Thread Tools
Old 13-01-2010, 12:43
__zero__'s Avatar
__zero__ __zero__ is offline
Senior Member
Re: Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

con buffalo gamer của pác chủ thớt xài firmware tiếng nhật có up lên đc dd-wrt hay tomota
ko nhỉ
Reply With Quote
Old 13-01-2010, 17:31
hieudd's Avatar
hieudd hieudd is offline
Member
Re: Tư vấn Wifi và các thiết bị thu phát wifi - Mọi thắc mắc, xin tư vấn post vào đây

Mình đang dùng con Linksys WRT54GS gần đây rất hay bị hiện tượng mất tín hiệu.
Trước mua như nào vẫn để nguyên vậy xài.
Ko biết UP FW lên có hết tình trạng này ko nhỉ?
Ai biết tư vấn giúp mình với?
Thanks
Reply With Quote
Old 13-01-2010, 21:38
halocao's Avatar
halocao halocao is offline
Senior Member

chào bác! cho e hỏi tí. bay giờ nhà e muốn lắp đặt wifi dùng trong gia đình. tầm 2 con laptop thôi, thì e nên lắp đặt loại nào. và giá cả thế nào các bác nhỉ
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 00:24
tien_xu tien_xu is offline
Đã tốn tiền

Em đang dùng con Linksys WRT120N, lúc trước setup thì chạy được với cái laptop của nhà, nhưng mọi laptop khác không thể vào được, đến mấy hôm nay thì cả cái laptop ở nhà cũng ko dùng đc, ko biết có phải do lỗi wifi không hay do em config chưa đúng, các bác chỉ giúp em với
càng hay tôi cũng thích đi địt hết em này đến em kia khỏi lo cưới xin yêu đương
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 00:58
SUSU SUSU is offline
Senior Member

Úp vào đây cho nó đỡ phí.

Khắc phục không Enable được USB Wireless trong Windows 7
Không Enable và kết nối USB Wireless lên được trong Windows 7 khi dùng chung với trình diệt virus KIS/KAS.

Mô tả hiện tượng

- Driver USB Wireless đã cài đầy đủ và đúng với phiên bản hệ điều hành Windows 7.

- Nhưng biểu tượng USB Wireless trong Network Connections bị che mờ đi và không có cách nào Enable lên được.

- Khi chuyển USB Wireless qua cổng USB khác thì có thể Enable lên được và có một số cổng thì không.

Cách khắc phục

- Click chuột phải vào biểu tượng USB Wireless trong Network Connections > chọn Properties > Click bỏ chọn Kaspersky Anti-Virus NDIS 6 Filter > Click OK.

- Rút USB Wireless ra và cắm lại đúng cổng mới rút ra để máy cấp IP.

- Done > kết nối vào Intenter bình thường. Khi đã kết nối được, nếu bạn thấy tiếc tính năng Kaspersky Anti-Virus NDIS 6 Filter thì có thể chọn lại, bây giờ tính năng này sẽ không còn làm cho USB Wireless gặp lại lỗi này nữa. Tuần tự làm lại các bước trên với các cổng USB khác.

- Đối với máy tính xách tay có card wireless tích hợp thì khi các bạn làm xong các bước trên thì thấy biểu tượng USB Wireless không còn ẩn nữa nhưng vẫn không kết nối được, là nó còn bị khống chế bởi công tắt ON/OFF WiFi của laptop (cho dù Wireless laptop vẫn làm việc bình thường). Hãy tắt và mở lại WiFi laptop bằng phím nóng Fn+Wifi hay bằng công tắt trên máy > Done.

Hy vọng các bạn kết nối được và yêu cái USB Wireless của mình.
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 10:33
SonGo.Ku1311 SonGo.Ku1311 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by tlgod View Post
Buffalo WHR-HP-G54 Wireless-G MIMO Router <<REPEATER>>

Mấy anh cho em hỏi <<REPEATER>> có phải là tâng tín hiệu sóng không? mà nó làm cả Router nữa à? :|
Setup có đơn giản không ạ? Cả nhà em đang xài Modem Dlink thì xài nó được không?
Đang quan tâm mấy cái này mong các anh giúp đỡ. :H
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 10:35
daiphong_net's Avatar
daiphong_net daiphong_net is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by halocao View Post
chào bác! cho e hỏi tí. bay giờ nhà e muốn lắp đặt wifi dùng trong gia đình. tầm 2 con laptop thôi, thì e nên lắp đặt loại nào. và giá cả thế nào các bác nhỉ
Dạ, E mời Bác xơi con này ạh! Tenda W311R
Old 14-01-2010, 14:09
tlgod's Avatar
tlgod tlgod is offline
mèo béo

Quote:
Originally Posted by __zero__ View Post
con buffalo gamer của pác chủ thớt xài firmware tiếng nhật có up lên đc dd-wrt hay tomota
ko nhỉ
ko bạn à. con đấy ko up đc. ^^

Quote:
Originally Posted by hieudd View Post
Mình đang dùng con Linksys WRT54GS gần đây rất hay bị hiện tượng mất tín hiệu.
Trước mua như nào vẫn để nguyên vậy xài.
Ko biết UP FW lên có hết tình trạng này ko nhỉ?
Ai biết tư vấn giúp mình với?
Thanks
tốt nhất bạn chọc lỗ vào nut reset của router rồi cấu hình lại, xem do cấu hình sai hay do router

Quote:
Originally Posted by halocao View Post
tùy vào mức tiền bạn mua bỏ ra, có rất nhiều loại để bạn tham khảo. Nếu bạn quan tâm đến wifi của buffalo, có thể xem tại đây

Quote:
Originally Posted by tien_xu View Post
Em đang dùng con Linksys WRT120N, lúc trước setup thì chạy được với cái laptop của nhà, nhưng mọi laptop khác không thể vào được, đến mấy hôm nay thì cả cái laptop ở nhà cũng ko dùng đc, ko biết có phải do lỗi wifi không hay do em config chưa đúng, các bác chỉ giúp em với
tốt nhất bạn chọc lỗ vào nut reset của router rồi cấu hình lại, xem do cấu hình sai hay do router

Quote:
Originally Posted by SonGo.Ku1311 View Post
Mấy anh cho em hỏi <<REPEATER>> có phải là tâng tín hiệu sóng không? mà nó làm cả Router nữa à? :|
Setup có đơn giản không ạ? Cả nhà em đang xài Modem Dlink thì xài nó được không?
Đang quan tâm mấy cái này mong các anh giúp đỡ. :H
đơn giản và dễ dùng bạn à. có hỗ trợ lắp đặt và cấu hình ^^
37 Nguyễn Công Hoan -Ba Đình- HN
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 19:03
trantienbtv trantienbtv is offline
Member

hiện tại mình đang xài con buffalo chuẩn N, usb, lên trang buffalo thì thấy ko có driver cho win 64bit, bạn nào có thể tư vấn mình usb wifi hay card pci wifi nào mà có driver cho win 64bit không, cảm ơn rất nhiều, trên 4rum thì có đủ driver từ win7, vista, xp , nhưng tòan là bản 32bit, tìm hòai 64bit mà ko ra.... ai biết cách chế driver chỉ mình với... help me
WorkStation HP xw8400 2 x xeon5345 - 4x 1g DDR2667 ECC, 146Gb SAS raid 0, 150g Raptor SATA2, 2Tb Seagate 32mb,1G HIS 4890, 2 DVDRW Asus LightScribe, Card Effect CanopusDVStorm RT with StormBAY, PSU Delta 800w , LG CML206WU, Lexar Wire Laser AM545R, HP multimedia, Wifi Buffalo Nfiniti .
Reply With Quote
Old 14-01-2010, 21:56
surecom surecom is offline
Member

em có con Dlink DIR-825. có cách nào nâng khả năng phát sóng hay up firmware nào để cắm được cái usb 3G vào đằng sau nó như con DIR655 không nhỉ.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules