Thread Tools
Old 23-11-2017, 09:07
vtcg's Avatar
vtcg vtcg is offline
Đã tốn tiền
Phân vân giữa Sony walkman A35 16GB và Cowon Plenue D High Resolution Music Player 32GB

Ai dùng qua 2 em này rồi cho em xin ít cảm nhận được ko ạ tại em thì mù về cái khoản âm thanh mà đọc mấy cái thông số trên trang chủ cũng ko có hiểu nhiều lắm. Tiện thể anh em giới thiệu luôn 1 tai nghe in ear hoặc earbuds gì đấy. Mình chủ yếu nghe nhạc nhẹ, ballad thêm 1 ít instrument thôi. Dự định mua tai phone tầm 2tr5 quay đầu nhé anh em. Cảm ơn mọi người nhiều!
Ps: Không hiểu sao mình dùng tai nghe của iPhone tầm khoảng 20 phút thì tai bên trái bị đau còn bên phải hoàn toàn không có cảm giác khó chịu hay đau gì. Mình đã thử nhiều lần cùng với chỉnh sửa cách nhét tai nghe vẫn vậy. Anh em giới thiệu loại tai nào êm êm tai xíu nhé, sợ con tai nghe iPhone lắm rồi.

Last edited by vtcg; 23-11-2017 at 09:12.
Reply With Quote
Old 23-11-2017, 10:44
kirakun277's Avatar
kirakun277 kirakun277 is offline
Senior Member
Re: Phân vân giữa Sony walkman A35 16GB và Cowon Plenue D High Resolution Music Player 32GB

chào bạn,

mình hiện dùng Cowon Plenue D, nên sẽ có chút review cho bạn. còn Sony thì mình không dùng nên không dám chém.
tai nghe mình dùng với Plenue D là: sennheiser mx985 và hd958
build của Plenue D khá vuông vắn, pin cực tốt nhưng có phần không ổn định, nên dùng cục sạc zin của iphone để sạc. hỗ trợ thẻ nhớ tối đa là 64G, tốc độ đọc file hay truy xuất list nhạc rất nhanh
nhạc support lossless nhưng chỉ đọc được file flac, không đọc được DSD
khi dùng Plenue D với mx985 (thay dây bạc) thì âm cực chi tiết, âm trường rất rộng. best for instrument, mình hay nghe nhạc Trịnh, Phú Quang cũng đáp ứng được 7-80%. ngoài ra có một số EQ rất chất lượng cân bằng lại từng loại tai nghe và sở thích.
mix với HD958 thì cho âm trầm tốt hơn nhiều, âm thoáng đãng, kéo khá tốt, không bệt tiếng hay vấn đề gì.
em này tầm 5 củ thì xứng đáng xúc.

Last edited by kirakun277; 23-11-2017 at 10:47.
Reply With Quote
Old 26-11-2017, 08:35
1412356 1412356 is offline
Senior Member
Re: Phân vân giữa Sony walkman A35 16GB và Cowon Plenue D High Resolution Music Player 32GB

Mình đang dùng Plenue D vs Momentum In-Ear, so sánh với con S7 Edge nói thật chả khác biệt mấy, chắc là đạt đến giới hạn của cái tai nghe cùi rồi :v
Được cái pin khá ngon, mình mua máy cũ hình như bị chai khá nhiều nên chỉ dc tầm 4-50h nghe liên tục so với 100h quảng cáo, nhưng như thế cũng quá trâu rồi.
Muốn set kèo onlan thì đơn giản thôi, mày mời được 1 người có tiếng (caster, streamer, player) ở 1 trong 2 game DotA 2, LMHT ra, nếu ko kiếm được ai ra đại diện cho mày thì next. Bạn nghĩ sao mà cái tầm mình lại đi chơi ngang hàng với bạn thế, muốn chơi ngang hàng thì kiếm tay to ra đây!
Khi tay to DotA 2 Vịt né kèo.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules