Thread Tools
Old 09-02-2020, 07:57
Lucianz's Avatar
Lucianz Lucianz is offline
Senior Member
Re: Chơi Vape và một số điều cần biết khi nhập môn

Quote:
Originally Posted by potay185 View Post
bác thích thì kiếm mấy vị the the hút như super cool chẳng hạn còn chơi mấy cái vị lạ phải tìm hiểu chút ko thé cổ
khé cổ thì không sợ tôi hút nh thuốc lá hồi trc r. Chỉ muốn không hôi với chơi vị được
Old 09-02-2020, 14:38
-gemini- -gemini- is offline
Member
Re: Vape và một số điều cần biết khi nhập môn

Quote:
Originally Posted by d3adc3II View Post
Nên có 1 con nồi đồng cối đá như Coldsteel bác ạ, để vape cũng được, để build cũng ngon, có rớt, hay va chạm gì cũng khó trầy.

Dạng side by side như easy side box thì hợp với mấy tank cao dài gắn vào mới đẹp. Gắn mấy con lùn lùn như Kayfun lite nhìn nó vô duyên=)) Với lại sidebox gắn tank vào để build ko đc, ko thích hợp mua nếu chưa có box nào cả

Mình thấy con AIO hút 0.3ohm mới ngon, hút rba chán vkl, đc cái con AIO có 2 cái drip tip chất, gắn qua mấy đầu tank khác hút rất ưng cái mồm
mình cũng làm 2 vỉ 0.3 hút tẹt
nhưng cái mtl tip của con AIO thì mình hút hay bỏng môi quá dùng cái steamtuner đỡ hơn nhiều
rba thì hồi xưa nghịch pasito thấy làm box mod lun cho khỏe, dễ build, chất lượng ok hơn
có khi chờ vapist stock lại dani, hno ra còn 1 cái 2nd
//thấy bảo dna plus hút đc blacknote
Reply With Quote
Old 09-02-2020, 20:33
d3adc3II's Avatar
d3adc3II d3adc3II is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by -gemini- View Post
mình cũng làm 2 vỉ 0.3 hút tẹt
nhưng cái mtl tip của con AIO thì mình hút hay bỏng môi quá dùng cái steamtuner đỡ hơn nhiều
rba thì hồi xưa nghịch pasito thấy làm box mod lun cho khỏe, dễ build, chất lượng ok hơn
có khi chờ vapist stock lại dani, hno ra còn 1 cái 2nd
//thấy bảo dna plus hút đc blacknote
Nói thật là con AIO hút mtl như shit ấy, mình gắn qua kayfun hút ngon hơn nhiều, chả bị gì cả. mà mấy driptip Steamtuner mà gắn trên mấy con có cap trong như Kree thì rất hợp

rba thì hồi xưa nghịch pasito thấy làm box mod lun cho khỏe, dễ build, chất lượng ok hơn -> thật, con Pasito ngoại trừ việc là con pod đầu tiên hỗ trợ rba thì nó ko có gì quá đặc biệt. Mấy con có rba kiểu này, deck bé build cực bỏ mama

có khi chờ vapist stock lại dani, hno ra còn 1 cái 2nd -> nếu có bạn ở Nhật, UK hay Đức thì nhờ mua, rẻ được khối tiền . Vapist bán đồ high-end đắt lắm
Reply With Quote
Old 09-02-2020, 22:42
-gemini- -gemini- is offline
Member

Quote:
Originally Posted by d3adc3II View Post
Nói thật là con AIO hút mtl như shit ấy, mình gắn qua kayfun hút ngon hơn nhiều, chả bị gì cả. mà mấy driptip Steamtuner mà gắn trên mấy con có cap trong như Kree thì rất hợp

rba thì hồi xưa nghịch pasito thấy làm box mod lun cho khỏe, dễ build, chất lượng ok hơn -> thật, con Pasito ngoại trừ việc là con pod đầu tiên hỗ trợ rba thì nó ko có gì quá đặc biệt. Mấy con có rba kiểu này, deck bé build cực bỏ mama

có khi chờ vapist stock lại dani, hno ra còn 1 cái 2nd -> nếu có bạn ở Nhật, UK hay Đức thì nhờ mua, rẻ được khối tiền . Vapist bán đồ high-end đắt lắm
hehe, cảm ơn bác. hiện tại hầu như ng mình quen ở nước ngoài thì khá cực đoan với các kiểu "thuốc lá điện tử"
thôi thì tạm hài lòng với aio, nhà vẫn còn caliburn, orion q đang cho mượn do không hút salt nữa.
box mình cứ thong thả chơi lại vay.
Reply With Quote
Old 10-02-2020, 01:50
d3adc3II's Avatar
d3adc3II d3adc3II is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by -gemini- View Post
hehe, cảm ơn bác. hiện tại hầu như ng mình quen ở nước ngoài thì khá cực đoan với các kiểu "thuốc lá điện tử"
thôi thì tạm hài lòng với aio, nhà vẫn còn caliburn, orion q đang cho mượn do không hút salt nữa.
box mình cứ thong thả chơi lại vay.
Bác cứ đặt mua rồi gửi về địa chỉ người thân thôi, ai hỏi thì bảo máy gì gì đấy )
Mình còn đang tính đặt 1 đầu taifun gtr gửi về bạn ở Thụy điển mà vừa tết chi tiêu nhiều nên chưa đặt nữa.
Reply With Quote
Old 10-02-2020, 02:34
linhzinny's Avatar
linhzinny linhzinny is offline
Senior Member

E mới được cho con box usv có đầu tank solomon rta nhưng để lâu thành ra khá bẩn bác nào nhận vệ sinh với thay bông coil không báo giá e với
Quote:
Originally Posted by chitieu View Post
Mà phòng bên cạnh lại là phòng của 2 thằng đực rựa :sweat:
Quote:
Originally Posted by xukalop3e2 View Post
Xin lỗi ông nhé, mai tôi làm nhỏ lại :sweat:
:sexy: :sexy: :sexy: :sexy:
Reply With Quote
Old 10-02-2020, 09:20
momotico's Avatar
momotico momotico is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linhzinny View Post
E mới được cho con box usv có đầu tank solomon rta nhưng để lâu thành ra khá bẩn bác nào nhận vệ sinh với thay bông coil không báo giá e với
mang ra hàng họ làm vệ sinh cho
hiện tại The Vape Club làm dịch vụ khá ổn, có cả máy khử trùng để làm vệ sinh máy
Reply With Quote
Old 11-02-2020, 11:35
BM.Junie BM.Junie is offline
Senior Member

Pass lại con Asvape Defender cho anh em nào mới tập tành chơi vape. Do em chuyển sang pod nên muốn bán lại.
Còn tận 10 coil occ đi kèm tha hồ mà trải nghiệm. Ưu điểm của em này là không cần phải thay coil, build coil phức tạp rườm rà như mấy con vape khác. Xài xong vứt cái coil occ cũ đi, thay coil occ mới vào. Thích hợp cho người mới chơi vape, lười thay coil, build coil.
Old 11-02-2020, 17:04
NhatThienTam NhatThienTam is offline
Junior Member
Re: Page 238 - Chơi Vape và một số điều cần biết khi nhập môn

Các bác cho hỏi podsystem có loại juice nào ko có nicotine ko? Ở hn thì hàng nào bán?

via vozForums for iPad
Reply With Quote
Old 13-02-2020, 07:56
potay185 potay185 is offline
Senior Member
Re: Page 238 - Chơi Vape và một số điều cần biết khi nhập môn

Quote:
Originally Posted by NhatThienTam View Post
Các bác cho hỏi podsystem có loại juice nào ko có nicotine ko? Ở hn thì hàng nào bán?

via vozForums for iPad
bác mới chơi cứ google kiếm shop lớn ra đó trực tiếp thôi pod system thì thường người ta hút salt là loại nặng ni thấm nhanh
còn hút 3 ni hoặc 0 ni thì là freebase thương sài vape
ra shop bác cứ hỏi mua pod system hút được freebase cũng được
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules