Âu, SaigonTourist & Việt Úc, học cái nào bài bản + tư duy hơn ạ?
Ngoài Kingbbq buffe, còn chỗ nào có thể đi học phụ bếp được ko ạ?
Reply With Quote
Old 29-03-2019, 14:36
bianhchum's Avatar
bianhchum bianhchum is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dauphongtroi View Post
Chào bác. Bác cho hỏi Á Âu, SaigonTourist & Việt Úc, học cái nào bài bản + tư duy hơn ạ?
Ngoài Kingbbq buffe, còn chỗ nào có thể đi học phụ bếp được ko ạ?
Mình đánh giá Á Âu cao hơn thím à, còn tư duy thì thím phải đi vào làm lúc đó mới nhiều cái khác xảy ra.

Ngoài kingbbq ra thì có rất nhiều nhà hàng thuộc cty mà thím. Sườn cây, gogi... Thím cứ lựa 1 vài nhà hàng gần mình, r tìm hiểu về nó, 1 phần để biết cty nào ql nó, 1 phần để biết điểm mạnh điểm yếu của nó là gì.
Old 29-03-2019, 14:54
dauphongtroi dauphongtroi is offline
Member

Quote:
Originally Posted by bianhchum View Post
Mình đánh giá Á Âu cao hơn thím à, còn tư duy thì thím phải đi vào làm lúc đó mới nhiều cái khác xảy ra.

Ngoài kingbbq ra thì có rất nhiều nhà hàng thuộc cty mà thím. Sườn cây, gogi... Thím cứ lựa 1 vài nhà hàng gần mình, r tìm hiểu về nó, 1 phần để biết cty nào ql nó, 1 phần để biết điểm mạnh điểm yếu của nó là gì.
Có thể học phí Á Âu mắc (27t) hơn SGT (16t) và Việt Úc (8-10t) nên chất lượng họ đưa ra phải xứng hơn pk thím
Reply With Quote
Old 09-11-2019, 09:10
comtamdalat's Avatar
comtamdalat comtamdalat is offline
Senior Member

Lên nào kkk
Reply With Quote
Old 17-02-2020, 09:25
nadalai nadalai is offline
Senior Member