Thread Tools
Old 29-11-2019, 14:18
lamnguyen96's Avatar
lamnguyen96 lamnguyen96 is offline
Senior Member
Re: [PC] Monster Hunter: World [A-RPG/Multiplayer/Hunting] - [2018] - Suicide Squad

Quote:
Originally Posted by Kelfer View Post
Em mới mua game này, đang phân vân nên xài dual blades hay light bowgun. Em không nhanh nhạy lắm nên mới HR3 đi săn toàn chết hoài. Các bác tư vấn giúp
Quan trọng là bác thích kiểu đánh như nào chứ. Trò này thì chủ yếu phải học moveset của quái, khi đã thuộc đc moveset r thì chơi gì cũng đc hết
Old 29-11-2019, 14:21
Raito_yagami_666 Raito_yagami_666 is offline
Member
Re: [PC] Monster Hunter: World [A-RPG/Multiplayer/Hunting] - [2018] - Suicide Squad

Ranged weapons nếu biết chơi thì sẽ là easy-mode... Nhưng ko biết thì sẽ như bị bông để quái nó húc, cắn, xé ) Range trc h chỉ chơi sơ qua bow nên ko có ý kiến LBG...

Dual blades có khả năng gây damage khá tốt. Có điều phải biết quản lý stamina với nếu ko chắc thì đừng hăng máu Demon Form quá , hit and run thôi. Ngoài ra ko có dốc thì khó gây damage bộ phận trên cao cg là bất lợi.

Nếu bác chỉ mới tập chơi và chỉ thích 1 trong 2 loại vk đó thì t khuyên là chơi DB cho mấy Rank đầu (quái chủ yếu dưới đất và có thể đánh khá thoải mái vào thân, chân, đuôi). Tập đánh vài cái rồi slide ra xa. Cứ dần dần quen nhịp thì sẽ đánh nhiều hơn. LBG cg tốt nhưng phản xạ kém thấy quái húc lại lóng ngóng ko dodge dc là dễ về trại lắm (hình như do range ăn dam nhiều hơn melee)
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 19:19
Kelfer Kelfer is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by lamnguyen96 View Post
Quan trọng là bác thích kiểu đánh như nào chứ. Trò này thì chủ yếu phải học moveset của quái, khi đã thuộc đc moveset r thì chơi gì cũng đc hết
Cảm ơn bác, em chơi LBG thì thấy 1 mớ đạn thấy hoang mang quá, không biết xài loại nào. Còn DB thì em đi săn con Puku gì HR3 nó phun độc chết chục lần, chém nó cứ bị bật kiếm ra. Mà có cảm giác đánh gần khó né hơn đánh xa hay sao ấy.

Quote:
Originally Posted by Raito_yagami_666 View Post
Ranged weapons nếu biết chơi thì sẽ là easy-mode... Nhưng ko biết thì sẽ như bị bông để quái nó húc, cắn, xé ) Range trc h chỉ chơi sơ qua bow nên ko có ý kiến LBG...

Dual blades có khả năng gây damage khá tốt. Có điều phải biết quản lý stamina với nếu ko chắc thì đừng hăng máu Demon Form quá , hit and run thôi. Ngoài ra ko có dốc thì khó gây damage bộ phận trên cao cg là bất lợi.

Nếu bác chỉ mới tập chơi và chỉ thích 1 trong 2 loại vk đó thì t khuyên là chơi DB cho mấy Rank đầu (quái chủ yếu dưới đất và có thể đánh khá thoải mái vào thân, chân, đuôi). Tập đánh vài cái rồi slide ra xa. Cứ dần dần quen nhịp thì sẽ đánh nhiều hơn. LBG cg tốt nhưng phản xạ kém thấy quái húc lại lóng ngóng ko dodge dc là dễ về trại lắm (hình như do range ăn dam nhiều hơn melee)
Em chơi DB đi săn con Puku gì HR3 nó phun độc chết chục lần. Chém nó cứ bị bật kiếm ra là sao ạ.
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 19:40
jindo098's Avatar
jindo098 jindo098 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Kelfer View Post
Cảm ơn bác, em chơi LBG thì thấy 1 mớ đạn thấy hoang mang quá, không biết xài loại nào. Còn DB thì em đi săn con Puku gì HR3 nó phun độc chết chục lần, chém nó cứ bị bật kiếm ra. Mà có cảm giác đánh gần khó né hơn đánh xa hay sao ấy.
LBG build Normal shot ấy dễ build bắn con nào cũng ok. Trước tôi chơi chỉ biết xài mỗi LBG

Xài LBG thì nên đứng gần bắn dmg mới to, chịu khó aim vào đầu nữa.
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 20:01
Kelfer Kelfer is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by jindo098 View Post
LBG build Normal shot ấy dễ build bắn con nào cũng ok. Trước tôi chơi chỉ biết xài mỗi LBG

Xài LBG thì nên đứng gần bắn dmg mới to, chịu khó aim vào đầu nữa.
Cảm ơn bác, bác có link nào hướng dẫn build normal shot không ? Chiều mới cầm DB vào được team pass con Puku rồi, giờ gặp con đầu búa sa mạc nó húc đau quá trời, phun bùn nữa, cầm DB áp sát nó cứ hất ra.
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 20:14
jindo098's Avatar
jindo098 jindo098 is offline
Senior Member

Early thì cứ craft khẩu nào mà hỗ trợ rapid fire cho normal shot là được rồi up dần lên khẩu Karma. Sau đi được AT Taroth thì farm khẩu Taroth Blithz Support là end game, cầm khẩu này solo AT nergi bao đã

p/s: https://imgur.com/a/6Iah29r trong đây có tổng hợp các kiểu build late game của LBG
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 20:16
bibabibover1's Avatar
bibabibover1 bibabibover1 is offline
Đã tốn tiền

2^ bạn lên youtube gõ light bowgun progression guide MHW mà xem. Cầm DB cảm giác early và mid game khá khổ, về late khi mà đủ deco với aug mới thấy nó dam to. Bác gặp mấy con đó mà đã vậy rồi lúc gặp con diablo chịu sao nổi nhiệt với nó

Nếu thích normal shot thì cứ farm odogaron rồi đúc cây karma thôi.

À range weapon hưởng giáp ít hơn melee nha, nên chuẩn bị tinh thần mà ăn 1-shot từ quái khi cầm range

Last edited by bibabibover1; 29-11-2019 at 20:19.
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 20:39
zPatnln201's Avatar
zPatnln201 zPatnln201 is offline
Senior Member

Muốn dễ chơi thì bác đúc HBG spread 3 + shield 3, chỉ cần đứng yên nhìn move quái để shield chứ không cần né, ez game ez life giã AT nargi như con
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 20:59
Kelfer Kelfer is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by jindo098 View Post
Early thì cứ craft khẩu nào mà hỗ trợ rapid fire cho normal shot là được rồi up dần lên khẩu Karma. Sau đi được AT Taroth thì farm khẩu Taroth Blithz Support là end game, cầm khẩu này solo AT nergi bao đã

p/s: https://imgur.com/a/6Iah29r trong đây có tổng hợp các kiểu build late game của LBG
Quote:
Originally Posted by bibabibover1 View Post
2^ bạn lên youtube gõ light bowgun progression guide MHW mà xem. Cầm DB cảm giác early và mid game khá khổ, về late khi mà đủ deco với aug mới thấy nó dam to. Bác gặp mấy con đó mà đã vậy rồi lúc gặp con diablo chịu sao nổi nhiệt với nó

Nếu thích normal shot thì cứ farm odogaron rồi đúc cây karma thôi.

À range weapon hưởng giáp ít hơn melee nha, nên chuẩn bị tinh thần mà ăn 1-shot từ quái khi cầm range
Quote:
Originally Posted by zPatnln201 View Post
Muốn dễ chơi thì bác đúc HBG spread 3 + shield 3, chỉ cần đứng yên nhìn move quái để shield chứ không cần né, ez game ez life giã AT nargi như con
Cảm ơn mấy bác, mới mua chơi mỗi ngày có 2 giờ thôi mà thấy hay ghê.
Reply With Quote
Old 29-11-2019, 21:32
Raito_yagami_666 Raito_yagami_666 is offline
Member

Bác bị dội là do mất sharpness (độ bén) và ko chém vào phần điểm yếu của nó (Pukei pukei thì đánh vào đầu và đuôi nếu xài DB).
Như mấy bác ở trên nói, đánh LBG, HBG thì khá nhàn, combat cần nhanh tay craft đạn với né đòn rồi cứ canh vào điểm yếu (tùy loại đạn) mà phang. Cái này bác tham khảo cuốn sổ tay là ra.
Với lại tự gạch, như bác bibabibover1 nói đúng, DB mất sharpness nhanh, nên ban đầu đánh cứ phải grind whetstone liên tục hơi cực. Do mãi nghĩ tới chuyện giúp bác tăng phản xạ mà quên béng vụ này. ) Tại hồi trc chơi tới AT Kulve rớt top tier elemental DB mới chuyển qua chơi thử chứ ko start cái này
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules