Thread Tools
Old 07-03-2018, 22:56
Dream002's Avatar
Dream002 Dream002 is offline
Senior Member
Re: Góc khuất - những truyện có thật chỉ kể đêm khuya

đặt gạch cái đã
Reply With Quote
stpdlr stpdlr is offline
Senior Member

Wall of text

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Reply With Quote
diablo.vn diablo.vn is offline
K.I.A

Mình có 1 câu chuyện ngắn muốn kể cho các bạn:
Quê mình có 1 chị bị điện giật chết. Do chết trẻ nên mọi người tổ chức đám ma và tiến hành chôn cất trong ngày hôm sau.
Mọi đồ đạc đều được gói gém và để vào trong quan tài ( kể cả điện thoại). sau khi chôn cất gần 2 ngày thì ai cũng bất ngờ là số điện thoại của chị đấy gọi về liên tục. mọi người sợ quá ko dám nghe. Người bố không tin ma quỷ nhấc máy thì nghe giọng thều thào đáng sợ " Cứu con với con không thở được ".
Hóa ra chị đấy chưa chết và đang bị chôn sống. Mọi người lập tức ra đào mộ lên.
Tuy nhiên khi đào lên thì còn khủng khiếp hơn nữa. chị gái vì ngạt thở quá nên đã cào cấu rách hết mặt mũi và cổ họng. máu toe toét khắp quan tài. cảnh tượng khủng khiếp vô cùng. mẹ chị vì quá sốc nên đã chết tại chỗ.
Mọi người lại vội vàng an táng lại cho chị và chuẩn bị cho đám tang người mẹ.
sau đám tang 1 tháng thì người bố cũng chết do uống thuốc sâu tự sát.
Giờ hơn 12 năm rồi căn nhà + mảnh vườn rộng hơn 500m2 vẫn bỏ hoang không ai dám đến. ngày trước có họ hàng đến dọn dẹp giờ vào Nam hết rồi nên chẳng ai đến.
Nghe nói trong nhà toàn máu của người bố viết khắp tường.
Cửa vs cổng có người thuê thầy pháp về dán đầy bùa. Nơi này rất lạ là hay có bọn mèo kéo đến. đêm cứ kêu ầm ầm. rất khiếp.
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 22:57
pigman's Avatar
pigman pigman is offline
K.I.A

Đậu má bút lực của thằng thớt dồi dào vãi, tao nể
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 22:57
K.I.A

Em xin kể tiếp một chuyện nữa. Quê em có nghề làm nón và chuyện xảy ra với dì ruột em, em nghe dì kể lại. Số là trong làng em có một nhà nọ có một hòn đá xanh rất đẹp nằm gần cổng. Dì em thấy đẹp quá mới bê hòn đá về nhà, rồi đặt dưới 1 gốc cây để làm cảnh. Tối hôm đó dì đi ngủ sớm nên chưa có việc gì xảy ra ạ. Nhà dì em cách nhà bà ngoại em vài căn nhà. Tối tối dì em thường thắt nón và mang qua nhà bà ngoại em để hun nón. Sự lạ xuất hiện vào một buổi tối dì đi về nhà, dì thấy có một con chó trắng tinh ngồi gần cổng nhà nhìn dì, dì kể con chó có lông màu trắng muốt và nhìn rõ hai mắt nó rất sáng dù nó ngồi trong bóng tối. Nó xuất hiện liên tục vào mấy tối sau đó cũng y cái chỗ nó ngồi hôm trước và nhìn dì em. Lúc đầu dì em bảo cũng không để ý lắm, sau cứ thấy nó ngồi đó nhìn thì bắt đầu thấy lạ xong cũng kệ... Rồi hôm đó dì em có đơn hàng nhiều, phải thắt nón đến hơn 12h khuya mới xong. Dì nhìn ra ngoài cổng thì con chó trắng ngồi giữa cổng nhìn dì (nhà dì em có cổng nhưng lại không có cửa cổng ạ). Dì em bắt đầu thấy sợ xong vẫn phải mang hàng qua nhà bà ngoại vì người ta đặt không thể không làm. Dì mang qua nhà bà ngoại em xong thì quay ra đi về. Rồi dì bảo dì chỉ nhớ là trên đường về thì gặp con chó trắng, xong dì cứ đi theo con chó đó vòng vòng quanh làng. Đến khi tỉnh lại thì thấy mình đang đứng ở chỗ mà trước kia là chỗ của hòn đá xanh mà dì đã bê về nhà. Hoảng quá dì em chạy ù về nhà. Xong ngày hôm sau phải bê trả hòn đá xanh lại chỗ cũ, từ đó thì không thấy con chó trắng đâu nữa ạ. Các mẹ có tin đó là hòn đá trấn yểm không ạ :(
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 22:58
K.I.A

Trước em ở Hào Nam, ở nhà một người bạn. Nhà bỏ không mấy năm, mấy chị em tới mới dọn dẹp lại để ở. Lúc dọn xong, đã đốt vía đuổi vía xấu đi. Chủ nhà cũng mời sư thầy về cúng bái cẩn thận rồi ạ.
Thế mà cứ ở nhà là em sờ sợ. Lúc nào cũng có cảm giác có người đi đi lại lại ở hành lang và ngó vào các phòng. Chỉ ngó vào chứ không đi vào phòng nào ạ. Em kể thì các chị em kêu vớ vẩn.
Đến một hôm mấy chị em đang ngồi ăn trong phòng ăn ý ạ, thì 1 chị nhà em ngẩng phét lên hỏi ai? Em cũng ngẩng lên, kịp thấy qua khóe mắt có người đi qua cửa phòng ăn. =.= Cả nhà bỏ mâm cơm đứng dây. Nhà em vẫn khóa cửa cải then cẩn thận, chẳng có ai ạ!
Sáng hôm sau nhà em vội vàng đi đón sư thầy về luôn. Thầy bảo thổ địa báo thôi, vì chủ nhà khấn lúc cúng chưa đúng cách, thổ địa tưởng người lạ vào ở nên định đuổi đi >"< Haiz. Nói chung sau khi cúng lại thì không thấy gì nữa, nhưng mà em k bao giờ ở nhà đấy 1 mình nữa cả :(
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 23:03
K.I.A

Nhà mẹ chồng chị trước ở tập thể, mặc dù cả nhà chẳng ai nhìn thấy ma, nhưng hàng xóm thì lại thấy rõ ràng: đêm nào cũng có 1 cô con gái tóc dài, áo trắng ngồi trước hiên nhà mẹ chồng chị chải đầu. Mới đầu họ còn ngờ ngợ và bảo sao mẹ chồng chị dậy sớm thế, nhưng những lần sau thì tá hỏa là ma, vì mẹ chồng chị bảo chẳng bao giờ bà ra hiên nhà sớm thế, mà cửa nhà vẫn đóng im ỉm...
+++
Mẹ tớ kể hồi còn bé mẹ tớ đi ra sông cào trai(con trai để nấu cháo ấy), Bình thưởng thì ko sao, Bỗng dưng hôm ấy mẹ tớ thấy nước trắng xóa trên mặt, vẫn nhìn thấy và nghe thấy mấy đứa bạn gọi nhưng ko trả lời, Mấy đứa đi cùng thì ko thấy mẹ tớ đâu, gọi ko được nên chạy về mách với người lớn, khi bọn nó đi khỏi thì mẹ tớ tự đứng dậy lên bờ. ông ngoại sợ quá chạy ra nhưng may ko sao, Sau này mới biết tại mẹ tớ căn số cao hơn người định rụt mẹ tớ nên mẹ tớ ko chết được, người đó đành phải buông tha.
Lần nữa là hồi mẹ mới lấy chồng, hồi đó vào những năm 80 ở quê lúc đó chưa có đèn điện như bây giờ, nhà cửa cũng ko đông như giờ. Tối đó mẹ tớ đi từ nhà nội về nhà ngoại, nhà ngoại đầu làng còn nhà ngoại ở cuối làng, Đến 11h đêm thì từ nhà ngoại về, trăng sáng và gió mát nên mẹ tớ cứ đi vừa đi vừa hát,.
Đến một cái gò, nhà tớ ở trung du bắc bộ nên có gò và đồi nhỏ là thường, mẹ tớ nhìn từ xa thấy có 1 cái gì trắng trắng, mẹ tớ tưởng con chó trắng nhà ai đứng ở bờ ruộng, mẹ tớ vẫn đi và hát, lại gần mẹ tớ thấy đúng là 1 người con gái đang chải tóc, tóc dài đến quá mông. Mẹ tớ cứ kệ như ko biết, lúc mẹ tớ gần tới đầu bờ ruộng thì người đó đi xuống bờ ruộng phía dưới, mẹ tớ vẫn bình thường như ko có gì, Về nhà bà nội kể mới biết chỗ đó có cô gái bị chết vì bom đạn.
+++
Bác mình hay đi chơi bằng xe đạp, lượn hết nhà này đến nhà khác rồi mới về. Muốn về qua nhà bác là phải đi qua đường tàu Thống nhất giáp quốc lộ. Có hôm, đi gần đến đường tàu, nhìn thấy bên kia đường có hội đông vui, có 1 ng cứ kéo bác qua đấy chơi. Bác rướn bàn đạp mà k biết tàu đến gần đang hú còi ầm ĩ, người qua đường gọi mà bác chẳng nghe thấy gì. Đúng lúc ấy, may sao có 1 ng liều mạng dựng xe chạy kéo bác lại thì đoàn tàu cũng xịch đến. Hú vía.

+++
Tớ nhớ hồi học lớp 6 đang đi học về thì nhìn thấy người đi ngang qua giống hệt anh trai tớ, thế là tớ cứ đạp xe đuổi theo , đi xa lắm , đến cái nghĩa địa thì ko thấy anh tớ đâu , xung quanh ko 1 bóng người , tự dưng tớ giật mình vội vã đạp xe về nhà ngay. Hồi đấy sợ chết khiếp
+++
năm thứ nhất đại học tớ có chơi với 1 anh bạn ở trọ gần Cầu giấy. Anh ấy ở chug với 1 anh nữa. Hôm đó anh bạn kia về quê, anh bạn mình ở lại, đêm hè thôi, nên mở cửa phòng ngủ, phòng anh ý ở tầng 2, chug chủ, an ninh tốt lắm, nhà có 2 phòng trọ thôi,trời nóng lại mất điện mãi mới ngủ đc, đang lơ mơ a thấy có ng con gái tóc dài, xinh lắm, mặc áo dài trắng đứng ở cửa phòng nhìn vào, anh ấy sợ quá với lấy cái chăn mỏng trùm chặt, nhắm tịt mắt vào, sợ gần chết, cuối cùng mệt quá thiếp đi. Hôm sau anh kia lên, anh bạn tớ kể mà a ấy ko tin, cười ầm lên trêu cái thằng sợ chết, định dọa tao hả. mấy hôm sau lại ko có gì xảy ra. Một tuần sau, 2 anh đang ngủ thì con ma kia xuất hiện lại, nó đi lại gần 2 người, anh bạn tớ từ hôm gặp toàn chui vào nằm trong=)), run lẩy bẩy, anh kia nằm ngoài cũng há hốc mồm á khẩu, bấu chặt lấy anh bạn tớ. Con ma đi lại gần hơn chút nữa, gần sất giường... anh bạn tớ sợ quá giờ mới lấy hết can đảm hét ầm lên, đi...đi..ra kia, sao vào phòng tao..con ma biến mất, 2 anh cứ ôm nhau nằm tới sáng. Hôm sau hỏi chủ nhà mới biết là con gái họ đã mất, đấy chính là phòng con gái họ, haizz, tớ phải giúp 2 ông ý tìm phòng gấp đợt ấy. Kể ra chả ai tin, cứ bảo là chém gió, anh ý cứ nói ai ko tin ko sợ ma thì cứ ngủ lại với a 1 đêm là biết liền.
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 23:06
K.I.A

hồi bé mình sống với ông bà ngoại ở quê, thời đó vẫn chưa có điện đóm gì cả. mùa hè mình hay ra đầu làng chơi với bọn bạn, nhà ông bà mình thì ở cuối làng. buổi tối hôm đó,trời có trăng, nhưng ánh trăng chỉ đủ soi đường thôi chứ k sáng vằng vặc như trăng hôm rằm, mình chơi xong thì đi về nhà. đến cổng nhà bà e gái của ông mình, cách nhà đối diện với nhà ôb mình 1 cái ao thì tự dưng mình thấy cổng nhà bà ấy sáng rực lên, có một ông lão mặc một bộ đồ trắng, cả người ông ấy hồng rực lên, nhất là cái đầu trọc, hồng rực như cái bóng điện quả nhót ấy. \mình sợ quá co giò chay một mạch vào nhà, nhảy lên giường và ôm chặt lấy bà. đến giờ mình cũng k biết là có phải m gặp ma thật hay chỉ là ảo giác, và kể lại chuyện này vẫn thấy rùng mình.
còn bà ngoại mình thì kể, hồi mẹ mình sinh chị cả, buổi tối bà cứ phải sang ngủ cùng. từ bên nhà ngoại sang nhà nội phải đi qua một cánh đồng ,một cái sân kho và một cái nhà chuyên để xe chở quan tài. bà ngoại mình ban ngày làm đồng, rồi buổi tối cơm nước xong thì đi bộ sang nhà nội để ngủ cùng mẹ mình, sáng ra lại về. bà bảo khi đi đến sân kho bà hay nhìn thấy một người đàn ông cao lừng lững, đi chân k chạm đất, vì thế mỗi lần đi qua đó là bà chạy mải miết. đến khi chị mình đầy tháng thì bà phải xin phép cụ nội mình để đón mẹ mình về nhà chăm chứ k dám đi lại đêm tối như thế nữa
+++
Ngày xưa mình cùng người bạn ở trọ chỗ PHáo đài láng, nhà một cô chồng mất được 3 năm. Đầu tiên mình đến đó trọ trước, cũng chọn ngày để dọn đến và thắp hương cúng thổ công thổ địa chu đáo. cô bạn mình một tuần sau mới đến ở, nó nghĩ m thắp hương rồi nên k làm lễ gì cả, thế nên k biết là có phải trùng lặp hay k mà nó gặp mấy chuyện thế này. Ban sáng mình và cô chủ nhà đi làm, 2 con cô đi học, có mỗi bạn mình ở nhà. Hôm đầu tiên thì nó bị vấp chân vào cạnh bàn ăn nhà cô í, ngã xuống sưng u cả đầu gối. Sáng thứ 2 thì đang ngồi học, tự dưng điện trong nhà tắt phụt, nó cũng bạo dò xuống tầng 1 để bật aptomat, xong rồi nó lên tầng 3 chỗ phòng thờ, thắp hương khấn vái chú chủ nhà, từ đó nó k bị sao nữa.
Phòng bọn mình ởcó một cái cửa sổ hướng ra đường, ngày phía trên đầu giường bọn mình ngủ. Bên ngoài có xây một cái mái che để che mưa cho phía bên dưới. Có lần đang đêm, mình nghe có tiếng gõ lạch cạch vào cửa sổ, như kiểu ai đó đang ngồi cầm một hòn đá gõ vào tường, tiếng gõ cứ đều đặn. Mình sợ quá nằm im thin thít. Sáng sau bạn mình bảo là cũng có nghe thấy. Đêm hôm sau lại có tiếng gõ đó, hai đứa dậy bật điện, soi đèn pin ra phía ngoài, vì sợ có trộm, nhưng chẳng thấy có ai ngoài đó cả. Tắt điện đi ngủ, tiếng lạch cạch lại đều đặn. BỌn mình lại dậy soi đèn nhưng chẳg thấy ai. Phải mất mấy hôm như thế mới hết. Đến giờ cũng chẳng biết là tiếng gì.
+++
Chỉ em với, e là nữ, e sinh âm là tháng 12-1985, dương 01-1986, cơ mà chưa nhìn thấy hay bị ma dẫn bao giờ.
Chỉ có 3 lần mơ thấy người đã mất thôi ạ!
- Lần đầu tiên là mơ thấy em của đứa bạn (nhà đứa này cách nhà e khoảng 1km và cũng k thân lắm đâu nhé!): Em này mất lúc 4 tuổi vào năm 2004 vì rơi xuống hố nước công trình gần nhà. Thi thoảng e mới gặp em bé này thôi, nó cũng k biết e là ai đâu. Thế mà khoảng nửa năm sau khi nó mất, e mơ thấy anh em nhà nó chơi đùa với nhau ngoài đường, e đi qua thì nó chạy theo e, kéo e ngồi xuống nói chuyện với nó, rồi nó vuốt tóc e và khen: "Tóc chị đẹp thế! " Hix.
- Lần thứ 2 là mơ thấy anh trai của đứa bạn thân gần nhà: Ông này mất vào tháng 9/2004 vi đâm vào xe tải do đi với vận tốc lớn - hình như cũng là môt tay chuyên đua xe. Khoảng 1 năm sau, e mơ thấy e đang từ trong quán net đi ra thì gặp ông này cùng hội bạn đầu gấu ông này và tự dựng ông này hô hào mọi người đuổi đánh em. Làm e chạy tóe khói và cuối cùng thì chạy thoát.
- Lần thứ 3 e mơ thấy ông nội: Ông em trước khi mất (tháng 02/2007) có ra nằm viện 103 khoảng 1 tháng, lúc đó toàn e đến chăm ông vì e đang là sinh viên ngoài này. Xuất viện về quê khoảng 4 hôm thì ông em mất, lúc đó e đang thi nên k về được. Hôm về 50 ngày, tối ngủ e mơ thấy ông đứng ngoài cửa sổ nhìn em. Vẫn bộ dạng ốm yếu và bộ quần áo như lần cuối cùng e nhìn thấy ông lúc xuất viện. Mà hôm sau kể lại, cả anh e họ hàng k ai mơ thấy, mỗi e thôi nhé!
Reply With Quote
Old 07-03-2018, 23:14
TA-DINH-DE-1917-1998's Avatar
TA-DINH-DE-1917-1998 TA-DINH-DE-1917-1998 is offline
Senior Member
Quote:
Originally Posted by mr.ti 2018 View Post
Kéo hư hết mẹ phím

Sent from Sony F3116 using vozFApp
hóng tóm tắt

Sent from my bnack beri using vozForums
Old 07-03-2018, 23:16
K.I.A

Đợt mình sinh bé thứ 2 xong hơn 1 tháng, bình thường tối 2 mẹ con vẫn nằm ngủ với nhau, còn bố và bé lớn ngủ phòng bên cạnh. Đêm hôm ấy là 14, lúc con khóc đòi ti, mình bế con mà chân tay cứ nổi gai ốc, cảm giác rờn rợn. Ở ngoài bình thường yên lắm, thế mà đêm hôm ấy chó sủa nhăng nhẳng, giật cục chứ k liên hồi như sủa người lạ. Lúc mình ngẩng đầu lên thì thấy bóng 1 ông già cúi xuông như trốn. Mình tá hỏa, bế con chạy sang giường chồng, dựng chồng dậy bắt sang ngủ cùng. Lúc ấy mình mới yên tâm ngủ tiếp. Hãi hồn. Sáng hôm sau kể với xã, thì xã bảo "Anh đang ngủ thì có 1 ông già mặc quần áo bộ đội lắc vai bảo "Dậy bế con đi", đúng lúc ấy mình gọi. Hic. Chắc các cụ về xem mặt cháu
+++
Chuyện trẻ con nhìn thấy ma thì đây nhé, con bé 4 tuổi ở cuối ngõ nhà m bà nó kể mấy hôm trước cứ nhìn thấy cây chuối trước nhà là La toáng lên, hỏi thì nó bảo có ông cụ đứng đó. Bà nó dĩ nhiên chẳng trông thấy j hỏi ông cụ ntn, nó bảo ông cụ chống gậy, ông cụ ko có mắt, ông nói ông ko vào dc (bà nó nghĩ chắc do nhà Đã yểm bùa) khiếp, m nghe nổi cả da gà. Mất độ mấy hôm như thế, bà nó sợ cũng định cúng bái j đó nhưng tự dưng nó hết sợ, nó bảo ông cụ đi nhà khác rồi, ở đây ông đói. Ôi giàng ơi, t mất ngủ mấy đêm về chuyện này ý

+++
Ngày em bé, khi ông e mất, em ngủ với bà nội, giường bà kê sát cửa ra vào, nhà mặt phố, một đêm nghe có ai gọi tên mình nhỏ nhưng rất rõ ràng "Uyên ơi". Em ko thưa, chờ xem có gọi tiếng thứ 2 không, nhưng ko thấy gọi nữa.
Năm ngoái em gái em nằm viện 103, đêm đầu tiên vào trông nó, đang lơ mơ cũng nghe thấy tiếng gọi như thế, cũng chỉ 1 lần. Tỉnh ngay lập tức. ngày xưa bà nội dặn : ai gọi một tiếng ko được thưa.
E bị nói là có vong theo, năm kia mẹ em lên chùa làm lễ, đốt hình nhân thế mạng mà mặt hình nhân ko cháy, có bà mang vàng tiền ra đốt vào mặt hình nhân khấn: tha cho họ, người âm người trần không gần nhau được, nhưng vẫn không cháy. Giờ em cũng không dám đi xem ntn nữa vì sợ lắm ạ. Sau khi làm lễ ở chùa, vài ngày sau e về nhà mẹ đẻ buổi tối, tự nhiên con chó nhà em nó cứ nhìn đỉnh đầu em, chồm lên cắn, đớp như đớp không khí ấy, thái độ nó rất hằn học, gằm ghè một lúc lâu, mà nó ko hề chạm vào người e mặc dù lần nào em về nó cũng cào em xước hết cả người... e gái em cũng biết chuyện của em, 2 chị em sợ xanh mắt. Mà con chó ý em nuôi 7 năm rồi, chỉ đúng một lần duy nhất nó có thái độ ý, bình thường nó rất hiền.
Có một ông thầy pháp, nói em ko tấy nốt ruồi ở bụng đi thì ko có con đâu, ông ý chỉ nhìn mặt em thôi nhé, gặp lần đầu tiên khi ông ý làm lễ nhập trạch cho cty e, em chưa tẩy vì chồng ko cho, nhưng 5 năm rồi chưa có thật.
+++
Hồi xưa nhà mình ngủ mùa hè thường không đóng cửa vì tường cao, cổng cao mà các nhà xung quanh chỉ có 1 tầng (biết trộm ko vào được mà). Hôm đó nóng quá ngủ ngay cạnh cửa, ôm con mèo ngủ. Mèo nhà mình thì cực kỳ hiền luôn, mà con mèo ấy rất "ít nói", gần như không bao giờ thấy nó kêu. Thế mà hôm ấy đang ngủ tự dưng thấy nó kêu khác thường, mở mắt ra thấy nó xù lông, đuôi to như cái chổi, mắt long sòng sọc đang giận dữ khè vào... không khí. Nhìn vào phía cửa chỗ nó đang khè vào thì không thấy có gì, ngoài trời thì có trăng, cây cối im phăng phắc không có động tĩnh gì cả.
Thế mà dỗ nó nằm xuống nó ko chịu nằm, cứ dựng đứng lên khè lấy khè để như đang có cái gì rất đáng sợ ngoài đó vậy.
Dỗ mãi chẳng được mình kết luận là có ma, nó nhìn thấy còn mình thì không, thế là lại ngủ tiếp
+++
Chú mình mất, đi xe trên đường cao tốc bị tai nạn chết tại chỗ. Năm vừa rồi có ngày giỗ đầu, sáng sớm 6h 2 thằng con đòi dậy sớm làm cỗ cùng cả nhà. Tự nhiên thằng em ( mới 4t ) :

Bố , bố về, bố ơi bố....

Sao thế cháu?

Bố cháu kìa, bố cháu mặc áo màu đen đứng ở cửa kia kìa....

Cả nhà sởm gai ốc, chỉ có duy nhất thằng bé đó nhìn thấy chứ không ai thấy cả. Trẻ con thì không biết nói dối, không biết thế nào là ma là quỷ cả, thấy gì nói đó thôi.
+++
Bố mình ngày trước rất hay gặp ma nhé ,nhà mình ở tâng 5 khu tập thể GV bố mình ngày trước sức khỏe yếu lắm , mỗi lần ốm là lại nhìn thấy con ma tóc xõa đứng ở của sổ rủ bố mình đi chơi ,bố mình đi theo nó đi thì nó dắt đi 1 nơi xa lắm , mái nhà cong cong ( sau này mới biết là ở TQ) mỗi lần như thế là bố mình ốm thấp tử nhất sinh luôn , đi viện luôn ý , ngày trước mẹ mình nói là ở đấy là nghĩa địa rành cho người tàu nhà mình có 1 ông họ hàng xa làm pháp sư ông ý bảo nó ko phải là ma nữa đâu , mà thành yêu rồi , trấn nó rất khó nếu ko cao tay thì ko thế trấn được , tốt nhất nên thờ cúng nó , sau này nhà mình cũng có thờ nhưng nó cung hay đến phá đám lắm, ngày bé mẹ mình đẻ mình ,buổi tối cứ bế mình vào nhà trong thì không sao nhưng ra nhà ngoài là mình khóc thét lên như bi ai cấu ý, đi xem bói ai cũng bao đất nhà mình rất dữ, bạn bè của mẹ mình đến ngủ trưa còn bị bóng đè cơ lần sau mời họ ngủ lại họ vái cả nón, sau này mẹ mình có thỉng tượng phập về thờ thì đợ hơn rất nhiều , sức khỏe của bố mình dần tốt lên , nhưng thỉng thoảng vẫn gặp nó còn hỏi nó la tai sao mày vẫn vào được , nó còn chỉ lên trên , nghĩ là bàn thờ để cao quá cơ, sau này mình lớn đi xem bói nhiều nơi nt vẫn báo là đất nhà cháu xâu lắm trấn được rồi nhưng thỉng thoáng nó cứ làm nhà cháu xáo trộn hết cả lên ý , khu nhà mình có đợt nt đến khảo sát chống lún, khi cho máy vào do địa chấn , thì máy cứ nhảy loạn xa ko đo được nt sợ hỏng máy nên còn không đo cơ, còn có bà buổi đêm đi làm về tâm 2-3h đêm cầu thang tối om thấy 1 bóng trắng đứng ở góc tối , bà ý hét lên âm ầm , sau này bà ý lắp đèn từ tầng 1 lên đúng tầng nhà bà ý luôn , hôm nào về khuy bà phải gọi con bà xuống đón
lại nói chuyện về ông pháp sư , ông này có nuôi âm binh , là nhưng linh hồn chết đường chết chợ , âm binh này nếu vào tay người tốt thì để bảo vệ vị dụ nhà ai có người chết trùng tang thì ông pháp sư sẽ phát cho 1 cai ống bơ ( trong đấy có âm binh em đoán thế vì nhà em xin 1 lần ) nói là để trước của nhà trong vòng 100 ngày sau đay mang trả lại ông , vì những người bi chết trùng hay về bắt con cháu nhưng nhìn thấy âm binh ( như kiểu người gác cổng thì sẽ ko giám ) còn việc xâu là đi trọc phá người khác , nhưng như thế ông ko làm vì ông bảo rất thât đức, ngày trước bên cạnh nhà ông có 1 câu sv tự tử vì tình , ông đã thu nạp làm đệ tử (thấy ông khoe với bố em thế)
tiếp chuyện của em
đợt em đi tập quân sự trên hà đông trong trường SP thể dục thể thao có 1 dãy nhà bọn em ở nhìn thôi đã thấy lạnh lẽo lắm ý mẹ em là người có linh cảm rất tốt bà vào thăm em mà thấy lạnh sống lưng, ngày đầu tiên ở đấy buổi buổi đêm có người đi tuần từng phòng 1 xem đã ngủ hết chưa, chúng em mết nhưng ko ngủ được đèn đóm tắt um , còn trên gác thì có tiếng giày cao gót bước đi cồm cộp , bọn em tức lắm mới chửi là (m mấy con điên phòng trên giờ này chung mày đi giày cao got lượn dọa d.. ai ) sau đây lấy chôit thúc lên trền nhà , đến đêm thứ 3 giữ đêm tự nhiên trên từng 4 có tiếng chay uỳnh úch , bọn em cứ tưởng trộm hè nhau lên bắt lúc đấy bọn con gái thấy cóng rồi bọn con trai lên mái ko thấy ai, 1 lúc lại âm âm lên hơn lúc trước bọn con gái sợ quá hét âm lên , mấy chú bô đội cũng trèo lên mái bảo bắt được ai sẽ phạt nặng , nhưng chẳng có ai cả, mình lên đấy gặp luôn mấy đuwas phòng trên hỏi luôn là tai sao buổi đêm mà bọn ấy đi giày cao gót trong phòng làm phòng tớ ko ngủ được , bọn nó lại bảo , tớ tưởng bọn ấy ở dưới gõ cái gì cơ, híc mấy đứa nhìn nhau xanh mặt luôn , 1 số đứa sợ phát khóc , sau đấy nghe mấy bà bán cangtin nhà dân gân đấy kể lại ở đấy có 1 anh học kiên trúc lên đây học quân sư chán chuyên gia đình nhảy từ tầng 4 xuông tự tử hịc , 3 ngày sau mọi người sợ chẳng dám đi đâu, thôi em còn nhiều chuyện lắm mai kể tiếp đến giờ em phải về rồi
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules