Thread Tools
Old 28-05-2018, 22:03
just for laugh just for laugh is offline
Member
Re: [Xe máy] Tư Vấn Độ Smartkey SH cho AirBlade 2018 bản thường

Quote:
Originally Posted by minhvuong227 View Post
xài khá là ok đó,nhà mình có làm 1 cái cho ab
Thím làm giá bao nhiêu đấy
Reply With Quote
Old 05-06-2018, 17:34
chaibia's Avatar
chaibia chaibia is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DJRapDance View Post
Đag xài bộ smk sh lắp trên xe ab125 2013 nên xin tl thắc mắc của mọi người về bộ khóa này bằng hiểu biết của mình nhé. Xe mình lắp từ 24/12/2017 (nhớ rất rõ vì ngày noel mà lắp xong đi chơi lun ) tới giờ vẫn xài bth ổn đinh. Mình lắp bên chỗ đường Hưng Phú mà có 1 bác ở page 1 hay 2 có đề cập tới đó, mình lắp loại chức năng như zin chỉ thêm cái là bật khóa thì nó sáng led hoài chứ ko tắt thôi.
1. Độ Smartkey SH cho AirBlade chính hãng tại Head có đc ko và giá bao nhiêu?
- Đc nhé, trong hãng nó báo 10tr vì nó thay cả ECU của chiếc xe (cục này mắc nhất), còn bên ngoài làm 3-4tr chỉ gồm có núm khóa, FOB (cục điều khiển, thu nhận tính hiệu của bộ khóa) và remote thôi. Làm ở tiệm ngoài vẫn được nhưng kiếm tiệm uy tín mà làm vì họ đấu dây kĩ lưỡng hơn thôi chứ bộ này giờ tiệm điện xe đa số đấu đc cả rồi. Ngày xưa lúc mới ra honda bán cả cụm khóa mà ko bán BỘ DÂY ĐIỆN ZIN nên phải đấu nối nhiều dây vào cái giắc của FOB nên thợ rành mới đấu đc, giờ honda nó bán luôn bộ dây zin rồi thì dễ lắm.
2. như bác @aznkutechick nói thì qa Vũ Q8 (ông này làm ở head Hoàng Việt 2 bên quận 8) mua về rồi tự làm cũng đc (cần bít chút ít về điện xe máy thôi r tự bung tháo lắp, ko ràng thì tốt nhất ra ngoài làm, tốn thêm vài trăm gọi là cho an tâm)
3. bác @aznkutechick nói độ thêm chống cướp và đi ra xa tắt máy có hại vì nó check tín hiệu giữa remote và FOB liên tục thì đúng nhưng cái câu cho led sáng hoài mà hư FOB là sai nhé vì nó chỉ đấu lại cái dây led để khi khóa ON thì vẫn cấp nguồn cho led thôi (coi sơ đồ đấu dây của bộ khóa này là bít ngay) và lúc xe mình làm ngồi coi thợ làm cũng thấy như vậy, chỉ đấu thêm 1 cọng dây thôi và ko đụng chạm gì tới FOB.
4. Về vấn đề đấu dây là chạy đc thì như thế này, xe SH thì khi khóa ON nó sẽ gửi tín hiệu về ECU, ECU check tín hiệu đúng thì mới cho phép nổ máy nên dù cho trộm có đấu nối dây nguồn của xe cũng ko nổ máy chạy đc vì ECU ko cho nổ. Còn xe độ tự lắp bên ngoài thì ko có chức năng kiểm tra chéo với ECU (2 dây RX, TX của bộ khóa ko có đấu là vì vụ này) nên chỉ cần đấu dây là nổ máy chạy đc thôi. Tuy nhiên, xe khác mình ko bít sao chứ riêng xe ab 125, mình xem địa thế bên trong chỗ bộ khóa thì mún đấu dây nguồn cho xe thì họa may tháo banh dàn đầu (tháo cả chóa đèn) mới đấu đc dây của nó nhé , mà bạn để trộm nó tháo đc tới đó thì ko mất vì nó đấu dây chạy xe đi thì cũng mất vì nó thuê ba gác tới chở xe bạn đi mất hay đẩy đi mấy rồi, chủ yếu vẫn là mình giữ tài sản mình thôi .
5. Vụ xài khóa thì thế này, khóa chỉ auto tắt khi mình đi ra xa khoảng 2m trở lên và khóa đag ở nấc OFF or nấc mở cốp mở xăng ấy (nếu tắt ở nấc này thì trộm vẫn có thể mở cốp mở xăng để lấy trộm đồ trong cốp đc nhé nên cẩn thận tắt khóa thì quay về OFF lun), và thời gian nó auto tắt chừng 5s thôi chứ 30s-1 phút thì chết à . Còn khóa đag ở nấc ON thì dù bạn có đá chống tắt máy rồi đi ra xa thì xe vẫn ko tắt khóa đâu.

/Ai có gì muốn hỏi nữa thì hỏi nha biết gì mình sẽ tl đó
vậy có nghĩa là nếu nối dây thì vẫn sẽ chạy bình thường đúng ko thím, bộ của thím có hú khi xe bị rung không. Chắc để khi nào ổ khóa hư thì đem đi thay bộ này luôn. Nếu mình muốn ráp thêm ECU cho an toàn hơn có được ko thím
Và sau khi chia tay cô ấy, bạn còn có cơ hội lên tiểu thuyết, trở thành hình mẫu 1 thằng khốn nạn bất tử." ....
Reply With Quote
Old 05-06-2018, 21:24
DJRapDance's Avatar
DJRapDance DJRapDance is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by chaibia View Post
vậy có nghĩa là nếu nối dây thì vẫn sẽ chạy bình thường đúng ko thím, bộ của thím có hú khi xe bị rung không. Chắc để khi nào ổ khóa hư thì đem đi thay bộ này luôn. Nếu mình muốn ráp thêm ECU cho an toàn hơn có được ko thím
Nối dây thì sẽ chạy đc nhưng theo mình qan sát để nối đc dây nó khó lắm, phải có nhiều thời gian nó tháo banh cái dàn đầu xe ra mới nối đc. Trên remote có chế độ đụng mạnh vào xe (rung xe) sẽ hú nhé. Ab thì k bít có ráp ecu đc k, chứ nếu sh mà thay bộ này thay lun cả ecu hình như khoảng 8tr lận ấy. Cảm thấy dư máu thì làm lun chứ chờ ổ khoá hư thì chắc còn lâu lắm trừ khi bị trộm bẻ hư ổ

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Reply With Quote
Old 31-12-2018, 21:00
trantruonghieu trantruonghieu is offline
Junior Member

Cho em hỏi ngoài lề với
Nghe nói Air Blade có SMK rồi muốn thay lên SMK của Sh hoặc PCX thì phải giữ lại remote cũ đi song song với remote mới đúng không cụ
Reply With Quote
Old 01-01-2019, 08:36
okmen's Avatar
okmen okmen is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by trantruonghieu View Post
Cho em hỏi ngoài lề với
Nghe nói Air Blade có SMK rồi muốn thay lên SMK của Sh hoặc PCX thì phải giữ lại remote cũ đi song song với remote mới đúng không cụ
Không , cho remote mới học lệnh của bộ phát tín hiệu là nó thành một bộ , cái chống dắt chống cướp nó có một bộ mạch gắn riêng cũng có , giả chỗ mình nâng cấp 1tr2 chưa remote , nhưng nói thật nó quét liên tục . Kĩ sư hãng nó tính rồi mới không thêm cái chống cướp
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules