Thread Tools
Old 21-12-2018, 13:11
Money Over Bitches Money Over Bitches is offline
K.I.A
Re: GROUP Ôn Thần: Đam mê Gym và những thứ xung quanh

Quote:
Originally Posted by 14789 View Post
Bình như tròng hình là whey Blend, nữa thì sau khi uống cỡ 30 hộp whey và bịch các loại mình khẳng định ăn đam từ thịt kèm lượng tinh bột theo Marco tốt hơn nhiều, ăn sẽ khiến cơ thể tốt hơn ( cảm giác đói, cảm giác hồi phục sẵn sàng cho buổi tập tiếp ), Whey chỉ có duy nhất 1 giá trị là mức tiện dụng, còn ko có gì hot, chỉ số BV chỉ quảng cáo thôi. Trước 1 ngày mình uống 6 muỗng whey ( ISO 93, 95 hoặc Nitrotech Gold ), giờ tăng thịt giảm whey đi chỉ uống 6 tập thôi, cảm giác phê lòi, nên nếu khả tăng tài chính ko khủng ( mua một bình whey bay mẹ 30%-50% lương thì thôi bỏ đừng uống, mua thịt mà ăn ) . Mình Deadlift 190kg, Benchpress 110, Squat 150kg nhé và vẫn đang lên đều.
Mình đi làm ko có điều kiện ăn nhiều bữa thì uống whey và mass bù được ko bác?
1 ngày bác uống 6 muỗng whey vậy mỗi lần uống 2 muỗng hả?

Mình mới tập nên định chia supp ra uống như này, bác cho ý kiến dùm với:
- Sáng 1 muỗng whey sau khi tập
- Chiều 1 muỗng mass
- Tối 1 muỗng whey trước khi ngủ

Reply With Quote
Old 21-12-2018, 13:17
14789 14789 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Money Over Bitches View Post
Mình đi làm ko có điều kiện ăn nhiều bữa thì uống whey và mass bù được ko bác?
1 ngày bác uống 6 muỗng whey vậy mỗi lần uống 2 muỗng hả?

Mình mới tập nên định chia supp ra uống như này, bác cho ý kiến dùm với:
- Sáng 1 muỗng whey sau khi tập
- Chiều 1 muỗng mass
- Tối 1 muỗng whey trước khi ngủ

Mass là cái thứ vô dụng nhất chủ yếu carb của nó đa phần là Maltodexin, ko dc đánh gia cao lắm vì nó là dạng phế phẩm hãng nhập về để giảm giá thành với tăng lợi nhuận, uống thế thì cực kỳ mau đói, để tiền đi ăn 2 đĩa cơm tốt hơn . C, thằng bạn e uống 6 bịch Mass cmnr, kg có lên mà mỡ vãi
Old 21-12-2018, 16:25
K.I.A

Quote:
Mass là cái thứ vô dụng nhất chủ yếu carb của nó đa phần là Maltodexin, ko dc đánh gia cao lắm vì nó là dạng phế phẩm hãng nhập về để giảm giá thành với tăng lợi nhuận, uống thế thì cực kỳ mau đói, để tiền đi ăn 2 đĩa cơm tốt hơn . C, thằng bạn e uống 6 bịch Mass cmnr, kg có lên mà mỡ vãi
Một ngày bác uống 6 muỗng whey là chia làm 3 lần, mỗi lần 2 muỗng hay sao? Mình đang muốn nạp nhiều năng lượng để mau lên mà ko có điều kiện ăn nên phải uống whey.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 17:45
14789 14789 is offline
Senior Member

Quote:
Một ngày bác uống 6 muỗng whey là chia làm 3 lần, mỗi lần 2 muỗng hay sao? Mình đang muốn nạp nhiều năng lượng để mau lên mà ko có điều kiện ăn nên phải uống whey.
ngày xưa mình ko có biết, nên mình uống 3 muỗng sáng dậy, 3 muỗng sau tập, tưởng uống vậy là sẽ đủ Marco, vì 1 ngày mình cần 160-180g protein, sau này mới biết ngu vl, vì cơ thể chỉ tiêu hoá dc 21-30g protein tuỳ mức tập trong vòng mỗi 60p mà wheyprotein là dạng tiêu hoá siêu nhanh nên thành ra phí mẹ 2/3 lượng whey uống vào mà người vẫn như bòi => Khuyên bác nếu có uống whey thì ăn kèm cái gì đó để giảm tốc độ tiêu hoá của whey đi như bánh mỳ nâu, được thì nấu ăn sớm nấu đóng hộp để ăn thì hiệu quả hơn, dăm ba cái whey này uống mà ăn ko đủ thì body lâu ngon lắm
Old 21-12-2018, 18:18
daidam07 daidam07 is offline
K.I.A

Lâu chưa Update!
Attached Images
File Type: jpg pic.jpg‎ (95.0 KB, 9 views)
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 20:32
K.I.A

Quote:
ngày xưa mình ko có biết, nên mình uống 3 muỗng sáng dậy, 3 muỗng sau tập, tưởng uống vậy là sẽ đủ Marco, vì 1 ngày mình cần 160-180g protein, sau này mới biết ngu vl, vì cơ thể chỉ tiêu hoá dc 21-30g protein tuỳ mức tập trong vòng mỗi 60p mà wheyprotein là dạng tiêu hoá siêu nhanh nên thành ra phí mẹ 2/3 lượng whey uống vào mà người vẫn như bòi => Khuyên bác nếu có uống whey thì ăn kèm cái gì đó để giảm tốc độ tiêu hoá của whey đi như bánh mỳ nâu, được thì nấu ăn sớm nấu đóng hộp để ăn thì hiệu quả hơn, dăm ba cái whey này uống mà ăn ko đủ thì body lâu ngon lắm
Mình ko biết nấu nướng với đi làm cũng lười xách đồ theo. Như mình tập ko quá nặng thì một ngày 3 buổi sáng chiều tối mỗi buổi 1 muỗng whey thì được ko bác? Hay 2 buổi sáng sau khi tập và tối trước khi ngủ là đủ?
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 20:36
14789 14789 is offline
Senior Member

Quote:
Mình ko biết nấu nướng với đi làm cũng lười xách đồ theo. Như mình tập ko quá nặng thì một ngày 3 buổi sáng chiều tối mỗi buổi 1 muỗng whey thì được ko bác? Hay 2 buổi sáng sau khi tập và tối trước khi ngủ là đủ?
Bác uống sao cũng dc nhưng bắt buộc phải ăn đồ ăn bình thường thì đầu óc cũng như thể trạng của bác mới tốt được, uống whey ko đói lắm
Old 21-12-2018, 20:41
K.I.A

Quote:
Bác uống sao cũng dc nhưng bắt buộc phải ăn đồ ăn bình thường thì đầu óc cũng như thể trạng của bác mới tốt được, uống whey ko đói lắm
Rõ rồi. Cảm ơn bác nhé.
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 21:10
win323's Avatar
win323 win323 is offline
Senior Member
Re: Page 224 - GROUP Ôn Thần: Đam mê Gym và những thứ xung quanh

Bị tê đùi trước sau ngày tập leg thì có vấn đề gì không các thím, ở đây có thím nào bị chưa
Reply With Quote
Old 21-12-2018, 21:57
daidam07 daidam07 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by win323 View Post
Bị tê đùi trước sau ngày tập leg thì có vấn đề gì không các thím, ở đây có thím nào bị chưa
Tôi cũng bị sau ngày tập chân. Bước đi còn khó nữa là.

Quote:
Quan trọng là ông muốn tăng cân hay giảm cân. Uống tầm 2 muỗng whey sau khi tập tôi thấy là dc nhất. Không biết nấu nướng thì kẹp bánh mì mang đi mà ăn.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules